Final Fantasy ภาคไหนที่คิดว่าเนื้อเรื่องดีที่สุดครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย hoomupoo, 1 มกราคม 2008.

?

FF ภาคใดเนื้อเรื่องโดนใจที่สุด?

1. Final Fantasy XII

1 vote(s)
    0.5%
  2. Final Fantasy XI

0 vote(s)
    0.0%
  3. Final Fantasy X

2 vote(s)
    0.9%
  4. Final Fantasy IX

4 vote(s)
    1.8%
  5. Final Fantasy VIII

4 vote(s)
    1.8%
  6. Final Fantasy VII

16 vote(s)
    7.4%
  7. Final Fantasy VI

74 vote(s)
    34.1%
  8. Final Fantasy V

22 vote(s)
    10.1%
  9. Final Fantasy IV

45 vote(s)
    20.7%
  10. Final Fantasy III

35 vote(s)
    16.1%
  11. Final Fantasy II

4 vote(s)
    1.8%
  12. Final Fantasy I

10 vote(s)
    4.6%
  1. Clio

Clio New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ภาค 7 นี่แหละสนุกสุดๆ แต่อยากลองดูภาค 13 บ้างอ่ะเสียดายไม่มีโหวตภาค 13
  2. Eindeloze

Eindeloze New Member

EXP:
    40
    0
    0
    กดจิ้มภาค 8 ไปครับ ...

เหตุผลที่ชอบ ... เอ่อ ยาวครับ

ขี้เกียจสาธยายลงในนี้

เอาเป็นว่าเป็นภาคที่ผมประทับใจมากที่สุดเลยล่ะ
  3. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    แน่นอนว่าต้องภาค7ครับ

เพราะชอบทรงผมคลาวด์
  4. tashigilee

tashigilee The Magical Earth Bender

EXP:
    163
    0
    16
    ผมชอบภาค 9 มากที่สุดแต่
    ผมเลือกโหวตให้ภาค 6 เพราะว่า
    เนื้อเรื่องอยู่ระหว่างความทันสมัย
    กับความคลาสสิคแบบเดิมๆ อีกอย่าง
  5. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    ภาค 8 อยู่แล้วครับ มันเป็น...ความประทับใจครั้งแรก ถ้าให้โหวตมากกว่า 1 ภาคผมจะจิ้มให้ภาค 7 อีก
  6. nuttohunter

nuttohunter New Member

EXP:
    53
    0
    0
    โหวตภาค10 เหตุผล เพราะกำลังเล่นอยู่ :555: จบหยั่งกับหนังเกาหลี พระ นาง พรากจากกัน
    งงเนื้อเรื่อง ไม่เข้าใจ แต่เก่งอังกฤษก็นี่เลย

<!-- m -->http://finalfantasy.wikia.com/wiki/Final_Fantasy_X<!-- m -->

ภาค 6 7 8 9 ก็เคยเล่น ความจริงเนื้อเรื่องก็ดีทุกภาคนะ

ภาค6 เนื้อเรื่องคลาสสิกดี กบฎต่อต้านจักวรรดิแต่ตัวละครพี่ท่านปาเข้าไป 16 คน ครองตำแหน่งตัวละครเยอะที่สุดไปเลย
    (ตลกเสียงหัวเราะเคฟก้าดี ตอนนั้นเล่นยังอยู่ประถมอยู่เลยมั้ง)

ภาค7 ได้เล่นหลังจากเล่นภาค 6 8 9มาเลยรู้สึกจั๊กจี้ที่เมเทโอเป็นมหาเวทย์ไปซะงั้น (Ultimaน่าจะเข้าท่ากว่า)
    เป็นภาคเดียวหรือเปล่า ที่ตัวละครหลักต้องมาตาย (ไม่นับชาโดว์ FF6 นะ อันนั้นมันตายไม่ตายเลือกได้)

ภาค8 เล่นครั้งแรกบอกได้คำเดียว น้ำเน่า.... เปิดตัวมา ก็ I'll be here... , I promise... ว่าไปนั่น แต่ก็ชอบนะ นักเรียน(หรือนักเลง)ตีกันเนี่ย
    รู้สึกเป็นภาคที่ฉากจบจะยาวนานที่สุด(ในความคิดผมนะ) เพราะมันตัดเข้า CG ตลอดตอนเพลง Eyes on me ขึ้นเลยรู้สึกว่าคุ้มค่าที่เล่นจบ

ภาค9 เล่นครั้งแรก ฮากลิ้ง พระเอกมีหาง!! ชอบที่เนื้อเรื่องแฟนตาซีดี มีมุขตลกมากมาย เล่นแล้วไม่เครียดสุดละ (ตอนซิดหยิบกุญแจนี่อย่างฮา)
    Eiko นี่อายุน้อยสุดในบรรดาตัวละครFFไหมเนี่ย
  7. Jobbeins

Jobbeins New Member

EXP:
    19
    0
    0
    โหวตให้ ภาค 9 ครับ เหตุผล คือ..

