ภาพอาร์ทเวิร์คตัวละครจาก FFXIII และ FFV XIII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 25 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    เห็น Ruliweb ของเกาหลีลงไว้...ไม่รู้ว่าเค้าเอามาจากไหนอีกที แต่หลายๆ ที่ๆ ลงไว้ก็บอกว่าเอามาจาก Ruliweb น่ะแล

ป.ล. คุณ maiki บอกว่าคนล่างสุดนี่ยังไม่เคยปรากฎตัวในเทรลเลอร์ไหนๆ มาก่อนเลย
  2. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ชุดคุณชายง่วงดูป้อมๆจัง แต่ก็น่ารักเหมือนชุดนอน ??? =w= ขอบคุณนะคะ
  3. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ผมว่าชุด&ปืนภาคนี้แปลกๆเน้อ~ มีใครคิดเหมือนกันไหม?
    โดยเฉพาะคนสุดท้าย(ซึ่งยังไม่รู้ว่าชื่ออะไร...)ดูเหมือนเอาชุดของ เหล่าOXIII ในKHมายำกับชุกSoilder ในFFVII
    ว่าไหม??
  4. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    คนสุดท้ายชวนให้นึกถึงคล้าว AC จริง ๆ เสื้อผ้าแนวใช้เส้นยึดเนี่ย
  5. aquafay

aquafay Member

EXP:
    97
    0
    6
    ^
    ^
    อาจจะเป็นตาคล้าวตอนอัพเกรดให้ตัวเองมาดแมนขึ้นก็ได้นะครับ T-T

บรรยากาศรอบตัวเจ้าชายขี้เซานี่ทำให้ผมนึกถึง Hei จาก Darker than BLACK พิลึก ไม่ใช่ว่าหน้าตาคล้ายหรืออะไรนะครับ แต่ให้ความรู้สึกคล้ายๆ น่ะ ถ้านิสัยเหมือนกันนี่จะยิ่งฮา ^^;

(จะผิดไหมถ้าผมจะบอกว่า ชุดของตัวละครตัวที่สองน่ากลัว =[]=!!")
  6. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    พี่ผมทองหน้าตาดี!! ลงสีสวยจริงๆเลย รู้สึกว่าจะละเอียดมากเลยนะเนี่ย
    เจ้าชายยังคงความอ้วนเตี้ยเหมือนเดิม (อิอิ) สะพายกระเป๋าแบบเเม่ค้าในตลาดเดินหาวไปตามทาง ฮาสงสัยจังว่าในกระเป๋ามีอะไร จะเป็นไพ่(ของFFA13) หรือเป็นลูกระเบิดแบบไลท์นิ่ง
    คนสุดท้ายไม่เคยเห็นง่ะ T-T" เหมือนไฟนอลX-2เลยเเหะ เเต่ให้ความรู้สึกเหมอืนคลาวด์40อัพ 555

(ไปได้เรื่อยๆวุ้ยเรา)
  7. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    รู้สึกว่าไม่ใช่ลายเส้นของป๋าโนมูระ -*-
    แต่ก็สวยมากค่ะ Mr.33 หล่อ+โคตรบึ้ก
  8. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    ตัวสุดท้ายนี่ยังกะญาติคลาว ใส่ชุดเหมือนอัพเกรดกันมาเลย แต่ผมนี่ดันสีเหมือนหนูไลท์ติ้ง เอ๊ะๆ ยังไงละนิ - -"
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    คนแรกนี่หน้าตาดีใช้ได้ ว่าแต่ดาบของเจ้าชายขี้เซา สำหรับผมดูเหมือนเป็นดาวบักค้าวยังไงไม่รู้แฮะ
  10. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    คนสุดท้าย ถอดแบบคลาวด์มาเลยวุ้ย แต่เป็นเวอร์ชั่นถึก หึๆๆ

ดูตัวละครทุกตัวเเล้วทำไมมันอ้วนมากเลยเนี้ย

ลายเส้นเฮียแกไม่น่าใช่แบบนี้นิ(ปกติผู้ชายหน้าสวย) ^^;

[action]/MEย่องออกไปอย่างเงียบๆ[/action]
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่ได้คิดไปเองคนเดียวแฮะ คนสุดท้ายเหมือนคลาวด์ AC มาก

ดูคำพูโแฝดไซเฟอร์ท่าจะหน้าม่อ "ซ้อนท้ายพี่มะน้อง..."
  12. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    นึกออกแล้วค่ะ คนสุดท้านดาบมันทู่ๆคล้ายๆกุญแจบ้านที่ซื้อมาใหม่ๆ(=A=)
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ลักษณะคาแรคเตอร์ + คอสตูมก็ยังดูคล้ายๆ AC ผสมกับ KH หน่อยๆ อยู่ดีเนอะ ^^"

