[ดันดารา]ทัวร์คอนเสิร์ต​ ‘​มร​.​ดี​’ ​ดี​เกินคาด​

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 23 ธันวาคม 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    ถูกใจที่ได้รับ:
    5
    คะแนน Trophy:
    38
    ชอบความเห็นนี้แฮะ ^^~

่โผล่มาพูด ดักคอไว้ก่อน ^^"~ ไม่ได้ว่าใครนะฮะ

แต่อยากจะบอกว่าไม่ใช่เรื่องผิด หากเราจะเกิดความรู้สึกชอบใจ ไม่ชอบใจอะไร
    แต่ขอแค่ อย่าวิจารณ์ให้มัน เกินงาม : ) มีอะไรว่ากันตามเหตุผล อารมณ์และอคติใส่ปนได้ แต่ต้องอย่าให้เยอะเกิน

คิดว่าคงไม่มีใครอยากให้บอร์ดเราโดนส่งต่อๆแล้วให้คนอื่นมาหัวเราะพวกเราเหมือนกันล่ะเนอะ :D
  2. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แต่ผมว่า บริษัทนี้ก็ ปกป้องจนเกินงามจริงๆ นะ ถึงจะบอกว่าโปรดิวเซอร์ ดูแลนักร้องก็เหอะ แต่การด่ากระแสต้านนี่ ผมว่ามัันน่าเกลียดนะ

ทาทา เองเขาก็เคยโดนตั้งเวบต้าน ไม่เห็นเขาด่าเลย ยังบอกประมาณว่า "คนเรามีคนรัก คนเกลียดเป็นเรื่องปกติ" ซึ่งเรียกคะแนนสงสารได้ดีกว่า ไปด่าเขาว่าว่างงานมั่ง รับตังค์มั่งซึ่งน่าเกลียดมากในความคิดผมนะ

ทาทาเองก็ก็โดนแรงกว่า แค่ ดำ ลาว ลิง

คุณทาทา โดนด่าว่า เป็นนางกากี นางแพศยา นัง11รด อีตัว และ สมยาทุเรศๆ ทั้งหลาย ผมว่าสำหรับผู้หญิง คำด่าพวกนั้นรุนแรงมาก ผมยังไม่เห็นคุณทาทา ต้องออกมาด่ากระแสต้่านว่าป็น "ว่างจัด" เลย

จริงๆ ผมว่าที่น้องเค้าโดน แค่ขำๆ นะ ถ้าผมโดนพวกนี้ ผมไม่เคืองหรอก อายุแค่นี้เสียงร้องยังพัฒนาได้อีกไกล ผมไม่ชอบน้องแกเพราะ การด่ากลับกระแสต้านนี่แหละ
  3. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    เห็นด้วยกับข้อความที่บอกว่า ต้านกระแสไม่ใช่เรื่องดี
    แต่ไม่เห็นด้วย กับข้อความที่บอกว่า เป็นผม ๆ ไม่เคืองหรอก เรื่องแค่นี้
  4. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    เห็นด้วยอีกเสียง เรื่องโดนว่าหรือโดนด่า รู้สึกชิวมากๆในความคิดของข้าน้อย (บังเอิญว่า โคตรจะไม่ยึดติดกับคำพูดต่างๆนานา รวมๆ แล้ว รู้สึกว่าตัวเองชิวๆไปหรือเปล่า)ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะโดนรักหรือโดนว่าด้วยกันทั้งนั้นแต่ก็เพราะการด่ากลับกระแสต้านนี่แหละ นานาจิตัง แต่บังเอิญว่า..........................บัญเอิญจริงๆ

ข้าน้อยไม่รู้ว่า ข้าน้อยทำบุญมาน้อยหรืออย่างไรก็ไม่ทราบ........

