[ปังย่ากระทู้ 1]บอร์ดใหม่นับใหม่เลยละกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย yunasung, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    คู่เมื่อวานพลาดเรียบ ผลล๊อควินาศมาก
    ใครมันจะมีปัญญาทายถูกทุกคู่ อยากรู้จริง
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทายผิดทุกคู่ก็อีกอย่าง บางคนอาจจะกดเสมอหมด ซึ่งบอลระดับนี้เสมอกันน้อยครับ......แต่มันก็ยังโผล่มา....2000 คุกกี๊ อดรวดด้วยคน
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ผมก็เลือกเสมอ เกือบทั้งหมด
    มีอะไรไม่รู้มาดลใจ เลือก ฝรั่งเศส

เลยรอด

และจะเลือกเสมอต่อไป มาลุ้นกัน
  4. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    หายไปหลายคู่ละ คงได้แค่ราวๆหมื่นกว่าๆ

แล้วจะมีนับคะแนนไปทำไม ในเมื่อมันไม่มีรางวัลที่ได้จากการทายถูกเป็นคะแนนๆ เล่นเอาของเก่าที่ทำไว้ตอนบอลโกมาใช้ทั้งดุ้นไม่มีเปลี่ยน
  5. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    อาจจะมีรางวัลลอบใจตอนท้ายมาเซอร์ไพรซ์เล่นๆมั้งพี่.....

จากที่เริ่มทายเมื่อวันจันทร์ ตอนี้ถูกไปแค่สอง......สงสัยได้แค่หมื่นกว่านี่แหละ ดีไม่ดีจะไม่ถึงเอาด้วย....

เห็นแรร์ถุงดำใหม่ละ ขนนกรุ้งกับขนนกแดง ลมยิ่งแรงแถบปังย่ายิ่งกว้าง.....แบบนี้สนามลม 9 มันจะขยายให้ซักกี่เท่านะ....ไม้ใหม่ที่ให้ระดับไม่เกินบีกินใช้ก็เหมือนกัน ขยายแถบปัง 4 เท่า....ตอนกรูเริ่มเล่นไม่เห็นมีโปรโมชั่นยังงี้มั่งเลย...แบบนี้เกรียนบีกินได้มีโฮลกันเป็นแถวแหงๆ....
  6. chakri

EXP:
    470
    0
    16
    คนที่มีหู elf ด้วย นี่ ปังไม่ล้นเหรอ >_<
    อยากได้ฮะ ขอให้มีคนขายอันละไม่เกิน 40 k อันของmax arin kooh ด้วยเถอะ >_<
  7. chakri

EXP:
    470
    0
    16
    เปิดถุงดำไป 50 k ปัง ยังไม่ได้ขนนกเลย T-T
    สงสัยไม่มีบุญเปิดได้แรร์สักอย่าง ตั้งแต่มีถุงดำมา

ว่าแต่ผมเห็นมีคูปอง ส่วนลด 2000 คุกกี้มีเวลาเหลือ 29 วัน นี่มาจากกิจกรรมไหนเหรอครับ ใช้ได้ครั้งเดียว หรือ ใช้ได้เรื่อยๆ นะ ><
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ได้รางวัลจากกิจกรรมอะไรมารึเปล่าครับ.....

ปล. ยังเข้าไปเปิดไม่ได้เลยครับ เกมส์มันเปิดไม่ได้ -*- เอาคุกกี้ไว้ก่อนค่อยว่ากัน
    ปล.2 ยูโรงวดนี้......จนมากมาย มันพลิคโผไปซะหลานต่อหลายคู่ ไอ้คู่ที่ทายถูกก็ดันไม่ได้ทาย นี่แหละหนา....ดวง.....
  9. chakri

EXP:
    470
    0
    16
    ลองใช้คูปองลด 2000 อันนั้นแล้ว ใช้ได้ครั้งเดียว ไม่รู้ว่าได้กิจกรรมอะไร

ตอนนี้รู้สึกเสียดาย ลืมแลกโดนัท = = อด 20000 คุกกี้ ซะแล้วเรา
  10. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เอ ถุงดำเปลี่ยนแรร์แล้วเหรอ แล้วของอันที่แล้วเป็นอะไร จำไม่ได้ ไม่ได้เข้านานจัด = ='
  11. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    อันก่อนรู้สึกจะเป็นมงกุฎ หรือเปล่าครับ
  12. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ^
    ใช่ค่ะ อันก่อนขนนกเป็นมงกุฎ2แบบ เสียดายที่ของชายไม่มีมงกูฎราชา จะหาให้ตาแคซใส่ซะหน่อย =w=

