ตัวละครในฟิคผมฮะ ฝากวิจารณ์ด้วย

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย endlich, 27 ธันวาคม 2007.

1. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    อันที่จริงรูปเหล่านี้ถูกโพสไปแล้วในกระทู้ฟิคของผม แต่ที่นำมาลงในหมวดนี้ก็เพราะว่าอยากให้คนที่ไม่ได้อ่านฟิคช่วยวิจารณ์ด้วย เพื่อที่จะนำไปปรับปรุงทักษะการวาดให้ดีขึ้นครับ (ค่าพลังเริ่มจากบนสุดวนไปตามเข็มนาฬิกา พลังกาย (Strength) / พลังเวท (Mana) / ความเร็ว (Agility) / สติปัญญา (Intelligent) / สัญชาตญาณ (Instinct))

รูปแรก คือ จอมทัพผู้เกรียงไกรแห่งอุนดิเนเซีย "วาฮัน อิซาก้า" ในรูปนี้จะสวมชุดเครื่องแบบของทหารซึ่งด้านหลังจะไม่ค่อยมีรายละเอียดมากนัก ไว้คราวหน้าถ้ามีตัวละครในเครื่องแบบอีกจะวาดให้เห็นด้านหน้าครับ

รูปที่สอง คือ ราชินีพิษแห่งองค์กร R.A. "อลิซาเบธ ริชเชอร์" เป็นรูปที่สวมเสื้อผ้าสิ้นคิดมาก ๆ เนื่องจากไม่ชำนาญเรื่องเสื้อผ้าก็เลยยัดเสื้อคลุมให้เจ๊ใส่ซะ (ก็ตอนที่ออกเจ๊เค้าใส่เสื้อคลุมนี่นา)

รูปที่สาม คือ เด็กหนุ่มจากอนาคตที่แสนโชคร้าย + บทน้อย "นาโอ รันเซ่" ได้พูดไม่กี่ประโยคก็สลบยาวซะแล้ว ในรูปอยู่ในอิริยาบทนอนกอดนวนิยายสุดเลิฟเรื่อง The Griever Hut ซึ่งเป็นนวนิยายที่มีชื่อเสียงมากในดาวอัลฟ่า

รูปที่สี่ คือ นักเชิดหุ่นผู้สูญเสียจิตใจ "ชาลีฟ โอ. กรีด" และหุ่นคู่ใจ "ฟรัวว์" เป็นรูปที่ตัดสินใจเรื่องทรงผมยากที่สุด (เพราะไม่มีรูปตัวอย่าง) ถ้าวาดไม่ถูกใจก็ขออภัยด้วยครับ ส่วนหุ่นฟรัวว์เสื้อผ้าก็สิ้นคิดสุด ๆ เนื่องจากจำรูปที่เทรนคุงนำมาลงไม่ได้แล้วก็ไม่ได้เปิดคอมตอนวาดด้วย

หมดแล้วครับ สุดท้ายนี้ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับเทศกาลปีใหม่ 2008 นะครับ
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: ตัวละครในฟิคผมฮะ ฝากตัวด้วย

อ่านเพลินเลยครับ O.O!!! เส้นสวยดีนะๆ
    ทีแรกนึกว่าค่า " MAN " คือค่าความเป็นคนซะอีก กรั้กๆๆๆ
  3. azarashi

azarashi New Member

EXP:
    30
    0
    0
    Re: ตัวละครในฟิคผมฮะ ฝากตัวด้วย

เส้นเป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ

แต่รู้สึกสัดส่วนยังแปลกอยู่หน่อยๆนะค่ะ แต่รู้แล้วไม่ค่อยรู้หรอกค่ะ
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    มีค่าพลังด้วยนึกถึงเกม RPG ดีค่ะ ตัวละครเข้ากับที่คิดไว้ดีค่ะ ส่วนเรื่องลายเส้นสวยดีค่ะ
  5. fuwakung

fuwakung New Member

EXP:
    19
    0
    0
    ชอบมือจังเลย สวยดี
    =_=วาดมือไม่เป็งอะ
  6. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    ดีครับ ตัวละครวาดได้สมบทบาทและบุคคลิกดีนะ ว่าแต่จอมทักหน้าละอ่อนจัง :D

Share This Page