เคยฝันขนาดว่า ตื่นมาแล้วต้องตั้งสติว่า"มันเป็นแค่ฝัน"ไหมคะ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย PoRi, 26 ธันวาคม 2007.

1. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สำหรับเรา เท่าที่ผ่านมาในชีวิตมีหลายครั้งค่ะ ซึ่งพอเวลาผ่านไปนานๆก็ลืมหมด

ส่วนใหญ่มักจะเป็นฝันร้ายที่เว่อร์เกินความจริงมากๆ =w= ที่ถึงขนาดว่าต้องตั้งสติว่ามันเ็ป็้นแค่ความฝันนี่ไม่ใช่ว่ามันเหมือนจริงมาก แต่เป็นเำพราะมันน่ากลัวจนลืมไม่ลงต่างหาก 555+

เท่าที่จำความได้ก็มีตอนเด็กๆ อ่านการ์ตูนเรื่อง "หุ่นสยอง" ของ เซ็นโน ไนฟ์ (ของสำนักพิมพ์วิบูลกิจค่ะ ลองหามาอ่านกันได้ สยองไ้ด้ใจดี=w=) มันมีตอนที่ตุ๊กตาถือกรรไกรมาไล่ฆ่าคนแล้วแยกชิ้นส่วนคนด้วยกรรไกร แบบว่าเอาศพนั่งไว้บนชิงช้า แล้วเอากรรไกรตัดหนังตรงพุงแล้วขึงๆไว้กับชิงช้าให้มันเห็นไส้ (เค้าวาดเครื่องในสวยด้วยนะเอ้อ) =w= สยองมากสำหรับเราซึ่งเป็นเด็กประถมตัวน้อยๆในตอนนั้น ทำให้เราฝังใจมากแล้วเก็บไปฝันค่ะ ฝันว่าทุกคนบนโลกกลายเป็นอย่างนั้นหมด แล้วเอากรรไกรวิ่งไล่ฆ่าเรา แม้แต่พ่อแม่พี้น้อง เพือนๆเราก็เป็นกันหมด ไม่เว้น เราก็วิ่งหนี... ไปทั่วโลก! ย้ำ ทั่วโลก! วิ่งไปขั้วโลกเหนือมีหิมะ มีน้ำแข็งอะไรงี้เลยค่ะ 555+ เว่อร์ดีจริงๆ - -+

ตอนนั้นจำได้่ว่าตื่นขึ้นมาเหงือท่วมตัว แล้วก็อยากร้องไห้มาก ต้องใช้เวลาตั้งสติหลายวินาทีว่ามันเป็นแค่ฝันนะ ใจเย็นๆนะตัวเรา =w=

เคยได้เคล็ดลับมาจากที่หนึ่งค่ะ เค้าบอกว่า ให้เราวางสมุดกับดินสอ หรือปากกาที่มันหยิบชึ้นมาเขียนได้ทันทีไม่ต้องเปิดปอกหรือกดนู่นกดนี่ไว้ข้างหมอน พอตื่นขึ้นมาให้รีบๆบันทึกความฝันลงไป ความฝันที่บันทึกลงไปจะเหมือนที่เราฝันจริงๆมากที่สุดค่ะ ถ้าเกิดเรามาค่อยๆนึกทีหลังว่าเราฝันอะไรไปบ้างมันจะคลาดเคลื่อน และบางทีเราก็แต่งเติมลงไปเองโดยไม่รู้ตัว

ถ้าถามว่ามันให้ประโยชน์อะไร... =w= ไม่มีหรอกมั้ง แค่มา่อ่านเล่นๆทีหลังแล้วสนุกดี555+

ไม่รู้สึกหรอคะว่าฝันของเรามันแปลกดี =w= ถึงตอนตื่นขึ้นมาจะรู้สึกแย่มากๆ แต่มาอ่านทีหลังมันสนุก(+ ปัญญาอ่อน) ดีออก

แล้วความฝันอันแสนน่าประทับใจ(ประมาณว่าลืมไม่ลง)ของคุณล่ะค่ะ เป็นยังไงบ้าง มาเล่าให้ฟังหน่อยเร้ว >w<
  2. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เมื่อนานมาแล้ว...เคยฝันว่าได้อยู่กับดาราสาวที่ชื่นชอบ

