มาบอกกัน ภาพยนตร์ตลอดปี2007 เรื่องไหนคือที่สุดของคุณ!!!!

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย soma555, 29 ธันวาคม 2007.

1. dorot

dorot Member

EXP:
    42
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ดูเยอะมากๆเลยเรา ทั้งในโรงและVCD DVD จนผมแทบจำสับกันมั่วแล้ว^ ^!!!!

อันดับแรกแนวสงคราม ที่ต้องยกนิ้วให้ของผมคือ ท่าด้า~

1. 300!!!! ด้วยพลัง พลัง พลัง และเสรีภาพ!!!! เรื่องไม่มีอะไรมาก แต่เพียงคอนเซปเท่านี้เขาก็กลั่นมันออกมาสุดยอด สุดยอดของพลัง!!!สุดยอดของกล้ามเนื้อ!!! (ถูกถีบ)

ปกติหนังสงคราม มีน้อยมากๆนะที่ผมถูกใจ คือแนวสงครามอ่ะชอบ แต่ถ้าให้ชอบเป็นพิเศษ มันต้องมีกึ๋นด้วย ไม่ใช่อยู่ดีๆวิ่งเฮโลฟันๆๆๆๆ ไร้วรยุทธ์ใดๆ โอเครู้ว่าสงครามที่ไหนคนมันจะมาแสดงวรยุทธ์ให้เห็นกันเกลื่อน แต่แนวความคิดของผม แม้จะผิดความจริงไปบ้าง แต่การโชว์เทพไล่ฟันด่ะพร้อมลีลามากมายมันสุดยอดมากกว่า(อย่างเดอะลอร์ดที่ฉากเอล์ฟตวัดดาบ+ยิงธนู ผมเคารพกึ๋นเขาเลยจริงๆ) ดังนั้น การโชว์ลีลาในสงครามจึงเป็นที่ถูกใจต่อผมมากกว่า

2. สงครามวังทอง ขอนับมาในแนวสงครามด้วย แม้จะติดดราม่า หักเหลี่ยม เฉือนคม พ่อฆ่าแม่ ลูกแค้นฆ่าพ่อ ลูกอีกคนไม่ยอมฆ่าลูกอีกคน โอ้ยสับสน เอาเป็นว่า กลยุทธ์และวรยุทธ์ในหนังเรื่องนี้ก็มีหมด ผมชอบนะ ฉากสุดท้ายที่ตายกันเกลื่อนก็เจ๋งดี ที่สำคัญ ป๋า โจเล่นด้วยหุๆ

ส่วนพระนเรศวรภาคสอง น่าจะปีนี้ล่ะมั้งครับ(แต่ถึงไม่ใช่ตรูก็จะพูด) เป็นหนังสงครามที่ผมผิดหวังพอสมควร เอาจริงๆผิดหวังมากๆ- -" ทั้งบท(ซึ่งไม่ขอพูดเพราะขี้เกียจ) ทั้งฉากสงคราม ฉากสงครามโอเคครับ อลังมากๆ แต่ไม่มีกึ๋นเลยอ่ะ แอบดีใจว่ามีแสดงวรยุทธ์กันต้นเรื่อง แต่มาหลังๆ ฟันกันด่ะเฉยๆเลย เพลงดาบไทยอะไรไม่มีให้เห็นสักนิดTvT หม่อมชาตรีก๋า ลองไปดูหนังสงครามไทยเก่าๆที่สู้กันมันส์กว่านี้หน่อยได้ไหมก๊ะ เอาละครไทยก็ได้ อย่างสายโลหิตงี้ ฉากขุนไกรโชว์เพลงดาบไล่ฟันพม่าแค่นั้นไม่ต้องมีอะไรอลังมากก็โดนใจคนดูเยอะแล้ว