ไม่ได้เกลียดนะ แต่รู้สึกว่าไม่ถูกชะตากะเด็กคนนี้จริงๆ
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    พอดีเด็กคนนี้เค้าไม่ค่อยสงบเสงี่ยมเจียมตัวน่ะ... - -; แต่ผมเฉยๆนะไม่ได้แอนตี้ขั้นเทพอะไร แต่ฮาคำพูดที่น้องเค้าช่างกล้า....มากกว่า
    คนที่ไม่ถูกชะตากับน้องนี้มีเยอะแยะครับ ไม่เกี่ยวกับบุญหรอก :p

ขำที่ขนาดว่า ขึ้นไร้สาระนุกรมแล้วยังมีหน้ามาบอกว่า "มาจากการจ้างวานของใครบางคน"

.....ใครมันจะว่างขนาดมาจ้าางคนมาทำลายแค่เด็กเวรคนเดียวฟระ :bad:
  6. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    พอได้อ่านข่าวใหม่ของพี่ชูแล้ว... มันช่างกล้า

คุณพอลล่า เทย์เลอร์ที่เป็นนางเอกอันดับหนึ่งของไทยเนี่ย เค้าจงใจหอมแก้ม หรือ "จำใจ" หอมแก้มเพราะมีใครบางคนสั่งเค้าล่ะครับ

พูดตามตรง ผมรับได้นะกับเสียงร้องและหน้าตาของเค้า เพราะไม่คิดอะไรมาก แต่นิสัยนี่สุดจะทนเลย เพราะรู้สึกแต่ละข่าวที่ออกมานี่มันดันได้สุดน่าเกลียดเหลือเกิน ศิลปินคนอื่นๆเค้ายังไม่ดันกันน่าเ้กลียดอย่างนี้เลย

ปล.ใครมันจะจ้างคนมาเป็นพันๆหมึ่นๆคนเพื่อมาด่า มาว่ากล่าวมันคนเดียวล่ะครับ
  7. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    Mr.Dเป็นนักร้องแร้ปคอร์ชื่อดังครับ

ปัจจุบันกำลังเดินทางออกทัวร์คอนเสิร์ตทั่วโลก เป็นผู้คิดค้นวิธีการร้องแร้ปคนแรก ขนาดพวกJay-Z ยังต้องคุกเข่าห้ามสบตาเลยครับ

การทัวร์คอนเสิร์ตครั้งนี้นับเป็นการท้าทายต่อสุดยอดวงเมทัลของจักรวาลอย่างSo Cool ซึ่งกำลังเล่นคอนเสิร์ตNever Die My Loveที่ดาวอัลฟ่าแซงทัวรี่ อยู่ เมื่อพวกเขาได้ยินข่าวพวกเขาก็รีบกลับโลกมาทันที เพื่อรับคำท้ารบจาก มร.ดี

ท่าทางศึกครั้งนี้จะสนุกไม่เบา เพราะว่า หลังจากที่So Coolปล่อยไม้ตายเด็ด MV Outใจ ซึ่งมีรหัสลับในการตอบคำท้ารบของ มร.ดี ทำให้ชาวSo Coolian ทั่วโลกเริ่มเคลื่อนไหว

อย่างที่รู้ๆกันคือ งานคอนเสิร์ตของSo Coolแต่ละครั้ง จะมีคนดูขั้นต่ำที่1ล้านคนเสมอ แต่ มร.ดี ได้พยายามแย่งฐานเสียงซึ่งเป็นประชากรส่วนใหญ่ของโลกนั่นคือสาวๆทั้งหลาย ยังไม่พอ ยังพยายามแย่งชิงเด็กๆไปจากโรงเรียนหูเหล้ก ของทางวงSo Coolอีกด้วย

คาดว่าการท้าดวลคอนเสิร์ตครั้งนี้ จะนำพาไปสู่สงครามโลกครั้งที่3อย่างแน่นอน
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
  9. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    สงครามโลกครั้งที่ 3 ระหว่างมนุษย์กับฝูงลิง - -''

มันจะไปเทียบกันได้อย่างไรเนี่ย ลำพังประชาชนในประเทศเดียวกันยังไม่ชอบมันเลย. . .
    แล้วดูจากการร้องเพลงแล้วก็. . . - -'' (แย่จนบรรยายไม่ถูก)
  10. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ชักมองหาใจความสำคัญของกระทู้นี้ไม่เจอ ถ้าแค่จะบอกว่าเขาดันมร.ดี เกินไป คุยกันแค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วกระมัง มันก็ดูเคลียร์กันดีแล้วนะ

ขอล็อคเลยละกันนะฮะ =w="

[action]ลั่นดาล[/action]
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page