รายละเอียดการวางจำหน่าย FF 20th Anniversary Reminiscence

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 26 ธันวาคม 2007.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    Final Fantasy 20th Anniversary Reminiscence
    ผลิตโดย : Enterbrain
    วางจำหน่าย : 25 ธันวาคม 2007
    จำนวนหน้า : 207 หน้า
    ขนาดหนังสือ : 26 x 18.8 x 2.4 ซม.
    ISBN-10: 475773963X
    ISBN-13 : 978-4757739635
    ราคา : 2,625 เยน (รวมภาษี)

ปกหนังสือเป็นแบบปกแข็ง ด้านนอกสุดมีปกใส่หุ้มอีกชั้นหนึ่ง

เนื้อหาภายในเป็นการสะท้อนทุกแง่มุมข่าวความเคลื่อนไหวที่เกิดขึ้นตลอด 20 ปีที่ผ่านมานับแต่ที่มีการกำเนิดซีรียส์นี้ขึ้นมา ส่วนเนื้อหาย่อยในแต่ละภาคจะเป็นการบรรยายโลกทัศน์และคาแรคเตอร์ต่างๆ ประจำภาคนั้นๆ

ท้ายเล่มจะเป็นบทสัมภาษณ์เหล่าสตาฟฟ์คนดังที่ทำให้ Final Fantasy เป็น Final Fantasy ได้ดังทุกวันนี้ ว่ากันว่าซื้อเล่มนี้มาอ่านบทสัมภาษณ์ลุงโนบุก็คุ้มแล้วคร้าบ~

ที่พลาดไม่ได้ก็คือบทสัมภาษณ์บิดาผู้ให้กำเนิดอย่างฮิโรโนบุ ซากากุจิ ถ้าไม่มีเขาก็ไม่มี Final Fantasy ในทุกวันนี้ ถ้าเขาไม่สร้างเกมพังแล้วพังอีกตลอด 4 ปีก่อนหน้าเขาก็คงไม่ได้ให้กำเนิด Final Fantasy ขึ้นมา แม้ว่าทุกวันนี้เขาจะบอกว่า Final Fantasy ไม่ใช่ของเขาอีกต่อไปแล้ว แต่ลุงฮิโรก็จะอยู่ในใจแฟนๆ Final Fantasy ทุกๆ คนตลอดไป

ที่มา : i-mezzo.net
  2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โอ้ว...คงจะน่าเก็บกว่านี้ถ้าคุมิอ่านออก T[]T,,

มันจะมีเวอร์ชั่นแปลมั้ยคะเนี่ย?

ทำรูปแบบหนังสือได้น่าสะสมมาก * *
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เห็นแล้วเกิดกิเลสขึ้นทันทีเลยครับ ><

ถ้ามีฉบับแปลออกมานี่จะเยี่ยมมากๆ เลย (ได้อย่างมากก็ภาษาอังกฤษ ก็ดีครับ >.<)

[action]ตัดสินใจ. . .ซื้อดีมั้ยน้า ~*[/action]
  4. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    น่าเก็บสะสมจังเลยครับ อ่านไม่ออกดูแต่รูปก็ยังคุ้ม 555
  5. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ปกหนังสือดูน่าสะสมมากๆ>< เรียบง่ายแต่คลาสสิค
    เนื้อหาก็น่าสนใจ...ดองไว้ในลิสต์อีกเล่ม รอการเงินฟื้นฟูก่อน...
  6. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    2,625....

เทียบค่าเงินพรุ่งนี้จะกี่บาทกันนะ?
  7. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เนื้อหาไม่สน เพราะอ่านไม่ออก ทุนทรัพย์ไม่ไหว เพราะตังไม่ถึง

วิจิตรศิลป์ รับไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

= ="

ที่ คิโนะ มีขายมั้ยฮับ ??
  8. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    คิโนะก็สั่งได้.....เอา ISBN ที่บอนโพสไว้ไปบอกเขาด้วยแล้วกัน.....