สาขาต่อมา สาขาอนิเมชั่น~

อันดับ 1. ราทาโทเอ้~ ไอ้หนูมหัศจรรย์ทำกับข้าว(โหตั้งชื่อไทยซะเสียเลยตรู- -") โดนมากๆ เรนเดอร์แสงสีสวย เยี่ยม ดีไซน์คาร์แต่ล่ะตัวก็โดนใจ เนื้อเรื่องก็เจ๋งเพราะมีไคลแมกส์ถึงสองจุด งาน พิกซ่าของดีอีกเรื่องแล้ว

อันดับ 2. เบโอวูลฟ์ ต้องยอมรับว่ากล้า กล้าทำออกมาโดยไม่มีคนแสดง ซึ่งผมก็ว่าดีนะ บทหนังก็ดีด้วย ถ้าตัดอคติเรื่องคนแสดงออกไปผมว่าสนุดสุดยอดใช้ได้เลย

ส่วนพระพุทธเจ้า ขอโทษคร้าบบบบ ผมไม่ได้ไปดูน้าTvT

นอกนั้นไม่แยกสาขา รวมด่ะ

1. Tranformer - ไม่มีคำบรรยาย อ้อ ฉากบู๊งงๆไปนิด เนื้อเรื่องอ่อนไปหน่อย แต่บทดีจริงๆ

2. Star dust - มีครบอารมณ์จริงๆหนังเรื่องนี้ และเป็นหนังที่ทำให้ผมหลงรักนางเอกได้~(ทำไมหลังๆคอมเมนต์สั้นๆลงวะ- -")

3. สไปดี้ทรี~ - ชอบมากตอนจบ แม้มีหลายคนที่บ่น แต่ผมขอยกนิ้วให้เลย

4.ไอแอมเลเจนท์ - ป๋าวิลเล่น รักหมา เนื้อเรื่องโดน แต่อลังน้อยกว่าบนๆ

หนังผิดหวังประจำปี

1. พระนเรศวร (สรุปมันปีนี้รึเปล่า?)

2. แฮรรี่ 5

3. โกลเด้น คอมพาส

4. เห็นบนๆมีไพเรทด้วย ไม่รู้ว่าปีนี้ไหม แต่ถ้าปีนี้ก็ติดลิสต์ด้วย โอเค ดูพอสนุก แต่งงมากกว่าครับ- -"

5. บอล ออฟ ฟูรี่ - คือยอมรับว่ารู้ว่ามันเป็นหนังตลก แต่ผมนึกว่ามันจะเป็นตลกมีสาระมากกว่านี้ ก็เลยผิดหวังหน่อยๆ

ไม่มีหนังไทยเลยO[]O!!!!!!!!!ถ้าที่ชอบก็ ตั๊ดสู้ฟุ๊ตได้ไหมครับ ปีนี้รึเปล่า เพราะเป็นหนังไทยเรื่องเดียวที่เกินคาดและชอบมากที่สุดของผมแล้วล่ะนะ

ป.ล. รักแห่งสยามยังไม่ได้ดูก่ะ พี่สาวผมไม่ยอมไปดูด้วย เดี๋ยวคงรอแผ่น
  2. bomb1021

bomb1021 New Member

EXP:
    11
    0
    0
    ปี 2007 นี่หนังน่าดูเยอะมากครับผมชอบอยู่ 2 เรื่อง

Transformer และ Die Hard 4 ครับ
  3. jamejaeja

jamejaeja แม่มดคำสาปมรณะ

EXP:
    119
    0
    16
    อิฉันยกมือให้กับ คู่แรด คร้า แรดได้ใจจริงๆเจ๊หม่ำ
  4. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    Transformer ครับ ประทับในหลายๆเรื่องเลย
  5. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    1. Stardust ครับ ตัวละครทำได้มีเสน่ห์ทุกตัว ตอนแรกนึกว่าจะมาแนวเดิม ๆ แต่แหวกแนวซะงั้น
    2. Transformer
    3. spiderman 3
    หนังไทยผมให้
    1. แฝด ครับเพราะมันอิงเยอะดี
    2. ศพ ครับ
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    สำหรับผม ยกให้ Pirate 3 เลยครับ
    อีกใจก็อยากยกให้ Resident 3 อยู่หรอกนะ แต่ว่า ภาคนี้มันห่วยกว่า 2 ภาคที่ผ่านมายังไงไม่รู้ แถมยังไม่รู้ว่าอีกกี่ภาคถึงจะจบ (แต่พอจบภาค 3 แล้วไม่ค่อยน่าติดตามเลยอะ ไม่เหมือนตอนดูภาค 1 เสร็จใหม่ๆ)
  7. NeoZoJusuS

