ประกาศจากสำนักราชวัง สมเด็จพระเจ้าพี่นางฯสิ้นพระชนม์แล้วครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย zieghart, 2 มกราคม 2008.

1. train

train Member

EXP:
    498
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ตั้งแต่ได้ข่าวการประชวรช่วงหลังๆของท่านมาก็พอจะเดาได้เลาๆแล้วว่าท่านจะเป็นเช่นนี้ แต่ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้...ร่วมถวายความอาลัยเช่นกันครับ.......
  2. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ขอถวายความอาลัยแด่ท่านครับ
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ร่วมถวายความอาลัยแด่ท่านครับ
    ความจริงหลังจากทราบข่าวประชวร ก็คิดว่าคงต้องเป็นแบบนี้แน่ๆ แต่ไม่คาดคิดว่าจะเร็วขนาดนี้จริงๆ
  4. reina

reina New Member

EXP:
    29
    0
    1
    ขอร่วมถวายความอาลัยแด่ท่านครับ
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจมากครับ ขอร่วมถวายความอาลัยและรำลึกถึงครับ
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ฟังจากประกาศของสำนักพระราชวังแล้ว พอจะคาดไว้อยู่เหมือนกันว่าคงจะเป็นเร็วๆนี้

ขอพระองค์เสด็จสู่สวรรคาลัยครับ
  7. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ก็พอจะคาดไว้บางแล้วล่ะค่ะ แต่ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ ช็อกไปพักนึงเลยนะคะ

ขอร่วมถวายความอาลัย ขอให้พระองค์เสด็จสู่สวรรค์คาลัยค่ะ
  8. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38
    ขอร่วมถวายความอาลัยครับ

ขอให้ดวงวิญญาณของท่านพักผ่อนอย่างสงบ บนสวรรค์นะครับ
  9. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ขอร่วมถวายความอาลัยเช่นกันครับ
    ได้ข่าวมาตั้งแต่วันปีใหม่ แต่ไม่นึกว่า จะเร็วขนาดนี้
  10. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    0
    0
    โดยเสด็จชนนีที่สิงขร
    เสด็จเยือนราษฎรกลางป่าเขา
    ที่ใดทุกข์จากหนักก็เหลือเบา
    ได้ร่มเงาพระคลายทุกข์สุขกมล

"หมอเสื้อเทากระเป๋าเขียว"สืบประสาน
    ปณิธานสมเด็จย่าทุกแห่งหน
    แพทย์อาสาฯเยียวยาทุกตำบล
    ยังผองชนคืนชีวิตทุกทิศไทย

พระคืนสู่สรวงสวรรค์ครรไลแล้ว
    ดั่งดวงแก้วประชาราษฎร์ปลาสน์สลาย
    พระสถิตทุกดวงใจไม่เสื่อมคลาย
    ร่วมถวายคารวะพระพี่นางฯ
  11. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อืม ไม่รู้จะว่าไง

เข้ามาร่วมถวายความอาลัย...
  12. poupee

poupee New Member

EXP:
    137
    0
    0
    ขอร่วมถวายความอาลัยแด่สมเด็จพระพี่นางฯ T^T
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ติดตามข่าวตามหนังสือพิมพ์เห็นทรงอาการทรุดลงทุกวัน เมื่อเช้าเปิดทีวีถึงได้รู้ข่าว

ขอพระองค์เสด็จสู่สวรรคาลัยครับ
  14. Mirayne

Mirayne New Member

EXP:
    3
    0
    0
    รู้เรื่องเมื่อเช้าตอนนั่งรถจะไปโรงเรียน
    เห็นมีเหมือนสารคดีมาแทนรายการที่ฟังพอจบนี่.....ใจหายวูบ....ช็อกเลยค่ะ

ขอร่วมถวายความอาลัย
  15. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    ขอร่วมถวายความอาลัย

เพิ่งรู้ข่าวเมื่อตอนเที่ยง เพราะเพิ่งตื่น ก็ตกใจ
  16. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ร่วมถวายความอาลัยด้วยครับ....