เป็นภาคแรกที่ผมเล่นด้วย แถม แฟนตาซี มาก เห็นครั้งแรกจากเพื่อนๆ ทำให้รู้สึกอยากเล่นมากๆครับ
    อีกทั้งข้อคิด ปรัชญา ในเกม ผมว่าไม่เลวเลยทีเดียว แล้วก็ชอบมุข ที่แทรกตลอดเรื่องครับ ไม่แป๊ก :p
    แล้วก็อีกจุดที่ชอบ เนื้อเรื่อง happy ending ดีครับ ชอบๆๆ ^^
  8. Cantona

Cantona New Member

EXP:
    7
    0
    0
    จิ้มให้ภาค 5 ครับ 555 คนแก่ ชอบแบบภาคเก่าๆ

สุดยอด ชอบระบบการเปลี่ยนอาชีพด้วย
  9. Nero

Nero New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ภาค 7 เท่านั้น เหตุผล ชอบ Cloud Yuffie Tifa = =
  10. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ชอบเนื้อเรื่อง ภาค 9 นะ เทพนิยาย ยังไง ชอบกล

แต่ชอบ ตัวละคร ภาค 8 >w<
  11. Fhasaiiz

Fhasaiiz New Member

EXP:
    2
    0
    0
    รีนัว กะ สควอล น่ารัก ที่สุดดดดดด

^^

โหวตให้ไปเลย
  12. amankizs

amankizs New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ผม ชอบ ภาค สี่ อ่ะ คับ

แบบ ว่า เนื้อ เรื่อง มัน ตรง กะชีวิต จริง

โดน เพื่อน สนิท หักหลังกันได้ลงคอ (แฮค ID เกม)
  13. amankizs

amankizs New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ส่วน Battle Command ชอบ ของ FF V อ่า

เพราะ Ability เยอะ มาก มาย ( แต่ ใช้ ประมาน 6 ท่า )
  14. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    2 จิต 2 ใจค่ะ
    ลังเลว่าจะโหวตให้ภาค 8 หรือ 9 ดี

แต่ก็กดโหวตให้ 9 ค่ะ
    เหตุผลง่ายๆเลย เป็นภาคแรกที่เล่นจบ และประทับใจตอนจบมากค่ะ ... พระเอกรั่วได้ใจ =[]=b!!

ส่วนภาค 8 นั้นก็ชอบและประทับใจมากเหมือนกันค่ะ
    รู้สึกว่าได้ Quote หลายๆประโยคจากภาคนี้เลยล่ะ ถือว่าสำนวนการพูดในภาคนี้มันทำให้รู้สึกตามตัวละครได้ดีมากเลยค่ะ
  15. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ภาคเจ็ดจ้า เป็นภาคทีมีความลับเยอะดี (จนเอามาหากินได้หลายรอบ)
  16. FinalCloud

FinalCloud New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ผมชอบภาค 7 เนื้อเรื่องมันแนวสูญเสียเพื่อนและคนรัก
    แอริธกับคลาวเสียแซค คลาวเสียแอริธ และวินเซนท์สูญเสียลูเครเซีย
  17. Zegi

Zegi New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ภาค 10 ผมชอบมากสุดครับ

แต่ งงกะ บอร์ดสเฟียร์ อะไรเนี่ยแหละ

เล่นไม่เป็น เลยมาเล่นพวก GBA แทน

(ที่ชอบภาค 10 เพราะไปดูพี่นั่งเล่น ทั้งวันทั้งคืน ดูอย่างเดียว)

[action]ฮา[/action]
  18. metanon

metanon New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ชอบ FF IX หง่ะ เนื่อเรื่องตื่นเต้นดีมันส์สุดๆ

ฉากจบก้อนะซึ้งนิสๆ
  19. CynthiA

CynthiA New Member

EXP:
    11
    0
    0
    อ่า...~~~

ต้องภาคX เพราะมันเป็นภาคแรกที่เราเล่น
    เนื้อเรื่องโดนใจตอนที่ยูน่าสอนให้ทีดัสยิ้ม ไม่ว่าเกิดอะไรขึ้น
    แล้วก็ฉากสุดท้ายที่ยูน่าวิ่งเข้ามากอดทีดัสแต่ดันทะลุผ่านตัวทีดัสไป
    ซึ้งได้โล่จริงๆค่ะ พี่น้อง

