[ปังย่ากระทู้ 1]บอร์ดใหม่นับใหม่เลยละกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย yunasung, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ข่าวดี........คนเติมทรูมันนี่เขาเพิ่มคูปองให้อีก10% (มั้งนะ อ่านผ่าน ๆ ว่าเห็นว่า ถ้าเติม 1000 บาทได้ 42 คูปอง)

อยากน่ารักก็ต้องลงทุน....แต่โชคดีสำหรับเราอีกรอบที่ไม่มีของแคซ/ลุง
  2. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สัญญากับตัวเองรอบที่สองไปแล้วจะไม่จ่ายเงินให้เกมนี้อีกเด็ดขาด

หวังว่าคงไม่มีรอบที่สาม = ='
  3. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    ยังไม่ได้เข้าเควสเก็บ500หลุมแล้วได้ปังคูณสองเลย มัวแต่ปั่นเควสECOอยู่ เหอๆๆ

นี่จะมีเรื่องให้เสียเงินรอบใหม่อีกแล้วรึคะเนี่ย' '
  4. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    คิดอีกที ให้บอกตรง ๆ ว่าต่อให้เรายังชอบเล่นคู/อารินอยู่ เราก็จะไม่เอาชุดสัตว์เซตนี้อยู่ดี.....มันไม่โดน......
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เลิกสนกิจกรรมที่เติมเงินแล้วได้โบนัสแบบนี้ไปนานละ (ทั้ง eco ทั้ง pangya)
    เดี่ยวนี้เล่นเพื่อสนุกอย่างเดียวแล้วสิ

อีกอย่าง ไม่โดนจริงๆด้วย เซ็ตชุดนี้
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ชุดสัตว์ไม่โดนจริงๆครับ และที่สำคัญ..........คีย์บอร์ดมัน......ฮ่วย!
  7. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    ๖จริง ๆ พวกเราเห็นอย่างงั้นเพราะพวกเราไม่อยากเสียตังกับมันอีกด้วยว่างั้นสินะ หุหุ)

แต่มาเฟียบอร์ดปังดีดดิ้น บ่นจะเป็นจะตายอยากได้ชุดนี้กันเหมือนจะหมดบอร์ดเลย....รวย ๆ กันแล้วจะเก็บแรร์ให้เรียบวุธ.....
  8. raya

raya New Member

EXP:
    26
    0
    0
    ม่ายเติมแล้ว ไม่ว่าเกมไหนๆ เอาเงินไปซื้อหนังสือหมดแล้ว~
  9. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    ููู^
    ^
    ^
    ชุดสัตว์ไม่สวยเลยค่ะ ใส่แล้วเหมือนคนพิการไงไม่รู้= = ไม่ซื้อเเน่นอน อีกอย่างเพราะไม่ใช่ของเเคซ 555

นั่งเปิดน้องถุงหมดไป180กว่าใบแล้วยังไม่ได้เเรร์อะไรเลย TT[]TT

(อยากได้ชุดนอนเเคซลายหมีน้อย)
  10. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ปกติผมเปิดถุงราวๆ 150-200 ใบจะเจอแรซักครั้งนะ แล้ว 1ใน3ที่เจอแรร์จะวืด
  11. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    เกมมันให้เปิดครั้งละ50ใบต่อวันเองนี่คะ แปลว่าถ้าอยากเปิดสัก200ครั้งต่อวัน ก็ต้องเข้าเกมติดกันสัก4วันสินะคะ แต่ปัญหาก็คือเราไม่มีบัตรถุงดำฟรีขนาดนั้นเนี่ยสิ ได้มาล่ะสุดแค่50ใบเองมั้ง เป็นพวกไม่สะสม ได้มาทีก็ใช้ให้หมดๆ แล้วปังก็ไม่เหลือพอไปเล่นถุงดำด้วย แค่ไม้วันพ่อยังอัพไม่เสร็จเยยT-T

