[FFX]Luck Sphere สุดโหด & เบื่อ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wow, 1 มกราคม 2008.

1. wow

wow Member

EXP:
    161
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ถ้าเกิดว่าผมจะไม่เอาค่า Luck นี่ให้ถึง 255

แล้วทุกคนคิดว่าจะให้ค่านี้มีสักประมาณเท่าไรดีครับ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    100 พอครับ.....แค่นั้นก็ใช้ได้แล้ว
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    กรณีไม่อยากเอาถึง255 ผมทำสเตตัสอื่นจนพอใจแล้วมันเหลือกี่ช่องผมก็ลงเท่านั้นแหละครับ ได้ราวๆ140-150
  4. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ขอบคุณมากๆครับ

ตอนแรกผมนึกว่าต้องประมาณ 150+ ซะอีกแหน่ะ >๐<
  5. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    อันที่จริงมียิ่งเยอะยิ่งดีล่ะครับ แต่ด้วยวิธีการเอาที่ค่อนข้างน่าเบื่อ จริงๆเก็บแบบพอเพียงก็พอ อย่างน้อยก็ควรเกิน100
  6. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    ตอนผมสอย Penance Luck อยู่ที่ 120 ครับ - -"

มันก็น่าเบื่อจริงๆแหละกับการเก็บ status ภาคนี้
  7. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมเก็บจนเต็ม 255 ครับ เพราะว่า ไม่มีอะไรทำนั่นเอง และอยากจะดื่มด่ำกับบรยากาศของ FF X ให้มากที่สุดก่อนจะเขวี้ยงขึ้นหิ้งขอรับ :)

Edit: แก้ "ปิ้ง" เป็น "หิ้ง" - -*
  8. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    ความอดทนสูงมากๆเลยครับ ผมมีแพลนว่าจบภาค X แบบสมบูรณ์แล้วก็จะเก็บขึ้นหิ้งเหมือนกันครับ
  9. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อะ ผมก็เก็บครับถึง 255 เลย
    (เซฟนี้เก็บรักษาไว้สุดชีวิตมากๆ ครับ copy ใส่ mem.card อื่นๆ อีก 3 อัน (เวอร์จังนะ - -")
    ของ FFVIII ก็ทำครับ (ทำเพราะสถานการณ์ตอนนั้นไม่มีอะไรทำ = =")

พูดถึงความโหดในการเก็บ Stat. . .
    FFVIII ก็น่าเบื่อนะครับ จนผมไม่ทราบว่าอะไรจะน่าเบื่อมากกว่ากัน
    การทำ Spd Up : 100 Cactus Thorns --> 1 Hundred Needle
    1 Hundred Needle --> 1 Speed Up
    การทำ Luk Up : 100 Curse Spikes --> 1 Dark Matter
    1 Dark Matter --> 1 Luk Up
    ทำวนไปวนมาหลายร้อยอันครับ = ="
    [action]นึกถึงช่วงเวลานั้นแล้ว. . .[/action]
  10. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ค่า Str Def ของผมยังไม่ถึง 100 เลยครับ หุหุ Luck ไม่ต้องพูดถึง

กว่าจะได้เเต่ละอัน (เเล้วเมื่อไหร่จะไปฟาดกับ Dark Aeons ทั้งหลายได้ล่ะครับเนี่ย)
  11. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    เอาใจช่วยครับ สู้ๆ^^

เอาจริงๆแล้ว มีตัวละครสัก 3 ตัวที่เดินกระดานจนทั่วหมดแล้ว แล้วมาเก็บของพวกมาล้างกระดานนี่ สามารถเก็บได้สบายมากครับ

ช่วงแรกๆนี่จะเร็วมากครับ แต่จะมาเริ่มยากตรงที่ Magic Sphere กับ Luck นี่ล่ะครับ หึหึ~
  12. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ค่อยๆเดินให้ทั่ว Sphere Board ก่อนครับ สัก 3 คนอย่างที่ wow บอก แล้วก็หาทำเลดีๆ พาทุกคนไปรวมตัวกัน แล้วให้ใครเดิน Clear แล้วก็ Activated หลุมใหม่ คนอื่นๆก็เดินตามกันมาเรื่อยๆ จะทำให้ไม่สับสนครับ
    ค่า Luck นี่ คิดว่าไม่ต้องเต็ม 255 ก็น่าจะได้ครับ เอาแค่ 100 up ก็น่าจะเพียงพอ (255 คงหัวหงอกก่อนแน่เลย) เอาที่เหลือไปลง HP ก็ดีครับ
    อาศัยอึดครับ Luck Sphere ถ้าอยากได้ 255 เต็ม

ตอนนี้ก็อยู่ในระหว่างตามหา Qactuar ที่ทุ่งสายฟ้า กัีบ Tonberry ที่ถ้ำโยจิมโบอยู่ ( 2 ตัวนี้หายากจริงๆเลย T^T ) ใครมีช่วยเอามาส่งผมหน่อย

[action]สาวกไฟนอล 10 คุยกันหลังไมค์ได้จ้า[/action]
  13. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    ตอนผมเล่นเก็บ Luck Sphere ไปครบ ถ้าคำนวณแล้ว จะได้ 255 ทุกคน แต่ Fortune Sphere นี่สิ ต้องเก็บมากกว่า Fortune Sphere เพราะต้องใส่ทุกคน T T
  14. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6

ขอคารวะท่านเลยจริงๆ
  15. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    พึ่งเห็นเหมือนกัน สำหรับ FF8 การปั๊ม stat นี่ถือว่าโหดสุดแล้วของทุกภาค แต่อุตส่าห์ลงทุนทำนี้ผมก็ขอคารวะอีกคนจริงๆ
  16. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมกลับว่า FFVIII เป็นภาคที่ปั้มสเตตัสให้ถึง 255 ได้ง่ายสุดเลยแฮะ เทียบกับเวลาที่ใช้แล้วน้อยกว่าภาค10เยอะมากๆ

Share This Page