ตื่นขึ้นมา มองรอบๆห้อง ถึงคิดขึ้นมาได้ว่าอยู่ในห้องนอน

หลังจากนั้นก็มีแต่ฝันแบบหลุดโลก ไม่มีทงเป็นจริง
  3. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เคยฝันว่าเพื่อน(สาว)ที่ชอบมาเดินเบียดแบบคนเป็นแฟนทำกัน
    ตื่นมาก็อมยิ้มแต่ต้องปลงตกว่ายังยังมันก็แค่ฝันดีอะ
  4. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เมื่อเร็วๆนี้บังเอิญไปเจอคนที่รักครั้งแรกในรอบ1ปี(ตอนเลือกตั้ง)
    คืนนั้นฝันว่าอีตาคนนั้นมาหา...

ตื่นมาเซ็งตัวเอง ทำไมต้องเก็บไปฝันT-T"
    (แต่แอบดีใจนิดนึง)
  5. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ถ้าบอกว่าเคยฝันเป็นพระเอกในเกมH บ่อยๆจะเชื่อมั้ย? - - (ไม่นานมานี้ก็เพิ่งฝันถึงสามก๊กโมเอะ จูกัดเหลียงน้อย...โลลิ!!)

[action]โยกหัวหลบรองเท้า[/action]

เข้าเรื่องๆ ถ้าพูดถึงฝันร้ายจนต้องบอกว่า"มันเป็นแค่ฝัน"นี้ไม่ค่อยมีนะครับ(ส่วนใหญ่ลืมหมด)
    ส่วนใหญ่จะฝันดีจนไม่อยากตื่นจนพอตื่นต้องพูดว่า "แค่ฝันหรอกเหรอ?" พร้อมอารมณ์เซ็งๆแล้วชวนนึกถึงโดราเอม่อนตอน
    -หมอนสร้างฝัน-ทันที ...คิดว่าอยากให้มีจริงๆจัง ฝันค้างแล้วเซพเก็บมาฝันต่อได้คืนต่อไป

ปล. ผมเคยฝันแบบเหมือนอยู่ที่นั้นจริงๆ สัมผัสได้ รู้สึกได้ ได้กลิ่น ได้ยิน...แบบว่าประสาทสัมผัสทั้งห้ารับรู้ได้หมด
    ฝันว่าอุ้มเด็กที่ไหนไม่รู้สองคนสองแขน(อุ้มแขนล่ะคน) เหมือนเป็นเด็กผู้หญิงแฝดไม่รู้ว่าลูกสาวตัวเองในอนาคตรึเปล่า?
    (แต่ผมรู้สึกมีความสุขจนไม่อยากตื่นเลยนะ)

ผู้ร่วมอุดมการณ์ TvT ....ผมมีน้องชาย2คนไม่ได้ดั่งใจทั้งคู่...มีน้องสาวยังไงก็ดีกว่า อย่างน้อยๆมีคนมาประจบมาเอาใจ ญาติผมคนหนึ่งเป็นผู้หญิงคนหนึ่งติดผมมากอายุแค่5-6ขวบเอง...เรียกผมว่าพี่มีลงท้ายค่ะ/คะทุกคำ เคยบอกแม่ด้วยว่าพากลับบ้านได้มั้ยแม่...แล้วให้ไอ้A(นามสมมุติน้องชายคนเล็ก)อยู่แทน
    v
    v
    v
    v
    v
  6. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ผมเคยฝันดีสุดๆก็ตรงผมฝันว่าผมมีน้องสาวล่ะ(ตัวเล็กๆน่ารักอีกต่างหาก) เพราะผมอยากมีน้องสาวมานานนนนนแล้ว
    (แต่ไม่ทันละ T-T บิดา&มารดาผมปาไป 50 กว่าแล้ว)
    แต่พอตื่นขึ้นปุ๊บดันเห็นแต่ไอ้น้องชายสุดกวนฟ่าฟุท นั้งเล่น FFX ของผมแทน = =(เซฟตรูอีกต่างหาก)
  7. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    เคยฝันถึงคนที่ชอบเหมือนกันค่ะ ซึ่งคนคนนั้น เป็นมนุษย์ที่ไม่มีอยู่บนโลกนี้แน่นอน =w='' คนใน"ฝัน"ของแท้ อยู่ได้แค่ใน"ฝัน" อย่างเดียว ว่ะฮ่าฮ่า -*-

