ทุกท่านคิดว่า Characterตัวการ์ตูนที่หลายเรื่องคล้ายกับเรื่อง

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Magoichi7, 23 ธันวาคม 2007.

1. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ท่านคิดว่า มัตัวละครการ์ตูนตัวไหนมีลักษณะบางประการเหมือนกับเรื่องอื่นมั้ง

อย่างเช่น โนบิตะจากโดราเอมอนเหมือนับทสึนะจากรีบอร์น อะไรงี้แหละนะครับ
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    Re: ทุกท่านคิดว่า Character ตัวการ์ตูนที่หลายเรื่องคล้ายกับเรื่อ

อามาเนะจากเรื่อง Strawberry Panic! เหมือนๆกับ โซมะ จากเรื่อง Kannazuki no Miko

จิคาเนะ จาก Kannazuki no Miko เหมือนๆกับ ยายะ จาก Stawberry Panic

ฮิเมโกะ จาก Kannazuki no Miko เหมือนๆกับ ฮิคาริ จาก Strawberry Panic

และเปลือกหอยที่ห้อยคอฮิเมโกะใน Kannazuki no Miko ทำไมมันถึงไปโผล่อยู่บนคอของฮิคาริใน Strawberry Panic ได้
  3. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    Re: ทุกท่านคิดว่า Character ตัวการ์ตูนที่หลายเรื่องคล้ายกับเรื่อ

กอร์น ( HxH ) คล้าย ยูสึเกะ ( คนเก่งฟ้าประทาน )
    คิรัวร์ ( HxH ) คล้าย ฮิเอ ( คนเก่งฟ้าประทาน )
    เลโอลีโอ ( HxH ) คล้าย คุวาบาระ ( คนเก่งฟ้าประทาน )
    คุราปิก้า ( HxH ) คล้าย คุราม่า ( ร่างมินามิโนะ ชูอิจิ ) ( คนเก่งฯอีกน่ะแหละ )

คู่พระนางของอาจารย์อาดาจิ ก็คล้ายกันกับเรื่องอื่นๆของอาจารย์แกหลายเรื่องเลย

เอ๊ะ นับพวกที่คนวาดเป็นคนเดียวกันรึเปล่า? lol

เอาจริงๆมันก็คล้ายๆกันไปหมดล่ะฮะ =w=" ลักษณะตัวละคร ไม่หน้าตาคล้าย ก็ต้องนิสัยคล้าย ถ้าจะเอาตามโจทย์ที่หัวกระทู้ว่า "บางประการ" น่ะนะ ..... มันก็โดนๆกันไปหมด
    [action]มองอวาตาร์ตัวเองแล้วถอนหายใจแรงๆ เฮ่อ... ฮาวอค[/action]

ว่าแต่ ถามไปเพื่ออะไรฮะนี่ =w="?..... รู้สึกว่ากระทู้มันไร้จุดมุ่งหมายยังไงชอบกล... ( ตอบแล้วไม่มีหัวข้ออะไรถกต่อ )
  4. hideo

hideo New Member

EXP:
    23
    0
    0
    ก็...

โดราเอม่อน ปาร์แมน หนูน้อยนักประดิษฐ์

มี ที่ตัวที่เหมือนกับ โนบิตะ ชิซุกะ และไจแอนท์ ทุกเรื่องเลย

ไม่เหมือนได้ไง ก็คนวาดคนเดียวกัน -*-
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ยูฟีเมีย(COde Geass)หน้าเหมือน เจ๊ผมชมพูจาก Gundam Seed
  6. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ลูลูซ(Code Geass) กับ บักแสง(Death Note) นิสัยก็คล้ายๆ กันนะ

พลู(Rave) กับ พลู(Fairy Tail) เอ่อ.. อันนี้ตัวเดียวกัน

คุณหนูนางิ (จาก พ่อบ้านหนี้ท่วมหัว Hayate) กับ ชานะจัง(จาก Shana) ก็ซึนเดอเระเหมือนกัน

คิดไม่ออกและ คิดออกเดี๋ยวมาต่อ
  7. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    เราว่าเรื่อง ยูยูกับ เรื่อง ฮันเตอร์ ตัวละครมันเป็นนิสัยแพทเทิลไม่ใช่รึ เพื่อที่เรื่องจะได้มีความสมบรูณ์มากขึ้น