NeoZoJusuS New Member

EXP:
    18
    0
    0
    I am Legend ก้อดีคัฟ แต่ผมชอบ คริตจ๋า มากกว่า เหอๆ

วิบัติอีกแล้ว by ปองๆแอบแบ๊ว
  8. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    ยกให้ รักแห่งสยามค่ะ เนื้อเรื่องดีมาก ดูแล้วแทบร้องไห้ ที่สำคัญ มารีโอ้หล่อมากมาย ฮ่าๆ >O<~

กับช็อคโกแลตค่ะ ฉากแอคชั่นมันส์มาก ดีกว่า ต้มยำกุ้งกับองค์บาคอีกค่ะ เนื้อเรื่องก็ดีกว่าเยอะเลย = =''

ส่วนหนังฝรั่งไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ ได้ดูแต่แฮร์รี่ =O=~
  9. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    พระนเรศวรภาคแรก ไม่ต้องมีคำบรรยาย

พระนเรศวรภาคสอง (ดูวันแรกรอบสุดท้าย คนยังเต็มโรง ได้นั่งแถวเกือบหน้าสุด เมื่อคอโคตร -*- ตอนจบคนดูปรบมือให้ทั้งโรงครับท่าน)

ทรานฟอร์เมอร์ก็สนุกใช้ได้ แต่ไม่ถึงกับให้ดูหลายรอบ

Pirates of the Caribian 3 สนุกดีแต่ภาคนี้เวอร์ไปหน่อย
  10. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    สำหรับผม
    1. 300 ไม่ต้องบรรยายมาก พูดได้คำเดียวว่า สุดยอด
    2. พระนเรศวร ภาค 2 ทำได้ดีมากๆ
    3. warlord สุดยอด โดยเฉพาะ เจท ลี
  11. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    บอกไม่ถูก

รู้สึกเหมือนจะไม่ถูกใจเลยซักเรื่อง

แถมไม่มีเวลาดูด้วย
  12. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    หนังไทย
    -บอดี้ศพ 19 เป็นหนังผีที่สุดยอดที่สุดเท่าที่ได้ดูมาเลย เพลงเพราะและหลอนมากๆ หนังเรื่องนี้มันหักมุมเกินจะคาดเดาจริงๆกลัวก็กลัวอยากดูก็อยากดูก็อยากดูกลัวก็กลัว
    -เมล์นรกฯ หนังตลกที่มีพี่โน๊ต อุดมเล่น แต่หยาบคายเยอะไปหน่อย
    ฯลฯ
    หนังเทศ
    -คืนมหัสจรรย์พิพิธภัณฑ์มันทะลุโลก ชอบมากๆเลยโดยเฉพาะไดโนเสาร์น่ารักมากๆเชื่องเหมือนหมาแล้วก็ชอบเพลง ฉาก คนที่เล่นเป็นหุ่นทำท่านิ่งได้เนียนมากๆ
    -Ratatouille หนังการ์ตูนเรื่องนี้มันสอนอะไรเราหลายอย่าง อยากให้ทุกคนดูการ์ตูนเรื่องนี้มากๆมันไม่ใช่การ์ตูนสำหรับเด็กอย่างเดียวมันสำหรับคนทุกๆคนลองดูสิสำหรับคนที่ไม่เคยดูแล้วจะไม่ผิดหวัง
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ปีที่แล้วงั้นเหรอ...อ่า..ผมว่าเรื่อง Ratatouille ก็ดีนะครับ
    แล้วก็เรื่องแฝด pirate 3
    อันที่จริงดูหลายเรื่องนะครับแต่จำไม่ได้เยอะเลย

Share This Page