ขอบ่นเรื่องกิจกรรมแจกถุงดำยักษ์
    เล่นฟลิฟแจกถุงดำยักษ์ปังย่า แต่ใช้ไอดีที่เคยสร้างตัวฟลิฟไว้ไม่ได้ ถ้าจะร่วมแต่ไปสร้างฟลิฟไว้
    ก็ต้องสมัครใหม่เล่นไอดีใหม่ เพื่ออะไร? อยากเพิ่มยอดไอดี? จะว่าดึงดูดผู้เล่นใหม่มันจะได้ผลหรอ เพราะ
    เห็นคนที่อยากได้ถุงดำยักษ์ก็มีแต่คนที่เล่นปังอยู่ทั้งนั้น -*-

ปล.มาระบายอารมณ์โดยเฉพาะ ไม่อยากโพสต์บอร์ดเกมส์กลัวจะยาว ขอบคุณค่ะ (เฮ้อ..โล่ง = =)
  13. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    คิดเหมือนกันว่าถุงดำเล่นยากไปหน่อย >_<" ถึงอยากได้แต่ไม่อยากไปหมกมุ่นนั่งเล่นเก็บเลเวลขนาดนั้นเลยแฮะ

ส่วนขนนกดำเนี่ยมันจะเริ่มขยายแถบปังย่าช่วงลม 7-9 ซึ่งจะขยายประมาณ 1.5 เท่าคับ

ปล. คูปองส่วนลดคุกกี้ช่วงนี้มันมีแถมจากกิจกรรมเปิดถุงนะ
  14. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ spoil ด้านบน
    จุดประสงค์น่าจะเป็นให้คนที่เล่นปังย่าแต่ไม่เล่นฟลิฟฟ์ ไปเล่นฟลิฟฟ์เพิ่มมากกว่า ส่วนคนที่เล่นปัจจุบันไม่ใช่เป้าหมายหลักเพราะเล่นอยู่แล้วทั้งปังทั้งฟลิฟฟ์

ขนนกดำ น่าเปิดอย่างแรง
  15. vanilla

vanilla New Member

EXP:
    97
    0
    0
    ^
    ยอมรับว่าเราเลยโคตรเํจ็บใจเลยอะค่ะ เหมือนไม่แคร์คนเล่นเก่าเลยอะ ทั้งๆที่อุตส่าห์ไปเล่นฟลิฟด้วย
    ท่าทางคงกะขายใบคูนเวลเต็มที่เลยนะเนี่ย -*-
  16. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    หลังๆค่ายนี้เริ่มนโยบายขายของหนักข้อขึ้นเรื่อยๆ ผู้เล่นเก่ากับ non-VIP ดูจะไม่มีความสำคัญเอาเลย เพิ่มยอดคนเล่น+ยอดขายของคุกกี้อย่างเดี๋ยว
    เกมส์ที่เล่นจริงๆคงเหลือแต่ปังย่าละ แต่ก็คงไม่เติมเงินแล้วเหมือนกัน

ปล. ว่าแต่...อยากเห็น SS4 เมื่อไหร่จะมาน้อ~~
  17. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่แปลก เพราะถ้าคนเริ่มน้อย ก็มีคนจ่ายเงินน้อยลงไปตามอัตราส่วน ถ้าไม่ทำแบบนี้เกมก็อยู่ไม่ได้ พวก GM ไม่ได้ทำงานให้ฟรีๆนิ ini3ต้องจ่ายเงินให้พวกนั้นเหมือนกัน

วันก่อนเปิดถุงไปไม่ถึง10ใบ ได้ขนรุ้งมา แต่ดันได้ของนูริ จะเอาอารินนนน
  18. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ขนนกสีรุ้งกับขนนกสีแดง ความสามารถเหมือนกันหรือเปล่าน่ะคับ?
  19. namcup

namcup New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เออ อยากทราบว่าจะถามถึงเกมส์ทำไมนี้มันเว็บไฟนอลมิใช่หรือครับทุกคน
  20. namcup

namcup New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เออ อยากถามอีกคำถามทำยังไงให้รูปขึ้นมาอะ!!!!!
  21. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    กรุณาดูชื่อหมวด "Other games"ด้วยครับ.... :p

คุ้นๆว่าเหมือนกันนะครับ.... ;)

Share This Page