เท่าที่อ่านดู ส่วนใหญ่จะมีแต่คนฝันดีทั้งนั้นเลยน้อ T[]T น่าอิจฉา

ของเราส่วนใหญ่จะเป็นฝันร้ายทั้งนั้นเลยค่ะ แล้วไ้อ้ฝันร้ายๆทั้งหลายแหล่นั่นมันก็มักจะมาจากเรื่องจริง บางทีก็เป็นสถานที่ที่มีจริงๆ แต่พอเราไปฝันเรากลับเปลี่ยนหน้าตาสถานที่นั้นซะไม่เหมือนเดิมเลย

มีครั้งนึงมีภารกิจต้องไปสอบทุนทุนหนึ่ง ซึ่งเป็นทุนสำหรับนักเรียนศิลป์ภาษาเยอรมันค่ะ บอกชื่อไปก็ไม่ค่อยมีใครรู้จักเท่าไหร่ ซึ่งมันเป็นทุนที่สร้างความกดดันให้เรามาก เพราะเค้าส่งตัวแทนไปโรงเรียนละคน และเหมือนว่าเราต้องแบกชื่อโรงเรียนไปสอบค่ะ ถ้าทำไม่เข้าท่าก็ทั้งหน้าตาเราและหน้าตาโรงเรียนแหลกเหลว =w= ก็เลยเข้าสู่สภาวะเครียดมาก ซึ่งความจริงมันไม่ต้องเครียดมากขนาดนั้นก็ได้ แล้วถึงทำไม่สำเร็จก็ไม่ใช่ว่าน่าขายหน้าอยู่บนโลกนี้ไม่ไ่ด้อีกต่อไปเสียเมื่อไหร่ แต่เรากดดันตัวเองค่ะ =w= ในหัวใจคาดหวังไว้ว่าอยากจะได้ทุนหน่อยนึง... แต่ความรู้สึกมากกว่าครึ่งคือ"ไม่อยากแพ้!" ก็เลยกดดันตัวเองหนักมาก

มันมี 2 ขั้นคือการสอบข้อเขียนกับสอบสัมภาษณ์ ซึ่งสอบข้อเขียนนั้นเราผ่านมาแล้ว เหลือขั้นตอนสอบสัมภาษณ์ ซึ่งจะเป็นตัวตัดสินว่าใครจะเป็นคนเดียวที่ได้ทุนไป

และตอนเย็นของวันก่อนวันสอบสัมภาษณ์เป็นวันที่เราออกไปตะลอนๆนอกบ้านมาแล้วรู้สึกเพลียมาก กลับมาถึงบ้านเปิดคอมเปิดบิท (ยังมิวายจะเปิดบิท =w=) แล้วก็ปีนขึ้นเตียงหลับไปเลย บวกกับสภาวะความเครียด+เพ้อหนัก ก็เลยฝันไปได้ดังนี้...

(นำมาจากบันทึกใน exteen เมื่อวัน 24 มีนาคม 2550)

นี่เป็นครั้งล่าสุดเลยล่ะค่ะที่เราฝันประทับใจเสียจนขนาดว่า ต้องตั้งสติว่า "มันเป็นแค่ฝัน ใจเย็นๆนะ" (แม้กระนั้นก็ต้องมาสครีมระบายความเครียดในบล็อก) ทั้งที่มันเป้นความฝันปัญญาอ่อนมาก 555+ ปัญญาอ่อนยิ่งกว่าถูกคนถือกรรไกรวิ่งไล่จิ้มซะอีกแน่ะ =w= คงจะเป็นเพราะสภาวะความเครียดด้วยทำให้เป็นไปได้ถึงขนาดนี้...
  8. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เคยฝันว่าฆ่าน้องหมา(ตอนฝันยังเป็นลูกหมาบางแก้ววัย2เดือนกำลังขบเผาะ)ของตัวเองกับมือตัวเองเลยค่ะ....

