รำลึก3ปี สึนามิ 26 ธ.ค.2547

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย popkung, 26 ธันวาคม 2007.

1. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ขอไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไปจากเหตุการณ์สึนามิเมื่อ 3ปีที่แล้วครับ และขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนๆที่สูญเสียคนรัก สูญเสียทรัพย์สิน สุญเสียที่อยู่อาศัย ยังไงก็ขอให้สู้ต่อไปทุกคนนะครับ :china:

3ปีผ่านไป ไวเหมือนกันแฮะ

รู้สึกเหมือนว่า สมาชิกของบอร์ดเราท่านนึงได้วิ่งหอบหมึกไข่หนีน้ำเมื่อไม่นานมานี้เอง :D
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ผ่านมา 3 ปีแล้วสินะครับ

ขอร่วมไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไปด้วยครับ

รวมทั้งขอแสดงความเสียใจกับญาติพี่น้องของผู้ล่วงลับด้วย
  3. Invy

Invy New Member

EXP:
    54
    0
    0
    ขอรวมไว้อาลัยให้ผู้ที่เสียชีวิตในเหตุการณ์ครั้งนั้นด้วยครับ

และขอไว้อาลัยแด่คุณพุ่มด้วย...
  4. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ร่วมไว้อาลัยด้วยคนค่ะ

เวลาผ่านไปตั้งสามปีแล้วสินะ...
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เวลาผ่านไปไวจริงๆ...

ขอไว้อาลัยให้กับผู้ที่จากไป และขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียด้วยค่ะ
    ได้แต่หวังว่าเหตุการณ์น่าเศร้าเช่นนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก...
  6. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    เสียดายหมึกไข่นึ่งมะนาว...

ร่วมไว้อาลัยครับ อย่างน้อย ก็เป็นบทเรียนสำหรับ มาตรการรับมือภัยพิบัติของประเทศไทย

ขออย่าให้มีเหตุการณ์รุนแรงถึงขนาดนั้นอีกเลย
  7. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ตำนานหมึกไข่ผ่านมา 3 ปีแล้วสินะ....
  8. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เร็วเหมือนกันนะครับ 3 ปี
    อาจจะเป็นเพราะ ตัวผมไม่ค่อยได้เกี่ยวอะไรกับเหตุการณ์นั้นเท่าไหร่ (แค่ดูข่าวเฉยๆ) เลยดูเหมือนว่าเร็วไปก็ได้
  9. freshmeat

freshmeat New Member

EXP:
    37
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตในครานั้น
    ถึงแม้มันจะผ่านมา3ปีแล้ว แต่ก็ยังเป็นเหตุการณ์ที่น่าสลดใจเหตุการณ์หนึ่งเลยทีเดียว
  10. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    กำลังจะมาโพสเรื่องหมึกไข่เช่นเดียวกัน แต่โดนแย่งตอบไปแล้ว
    คิดไปคิดมา กระทู้นี้มันกระทู้รำลึก ผมขอไม่เล่นมุขดีกว่า

ขอแสดงเสียใจกับผู้เสียชีวิต ทรัพย์สิน และผู้เกี่ยวข้องทุกคนครับ
    และขอชื่นชมอาสาสมัคร และผู้มีน้ำใจทุกๆคนที่ช่วยเหลือกัน

ในความน่ากลัวของภัยพิบัติย่อมก่อให้เกิดวีรบุรุษเสมอ
    ในความทุกข์ยากนั้นก็จะมีความรักความเมตตาเกิดขึ้นเสมอ
    แต่จะดีสักแค่ไหน ถ้ามีวีรบุรุษ มีความรักความเมตตา แม้ไม่มีภัยพิบัติ

ขอให้มีน้ำใจให้กันต่อไป ช่วยเหลือกันต่อไปนะครับ ไม่ว่าจะมีภัยพิบัติหรือไม่
    ช่วยกันทุกๆวัน รักกันให้มากขึ้นทุกวัน โลกนี้จะได้สวยงามขึ้นครับ
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    แม้จะผ่านไปสามปีแต่คนที่หายไปกับสายน้ำก็ยังไม่กลับมาอยู่ดี...

ปล..มะวานผมไปดรีมเวอร์กะเพื่อนๆมาสนุกดีจนลืมเรื่องนี้เลย...
  12. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เรื่องร้ายพัดผ่านไปพร้อมกับพรากชีวิตที่ไม่อาจหวนกลับ
    ชีวิตคนเราต้องก้าวต่อไปครับ...

/me สารภาพครับ ตอนนี้ผมแอบหัวเราะกับตำนานหมึกไข่ แล้วหยุดหัวเราะไม่ได้....
  13. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    ไว้อาลัย แด่เพื่อนร่วมจังหวัดที่เสียชีวิตไป.....

3 ปีแล้ว เร็วชะมัดเลย T^T

/me แอบฮาแบบคนข้างบน
  14. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    หมึกไข่ ทำไมหรือครับ งง ??= =?
  15. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    อะเป็นวันที่น่าเศร้า แต่ผมอยากจะบอกว่าวันที่ 26นี่เป็นวันเกิดพี่สาวผม
  16. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ผ่านมาสามปีแล้วเหรอเนี่ย.... จะว่าเร็วก็เร็ว จะว่านานก็นานนะครับ

ก็ขอไว้อาลัยให้แก่ผู้ที่จากไปกับสายน้ำ และขอให้กำลังใจผู้ที่สูญเสียสิ่งสำคัญไปเพราะเหตุการณ์นี้ด้วยนะครับผม

ปล.ตำนานหมึกไข่นี่มันอะไรเหรองับ ? [action]ไอ้ไพเป็นงงเต๊ก[/action]

Share This Page