<<สงสัย>>เดทโน๊ต ภาคใหม่รึเปล่าอ่ะครับ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย Eldar, 26 ธันวาคม 2007.

1. Eldar

Eldar New Member

EXP:
    53
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    พอดีว่าวันนี้ตอนผมนั่งรถไฟฟ้ากลับบ้าน ผ่านสถานีอนุเสาวรีย์ชัยฯครับ

สายก็เหลือบไปเห็นบอร์ด ( ป้าย ประมาณนั้นเรียกไม่ถูกเหมือนกัน ) โปรโมตหนังอันหนึ่งเข้า

ตรงเซ็นจูรี่ มันเป็นป้ายรูปแอลท่านั่งยองๆ ( คิดว่าน่ะครับเพราะเห็นตอนรถกำลังออก )

ด้านบนพิมพ์ตัวเป้งว่า 9 กุมภาพันธ์ ที่เหลืออ่านคร่าวๆได้ว่า เกี่ยวกับสมุดเดทโน๊ต

ก็เลยสงสัยครับว่าเป็นเดทโน๊ตภาคใหม่รึเปล่า เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยๆได้ตามข่าวเลย

ใครทราบช่วยบอกทีครับ สงสัยมากๆ
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เป็นภาคพิเศษของ L โดยเฉพาะครับ

ใช้ชื่อว่า "L Change the world"

ดูตัวอย่างได้ที่ http://wwws.warnerbros.co.jp/L-movie/
  3. Eldar

EXP:
    53
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยไขข้อข้องใจ

งึมๆ แล้วงานนี้บักแสงไปไหนหล่ะนี่
  4. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ของ L ใช่มั้ยคะ??

รู้สึกน่าดูกว่าตาไลท์เยอะเลย (ฮา... ตัดสินกันที่นักแสดงอีกแล้ว)

ตาประธีปรู้สึกจะเป็นตัวประกอบนะ เห็นเงาไวๆ ในเทรลเลอร์?? ใช่มั้ย?
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    L change the WorLd นี่เป็นside story ของDeath Note ค่ะ มูฟวี่ภาคนี้จะพูดถึงเรื่องราวของแอล*หลัง*คดีคิระ นั่นหมายถึง 23 วันสุดท้ายแห่งวาระสุดท้ายในชีวิตของเขา

อันนี้สองรูปจากจัมป์เมื่อประมาณ 3-4อาทิตย์ก่อน

อีกหน้ากับเลข 2 ชุดปริศนา(หรือป่าวหว่า แปลไม่ออก)จากเรื่องนี้

2525 และ 5050

อันนี้เป็นเทรลเลอร์ตัวที่2 ซับไทย ได้มาจากบอร์ดพันทิบสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้เองค่ะ <!-- m -->http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/ ... 69956.html<!-- m -->
    [youtube]4mpr2DqxOhQ[/youtube]
    Credit : Kurai, Sirius

เข้าฉาย 9 กุมภาพันธ์ปีหน้า สำหรับแฟนๆแอลในเมืองไทยก็รอวันที่14กุมภานะคะ><

อ้อ ลืมไปสำหรับเรื่องที่น่าสนใจ หรือจะเรียกว่าโจ๊กแบบเจ็บๆดีล่ะ

แต่ที่แน่ๆ..เจ็บปวดสุดๆ

ดูตรงลูกศรแดงดีๆ สิคะ อ่านว่าอะไรเอ่ย

อ๊ากกก~~~~~~~ แอลของตรู๊!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!~ ทำไมตรูไม่รู้เรื่องงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! แง้งงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!

นี่ก็รูปตอนมาเมืองไทยเหมือนกัน(สังเกตุหัวเรื่องว่า ไทยโลเคะ)
    http://www.horipro.co.jp/hm/matuyama/gallery/Gallery.php?act=2&no=61
    หนมจีนง่ะ ง๊ายยย

http://www.horipro.co.jp/hm/matuyama/gallery/Gallery.php?act=2&no=60
    ไม่รู้ที่ไหนเหมือนกันแต่ก็น่าจะเมืองไทยแหละ ฉากที่สนามบิน

http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=41055&st=100
    ดำ -*-

[action]//me ตายคาจอ เป็นโจ๊กที่เจ็บปวดจริง จริ~~ง[/action]
  6. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ^

จากที่พยายามหยีตาดู..

ท่าอากาศยาน นครราชสีมา ใช่มะครับ (โคราชรึ!!)

มาตอนไหนอ่ะ!
  7. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    อยากดูมากมาย Lเท่มากเลยอ่ะ ว่าแต่คราวนี้มีระเบิดบ่อยจังวุ้ย ท่าว่าจะมันส์พอๆกับตอนที่ต่อกรกับคิระนะคะ
  8. Eldar

EXP:
    53
    0
    0
    -*- แล้วเค้ามาทำอะไรที่ไทยหล่ะนี่

อย่าบอกน่ะว่ามาสืบคดี ?