ตื่นมาน้ำตาไหลพรากเลย ฝันลงไปได้ยังไงTT-TT

แต่ไม่กี่วันต่อมามันก็ดันตายจริงๆ เพราะคนขับรถที่บ้านถอยรถไม่ทันดู...จะว่าเป็นฝันบอกเหตุก็ทำไมต้องให้เราฆ่าเองกับมือด้วย ง่ากกT^T
  9. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    มีเหมือนกันค่ะฝันแบบนี้

กลัวเล่าได้รายละเอียดไม่ครบ แอบไปก็อบมาจากบอร์ดเก่าซะเลย - -" + แอบแก้คำนิดหน่อย

เราก็เคยนะ ช่วงม.6-ปี1นี่แบบว่าบ่อยมากๆ แบบว่าวูบแล้วตกใจตื่นขึ้นมานั่งคิดว่า เฮ่ย ใจเย็นๆ แต่ไม่ค่อยวูบเฉยๆ ส่วนมากจะเป็นตกจากบันไดสูงๆแล้วตกใจตื่นมาสำรวจแข้งขาตัวเอง

ส่วนฝันโดนผีไล่ฆ่านี่บ่อยมาก แล้วแต่ละเรื่องน่ากลัวๆทั้งนั้น ตื่นมาก็ขวัญบินหนีทุกรอบไป

ครั้งนึงเคยฝันถึง แหวนนีเบลลุงค์(ชื่อนี้รึเปล่า) ใน.hack ภาคอนิเม+ไบโอภาคไหนซักภาคที่เพื่อนเอามาเล่นที่บ้าน ประมาณว่าผีดิบมันแตะถูกคนๆไหนเข้า คนๆนั้นก็จะหายไปจากโลกนี้ และฝันอันนี้ก็ถูกจัดลำดับเป็นอันดับ1ใน3ฝันที่น่ากลัวที่สุด อีกอันที่จำได้ชัดๆก็มีปีศาจตัวใหญ่มากๆ แล้วถลกหนังเหลือเนื้อแดงๆทั้งตัวมาวิ่งไล่ฆ่าอยู่ในโรงเรียนที่ไม่มีคนอยู่ ( ไม่ร้างนะ) แล้วเพื่อนเราก็โดนฆ่าไปทีละคนๆ

นอกจากนี้ยังมีพวกฝันที่ร้ายแรงจนไม่อาจเล่าให้ใครฟังได้ ( อันนึงถ้าเล่าไปมีหวังหัวหลุดจากบ่าแน่ๆ) ฝันพวกนี้ส่วนมากพอตื่นมาจะมานั่งด่าตัวเอง แกฝันไปได้ยังไง ฝันไปทำมั๊ย อ๊ากก

ส่วนฝันที่ฝันเห็นบ่อยที่สุดแล้วก็น่ากลัวสุดๆ เหอะๆ - -+ ฝันว่าตัวเองตายค่ะ

ฝันถึงเรื่องราวๆม.ต้นสมัยที่เราโดนเพื่อนแกล้งอยู่บ่อยๆ แล้วประมาณว่าพวกนั้นมาทำให้เรารถคว่ำตายอะ แล้วก็เห็นคนอื่นมางานศพ มาร้องไห้ ประมาณว่าตัวเราเป็นวิญญาณน่ะค่ะ
    จำความรู้สึกในฝันนั้นได้ติดหัว จำได้ว่า เศร้ามาก เพราะเราอยู่คนเดียว พูดอะไรกับใครก็ไม่ได้ยิน (7วันไง) แต่อันนี้คือรู้นะว่าตัวเองตาย เห็นคนอื่นเสียใจ แล้วเราทำอะไรไม่ได้ ในหัวใจมันรู้สึกว่าทั้งเหงาทั้งอ้างว้าง และความรู้สึกแบบนี้มันพุ่งขึ้นมาตลอดเลย มันทำให้เรารู้สึกว่า ความตายนี่ไม่ดีเลยนะ มันเหงามากๆเศร้าจนกระทั่งว่าร้องไห้ไปก็ไม่มีทางที่ใครจะได้ยิน ความรู้สึกประมาณว่าเราอยู่เพียงคนเดียวในโลกนี้เลยล่ะ ตื่นมานี่คือ นั่งร้องไห้น้ำตาไหลแบบ นานมากๆ เศร้ามากๆเลยตอนนั้น แล้วก็จะฝันเนื้อหาประมาณนี้ติดกันบ่อยมากในช่วงสองสามเดือน

