ทุกท่านคิดว่า Characterตัวการ์ตูนที่หลายเรื่องคล้ายกับเรื่อง

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Magoichi7, 23 ธันวาคม 2007.

1. minatokakashi

minatokakashi New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เราว่ามินาโตะ(รุ่น4) จากเรื่องนารุโตะเหมือนคลาวด์เลย ตาสีฟ้า ผมสีเหลือง ผมทรงเดียวกันด้วย
  2. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ต่างกันลิบลับเลยครับ
    ไอ้โบะของเรามันเคยยิ้มอย่างงี้ที่ไหน (ดูความแตกต่างได้จาก Display ผม) :E

3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ชินโด ฮิคารุ (Hikaru no Go) เหมือน หมอเทรุ (God Hand Teru)
    เหมือนที่ผมข้างหน้าเป็นสีเหลืองเหมือนกัน

[action]วิ่งออกนอกกระทู้[/action]
  4. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    Mai-Hime --> Mai-Otome

การนำภาคแรกไปทำในอีกรูปแบบโดยที่เนื้อเรื่องและตัวการ์ตูนไม่มีความเกี่ยวข้องกันเลย

ทำให้ทั้งชื่อตัวการ์ตูน(ไม่นับรวมนามสกุล) สีตา สีผม ลักษณะนิสัย(บางตัวเปลี๊ยนไป๋โดยสิ้นเชิง เช่น มาชิโระ) บุคลิก ฯลฯ ออกมาเหมือนกัน

เรื่องอื่นๆก็บอกไม่ค่อยถูกอ่ะค่ะ ถ้าคนวาดหรือคนแต่งคนเดียวกัน ตัวการ์ตูนตัวเดิมอาจไปโผล่ในอีกเรื่อง โดยเนื้อหาและตัวละครเกี่ยวข้องกันหรือไม่ก็ได้
  5. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    อืม...นักดูอีกทีเหมือนจะมีนะ

แต่มันนึกไม่ออกว่าเคยเห็นที่ไหน

แล้วใครเหมือนใคร
  6. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ที่ผมว่าเหมือนก็
    ลูฟี่ กับ โกคู (ติ๊งต๊อง/บ้าบอ/กินเก่ง)ก็เพราะคนเขียนวันพีซปลื้มคนเขียนดราก้อนบอลมานานแล้ว

ลูฟี่ กับ ฮารุ (รักเพื่อน-พวกพ้อง/ไม่ยอมแพ้/เก่ง/โง่เหมือนกัน) ฮารุจาก เรฟ ผจญภัยเหนือโลก

คิระ กับ คิระ (ชื่อเหมือนกัน-*- คิระจากกันดั้ม กับ คิระฉายาของไลท์)
  7. Almazai

Almazai New Member

EXP:
    7
    0
    0
    แล้วตัวละครเรื่อง ฮิกุราชิ มีเหมือนเรื่องไหนบ้างป่าวอะ - -
  8. unfairy

unfairy New Member

EXP:
    20
    0
    0
    ขุดรึเปล่าคะเนี่ย เอาเป็นว่า

คิดว่าคิเคียว(อินุยาฉะ) กับแอริธ(การ์ตูนมั้ยเนี่ย-*-) เหมือนกันนะ เพราะตายเพราะตัวร้ายในเรื่อง(นาราคุสู้กับคิเคียว ส่วนเซฟี่ก็จิ้มจึ้กแอริธซะ)
    แล้วเรื่องนี้(อินุยาฉะ)ยังมีนางเอกสองคนอีก(คาโกเมะ-คิเคียวความจริงก็คนเดียวกันนั่นแหละ) แต่คิเคียวตายไป2ครั้ง-*-

ใครอ่านอินุยาฉะแล้วซื้อเล่ม 47 แล้ว เปิดดูตรงตอนที่คิเคียวตาย คิเคียวพูดว่า แค่เธอรีบมาหาฉัน เท่านี้ก็เพียงพอแล้วล่ะ มันเหมือนกับเสียงของแอริธที่ฝากข้อความไว้ในมือถือคลาวด์ที่ตกลงไปในบ่อ