แต่เจออะไรแนวแหวกๆ แบบ X-2 ไปทีก็ตกใจเหมือนกันนะ = =""

คุณชายง่วงดูเหนื่อยหน่ายเหมือนเดิมเลยแฮะ อาวุธมันชักจะไฮโซขึ้นเรื่อยๆ แล้วนะเนี่ย ไม่หนักกันเหรอน่ะ = =??
  14. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อะไรกันเฮียๆทำไมดูท้วมๆกันจังอ่ะ

ปล รูปสุดท้ายเหมือนหัวโบะเลย
  15. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมว่าเสื้อผ้าเหมือนภาค 8 แฮะ
  16. yttrium

yttrium New Member

EXP:
    1
    0
    0
    แต่ละคนดูอ้วนๆท้วมๆแฮะ....สงสัยขุนมาดี

เจ้าชายดูเหมือนคนอ้วนเตี้ยเลยง่ะ =_= " ดาบนี่เจ๋งจริงๆ -_- เห็นแล้วนึกถึงดาบพ่อหนุ่มคล้าวแบบใช้หันขนมปังฝรั่งเศสประมาณนั้น ฮ่าๆ

ชุดคนที่สองตรงส่วนแขน....ให้ความรู้สึกเหมือนแมลงสาบ ไม่ใช่ไม่ดีน้อ....แต่ว่า เหมือนท้องแมลงสาบที่เป็นป้องๆ เอ๊ะ...หรือตะขาบดี ??

ฮ่าๆดาบคนสุดท้าย....มันดูทู่แอนด์ทื่อมากๆ เอ่อ เฮีย...ให้หนูเอาไปลับให้มั๊ยคะ

ที่บ่นๆมานี่ฮาๆนะเคอะ....เดี๋ยวจะคิดว่าวิจารณ์จนตัวละครเสียหาย
  17. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    พูดซะไม่กล้ามองชุดเค้าเลยค่ะTwT"

VS ขอบคุณที่ตัวในเกมไม่ออกมาป้อมแบบนี้=[]="

เจ้าชายสลึมสลือสะพายกระเป๋าคาดเอวออกไปจ่ายตลาด...โดยมีเพื่อนๆอีก3คนถือกล้องโฮมวิดีโอไว้ถ่ายภาพความประทับใจ"ออกไปซื้อของครั้งแรก"
    ...........คิดอะไรออกไปฟะ=[]=!!!!!! แต่อิมเมจมันให้น่ะ มันให้>////<

อาวุธตัวละครVSดูหนักๆตันๆ ส่วของXIIIจะเน้นเพรียวแฮะ
    "ซ้อนท้ายพี่มะน้อง ฮิ้ว~"

ปล.รู้สึกโนมุระซังออกแบบชุดตามสไคล์ตัวเองชอบได้ซ้ำกันเกินไปแล้ว...
    ปล.2 VSชุดคนอื่นยังดูธรรมดา(ยกเว้นเจ้าชาย เพราะเป็นเจ้าชาย...) แต่ไหงคนสุดท้ายมันแหวกแนวมากขนาดนั้น...
  18. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    ........พี่พูดชวนนึกถึงรายการเกมโชว์ที่ใช้เด็ก 7 ขวบไปจ่ายตลาดจัง.......
  19. BEST

BEST New Member

EXP:
    27
    0
    0
    เกมออกเมื่อไหร่ครับ
  20. kojeng

kojeng New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ไม่ค่อยชอบภาพแนวนี้เลย แต่ก้ขอบคุรมากๆที่นำมาเผยแพร่
  21. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    อย่างเร็วก็น่าจะปลายปี 2008 ครับ เเต่อย่างช้านี่คงต้องรอไปถึง 2009 เลย เผลอๆอาจเลื่อนไปถึง 2010 เลยก็เป็นได้ (ซึ่งอาจจะออกพร้อม RE5 ก็เป็นได้)
  22. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ดูแต่ล่ะคนอ้วนท้วนสมบูรณ์มากเลยแหะ - -
  23. DarkNet02

DarkNet02 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    :555: :555: เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง :555: :555: :E
  24. mrshaner

mrshaner New Member

EXP:
    20
    0
    0
    พี่หัวทองคนแรกเท่ได้ใจมากๆ
  25. luvless

luvless New Member

EXP:
    15
    0
    0
    คนแรกมองแล้วนึกถึงไซเฟอร์จริง ๆ ค่ะ
    ส่วนคนสุดท้าย....เอ่อ....พี่คลาวด์ปลอมตัวมารึเปล่าน่ะ
    ชุดคล้ายกันมาก ๆ เลย...แต่ลายเส้นไม่เหมือนเป็น อ.โนมุระจริง ๆ ด้วย

Share This Page