แต่มีครั้งนึงที่ฝันเรื่องเดียวกันตลอดต่อๆกัน วันแรกฝันว่าแม่ซื้อช็อปเปอร์แบบที่เราอยากได้ให้
    ส่วนวันต่อมาฝันว่าซื้อเอง แล้วขับกลับบ้าน แต่ยังไม่ถึงบ้านก็ตื่นซะก่อน (เพื่อจะพบว่ามันบ่ายโมงแล้ว) กร๊าก ฝันกลางวันสินะ
    ย่าบอกว่า ถ้าฝันว่าขับมาถึงบ้านได้นี่จะได้จริงๆ แต่ไม่ยักกะฝันซ้ำซักทีน่ะสิ (ฮือๆๆ ทำไมถึงเป็นได้แค่ฝันล่ะเฟร้ย!!!!)

อีกอย่างที่จะฝันบ่อยๆก็คือ ฝันถึงอนาคต แบบว่าฝันว่าเรานั่งเรียนอะไรซักอย่าง มีเพื่อนมาเล่นละครหน้าห้อง แล้วในเวลาต่อมา อาจจะหนึ่งเดือน หรือครึ่งปี มันก็จะได้เจอกับสถานการณ์นั้นจริงๆ อาจจะบอกว่าวันคล้ายๆเดจาวู แต่อันนี้คือมั่นใจว่าฝันเห็นจริงๆ อันที่ยกตัวอย่างนี่จำได้ว่าฝันนานมากแล้วประมาณม.6เทอมแรก แต่ในสถานการณ์จริงมันคือชั่วโมงเรียนในมหาลัยก่อนสอบไฟนอลเทอมแรก ที่จำได้ดีเพราะว่าในฝันเป็นคนที่เราไม่รู้จัก แต่จริงๆก็คือเพื่อนที่มหาลัยน่ะแหละ-*-

อันนี้แอบเอามาใส่ค่ะ กระทู้ของเคย์ซังจากบอร์ดเก่า >< <!-- m -->http://www.all-final.com/oldforum/read. ... 2&page=all<!-- m -->

แล้วก็มีฝันอย่างนึงที่อยากจะพูดถึง ไม่รู้ว่าจะเรียกให้เป็นฝันแบบไหนนะคะ
    ก็คือ ตอนช่วงมัธยมเนี่ยบ้านเราจะมีรถคันนึง แบบว่า เรารักมาก ผูกพันน่ะค่ะ ตามประสาเด็ก แล้วทีนี้ ประมาณม.6ที่บ้านก็ขายรถคันนั้นไปโดยที่เราไม่เห็นด้วย แล้วก็เคืองมากๆ อาจเป็นเพราะผูกพันด้วยชอบด้วย ประกอบกับเป็นรถที่ขับได้ชินมือด้วยล่ะมั้งถึงค่อนข้างไม่พอใจ แล้วทีนี้ต่อมาประมาณสามเดือน เราก็ฝันค่ะ ฝันว่ารถคันเนี้ย วิ่งกลับมาจอดในโรงรถที่บ้านเอง ไม่มีคนขับมาด้วย สภาพแบบผุๆ เยินๆ พอเข้ามาจอดในโรงรถได้ปุ๊บก็หลุดเป็นชิ้นๆกลายเป็นกองเศษเหล็ก ในฝันจำได้ว่าเราเศร้ามากแล้วก็ร้องไห้เสียอกเสียใจต่อว่าแม่ใหญ่เลย ต่อว่าแม่ว่าเนี่ย เออ เพราะขายรถเค้าไปนะมันถึงต้องอยู่ในสภาพแบบนี้อ่ะ ตื่นมาก็แบบ เคือง เคืองอยู่หลายวัน
    แล้วพอเมื่อวันก่อน อ่านหนังสือพิมพ์เห็นข่าวตำรวจพบสุสานรถ แล้วในป้ายทะเบียน คือแบบ มันมีทะเบียนที่คลับคล้ายคลับคลาว่าเป็นรถเรามาก คือ อักษรสองตัวหน้า กับเลขสองตัวกลาง ส่วนเลขตัวหน้ากับท้ายค่อนข้างเลือน แต่คือ ใจเสียไปแล้วอ่ะค่ะ นึกถึงฝันอันนี้แล้วรู้สึกเศร้าโหวงไปเลย

