ที่เที่ยวที่จัดงานปีใหม่ครั้งนี้..ไปไหนดี

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย prangnaree, 29 ธันวาคม 2007.

1. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ปีใหม่นี้ไม่ได้ไปเที่ยวตจว. เลยอยากรู้ว่ามีงานที่เที่ยวที่ไหนน่าไปมั้ยคะช่วงสิ้นปี-ปีใหม่ ในกทมเนี่ย
    คราวที่แล้วไปเคานท์ดาวน์เวิลเทรดคนเยอะมากกกกกกก
    อยากประมาณว่าไปเที่ยวไปเดินดูไฟ หรือไปทานอาหารค่ำอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ :aiii:
  2. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ถ้าไฟสวยๆคงไม่พ้น Paragon / Central World

ถ้าคนน้อยมาหน่อยก็ เอ็มโพเลี่ยม กับ ชิดลม
  3. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ^
    ^
    ปีนี้ไฟคงไม่ค่อยสวยเท่าไหร่มั้งคะ? เพราะตอนนี้ Central World ยุบพื้นที่ตกแต่งมาทำลานเบียร์เพิ่มตั้ง 3 ลานแนะ =A="

รู้สึกของตกแต่งก็ใช้ของปีที่แล้วด้วย...ประหยัดงบกันแหละค่ะ เอิ๊กๆ

ขนาดในห้างเองคุมิยังว่าไม่ค่อยจะสวยเท่าไหร่เลยนะ...คงไม่ต้องพูดถึงพาราก้อนเพราะแต่เดิมไม่เคยคิดว่ามันจัดห้างสวยอยู่แล้วล่ะ (มีแต่อะไรไม่รู้ขาวๆ =A="")

แต่ก็ยังเป็นสถานที่ยอดฮิตของคนชาวเมืองอยู่ดีเนอะ...ชุมนุนกันอยู่แถวนั้น รถติดตายชักเลย ^^"

เพราะงั้น เค้าวน์หน้าจอคอมพ์กันมั้ยคะ???
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ก็อยากไปอ่ะนะ ที่ไหนก็ได้ ผมไม่เรื่องมากหรอก แต่กลัวระเบิดแบบปีที่แล้ว ทำผมเซ็งเลย
  5. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ทำใจกับวิกฤตคนเบียดเสียดด้วยครับ แทนที่จะได้ count down สบายๆ สุดท้ายต้องเบียดกันอยู่บนฟุตบาท ถนน อึดอัด เสียงดัง และ ร้อน - -"

เคยไปมาครั้งเดียวเข็ดไปอีกนาน
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ที่ Central World ตอนนี้ผมให้ต้นคริสมาสสวยที่สุดไปก่อนแล้ว

ยังไม่ได้เลอืกสถานที่เลย สุดท้ายอาจจบด้วยนอนเล่นที่บ้าน
  7. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ระวังระเบิดเน้อ
  8. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16
    ในกรุงเทพสวยๆก็คงไม่่พ้นพาราก้อนกับ Central World ละมั้งครับ
    แต่ถ้าจะไปก็คงต้องรอดูก่อนว่าจะมีระเบิดไหม ถ้ามีก็คงหน้าจอคอมเหมือนเดิม
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    [edit] ลบข้อความที่ทำให้ใครบางคนหึงหวงแตะไม่ได้ออก[edit]
    อาจจะไปกิน Hotpot กับพ่อแม่ครับ แล้วถ้า countdown คงทำในโลกไซเบอร์...
  10. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ยังไม่รู้เลยครับ ไม่อยากเป็นฮิคิโคโมริอยู่กับบ้าน แต่คิดไม่ออกว่าจะไปไหน โรบินสันเชียงใหม่ก็คาดว่าคงโดนลานเบียร์ยึดเหมือนงานสงกรานต์
    สรุปคงได้แต่โทรไปหาชาวบ้าน
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    เห็นด้วยกะคุมิโกะจัง.. = w =b เจอกันหน้าคอมเน้อ~

ปล..ถ้าจะไปเคาน์ทดาว...ผมแนะนำใหเปีนหลังคาบ้านตัวเองแล้วไปจุดพลุ หึๆๆ
  12. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    - -" ผิดฝ่ายแล้วมั้ง ผมว่าโอกาสระเบิดจะเพิ่มขึ้นอ่ะเด่ะ :twisted:
    ขอให้เที่ยวอย่างมีความสุขทุกท่านครับ
  13. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    เซ็นทรัลเวิร์ลคนเยอะมาก = =''' ร้อน แต่บรรยากาศดีแอ๊บหนาวได้อยู่

ปล. จะ ไป กับ ใคร ห๊ะ ! ! !

