[ดันดารา]ทัวร์คอนเสิร์ต​ ‘​มร​.​ดี​’ ​ดี​เกินคาด​

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 23 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    เพลงมัน...เอา beat โจอี้บอยมานี่ครับ..
  2. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    เคยมานครสวรรค์ด้วยรึ ผมทำงานเยาวชนอยู่ที่นครสวรรค์ ทำไมผมไม่เคยรู้

ข่าวทางสื่อสมัยนี้นี่มัน หลับหูหลับตาเขียนจริงๆ
  3. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ผมเปิดที่มหาลัย ก็เป็นครับ (ใช้IE6)
    เป็นเฉพาะเนื้อหาในส่วนของตัวกระทู้(Topic)น่ะครับ ที่repไม่เป็น
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมไปอ่านเจอในคอมเม้นต์นึงน่ะครับ ด่า มร.ดี พร้อมอธิบายด้วย

ด่าได้ใจจริงๆ ขอคารวะเลย นี่ครับ ข้างล่างเลย

5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Mr.D(ark) หล่อไปหมดเลยนะนา---ย :D
    ผู้ญิงที่ตบกันนั่นหน้าม้ารึเปล่า :???:
  6. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ให้สัมภาษณ์ืได้น่าหมั่นไส้มากๆ - -
  7. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เอ๊ะ!! มันจะโกอินเตอร์หรอ

ถ้าอย่างงี้ พี่ๆวง Bodyslam, Clash, Restropect ไม่ดังไปทั่วโลกเรอะ!! ถ้าใครเคยฟังเพลงของพี่ๆพวกนี้ดูจะรู้ ว่ามันเป็น Rock+Emo ที่คุณภาพไม่ได้ต่ำต้อยไปกว่าลิงกินผักเท่าไรเลย!! แถมพี่แบ๊ง พี่ตูน พี่แน๊บ ก็หล่อซะด้วย

แล้ว มร.ดี ที่มีแต่เพลงที่ทำให้ภาษาไทยวิบัติ เมโลดี้เดิมๆ ซ้ำๆซากๆ น้ำเสียงที่ไม่หนักแน่น ทำให้ร้องเพลงฮิบฮอบไม่ได้เรื่อง(แต่ก็ยังกระแดะร้อง ของจริงมันต้อง Thaitaniam นู่น!! โดยเฉพาะพี่ขัน ^^) หน้าตาที่แทบจะถอดแบบมาจากบรรพบุรุษของมวลมนุษยชาติ

ถามจริงๆเหอะครับ จะเอามันไปแข่งกับดงบังชินกิหรอครับ ของแปลกเหมือนกัน (แต่ดงบันแปลกได้น่ากอดมาก >///<)

ส่วน พวกแฟนๆที่ไปโพสแก้ตัวแทน มร.ดี เนี่ย ผมว่าของจริงซัก 10% นอกนั้นหน้าม้าทั้งหมดแหละ....
  8. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ^ เค้าโกอินเตอร์เพราะ เค้าไปอยู่วง "ลิงกินผัก" ไงครับ ชื่อวงก็บอกว่าเค้าเป็นนักร้อง

ปล. ที่พูดมาผมล้อเล่นนะครับ อย่าคิดว่าเค้าเป็นนักร้องวงลิงกินผัก ( Linkin Park ) จริงๆ
  9. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เห็นหน้าแล้วรู้สึกเหมือนพวก นักร้องแอฟริกันเกรดต่ำๆ

แถวบ้านผมเรียก สิ้นคิด มันก็กล้าออกความเห็นดีเนอะ แล้วไอพวกที่ทะเลาะกันไปจับมือลิงนี่สติยังดีหรือเปล่า = ='
  10. nancy

nancy New Member

EXP:
    15
    0
    0
    มาดเข้มมากจนถึงมากที่สุด^^
  11. Sorcel

Sorcel New Member

EXP:
    8
    0
    0
    อืมม ตอนแรกก็ไม่เข้าใจว่าทำไมในเวบ 1000(-beep-) ถึงได้แอนตี้กันขนาดนั้น ตอนนี้พอเข้าใจแล้ว....

​"แต่มี​อยู่​ที่หนึ่ง​ไม่​รู้​ยัง​ ไงคงแย่ง​กัน​หรือ​ไม่​ก็​เหยียบเท้า​กัน​มั้งครับ​ ​ถึง​ขั้นมี​เรื่อง​จะ​ตบ​กัน​เลย​ ​แหม​ ! ​ไม่​น่าทำ​กัน​ขนาด​นั้น​เลยนะครับ​ ​ถึง​ตอนนี้ทีมงาน​ยัง​แซว​ถึง​เรื่องนี้​กัน​เลย​ ​หาว่า​เสน่ห์​แรงจนสาว​จะ​ตบ​กัน​เลยนะ"

/me อ่านข้อความนี้แล้วเหลือบมองรูปด้านบน.....