ไปดูรายละเอียดเควส500หลุมมาอีกทีแล้วเปลี่ยนใจ มันต้องตี500หลุมเป็นจำนวน5000คนหรือไงเนี่ยแหละ แล้วจะเปิดปังคูณสองให้ในสัปดาห์ถัดไป ตอนแรกนึกว่าปังทั้งหมดที่มีในตัวจะเป็นสองเท่าซะอีก

กิจกรรมXmasก็น่าสนใจดีนะคะ ฟรีเป็นส่วนใหญ่ แต่อัตราการดรอปขึ้นกับดาวสนามนี่ก็ฮาดีแฮะ Deep Infernoอัตราดรอปเยอะกว่าSilviaได้ไงเนี่ย...เราว่ามันง่ายกว่าเยอะเลยนะ= =a
  12. raya

EXP:
    26
    0
    0
    มีเพื่อนได้แรร์ของแมกซ์กับอารินมามั้ง แต่เขาอยากได้ของคู มีใครสนใจแลกเดี๋ยวจะติดต่อให้...

ส่วนตัวได้ปีกของแคซมาXD~
  13. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ขอปฎิญาณ(เขียนถูกไหมเนี้ย) ว่าต่อไปนี้ข้าพเจ้าจะไม่เติมเงินอีกต่อไป..(กิจกรรมเติมเงินโรคจิตมาก)
    ลองคิดดูหากไม่มีใครเติมเงินให้เลย ini3 นี้คงงขาดทุนและลดราคาบัตรแน่ๆ เหอๆ
  14. raya

EXP:
    26
    0
    0
    แต่ค่าบัตรปังย่าก็ยังรู้สึกว่าถูกกว่าอีกหลายๆเกม ที่เทียบกันเป็นบาทต่อxxx(ค่าเงินแคซของแต่ละเกม)ได้

แต่ก็เพราะมันดูราคาถูก เวลาใช้จ่ายเลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่นักว่าเราจ่ายไปเยอะแล้ว
  15. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    พี่ได้ปีกแคซ.......ซะงั้นน้อ.......น่าจะได้เร็วกว่านี้.........ซิกๆ............

สดได้ของฮานะมาก็.....เพิ่งขายหลุดไปเมื่อกี้ TwT
  16. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ใช่ครับ ตอนผมจะเล็งเปิดเอาแรร์จริงๆก็ทำยังงั้นแหละ แน่นอนไม่มีบัตรเปิด เปิดด้วยปังล้วนๆ แต่เปิด50ใบต่อวันมันจะได้บัตรเปิดฟรีมาช่วยราวๆ5ใบขึ้น ก็เหมือนเปิดเองจริงๆแค่45ใบ
  17. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    เปิดเพลิน50ครั้งไปวันนึง สัมผัสถึงยอดเงินที่สูญเสีย...

ตั้งใจว่าจะไม่เสียเงินให้เกมนี้อีก....ต้องทำได้สิ เอาเงินไปเลี้ยงสาวๆFFดีกว่า><!!!
  18. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    พูดเหมือนมันลดแลกแจกแถมอะไรซักอย่างอยู่ เปิดจริงๆแค่ 45 ใบ มันก็ดวงน่าพี่ ท่าทางดวงหมดไปตอนขุดคริสตัสมาทำไม้ทองละ....

ปล. ลองแว่บๆไปเปิดมั่งดีมั้ยนะ...
  19. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    ต้อนรับการกลับมารวมตัวของชาวปัง........

ด้วยบัตร 555 บาทของปุ๊กก้า *-*

จริง ๆ กะ ๆ ไว้ว่าจะเก็บชุดบัญชาการซิลเวียเป็นสิ่งสุดท้ายในการเล่นปังของเรา แต่ไม่นึกว่ามันจะมาเร็วขนาดนี้.....