แล้วยังมีเรื่องเสียงพากย์ใน AC

เสียงทีฟา คือเสียงเดียวกับเสียงของคาโกเมะ(และไม่แน่ใจว่าเสียงของแอริธน่าจะเป็นเสียงซังโกะไม่ก็คิเคียว)

แล้วก็ นานาชิ(อิทธิฤทธิ์ พิชิตมายา(จบแล้ววววTT TT!!!!!))ท่าตอนที่นานาชิปักกริฟฟินส์ลันช์ที่หอยอัคโกะ กับท่าที่ซิดปักหอก(?)ที่บาฮามุทในAC เหมือนอะไรอย่างนี้

นอกเรื่องไปได้เรื่อยเลยเฮ้อ -,.-
  9. violetblood

violetblood New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เอิ่ม...ปลากรอบเกี่ยวอะไรด้วยเนี่ย???? -_-;

ไวโอะก็นึกไม่ออกนะคะว่าตัวละครไหนคล้ายๆ กันบ้าง

แต่ถ้าเป็นลักษณะนิสัย หรืออิมเมจการ์ตูนส่วนใหญ่ ตัวร้ายจะเก่งกว่าพระเอกอ่ะ :555:
  10. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    มันก็เหมือนกันเกือบทุกเรื่องนะ
    เพราะมันก็มีลักษณะเฉพาะของมันอยู่

ลองเอาตัวละครทั้งเรื่องมาวางเรียงกันสิ
    แค่ดูหน้าก็รู้แล้วว่าคนไหนพระเอก นางเอก =w="

เคยคิดว่าลูลูช(code geass) เหมือนคิระ(Death note) แต่หลังๆ ชักไม่ใช่ล่ะ คิระเพี้ยนกว่าเยอะ
  11. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    คิดว่าหลายคนคงลืมไปแล้ว ว่า.....

ถ้าได้อ่าน นักชกเจ้าสังเวียนภาค2 หรือ บีทเอกซ์ และพวกการ์ตูนอะไรก็ตามที่ลายเส้นแบบเดียวกับสองเรื่องนี้ จะรู้ทันทีว่า
    พระเอกทุกเรื่องของคนเขียนคนนี้ "นิสัยเหมือนเซย่าในเซนต์เซย่าเปี๊ยบ"

เพราะคนเขียนคนเดียวกันนั่นแหละค่ะ พระเอกก็หน้าเดิม ใช้แต่ท่าหมัดตลอดด้วย

(แต่จริง ๆ ก็มีหลายตัวอยู่นะที่นิสัยคล้ายกัน โดยเฉพาะพวกหล่อ ๆ แต่สุขุมเยือกเย็นและเก่งกว่าที่เห็นภายนอก)
  12. kuralua

kuralua Member

EXP:
    220
    0
    16
    นึกไม่ออกครับ ... - -* มันติดอยู่ในหัว ตะหงิดๆ ... เท่าที่นึกออกมีชินจังกับฮิมาวาริ 555+ กวน*** และบ้าเพศตรงข้ามเหมือนกัน กร๊ากๆๆ (เผ่นๆๆ)
  13. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0
    เอาเห็นง่ายๆก็
    สุ Code geass -- อัสรัน Gundam Seed
    - นิสัยคล้ายๆกันเลย รักความยุติธรรม เถรตรง เอาจริงกับงาน แถม สับสนง่าย แปรพักต์ง่ายด้วย (ถึงบางครั้งจะจำใจทำก็เหอะ) และที่สำคัญ เป็นพระรองตลอดกาล
  14. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    คาเร็นจาก code geassตอนผมเรียบ เหมือน ซากุระเรื่องนารุโตะตอนผมสั้น จริงๆนะลองสังเกตดู
  15. notefinal

notefinal New Member

EXP:
    173
    0
    0
    คิดไว้ในใจว่าจะเล่นซะหน่อย ดันตัดหน้าซะก่อน
    [action]เผ่นตามม[/action]

Share This Page