FF XII / ของที่ทำดาบ โทนาโซล****ช่วยด้วยค่ะ***

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yaping, 28 ธันวาคม 2007.

1. yaping

yaping New Member

EXP:
    25
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    รกบนด้วยค่ะ Serpent Eye ที่ Drop จาก Basilisks และ Hell - g ate ' s Flame ที่ ตกจาก Cerberus ทำไม ตกยากจังเลย นั่งเก็บมานาน แล้ว เรา ได้มาแค่ 1อันเองค่ะ รบกวนบอกวิธีการที่ทำให้ตกง่ายๆได้มั้ยค่ะ หรือถ้าใคร เคยตามเก็บนานเหมือนเรา รบกวนบอกทีค่ะ เราจะได้ มุมานะเก็บไปเรื่อยๆ >< ขอบคุณค่ะ
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ง่ายๆครับ มีโมโนกราฟหรือยังล่ะครับ ถ้ามีมันก็น่าจะดรอปง่ายขึ้นมากแล้วนะครับ ผมวนไปตีไปครึ่ง ชม. ก็เจอแล้ว
  3. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    มีแล้วค่ะ แต่ว่า - -" เราทั้งตี ทั้งตบ ทำเชน100กว่า ได้ Hell-g ate's flame มาแค่ 1อันเอง ส่วน Serpent eye ก็ ยังไม่ตกเลย >< มัน ตกยากมากๆเลยรึปล่าวค่ะ ??
  4. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    มันก็ไม่ยากเท่าไหร่นะ ลองตีไปเรื่อยๆสิ เดี๋ยวเจอเอง

ปล. โมโนกราฟที่ว่ามีครบแล้วใช่มั๊ยครับ ถ้ามีก็ต้องวัดดวงอีกครั้ง ลุยมันเลย ถ้าโชคดีอาจจะเจอดรอปเร็วขึ้นก็ได้
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ลูกตางูดรอปยากนิดนึง แต่ก็ง่ายกว่าเฟลมของเซอร์บีรัสนะครับ

ปกติลูกตางูจะดรอปเมื่อเราฆ่างูไป 30-50 ตัวแล้ว
    ส่วนเฟลมของเซอร์บีรัสนี่ ปกติผมทำ 200-300 chain มันถึงจะดรอปซักชิ้นนึงน่ะครับ

ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจอะไรครับ กว่าจะหาส่วนผสมได้ครบ คงต้องใช้เวลาวันนึงเต็มๆ แหละครับ
  6. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ู^ แต่ เอ ผมทำไปแค่ 10 กว่าเชนก็ได้แล้วนะครับพี่บอน ไอ เฮลพอทเฟลม เนี่ย

แต่ผมก็ใช้เวลาที่ทำโทลเนโซลก็วันนึงเต็มๆ
  7. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    ^
    ^
    แสดงว่าคุณโชคดีมาก ๆ ค่ะ
    บีจังก็ทำเชนน้องหมา 200 กว่าค่ะ ถึงได้ครบผสมดาบ
    แล้วที่ยาก ๆ ก็มีม้าที่ทุ่งนาเบรอุสค่ะ ไม่ค่อยจะได้เลยค่ะ

คำตอบของคุณเจ้าของกระทู้คืออดทนค่ะ
    เดี๋ยวก็ได้ สู้ ๆ ค่ะ
  8. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ู^ แต่ก็ไม่ได้โชคดีอะไรมากหรอกนะ เพราะขึ้นเรือบินในเกมหลายครั้งแล้ว ไม่เห็นจะได้ไซเทนกราทเลยน่ะ นี่ก็ล่อมา 3 เดือนแล้วยังไม่ได้เลย แล้วความฝัน ไซเทนกราท 99 อันจะมีหวังหรอเนี่ย
  9. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    ...พระเจ้า !! ทำไมยากจัง .... และขอรบกวนอีกเล็กน้อยนะค่ะ หมา ที่ Drop ..Hell-g ate's flame ทำยังไง ถึงจะทำเชนได้เป็นร้อยๆ ละ เราทำได้แค่ครั้งเดียวเอง ที่ได้ 100 กว่า แต่ หลังจากนั้น พอตีๆ ไป มันก็ไม่โผล่มาอีกเลย บางที ทำเชนได้แค่ 40 เอง ถ้าใคร ทราบวิธีที่จะให้มันออกมาเยอะๆเรื่อยๆ บอกทีนะค่ะ และ เราคิดว่า โมโนกราฟ ของเราน่าจะครบแล้วนะ ?? คิดว่านะ

ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม
  10. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    เปลี่ยนแมพบ้างสิครับ วิ่ง 2 แมพ แล้ววิ่งกลับมา ขอแนะนำว่าอย่าตีมอนสเตอร์ตัวอื่นและให้วิ่ง 2 แมพระหว่าง แมพที่เจอเซอบิรัส กับแมพที่สู้บอสราเฟลเซีย โดยจะผ่านแมพที่มีจุดเซฟ แล้วก็อย่าเซฟนะครับ เดี๋ยวต้องเริ่มเชนใหม่หมด
  11. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    แถวๆ นั้นมันจะมี 3 แมพอยู่ติดกันและสามารถวิ่งวนเป็นวงกลมได้ ผมก็วิ่งวนอยู่แค่นั้นแหละครับ เวลาฆ่าก็ฆ่าเจ้าหมาไฟกับหมาสีฟ้า ก็จะได้เชนเหมือนกัน

สมมติมีแมพ A B C ติดกันเป็นวงกลม พอผมวิ่งผ่านแมพ A ไปแล้ว ระหว่างที่ผมกำลังวิ่งอยู่ในแมพ B C มอนสเตอร์ในแมพ A มันก็จะเกิดขึ้นมาทดแทนกันใหม่พอดี ในทางกลับกันจังหวะที่เราเข้าไปในแมพ A มอนสเตอร์ในแมพอื่นมันก็จะค่อยๆ ฟื้นกลับมาเช่นกัน ฉะนั้นก็ขอเชิญวิ่งมาราธอนใน 3 แมพนั้นได้ครับ
  12. yaping

EXP:
    25
    0
    0
    โอเคค่ะ.... วิ่งน่องโป่งแน่ >< .....ขอบคุณค่ะ ที่ช่วยตอบคำถาม (ตอนแรกกะว่าจะถามดาบ 3 อันเลย แต่ ตอนนี้เริ่มคิดแล้ว เล่นอันเดียว ก็ไล่ ตามเก็บของเลเวล จะ99 ซะก่อนมั้ยเนี้ย >< )
  13. yoyoice

yoyoice New Member

EXP:
    9
    0
    0
    แมพที่พูดถึงกัน มันอยู่ที่ไหนหรือครับ ตีตัวอะไรบ้าง แล้วต้องได้ไอเทมอะไรบ้างในการผสมดาบ ยังไม่มีดาบเหมือนกัน
    ขอบคุณครับ

Share This Page