:p
  14. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    บ้านเพื่อนงับ บรรยากาศชิวๆ กันเอง ล้อม วงย่างปิ้ง สนุกสนานเฮฮามากมาย
  15. kandida

kandida New Member

EXP:
    27
    0
    0
    ไม่ไปไหนเลยนอนกะบ้าน แหะๆ
    สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะคะขอให้มีความสุขมากๆค่ะ
  16. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    MSN!!!

มีเพื่อนเป็นสิบ อากาศเย็นสบาย(ห้องแอร์ในบ้าน) ไม่ต้องเบียดเสียดด้วย ไม่ต้องเสียภัยดอันตรายอีกต่างหาก พ่อแม่ไม่บ่นด้วยว่ากลับบ้านดึก ฮ่าๆๆๆ
  17. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมว่านั่งเล่นเอ็ฒดีสุดละ คนน้อย ไม่เบียด อากาศดี ไม่เสี่ยงระเบิด ฮะฮะ
  18. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18

Shuu เชื่ออย่างนั้นจริงๆเหรอครับ......- -"

งั้นคุณก็คงเชื่อเรื่อง ปฏิญญาฟินแลนด์ , ขนเงินหมื่นล้านผ่านสุวรรณภูมิ , ทักกี้จ้างคนทุบพระพรหมด้วยสินะ.......................

[action]ถอนหายใจเฮือกใหญ่......[/action] ตามสบายเถอะครับ.....
    .
    .
    .
    .
    .
    ส่วนเรื่องฉลองปีใหม่นั้น....คาดว่าปีนี้ก็คงตะลอนๆเที่ยวตามบ้านเพื่อนแหละครับ...อยุ่คนเดียวมันเหงาน่ะ... :555:
  19. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

คุณพูดอย่างกับว่า คนไม่เอาทักกี้แล้วจะต้องเห้นด้วยกับตาลิ้ม.. ใช่มั้ยครับ
    [action]ถอนหายใจเฮือกใหญ่[/action]
    ตามสบายเถอะครับ...ผมใจกว้างไม่ถือสาหรอก
    ด้วยความเคารพ

joke แค่นี้คุณคิดเป้นตุเป็นตะ แล้วลากเข้าการเมืองไปได้ :555: =
    ---กลายพันธุ์อีกละ-----
    ผมสงสารเจ้าของกระทู้จริง ที่ผมเป็นต้นเหตุ...ขอโทษทีนะครับ คราวหลังน่าจะระวังมากกว่านี้...
    หวังว่าบอร์ดยังมีความยุติธรรมสำหรับคนที่ไม่สนิทกับสตาฟ หรือ admin บ้างนะครับ :glua: ลองดูก็รู้ว่าใครลากเข้าก่อน
  20. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ถ้าเอาบรรยากาศสวยๆ

ใบหยกสอง ชั้นชมวิวว์ครับ (ราคาสนนที่ 500+)
  21. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ...........เคานท์ฯบนคอม..........ทำบ่อยจนเบื่อแล้วอ่ะค่ะ รู้สึกว่าชีวิตเรามันแห้งแล้งขนาดสิ้นปีแล้วยังนั่งคาคอมอยู่อีก (ไม่ได้ว่าบางท่านนา แต่เราเบื่อน่ะค่ะ เหอๆ)สิ้นปีทั้งทีอยากทำอะไรให้มันอยู่ในความทรงจำบ้างน่ะค่ะ

เวิลเทรดไปมาแล้ว...ไม่ค่อยประทับใจนะลานเบียร์เยอะจริงๆด้วย อยากดูไฟอ่ะ
    ...เดี๋ยวไปนั่งลานเบียร์จริงๆนะเนี่ยถ้าไม่มีไรทำอ่ะ!!!(จะให้ไปกับใครที่ไหนเป็นพิเศษกันล่ะ เหอๆๆๆๆๆ =3= ...)

ปล. อืมม พูดกันเล่นๆก็อย่าถือกันเลยนะคะ^^" ใจเย็นๆเถอะ กระทู้แบบนี้ยังอุตส่าห์...อ่ะนะ
    ปล2. อยากขอร้องสตาฟฟ์อย่าเพิ่งล๊อกอ่ะค่ะ แค่อยากถามเรื่องไปเที่ยวปีใหม่ = =a
  22. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ไปนั่ง ตาม zone avenue ซิครับ :D มีหลายที่เลย อย่างตรงรถไฟฟ้า อารีย์น่ะ บรรยากาศก็โอนะครับ :D ส่วนตรงใจกลางเมืองแบบ สยาม WTC paragon นี่ไม่ไหวแฮะ - -' คนเยอะแน่ๆ
  23. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ่อ ถ้าร้านพี่โชคยังไม่ปิดนี่ จะมีใครไปเคานท์ดาวน์กันไม๊น้อ

ขอเคาท์กับเพื่อนใน MSN ละกันล่ะครับ เพราะดูท่าไปที่อื่นแล้วคนเยอะน่าดู

Share This Page