ฮิโซกะกับอาคาบาเนะและมุราคิล่ะ เหมือนมะ(อย่างน้อยก็จิตเหมือนกันล่ะเหอๆ)
  8. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ^
    ยูยู กับ ฮันเตอร์ เอาจริงๆนิสัยรวมๆแล้วไม่ค่อยเหมือนกันเลย
    แต่ลักษณะตัวละคร มันคล้ายกันจริงๆนา ^^" ( ใครๆที่เห็น ก็นึกถึงกันแทบทุกคน อ่านดูถึงรู้ว่าต่าง )

ส่วน ฮิโซกะ อาคาบาเนะ มุราคิ นี่........จิตเหมือนกันจริงๆน่ะแหละ =w=" ( น่าโฮกเหมือนๆกัน XD กี๊ซซ )
  9. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

คนเขียนทั้งสองเรื่องมันคนเดียวกันหนิครับ = =
    คนเขียนเขาอาจขี้เกียจนึกตัวละครใหม่ๆก็ได้ :D
  10. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ตัวละครของyuyuกับhunter ดูในตอนแรก ใครๆก็คิดว่าเหมือนกัน (ในภาพรวมนะ) แต่พอมาลองอ่านจริงๆ แยกคาแร๊กเตอร์เลย นิสัยนี่ไม่ใช่เลยล่ะ อาจจะมีคล้ายๆแต่ก็ไม่เหมือนหมดนะ
  11. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    โดยส่วนตัวรู้สึกว่ามันคล้ายกันแทบหมดแหละนะครับ ถ้าจะเอามาเทียบจริง ๆ คงเยอะ เพราะพื้นฐานตัวละครมันค่อนข้างจะปูไปในทางคล้าย ๆ กัน จะมีแหวกมาจริง ๆ เห็นได้ชัดค่อนข้างน้อย อีกอย่างก็พวกบทบาทที่เป็นตัวกำหนดนิสัย เหอ ๆ
  12. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    จำได้ว่ามีแก็งแมงมุมคนนึงลักษณะท่าทางคล้ายฮิเอมากๆอยู่ด้วยนะ >_<"
  13. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ลูลูส == ทามะจัง( Bamboo blade)(ตาสิม่วงเหมือนกัน ผมทรงคล้ายๆ กัน เป็นญาติกันแน่ๆ)
    อายานามิ เยร์(เอวาเกลเลี่ยน) == นางาโตะ ยูกิ
    อิคาริ เกนโดว์ == พ่อพระเอกเรื่อง FLCL
    หลุยส์ (หลุย ซีโร่) == เฮอร์ไมโอนี่ เกรนเจอร์ (เวอร์ชั่นเกรดตก)

และ
    สปอยล์ ฮิกุราชิ ใครไม่อ่าน(ดู/เล่น) บท สังหารหมู่อย่าเพิ่งเปิดล่ะ
    ทาคาโนะ มิยะ == ยางามิ ไลท์
  14. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    0
    0
    หมายถึงเฟย์ตันใช่ไหมอ่ะ ภาพลักษณ์คล้ายแต่นิสัยไม่คล้ายนะ เฟย์โหดกว่าเยอะเลยครับ
  15. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ผมว่าที่คล้ายกันจริง ๆ ต้อง

เซนะ (อายชีลด์ 21) กับ สึนะ (รีบอร์น) ครับ

เริ่มที่ห่วยเหมือนกัน

ค่อย ๆ พัฒนาตัวเองขึ้นมาเรื่อย ๆ

จนสุดท้าย เท่ + เก่ง (เวอร์มากโดยเฉพาะรายหลัง)

55+
  16. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ^
    ^
    มันเหมือนสูตรสำเร็จการ์ตูนจัมป์มากกว่านะแบบนั้น

ส่วนใหญ่เรามองหน้าตาค่ะ อย่างท่านซาจี๊ตในฉันจะเต้นรำในชุดสีขาว ทำไมอย่างกับเป็นพี่น้องกับ อัสสัมในเรื่องถ้วยน้ำชาอย่างนี้!!!!!
  17. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    sakura จาก TRC เหมือนกับ sakura card จาก capture sakura

[action]เผ่น[/action]
  18. sanoki

sanoki New Member

EXP:
    7
    0
    0
    สุซากุ(code geass)กับเชาหลัน(สึบาสะ)= =
    แจ๊ค(เมล)กับมอนตะ(อายชีลฯ)
  19. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ขอรูปปลากรอบได้มะงับ ไม่ค่อยรู้จักเล้ย
  20. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ได้เลยครับ . . .