....ถะ....ถามจริ๊งงงงงงง.....................................
  12. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไอ้ comment ใน Youtube นี่หน้าม้าเปล่าฟะ...

"lol...this is a cute video...paula looks so cute!"
    "hes so cute i love his voice"
    "cute song and acting"
    =[]='' หรือเค้าประชด
  13. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ... ชักรู้สึกว่าฝ่ายที่แอนตี้บางคน ก็ตั้งใจด่าซะจนน่ากลัว...
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ฝรั่งชอบของแปลกก็เยอะนะ ^^;
  15. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ไม่ชอบก็ไม่ชอบ ไม่เห็นต้องไปต่อต้านอะไรเค้าขนาดนั้นเลย ผมว่าพวกคนที่ชอบไปด่าๆเขาน่ะ โคตรไร้สาระเลย - -''

ปล.ทรงผมรูปแรกฮาดีครับ ฮ่าๆๆ
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ไว้ผมจะดัน Mr.Z บ้างนะครับ :555:
    สงสัยอยู่ว่า Mr.Z เป็นอะไรกับ Mr.D
    อนึ่งไอ้ทรงผมรูปที่สองนั่นมีคนเอาไปล้อว่า "ปังย่ามั้ยสาดดด"
    /me เผ่น

แถมๆ :http://th.uncyclopedia.info/wiki/Mr.D ไร้สาระนุกรม :p ... อ่านแล้วระวังสติแตกล่ะ :555: :555:
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เขาอาจจะ ตบ กันเพื่อแย่งกันหนีตายจากคุณก็ได้ อาจคิดว่า เป็นคองคองหลุดมาจากนิวยอร์ค

แหมน้องเขาเป็นคนนะ ไม่ต้องเหยียบกันตายเพื่อ หนี หรอกครับ
  18. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    - -" อ่านแล้วสติแตกจริงด้วยครับ พี่ชู อ่านไปก็ขำไป
  19. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
  20. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ฮ่าๆๆๆๆ เรปบน อย่างฮาแตกเลยอ่ะ ก๊ากกกกกกก~
    โอ้วแม่เจ้า

555+ ไม่ไหวแล้ว
  21. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    ตามนั้นแหละค่ะแต่สงสัยเขาแค่เขียนผิด....

ค่ะ เรื่องความชอบมันห้ามกันไม่ได้.....

แต่จะเกิดอะไรขึ้นถ้าต้นแบบวัยรุ่น เป็นแบบ มร.ดี ไปกันหมด? (หรือจะบอกว่าเรื่องนี้ก็ไร้สาระด้วย?)

พวกที่ด่าอย่างน้อยเขาก็ใช้ข้อเท็จจริงและสิ่งที่ควรเป็นในสังคมมากกว่าพวกหน้าม้าอยู่วันยังค่ำนะในกรณีนี้(ย้ำ เฉพาะกรณีเจ้าหมอนี่)......

เราเองก็อยากเห็นคนเราใช้ปัญญาที่จะปกป้องในสิ่งที่ตัวเองชอบ มากกว่าอ้างข้าง ๆ คู ๆ เพื่อที่จะยังได้ติดกระแส กรี๊ดตามข่าวที่เขียนเยินยอแค่นั้นมากกว่า

แต่อย่างพี่ชินบอก....ทีมงานมันปิดหูปิดตาได้ทุเรศเกินไปแล้ว......
  22. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ู^
    ผมไม่เชื่อว่าวัยรุ่นทุกคนที่ชอบ mr.D จะกลายเป็น mr.D ไปหมดทุกคนนะครับ
    น้อยด้วยซ้ำ

ส่วนเรื่องหน้าม้า
    มันช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ เรื่องปกติของวงการนี้
    ส่วนทีมงานผมก็เชื่อว่าเขามีความคิดพอที่จะรู้ว่าไอ้ที่ทำอยู่นี่มันถึงมาตรฐานรึยัง ผมจะไม่ใช้คำว่าห่วย
    แต่ก็อย่างว่า ทุกคนก็อยากนำเสนอผลงานของตัวเองหรือของคนในสังกัดให้ออกมาเป็นแง่บวกทุกคนแหละครับ

มี producer คนไหนมานั่งด่านักร้องตัวเองให้แฟนๆฟังมั่ง?
  23. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    อยากจะบอกว่าเรากับน้องสาวเราไม่ชอบเด็กคนนี้ อคติสินะ เหอๆๆ
  24. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    [action]กด Link พี่ shuu[/action]
    [action]อ่าน. . .[/action]
    [action]ฮาแตก[/action]