แต่เราไม่เคยเห็นของประเภทนี้ทำเวอชั่นภาษาอังกฤษออกมากันเลยซักเล่ม.......
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ถ้ามันทำเวอร์ชั่นอังกฤษมาจะขอบคุณมาก จะซื้อทุกชุดเลย แต่...

มันไม่มี และเราอ่านญี่ปุ่นไม่ออก T T
  10. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    รูปเล่ม และราคา น่าสนใจยิ่งนัก....

ผู้กล้าหาญทั้งหลายครับ...แปล Eng ให้ที๊~~T___T
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่ต้องคิดมากอันนี้ เก็บแน่นอน

มาดูวัน มันวางขายแล้วนี่หว่า...อยากให้มีทำรวมแบบFFไตรภาคเหมือนที่เคยทำ แต่ยังไม่เห็นวี่แววเลยแฮะ
  12. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    รอถ้ามันมีฉบับภาษาไทย
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ผมจะไปเรียนภาษาญี่ปุ่น!!!<<<อันที่จริงตั้งใจไว้นานแล้วแหละ แต่ว่ามันขี้เกลียดอะ!
  14. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ดูท่าจะได้เวลาเสียตังค์อีกหนแล้วซินะ แหะๆๆ
  15. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    มีใครสอยมาแล้วมั่งครับ - - ผมไปถามมาวันก่อนเขาบอกยังไม่มีเข้ามาเลย TwT
  16. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    อยากสอยก็อยากนะ.......แต่ว่า.......มันอ่านไม่ออกเนี่ยสิ ถ้าซื้อมาสะสมเฉยๆเดี๋ยวโดนหาว่ากั๊กอีก -*-

ยังไงๆเอา ISBN มาก่อน ช่วงนี้ต้องเตร่อยู่แถวๆประตูน้ำพอดี อาจจะได้แวะไป.....

ปล. เงินกรู โบนัสกรู PSPกรู จน! เครียด! กินเหล้า!
  17. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ผมจะรีบซื้อทันทีเลยครับ ถ้ามีเเบบเเปลเป็นภาษาไทยออกมา (อังกฤษก็ยังดีครับ พอมั่วไปได้บ้าง)

เเต่อยากให้มีเเบบเเปลไทยออกมามากที่สุดดดดดครับ อิอิ
  18. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ถ้ามีแปลเป็นไทยคงจะดีมิใช่น้อยนะครับ
    ความอยากมันก็มี เพียงแต่ว่าซื้อมาแล้วดูแต่รูป มันไม่คุ้มตังค์นิครับ.......
  19. finalrian99

finalrian99 New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ผมก็อยากได้เหมือนกันอ่านะ ดูมันน่าสะสม

มากมาย เลย ล่ะ
  20. Aucifer

Aucifer New Member

EXP:
    19
    0
    0
    ถ้าซื้อมาแล้วต้องจ้างคนแปล อีกป่าวหว่า ???
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    โอ๊ะรู็ข่าวช้าไปแล้วมั๊งผม - -''
  22. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    หุๆEnterbrainทำหนังสือชั้นดีออกมาอีกแล้ว ^^
    แต่อยากให้ทำเกมส์วางแผนแบบBerwick Sagaออกมาอีกมกกว่า :D
  23. Keizz

Keizz New Member

EXP:
    5
    0
    0
    แพงไม่ว่า แต่อ่านไม่ออกนี่สิครับ

สุดท้ายก็ไม่มีตังค์อยู่ดี
  24. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    อยากอ่านสัมภาษณ์ลุงโนบุมากมาย แต่อ่านไม่ออกเนี่ยสิ - -

ไม่งั้นลงทุนควักตังชัวร์ !!!!
  25. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    แอร๊ย......สอยมาแล้ววครับ > < เป็นกำลังใจในการเรียนภาษา

Share This Page