รายละเอียด ------- เท่าที่ดูประกาศในเกม....รู้สึกว่ามันจะให้ซื้อบัตรปุ๊กก้าแล้วจะแถมชุด???? -*-
  20. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    สาวกอารี ฝากถามมาว่า
    วันเสาร์นี่ จะมีมีตปังย่ากันอีกไหม หรือว่าล่มสลายไปตามกาลเวลาแล้ว

ถ้ายังไงช่วยๆแวะเข้าไปเล่น ไปพบปะสังสรรค์กันบ้างน่อ (เจ้าตัวจบ NvN ใน eco แล้วตามไป โล่งทุกที - -" )
  21. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    ขอโทษค่ะวันนี้จะกลับไปแล้ว....

พอดีตั้งแต่ปีใหม่มานี่ไม่ว่างต้องตามพ่อแม่ไปตอน 3 ทุ่มทุกวันเสาร์อ่ะ -*- แต่ครั้นจะเข้าตอนวันพุธก็ยกเลิกกันไปแล้วอีก ซิกๆ T-T
  22. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนนี้เหลือตีกันทีกี่คนเนี่ย ถ้าน้อยคงไม่ตีอ่ะ
  23. Lunae

EXP:
    144
    0
    0
    ไม่ได้เข้าปังย่าเล้ย ทำงานงกๆๆ แล้วก็กินเลี้ยงวันเสาร์ติดๆ กันมาหลายวีคล่ะ แต่คาดว่าเสาร์หน้าอาจจะได้ค่ะ ต้องภาวนาให้เจอร้านเนตที่ไม่ต้องโหลดpatchนานด้วยนะนั่น

ว่าแต่ไอ้ระบบlog inแบบใหม่ active Xไรเนี่ย ไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะ มันเหมือนauditionใช่รึเปล่าคะ ถ้าใช่ก็ซวยแน่ๆ เลย รู้สึกว่าเราจะมีปัญหากับระบบนี้เอามากๆ เลยล่ะ เหมือนตอนเล่นauditionเข้าจากหน้าเวบแล้วโหลดpatchไม่ขึ้นไรแบบเนี้ย
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ตอนนี้เห็นมีเรื่องอัพเกรด ID ให้เป็น VISA+ ได้ แต่ต้องแปะภาพบัตรประชาชนที่ใช้สมัครส่งไปด้วย มีใครทำไปมั่งแล้วครับ
  25. pinkfloyd

EXP:
    374
    0
    0
    พี่ทำแล้วหรอ?........ให้บอกตรง ๆ ว่าวัตถุประสงค์เขาดีนะ แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่บอกวิธีรับผิดชอบเวลาข้อมูลรั่วไหลไง ก็เอาไว้ก่อนดีกว่า......

รู้สึกคนทำมานี่บอกว่าเหมือนได้สิทธิฟรี ๆ มาพอ ๆ กับวีไอพีอยู่เหมือนกัน จากลดหลุดคราวก่อน......

แอคทีฟ X งั้นหรอ.....ก็เหมือนกับออดิชั่นนั่นแหละ.....ใช่เลย......ซึ่งเอาเข้าจริงเราก็ไม่มีวันเข้าใจตลอดกาลว่าทำไมมันต้องเปลี่ยน เหอๆ......

---------------------------------------------------------------

เฮ้ย !!!!!!!!! แม่เจ้า ซีซั่น4!!!!!!!!!!!!!!!!! :confused: :confused:

[youtube]JzgjKSul_5A[/youtube]

กระโดดลงมาจากมังกรเลยวุ่ยคราวนี้......

ป.ล.ใครฟังเพลงรู้เรื่องมั่ง รู้สึกเหมือนภาษาญี่ปุ่นมากกว่ารึเปล่า????

EDIT : เจอในบอร์ดปังมา มีคนแจกของดีๆเพียบ......

สกรีนช็อต

เพลง Zero Fill Love

ตัวคลิปแบบละเอียด

Credit : Tamakojung บอร์ด ini3

Share This Page