แต่คดีไหนหล่ะ เยอะอยู่น่ะที่เนี่ยอ่ะ

[action]แผ่นไปแล้ว[/action]
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สงสัยแอล มาตามล่าคดี"มือระเบิดปริศนา" (ใกล้จะครบรอบหนึ่งปีแล้วด้วยแฮะ)
  10. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    Made in นครราชสีมา =[]=!!!

วันก่อนก็เห็นโปสเตอร์ตอนที่ไปดู AVP2 เหมือนกันครับ
    ต้องดูให้ได้ ไม่พลาดแน่นอนครับ (=_=)b

ไปดูในเว็บรายชื่อนักแสดงมา นันจัง ก็เล่นด้วยแฮะ โอ้ววว~
  11. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ภาคนี้ L เท่ห์มากๆ อยากดูจริงๆครับ

"คดีสุดท้าย" ในฐานะนักสืบของ L ...แหม่ สุดยอด !!
  12. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อ่ะ น่าจะใช่คดีที่แอลใช้เวลาก่อนตายทำน่ะค่ะ
  13. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เราว่าเป็นคดีก่อนที่Lจะมาทำคดีคิระมากกว่า เพราะว่าตอนท้ายของภาค2 Lก็นั่งตายตรงนั้นไม่ใช่หรือ

แต่น่าแค้นใจ ไปถ่ายที่โคราช ไม่จริ๊งงงงงง ทำไมไม่รู้เรื่องงงง ทำไมไม่มีข่าวออกมา~
  14. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ภาคนี้เป็นภาคที่ผมอยากจะดูเหมือนกัน ภาคนี้ L เท่ได้ใจเหมือนกัน

เห็นโปสเตอร์แล้ว ... เท่ดี ถ้าให้ L มาคลี่คลายคดีระเบิดกลางกรุงเทพฯก็คงดี
  15. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ออกมาล่าเงินสาวกเดธโน้ตกันอีกเรื่องละ...

แต่ผมไปดูแน่นอน...
  16. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    หลังคดีคิระนะครับ ข่าวบอกอย่างนั้นทุกแหล่งเลย ส่วนที่ว่าแอลตายซาก คอซองขนดนั้น คือตอนตายไงครับ
    แต่ในหนังภาค 2 ไม่ได้ระบุว่าก่อนหน้านั้น เสียแกทพอะไรเอาไว้ อันนี้คล้ายๆ เป็นเนื้อเรื่องแทรกเข้าไป
  17. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    เคนจังมาไทย O[]O!!!!

เพิ่งจะรู้จากกระทู้นี้แหละค่ะ !!!

เห็นแอลแล้วดันไปนึกถึงเพื่อนคนนึง ... สงสัยว่ายังไม่รู้แน่นอนว่าแอล (เึคย) มาไทยแล้ว

เค้าเหมือนแอล ... แล้วก็คลั่งเอาซะมากๆ ด้วยสิ - -"
  18. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ขอบคุณมากค่ะ เข้าใจแล้ว
    แต่ก็ยังแค้นใจ มาถ่ายที่โคราช อั่ก T-T /Meไม่รู้เรื่องเลย ฮือๆ
  19. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    พี่สาวผมไปดุหนังเรื่องอะไรไม่รู้ แต่มีตัวอย่างพี่ผมบอกว่าคนตายทั้งโลกเลยรึ????
  20. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ดูข้างบนจบกำลังคิดว่า L คงได้ L จริงๆก็ภาคนี้แหละ - - (เด็กผู้หญิงนั้นใคร?)
  21. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ดูจาก trailor แล้ว รู้สึกว่า จะน่าดูไม่แพ้ภาคปกติเลยนะครับ
    ว่าแต่ เค้ามาไทยกันตอนไหนหว่า ไม่เห็นมีข่าวเลยซักนิด (หรือว่ามี แต่ผมไม่ได้ติดตาม)

ปล. เลขกระทู้สวยดีแฮะ *0*
  22. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    สงสัยประมาณว่า คิระไม่อยู๋ พวกก่อการร้ายก็กลับมาซ่าห์ เหมือนเดิมมัํ๊ง ครับ แอลเลยต้องลุยเอง ดูตัวอย่างแล้วน่าสนุกจัง
  23. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    - แอลมีขี้เกียจวันที่จมูกด้านขวา

- แอลมีรสนิยมชอบสาวโคราช

- แอล.. ซึมกระทื่อไม่เปลี่ยนแปลง

ps : แล้วมันไปทำอะไรที่นครราชสีมา ?
  24. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    อันนี้ เป็นช่วง23วันที่เหลือของแอลจ้าตอน แอลได้ใช้เวลาที่เหลือในการไขคดีก็คือคดีอันนี้แหละจ้า

Share This Page