FF12 หาพวกมันไม่เจอครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย yoyoice, 2 มกราคม 2008.

1. yoyoice

yoyoice New Member

EXP:
    9
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ขอถามเกี่ยวกับการล่ามอนครับ
    ผมจำชื่อมันไม่ได้นะ แต่ประมาณนี้
    1 ตัวที่อยู่ไฮแลนด์ อัพแลนด์ (V) เดินหายังไงก็ไม่เจอครับ
    2 ตัวที่อยู่ในเมืองนาบุดิส (ที่ไม่ใช่โกไลแอท) (VI)
    3 Finer หรือยังไงนี่แหละครับ ที่อยู่แถวๆ เขตหิมะ (VI)
    ผมไม่รู้จะอธิบายยังไง จำชื่อมันไม่ได้ ใครพอจะนึกออกช่วยด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
  2. pefoam

pefoam New Member

EXP:
    12
    0
    0
    วิธีเจอ
    1.Lindwyrm(ถ้าจำชื่อไม่ผิด) ตัวนี้จะโผล่มาเมื่อสภาพอากาศมีเมฆหนาครับ
    2.Deathscyth ตัวนี้ต้องไปที่เเผนที่เกือบเข้าสู้กับคาออสเเล้วต้องให้เลือดเป็นสีเเดง(ใกล้ตาย)สักพักเเล้วมันจะออกมาคับ
    3.Fafnir รอให้พายุหิมะคับเอาให้เเบบหนักๆเลยเเล้วมันจะออกมาคับ
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คุณ pefoam ตอบไปได้ ผมอ่านคำถามแล้วยังงงอยู่เลยว่าถามว่าอะไร = ='
  4. yoyoice

yoyoice New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ก็ถามแบบที่คุณ pefoarm ตอบแหละครับ ^ ^
    ขอบคุณครับ
  5. yaping

yaping New Member

EXP:
    25
    0
    0
    1.Lindwyrm ถูกต้องค่ะ ต้องมีเฆม หรือฝนตกค่ะ เราทำแล้ว 2.Deathscyth ตัวนี้ ตัวนี้เรา ก็ยังไม่เจอ ในหนังสือ บอกว่า ห้ามคนในกลุ่มมีเลือดต่ำกล่า 10% เราเลือดเต็ม หมดทุกคน ยังไม่โผล่มาเลย
    3.Fafnir ต้องให้มีพายุหิมะ ค่ะ เราก็ทำตั้งกลายรอบไม่ได้ แต่ที่ได้ เพระเรา มาจากทางป่ามายาค่ะ พอเข้ามาก้เป็นพายุหิมะเลย ^^
  6. Ayanami

Ayanami New Member

EXP:
    122
    0
    0
    ของคุณ yaping นี่ผมว่าบทสรุปเค้าคงเขียนผิด คงหมายถึงให้เลือดสูงกว่า 10% รึเปล่า

สงสัยแฟนพันธุ์แท้ monster มาตอบน่ะครับ :E
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    บทสรุปที่ใช้ผิดแล้วล่ะครับ มอนสเตอร์ตระกูลยมทูตทุกแบบ ทั้งปกติที่หายตัวอยู่ พวกที่เป็นแรร์ ม๊อบ วิธีจะเรียกให้โผล่หัวออกมาคือ HP พวกเราต่ำใกล้ตาย

Share This Page