[action]เผ่น!!!!!!!![/action]

(อ่อ ผมไปตบรูปมาในกูเกิ้ลน่ะ รูปแรกเลย - -+)
  21. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ^
    นี่คือผลของการใช้ภาษาวิบัติสินะ!! (หรือจะจงใจก็เถอะ)

โดน เข้าไปเต็มๆ "ปลากรอบ" =[]=
  22. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    อาลูวิช (MARS อิทธิฤทธิ์พิชิยมายา) เหมือน โคงาเนอิ คาโอรุ (เปลวฟ้าผ่าปฐพี)
    มุจิก้า (RAVE) เหมือน เกรย์ (Farly Tail)
  23. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ชาวชมรมฮอกกี้ สาวขี้เซากะหนุ่มเอาแต่ใจ กับ ชาวโฮสต์คลับ ในชมรมรักคลับมหาสนุก มันเหมือนกันหลายตัวมาก
    คู่แฝด = คู่แฝด กวนเหมือนกัน
    ฮารุฮิ = ฮานะ ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องบ้าๆ ของคนในชมรมเหมือนกัน แถมสนแต่ของกินพอกัน
    เคียวยะ = อิโตงาวะ หนุ่มแว่น มาดเนี้ยบ แต่มีร่างมาร
    เป็นต้น คนอื่นๆจริงๆ ก็คล้าย แต่ไม่ถึงกะเหมือน

อีฟ ใน black cat กับ อิรียา ใน Fate .....สาวน้อยผมสีเงินยาว นัยน์ตาสีแดงแนวโลลิหน่อยๆ นี่มีในหลายเรื่อง
    ริกะจัง ใน ฮิกุราชิ กับ มารอวตาร ใน claymore Rifle of the west + ฮารุฮิ (โฮสต์คลับ)ก่อนตัดผม...... สาวน้อยผมยาวตรงสีดำ หน้าม้าตรง ในชุดวันพีซสีขาวนี่ก็เยอะ...

แต่คาแรกเตอร์จำเป็น เรียกแขกยอดนิยมก็จะวนๆ อยู่แถวๆ
    หนุ่มเว่น / ฝาแฝด / หนุ่มหน้าสวย / หนุ่มหล่อนิสัยร่าเริง อบอุ่น / หนุ่มมาดนิ่ง ขรึมๆ ดูร้ายนิดๆ / ครูห้องพยาบาล หรือ อาจารย์ที่ปรึกษา / หนุ่มน้อยในกางเกงขาสั้น !!?!!!!??

สาวน้อยในชุดนักเรียนสดใส กระโปรงสั้น / สาวแว่น หวานๆในกระโปรงยาว รวมถึงบรรณารักษ์/ นักบวชหญิง , มิโกะ หรือ ไม่ก็มีพลังพิเศษ ซักทาง / โลลิคลาสสิค ผมยาวตรงสีดำ หน้าม้า / โลลิไซ ไฟ ผมสีเงิน ตาสีแดงหรือม่วง (มักไม่ใช่คนปกติ) / เด็กซึมๆ มันมีออพช่นตุ๊กตา และปูมหลังชีวิตมืดหม่น / สาวซ่า ต๊องๆ / สาวมั่น หางม้า เข้มแข็งมุ่งมั่น /สาวสวยอิมพอร์ต ผมบลอนด์ สีทองเป็นลอน

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ค่ะ
  24. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เอวัง..............ภาษาวิบัติก็ต้องเจอแบบนี้แล ผมงงตั้งแต่อ่านชื่อกระทู้แล้ว
    เถียงไม่ออก จะบอกว่าซื่อดีหรือกวนดี แต่ที่รู้ๆ เล่นเอาฮาแตกเลยครับ

ส่วนที่บอกว่าคล้ายนี่ผมขอยกตัวอย่างตามความเห็นของผมนะครับ
    มี เฒ่าไร้ราก จาก ซามูไรพเนจร ก้บ ลุงบ๊อบ ในเรื่อง Boy
    แล้วก็ ฮิโรเสะ โคอิจิ จาก โจโจ้ ภาค 4 กับ โอกาโมโตะ ในเรื่อง Boy

ถ้าจะให้นับกันมาดูจริงๆ มีอีกเยอะนะครับ แต่ว่าเจอมุกปลากรอบเข้าไป
    เล่นเอาขี้เกียจนับแล้วละ (ฮา)
    ไว้รอคนอื่นมาตอบให้อีกทีแล้วกัน
  25. weerapan

weerapan New Member

EXP:
    7
    0
    0
    ผมว่า ฮารุฮิ(Suzumiya Haruhi no Yuuutsu) กับ มาวาริ(Seto no Hanayome) เหมือนกันมากๆเลยนะครับ ทั้งหน้าตาและนิสัย แถมมีปลอกแขนเหมือนกันอีก!!

Share This Page