แล้วก็ภาคVII เราไม่เคยเล่น แต่เคยดูภาคอนีเมชั่น
    ชอบพี่คล้าวตรงที่คิดว่าตัวเองไม่เข้มแข็งพอที่จะปกป้องคนอื่น
    ให้ความรู้สึกเหมือนกำลังดูหนังเกาหลีอย่างไงอย่างงั้น
    แต่ท้ายที่สุดพระเอกก็ยังคงความเป็นพระเอก
    ด้วยการจัดการกับเซฟี่ แล้วมาครองรักกับทีฟ่า (?)
    ชอบตอนที่เซฟี่บอกว่า
    "ฉันจะไม่ยอมเป็นแค่ความทรงจำ"
    ยิ่งดูยิ่งคิด . . .
    ถ้ามีภาคต่อไป คาดว่าเซฟี่คงกลับมาต่อสู้กับทีฟ่าแล้วช่วงชิงอุเกะของตัวเองกลับไปอย่างแน่นอนพะย่ะค่ะ
  20. crosslinx

crosslinx Member

EXP:
    46
    0
    6
    ภาค 12 อาเซ่ คร้าบ
    เซ้กซี่มากมาย

ภาค 10 ผมรักยูน่าครับ

ภาค 8 ภาคแรกที่เล่นครับ

เหตุผล น้ำเน่า โครต
  21. berserk

berserk New Member

EXP:
    85
    0
    0
    อืมผมชอบคือFF X น่ะครับเพราะเล่นffด้วยตัวเองแล้วไม่ใส่action reprayนี้หล่ะกว่าจะผ่านได้เล่นทำเราไม่ได้นอน3วันเลยแต่ก็คุ้มที่เล่นนะชอบทั้งหมดเลยในFF X
    และที่ผมชอบก็ฉากตอนกอดกันในน้ำกับฉากตอนจบที่ยูน่าจะไปกอดทีดัสแล้วผ่านตัวทีดัสไปทำเอาน้ำตาแทบไหลเลย(เพื่อนที่นั่งดูผมเล่นข้างๆผม3คนเขาร้องไห้ไปแล้วอินสุดๆและรุ่นพี่ที่นั่งดูผมเล่นอีก3คนก็ตะโกนว่า....โอ้วแม่เจ้า!!!สุดยอดเลย!!!เฮ้ยไปซื้อFFX-2มาเร็วววววว!!!!อยากรู้ว่าต่อจากนี้เป็นไงอ่ะ :waaa: )
    ผมชอบAuronนะเพราะดูเป็นผู้ใหญ่ที่พึ่งพาได้อ่ะ(แต่ตอนที่Auronหนุ่มๆอยู่หน้าไม่เห็นเหมือนกับตอนที่อายุ35เลยอ่ะ)
    รู้ป่ะว่าหน้าของAuronน่ะเข้าเอามาจากใครอิอิ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    แง่เนื้อเรื่องอย่างเดียวผมว่าคงเป็น FF9 ครับ มันเกี่ยวกับชีวิตและความตาย ควาาหมายการมีชีวิตอยุ่น่ะ ครับ แบบที่ cdaz บอก
  23. namipanisa

namipanisa New Member

EXP:
    51
    0
    0
    Final Fantasy VII สิค้า สุดยอดที่สุดเเล้วว อุเคะมากที่สุดดเล้ยย
    น่าจะเลือกได้หลายอันน้า... อยากโหวต ไฟนอล 9 เหมื่อนกันอ่า
  24. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    กระทู้คงกระพัน ........

หลังจากได้เล่น FF7CC แล้ว ..... ก็เลือก FF7 ไปโดยไม่ลังเล ........ ชิสเน่น่าร๊ากกกก XD

อ๊ะ ไม่ใช่ละ ...... 555+

รู้สึกเนื้อเรื่องมันดูสับสนดี สรุปว่าคล้าวไม่ใช่แช็ก แต่ดันไปมีความทรงจำเป็นของแซ็ก
    (ซะงั้น แล้วไมไม่จำเรื่อง Aerith ได้ฟระ! ...... เหอๆ หรือมันจำได้เฉพาะเรื่องที่อยู่กะ Zack หว่า)
    สับสนดี ......

ปล. หลังจากเล่น CC ไปซักพักก็รู้ว่า ทำไมร่มถึงเป็นอาวุธสุดยอดของ Aerith !!! (เหรอ ??)
  25. joydrop

joydrop New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ??????? ไม่เก็ต

Share This Page