มีใครเล่น Final Fantasy จบโดยไม่ใช้บทสรุปมั่งครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย hoomupoo, 29 ธันวาคม 2007.

1. muamua

muamua New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมใช้ทุกภาคเลยอะครับ ไม่เว้นแม้แต่ FF7 Dirge of Cerberus
    เคยลองเล่นโดยไม่ใช้บทสรุปแล้ว เล่นต่อไม่ได้เลย งง มาก
    โดยเฉพาะ การหาไอเทม ต่าง ๆ นี้บทสรุปขาดไม่ได้เลย -_-;
  2. cloud

cloud New Member

EXP:
    143
    0
    0
    ผมเคยเล่นจบโดยไม่ใช้บทสรุปมาหลายภาคเหมือนกันครับ เช่น ff1,2,4,5,6,7,10ครับ
    แต่ว่าช่วงที่ผมเล่นจบเป็นช่วงที่ผมยังไม่รู้จักall-finalเลยคิดแล้วเจ็บใจพลาดของไปหลายอย่าง
  3. river01

river01 New Member

EXP:
    46
    0
    0
    ถ้าเล่นจบแบบปกติเล่นรอบแรก ผมไม่เคยใช้บทสรุปอะครับ เพราะส่วนใหญ่บทสรุปมันยังไม่ออก
    แล้วส่วนใหญ่ก็จบแบบมั่วๆ ของไม่ค่อยมี

ช่วงสมัยที่ยังไม่มี Internet
    ภาค 1 ถาม พี่ชายเอาเค้าพอจะจำได้
    เดินแทบตายกว่าจะเจอบอส บอสกลับต่อยไม่กี่ครั้งตาย

ภาค 2 ถาม พี่ชายเอาเค้าพอจะจำได้
    เดินแทบตายยิ่งกว่าภาค1กว่าจะเจอบอส ถึงบอสเอาบลัดซอร์ดฟันมัน จึกๆตาย

ภาค 3 นั่งเล่นเองตอนเด็กๆ เล่นไปเรื่อยๆ เป็นเดือนเลยกว่าจะจบ
    บอสภาคนี้ยังมีให้ความรู้สึกลุ้นนิดๆ ว่าจะเต็มเลือดไม่ทัน เวลาโดนมันยิ่งท่าหมู่

ภาค 4 อันนี้เล่นเองไปเรื่อยๆก็จบครับ
    เล่นแบบลวกๆพอไปถึงบอส โหดมากๆ จนต้องหนีมาเก็บเลเวลก่อน แล้วเวลาสู้จริง
    ต้องปล่อยให้ตัวละครอื่นตายหมด เหลือแต่เซซิล กับ โรซ่า 2 คน เพราะเต็ม HP ไม่ทัน

ภาค 5 เล่นเองบ้างถาม คน อื่นบ้างจนจบ
    ภาคนี้ไปถึงบอสโชคดี ที่เล่นซามุไรมา เลยมีท่าปาเหรียญ บอสเลยไม่ยากเท่าไหร่

ภาค 6 เล่นไปเรื่อยๆครับ แล้วก็จบ
    ภาคนี้บอสก็ไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ เล่นแบบปกติๆมาถึงบอส ก็จบได้ไม่ยากเย็นนัก ไม่ต้องไปเก็บเลเวลเพิ่มซักเท่าไหร่
    แต่ตอนจบรอบแรกนี่ขาดเพื่อนไปหลายคนเลย

ภาค 7 เล่นแบบอดหลับอดนอนกับพี่ จบภาคใน 3 วัน บทสรุปยังไม่ทันออกครับ
    เล่นแบบลวกๆถึงบอสรอบแรก นี่ แค่ร่างแรกก็เกือบตายละ พอเจอร่าง 2 ก็ตายหมู่เลย ต้องหนีออกมาเก็บเลเวล
    แถมอาวุธก็ห่วยๆมาเทเรียดีๆ ก็ไม่มี วินเซนต์ กับ ยัฟฟี่ ก็ไม่ได้ โจมตี เซฟิรอธ ทีละ 1000-3000 กว่าจะชนะมันก็ปาไปเลเวล 70-80

ภาค 8 เล่นไปเรื่อยๆ จนไปตันตอน หาเรือสีขาวของ SEED ตันไป 3 วัน ทำให้ภาคouhกว่าจะจบใช้เวลาเกือบอาทิตย์
    เล่นถึงบอสโดยอาศัย GF หากินมาตลอด เพราะจังชั่นไม่ค่อยเป็น หาเวทมนต์ดีๆไม่ได้ พอเจอ อัลทิมิเซียมันห้ามใช้ GF ก็ เจ๊งเลย
    แถม รู้สึก เล่นถึงบอส จะมี GF แค่ 8 ตัวเอง ขาดไปตรึม

เริ่มเล่นInternet เป็นประจำ มีไปหาข้อมูลในเวปบ้าง
    ภาค 9 อันนี้เล่นๆไปเรื่อยเลยครับ 3-4 วัน จบ บทสรุปยังไม่ออกครับ
    เล่นแบบลวกๆ จนไปถึงบอส แล้วเข้าไปสู้กับ แพ้ แบบค่อนข้างสูสี เลยออกมาเก็บเลเวลอีกนิดหน่อย

ภาค 10 ภาคนี้ก็ไม่มีจุดไหนตันเป็นพิเศษ 3-4 วัน จบ บทสรุปยังไม่ออกครับ
    เจอบอสรอบแรก ก็หมดทางสู้ครับ เลยออกมาเก็บเลเวล คืนนึงเต็มๆ แล้วเข้าไปสู้ใหม่

ภาค 10-2 ภาคนี้เล่นแล้วไม่ค่อยติดลมเท่าไหร่ กว่าจะเคลียก็เล่นไป อาทิตย์กว่าๆ
    เข้าไปสู้บอสจบ ไม่มีอะไรน่าจดจำเป็นพิเศษ

ภาค 12 ภาคนี้ก็เล่นไปเรื่อยๆประมาณ 5 วัน ก็เคลียครับ
    ภาคนี้ไม่ค่อยมีอะไร สู้บอสรอบเดียวชนะแบบงงๆ
  4. selphie

selphie Member

EXP:
    78
    0
    6
    ภาค 8 9 10 ไม่ได้ใช้อ่ะคะ แต่ขาดนู้น นี่ นั่น บานตะไท
    มีแค่ ภาค10 ได้ที่ อสูรลับอนิม่ามาแบบ มั่วๆ คือเก็บของประตูลับ
    ของแต่ละวัดมา ดันครบทุกวัด

ที่เหลือก็พลาดหมดคะ
  5. warkhaha

warkhaha New Member

EXP:
    10
    0
    0
    เล่นจบไม่ยากหรอกครับ ลองผิดลองถูก

หลงยังไงก็ไปต่อได้แหละ

แต่ชอบเปิดบทสรุปเพราะมันต่อเนื่องเนี่ยแหละครับ ไม่เสียเวลาเล่น
  6. mubinnas

mubinnas New Member

EXP:
    22
    0
    0
    ภาค crisis core นี่ล่ะคะ ง่ายมาก ไม่พึงสูตรเลย
    จริงๆแล้วถ้าอ่านออกก็ไม่ต้องซื้อสูตรหรอกค่ะ

Share This Page