ว่าแต่ฝันแบบนี้ จะจัดเข้าหมวดหมู่ความฝันชนิดไหนดีน้อ?
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เคยฝันร้ายสุดๆ ว่าเห็นพ่อติดอยู่ใต้ท้องรถบรรทุก เลือดโชก เป็นฝันที่ตอนตื่นแล้วโล่งอกที่สุดเลยว่า "ดีจังที่มันเป็นแค่ฝัน" แต่ตอนนั้นระแวงไปเลยว่าเหตุการณ์นั้นจะเกิดขึ้นจริง กลัวจนไปไหนต้องเกาะพ่อไปตลอด เพราะจำได้ว่าในฝันถึงจะไม่ร้องไห้ แต่ก็เสียใจมากทีเดียว

กรณี Deja Vu ช่วงนึงผมจะเป็นบ่อยมาก บ่อยจนน่ากลัว แล้วแม่นซะด้วยสิ ส่วนฝันว่าตัวเองตายแล้วสื่อสารกับใครไม่ได้เหมือนยูคิฮิเมะนี่ เคยเป็นมาแล้วตอนเด็กๆ จำได้ว่าเศร้ามากครับ เพราะอยากบอกอะไรเขาก็ไม่รับรู้ คนตายมันเป็นแบบนี้นี่เอง

แต่ปัจจุบันเมื่อไรที่ฝันร้าย ผมจะได้สติในฝันเลยว่า เฮ้ย นี่ตูฝันอยู่นะ ไม่ต้องกลัวๆ ส่วนเร็วๆนี้เพิ่งได้ฝันว่าตัวเองเป็นจูล่ง เป็นฝันที่ไม่อยากตื่นเลย (ก่อนนอนเล่น Dynasty Warriors ตั้ง 3 ชม.แน่ะ) ^^;
  11. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    เคยแต่ฝันซ้อนฝันอ่ะครับ.... ฝันว่าตัวเองฝันอยู่ แล้วตื่นแล้ว (แต่จริงๆเป็นฝัน) ที่แย่ก็คือ....

ในฝันนั้นผมหยิกตัวเองแล้วเจ็บด้วยสิ วิ่งหนีผีแทบตาย - -"
  12. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เคยฝันว่าได้เป็นแฟนกับคนที่แอบชอบ แบบได้จูบกันด้วย =[]=
    แล้วดันมีมือที่สามมาจากไหนไม่รู้ลากตัวไปเฉยเลย
    แล้วมันก็เกิดเรื่องราวแบบนิยายน้ำเน่าขึ้น

แล้วคนที่เราแอบชอบก็มาบอกว่าเกลียดเรามากกกก ฯลฯ

สะดุ้งเลย!!
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ถ้าเป็นฝันที่ต้องบอกตัวเองว่าเป็นแค่ฝัน ส่วนใหญ่จะฝันดีมากกว่าร้ายนะ แต่เป็นฝันดีแบบที่ต้องบอกตัวเองว่า เป็นได้แค่ฝัน มันก็มีค่าเทียบเท่ากะฝันร้ายละน้า...