ฮาจริงๆ ครับ บางข้อความถึงกับน้ำตาเล็ด
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ทีมงาน​ MR.D ​ชี้​ ​นักร้อง​ไม่​ได้​ขายหน้าตา​ ​เริ่มแรกอาจมีคนเกลียดบ้าง​ ​เหมือนนักร้องรุ่นพี่ที่​โกอินเตอร์มา​แล้ว​อย่างทาทา​ยัง​
    ถึง​แม้ว่าอัลบั้ม​ Go Inter ​ของนักร้องน้อง​ใหม่​อย่าง​ Mr.D
    จะ​ถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนัก​ ​แต่ทีมงาน​ผู้​ผลิต​และ​โปรดิวเซอร์​ ​ต่างเห็นพ้อง​ต้อง​กัน​เป็น​เสียงเดียวหลัง​จาก​การประชุมเครียดอย่างหนักของ​ทั้ง​ทีมงาน​และ​โปรดิวเซอร์​ ​ว่า​เราทำ​งานมุ่งขายคุณภาพ​ ​ไม่​ได้​ขายหน้าต
    เป็น​ธรรมดาที่​เมื่อมีสิ่ง​ใหม่​เข้า​มา​ใน​เมืองไทย​ ​มักถูกต่อต้าน​ใน​ระยะ​แรก
    สำ​หรับมิสเตอร์ดี​ ​ที่ตอนนี้อัลบั้มเพิ่งวางแผง​และ​สร้างปรากฏการณ์​ใหม่​ให้​กับ​วงการเพลงไทย​ด้วย​แนวเพลงฮิพฮอพร่วมสมัย​ ​ประกอบ​กับ​การนำ​เอา​ 10 ​นักแสดงหญิงชื่อดังของเมืองไทยมาร่วมแสดง​ใน​มิวสิควิดิ​โอ​ ​โดย​เฉพาะฉาก​ ​ที่นางเอกอันดับหนึ่งของเมืองไทย​ ​พอลล่า​ ​เทย์​เลอร์​ ​ต้อง​หอมแก้มมิสเตอร์ดี​ ​ยิ่งทำ​ให้​กระ​แสอัลบั้ม​ ​และ​มิวสิควิดิ​โอ​ ​พุ่งแรงมากขึ้นไปอีก​ ​มี​แฟนเพลง​ต้อง​การชมมิวสิควิดี​โอตัวดังกล่าว​เป็น​จำ​นวนมาก​ ​เหล่านี้ทำ​ให้​ถูกจับตามองมาก​เป็น​พิ​เศษ​ ​ซึ่ง​ถือ​เป็น​เรื่องธรรมดา
    และ​ไม่​หวั่นไหว​ ​กับ​กระ​แสการตั้งชมรมคนเกลียดมิสเตอร์ดี​ ​ที่​เปิดเวบไซต์อย่าง​เป็น​ทางการ​ ​เพื่อต่อต้านงานเพลงดังกล่าว​ใน​อินเทอร์​เน็ต​ ​ชี้​เป็น​การกระทำ​ของพวกว่างงาน​ ​และ​ไม่​มีที่ยึดเหนี่ยวทางจิตใจ
    พร้อม​ให้​เหตุผลว่า​เป็น​ปรากฏการณ์​เดียว​กับ​ที่​เคยเกิดขึ้น​กับ​นักร้องรุ่นพี่ที่ประสบ​ความ​สำ​เร็จ​ใน​การโกอินเตอร์มา​แล้ว​ ​อย่างทาทา​ ​ยัง​ ​ซึ่ง​เป็น​เพียงกระ​แส​ใน​ระยะ​เวลาสั้นๆ​
    และ​เชื่อมั่นว่าผลงานเพลง​จะ​เป็น​ตัวพิสูจน์คุณภาพ​ ​จนทำ​ให้​เกิดการยอมรับของแฟนเพลง​ได้​ใน​ไม่​ช้า
    เชื่อว่า​ ​อีก​ไม่​นาน​ ​คนไทย​จะ​รัก​และ​ชื่นชอบมิสเตอร์ดี​ ​เช่นเดียว​กับ​ที่ชื่นชอบทาทา​ยัง​ ​ใน​ความ​สามารถ​ทางด้านงานเพลง​ ​จนกลาย​เป็น​ซู​เปอร์สตาร์รุ่น​ใหม่​ประดับวงการเพลงเมืองไทย​ ​ต่อไป​
    ==================================

โห...ดันซะ :555:
    อยากจะบอกว่า Mr.D เป็นเด็กที่ดูไม่มีสัมมาคารวะน่ะนะ เลยคนเกลียด ไม่ได้แค่หน้าตา....อย่างเดียว :555: ลองดูพวกรายการช่อง 3 สิ

แต่...พวกจัดเว็บต้าน Mr.D ท่าทางจะ่ว่างจริงน่ะแหละ :555: อ่านแล้วน้ำตาเล็ด

รูปนี้มันช่าง....
    โอยไม่ไหวแล้ว ฮาสาดๆๆ
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page