เพิ่งรู้เช้าวันนี้ที่โรงเรียน

ว่าแต่ใครมีเพลงที่แต่งให้พระองค์ท่านไหมครับ
    ที่รู้สึกบอยโกสิทยพงษ์(เขียนไม่เป็น = =)เป็นคนแต่งน่ะครับ
    คืออยากได้น่ะครับ
  17. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    ถวายความอาลัย ด้วยเช่นกันครับ....เมื่อวันก่อนฟังข่าวพระอาการล่าสุดผมก็เริ่มทำใจไว้แล้วล่ะครับ แต่ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ พระองค์เป็นโรค มะเร็ง ใช่หรือเปล่าครับ....? ผมเพิ่งจะสูญเสียเพื่อนไปเพราะไอ้โรคร้ายตัวนี้เมื่อวันที่ 18 ธ.ค. ที่ผ่านมา.... เมื่อไหร่จะฆ่าไอ้เจ้าโรคร้ายตัวนี้ได้เสียทีนะเนี่ย....

เกลียดมันจริงๆไอ้ มะเร็ง เีนี่ย
  18. mahado

mahado New Member

EXP:
    85
    0
    0
    ขอร่วมถวายความอาลัยด้วยคนครับ

ปล.ผมพึ่งทราบตอนบ่ายๆของวันนี้ เพราะตอนเช้าไม่ได้เปิดทีวีดูครับ
  19. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    จริงๆเราก็เริ่มทำใจไว้แล้วแล้ว เพราะอาการท่านมีแต่ทรงกับทรุด แต่ก็ไม่คิดว่าท่านจะจากไปเร็วขนาดนี้ ตอนดูข่าวก็มีน้ำตาซึมๆออกมา T-T

ขอร่วมถวายความอาลัยแด่สมเด็จพระเจ้าพี่นางฯค่ะ T-T
  20. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    วันนี้ตื่นมาตอนเย็นๆ ก็นั่งดูข่าว...
    แพทย์เองก็คงพยายามที่จะยื้อให้ข้ามปีใหม่นี้ไปหล่ะครับ แต่อาการพระองค์ก็คงไม่ไหวแล้ว...

เสียใจครับ.. นั่งดูข่าวไปก็เกือบกลั้นน้ำตาไม่อยู่...

ขอร่วมถวายความอาลัยครับ...

/me เห็นว่าคราวนี้ประกาศไว้ทุกข์ 15 วัน...
  21. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    ....คือ....ตื่นมาก็เจอข่าวร้ายเลยอะ...
    ก็...อึ้ง...ไปพักใหญ่ๆ....แต่ก็คิดไว้แล้วอะ...แต่ไม่คิดเลยว่าจะเร็วขนาดนี้...

ขอร่วมถวายความอาลัยด้วยคนอะ
  22. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ถึงจะเตรียมใจไว้แล้ว แต่ก็ยังรู้สึกเสียใจมาก
    ร่วมถวายความอาลัยด้วยคนครับ
  23. laonn

laonn New Member

EXP:
    48
    0
    0
    ขอร่วมถวายความอาลัยแด่พระองค์ด้วยค่ะ
    พระองค์ทรงเป็นมิ่งขวัญแก่พสกนิกรมาช้านาน เราเองก็รักพระองค์มากๆ
    พระองค์จะทรงอยู่ในดวงใจของคนไทยสืบไป
  24. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    เมื่อคืนวันปีใหม่ตอนทานข้าวกับที่บ้านก็ได้ฟังจากโทรศัพท์จากที่ทำงานคุณพ่อแล้วว่าคณะแพทย์รอดูอาการพระพี่นางว่าจะพ้นคืนนั้นไปได้หรือไม่

น่าเสียดายค่ะที่ต้องสูญเสียพระองค์ที่ทรงเป็นมิ่งขวัญแก่พสกนิกรมานาน
    ขอพระองค์เสด็จส่สวรรคาลัยค่ะ...
  25. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ยังไม่ทันได้เตรียมใจไว้เลย ไม่คิดว่าท่านจากไปเร็ว
    ขอถวายความอาลัยแด่พระพี่นางด้วยคนค่ะ

Share This Page