เพราะส่วนใหญ่ฝันร้ายมันจะ โอเว่อ รุนแรงแล้วสะดุ้งตื่นมาก็จะรู้ทันทีว่าฝัน

ฝันแปลกๆ ก็เคยฝันว่า ตื่นนอนมา ใช้ชีวิตธรรมดาหมดไป 1 วันจนเข้านอนอีกทีแล้วก็ตื่น ของจริง
    ตื่นมาจะเริ่มสับสน นี่วันอะไรแล้วนะ.... เง้อ !
  14. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    มันจะมีฝันแบบ ก่อนสอบ 1 วัน
    แล้วฝันว่า "ไปสาย สอบไม่ทันแล้ว!"

กับ ก่อนส่ง project 1 วัน
    ฝันว่า "ชิบหาย ไม่ทันแล้ววววว เค้าปิดห้องรับงานแล้ว"

ผมว่าไอ้สองอันนี้น่าจะเคยเจอกันเกือบทุกคนนะ...
  15. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    เคยครับ แต่ไม่บ่อย
    ส่วนมากจะเปนตอนที่ฝันร้ายแบบสุด และสมจริงมากๆ
  16. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ก็มีบ้างค่ะ ทั้งแบบหนังสยองขวัญมีคนไล่ฆ่า ผี ไปสอบไม่ทันไปผิดวัน(อัี้นนี้ประจำจนเรายังแปลกใจตัวเองเลย)
    แล้วก็จะตกใจตื่น+เหนื่อย แล้วซักพักก็นอนต่อ - -
  17. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    เคยทั้งฝันแบบจริงจัง และแฟนตาซีครับ

แบบจริงจัง ฝันว่ากลับไปเรียนสมัยมัธยมอีกรอบ แล้วเป็นวันเปิดเทอมพอดี ยังไม่ได้ทำการบ้าน ดูที่เพื่อนทุกคนปรากฎว่าเหลือเรายังไม่ได้ทำการบ้านคนเดียว แต่จากนั้นแค่ชั่วครู่ก็ระลึกชาติได้ว่า เราเรียนอยู่ ป. โท แล้วนี่หว่า ... แล้วก็ตื่นครับ

แฟนตาซีแบบไม่อยากตื่นเลย คือเจอน้องคนที่แอบชอบมานานส่งจดหมายมาขอคบด้วย ... จำได้ว่าเหมือนฮาเร็มมากๆ จนตื่นมาแล้วงงเลยครับ ว่าทำไมฝันดีขนาดนี้ ชีวิตจริงไม่พบไม่เจอบ้างนะครับ ...

แฟนตาซีสุดๆ ก็ตอนเล่นเกมส์ Forbidden Siren ที่จะต้องหนีพวกชิบิโตะที่รับเลือดเทพเจ้า (แบบในเกมส์น่ะครับ) แล้วในฝันคือต้องหาที่ซ่อนไปเรื่อยๆ จำได้ว่าตอนตื่นขึ้นมานี่เอาผ้าห่มคลุมโปงซะมิดจนเหงื่อเต็มตัวเลยครับ ...

ปัจจุบันก็ยังฝันอยู่ แต่ไม่ระทึกหรือหวานขนาดที่เคยฝันเจอนะครับ
  18. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    ถ้าบ้าเกมส์ไหนก็จะฝันเกมส์นั้นล่ะค่ะ เคยฝันแนวแฟนตาซีด้วยนะเออ แต่ทว่ามันเหมือนจริงเกินไป ประมาณระเบิดลงทีก็สะดุ้งตื่นนึกเสียดายมากเลยอยากฝันต่อที่เดิมอีกอ่ะ T T ส่วนอันอื่นก็ภาพจะประมาณของจริงกึ่งอนิเมชั่น (นั่นก็เวอร์ไป) ล่าสุดก็ฝันว่าแปลงร่างได้แล้วไล่ฆ่าคน เหอๆ คงประมาณ Bloody Roar ล่ะมั้งคะ แต่ก็อ่ะนะเป็นแค่ฝัน

ปล. ฝันแบบแปลงร่างนี่ฝันบ่อยมาก แล้วส่วนมากก็จะเป็นพวกมนุษย์หมาป่า ^ ^
  19. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...เคยฝันว่าโดนฝูงแมวน้ำรุมทึ้งกัดจนตาย...
    ...เลือดสาดกระจาย...เครื่องในทะลัก...อวัยวะฉีกขาดกระจัดกระจายไปคนละทิศละทาง...

...ช่วงนั้นเห็นแมวน้ำแล้วขนลุกไปสองสามวันเลยทีเดียว...
  20. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    ฝันชื้นๆๆครับ

ตื่นมาแล้วจะคิดว่ามันเป็นแค่ฝันทุกที -*-

ปล.ตอบตามความคิดจริง ไม่ได้มีความคิดหรือเจตนาแสดงความไม่สุภาพใดๆทั้งสิ้น m-_-m
  21. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เคยครั้งเดียวตอนยังประถม

ในฝันเป็นวันรวมญาติ ตอนแรกๆก็สนุกๆกันดีหรอก แต่ซักพักมันก็มีหมอกสีดำแผ่ออกมาในบ้าน แล้วทุกคนกลายเป็นผีหมดแล้วไล่ฆ่าเรา
    ไอ้เราก็วิ่งดิ วันออกจากบ้านใส่ตีนหมาสุดชีวิต ไอ้ญาติอะไม่เท่าไหร่ แค่พ่อกะแม่ดันมาด้วยอะดิ ตื่นมานี้วิ่งหาพระใส่กันให้ควั้กเลย กลัวสุดชีวิตไม่กล้านอนคนเดียวเลย

แต่ตอนนี้เจอฝันที่น่ากลัวกว่า ฝันว่าติดF โอ้โห ตื่นมาแทบบ้า^^ (ตอนนี้ผ่านมีนไปแล้วหนึ่งวิชา เห้อ โล่งหน่อย)
  22. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    เคยหลายครั้งนะครับ

แต่เรื่องแนวนี้ ตอนนั้นไม่รู้ตัวว่าเป็นฝันนะ รู้สึกจับต้องได้จริงเลยทีเดียว
  23. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมฝันว่า สนัวร์ บุกบ้าน (ทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้า แต่ไม่รู้ทำไมถึงรู้ว่าเป็นสนัวร์)
    สงสัยอ่านกระทู้คุณปองจนหลอน :scare:
  24. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    หลายครั้งแล้วครับแต่ไม่ึงกลับหลอนแบบ จขกท

ประมาณว่า...โดนพี่สาวพาไปเขาแล้วโดนทิ้งไว้กลางป่ากลางเขาตอนเด็กๆตื่นมาหน้าซีดเลย แฮะๆ
    แล้วก็มีไดโนเสาร์บุกโรงเรียน<<อันนี้ฝันานมมากเลยกว่าผมจะตื่นจนผมนึกว่าเป็นเรื่องจริงซะอีก
    อ้อ มีตอนนั่งรถไปเที่ยวกับเพื่อนๆเผลอหลับไปฝันว่าจู่ๆมีผู้หญิงคนนึ่งขอติดรถมาด้วยแล้วเดินมานั่งเบาะหลัง
    ถัดจากผมไปตอนนั้นก็ไม่รู้เรื่องอะไรหรอกแต่พอนั่งไปซักพักอาเจ๊คนนั้นค่อยๆลุกขึ้นมานั่งข้างๆผม
    แล้วพูดว่า...
    ยาราไนก๊า?....

ปล...
    สงสัยตอนนั้นเพื่อนเอาให้อ่านจนเก็บไปฝัน...แต่ผมขนลุกจริงๆนะ ๐T T๐
  25. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เคยฝันซ้อนฝันซ้อนฝันซ้อนฝันครับ...
    ตื่นมางง ตอนนี้ฝันหรือตื่นอยู่กันแน่ฟะเนี่ย...

แต่เดี๋ยวนี้เดจาวูแอบบ่อยครับ เลยไม่อยากฝัน...
    เวลานอนรู้ตัวว่าฝันก็จะรีบตื่น แล้วนอนใหม่
    รู้สึกขนลุกกับพวกเหตุการณ์เดจาวูครับ แต่ว่าเป็นบ่อยเหลือเกิน...

Share This Page