[ไร้สาระ] เวลาไปเดินที่ไหนก็แล้วแต่ เราหลบเขา หรือเขาหลบเรา?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Marioak, 2 มกราคม 2008.

1. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมก็หลบก่อนครับ แต่ที่เจอบ่อยคืออีกฝ่ายก็หลบมาทางเดียวกันแล้วชนกัน แม้กระทั่งตอนขี่มอเตอร์ไซค์ - -"
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ส่วนใหญ่เราเป็นฝ่ายหลบค่ะ เป็นพวกไม่ชอบสัมผัสตัวคนไม่รู้จัก จะพยายามเลี่ยงๆตลอด แต่บางทีก็แอบหงุดหงิดเวลาเจอคนที่เราหลบลำบาก แต่ทางเค้าหลบง่ายดันไม่หลบเหมือนกัน

กับเวลาเจอพวกจับกลุ่มเดินเมาท์เอื่อยๆข้างหน้า ถ้าเรารีบอยู่จะขอทางเค้า แต่บางทีก็เจอเขม่นใส่= =" ไม่เข้าใจจริงๆ...(เวลาเราคุยกับเพื่อน ถ้าเห็นใครขอทางก็รีบหลบแล้วขอโทษเค้าอะ)

นานน้านก็เจอกรณีที่ต่างฝ่ายต่างหลบซะที แต่ส่วนมากจะดันหลบไปทางเดียวกันน่ะสิ :D
  3. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ผมหลบตลอดครับ เหอๆ เคยคิดเหมือนผมเลยว่าถ้าเดินตรงจะเป็นยังไง แต่ผมไม่ชนนะฮะ
    บางทีก็เจอคนที่จะหลบให้เหมือนกัน ส่วนตัวเราก็จะหลบเหมือนกัน = =" บ่อยมาก

แบบนี้ล่ะใช่เลย เหอๆ ไม่เคยหรอก ต่างฝ่ายต่างหลบแต่คนละทาง= =

ปล. สังเกต นะฮะ บ่ใช่ สังเกตุ
  4. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เราก็เป็นฝ่ายหลบเหมือนกัน แต่มีอยู่หนหนึ่งจำได้เลย

ตอนนั้นเรามัวแต่เดินดูของแล้วเกิดไปชนกับคนที่สวน คนที่สวนมันทำเสียงไม่พอใจ(ชิ ประมาณนั้น) เอ้อ เซ็ง...
    จะขอโทษอยู่แล้ว เห็นแบบนี้ไม่พูดดีกว่า
  5. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36
    ถ้าเดินมาหน้าตากวนตีนผมก็ไม่หลบครับ
  6. naito

naito New Member

EXP:
    33
    0
    0
    ผมเดินหลบหมดนะ เด็ก ผู้หญิงคนแก่ เบี่ยงข้างหลบแบบไม่อยากโดนตัวใคร ถ้ายังชนอีกก็จะชนไปเลยไม่สนใจเพราะหลบให้แล้ว เกะกะเอง
    ที่หลบให้เพราะเคยลองไม่หลบดู เดินๆไปไม่ยอมหลบแล้วคนอื่นก็เป็นฝ่ายหลบเอง มันรู้สึกผิดแปลกๆไม่ค่อยชอบ แถมเสียเวลาเดินด้วยเพราะเค้าหลบช้าอีก เลยหลบเอง
  7. JeSuSFrOZeN

JeSuSFrOZeN New Member

EXP:
    24
    0
    0
    มีแต่หลบให้แล้วเค้าไม่ยอมหลบ- -*

ยิ่งเจอพวกคนที่ชอบเดินอ้อยอิ่งขวางทาง ไม่ดูเลยว่ามีใครเดินตามหลังนี่อารมณ์เสียมากมาย-*-

ยิ่งเวลารีบๆนี่แทบจะพ่นไฟใส่
  8. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เวลาผมเดินที่คนเยอะๆ ผมจะหาทางเลี่ยงไปทางที่ไม่มีคนครับ เป็นโรคไม่ชอบเดินในที่คนเยอะๆ มันอึดอัด :(
  9. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    คนบนโลกอาจจะน้ำใจน้อยลง แต่เราไม่จำเป็นต้องน้ำใจน้อยลงตาม
  10. zennn

zennn New Member

EXP:
    74
    0
    0
    ส่วนใหญ่ผมจะหลบให้ครับ ก็มีบ่อยที่ ฝ่ายผมก็หลบ อีกฝ่ายก็หลบ เลยชนกันไปชนกันมา สามสี่รอบ
  11. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    ไม่ค่อยได้หลบครับ เพราะไม่ค่อยชอบเดินในที่ๆคนเยอะๆ - -

เวลาเดินก้เดินไกลๆคนอื่นอีกตะหาก แต่เลี่ยงไม่ได้แล้วถ้าเดินจะชนกันแล้วก้ต้องหลบสิครับ
  12. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ส่วนใหญ่ผมหลบน่ะครับ เสียเวลารอ ฮะฮะ
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่ค่อยมานั่งนึกเรื่องพวกนี้แฮะ ก็รู้สึกว่าต่างฝ่ายต่างหลบ ทีนี้คนส่วนใหญ่หลบไปด้านที่ตัวเองถนัดป่าวล่ะ ผมถนัดสองข้างบางครั้งหลบซ้ายบางครั้งหลบขวา จะไปชนกับเค้าที่จงใจหลบให้เหมือนกัน หลังๆเลยนิ่งให้เค้าหลบดีกว่า
  14. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    ต่างคนต่างหลบมั้งคะส่วนใหญ่ แต่เจ้าตัวจะรู้ึสึกว่าตัวเองเป็นฝ่ายหลบให้มากกว่า
    เราเป็นคนเดินเร็วเพราะฉะนั้นจะเดินแซง+หลบเองน่ะค่ะ เลยเฉยๆ
    แต่เกลียดที่สุดตรงที่มีคนเดินชนแล้วไม่ขอโทษเนี่ย คือถ้าไม่รู้ตัวก็ไม่ว่า แต่นี่รู้ตัวแล้วไม่ขอโทษ+หันมามองหน้านี่กวนส้น_มาก
    โดยเฉพาะเดินมาชนเอง(โดยที่เรายืนเฉยๆ)แล้วหันมามองหน้าเราบอกว่าเจ็บนะเนี่ย จะเอาอะไรของคุณไม่ทราบคะ งง = ="
  15. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ส่วนใหญ่เราจะหลบเองซะมากกว่าอ่ะค่ะ... = ="

แต่ถ้าวันไหนเก็บกดๆ..ประมาณว่าตรูเดินหลบให้มานานและ..ขอตรูไม่หลบบ้างแล้วกัน!
    ก็จะไม่หลบให้ค่ะ โดยเฉพาะวัยรุ่น พวกที่ชอบเดินดูของไม่สนใจคนที่เดินสวนมาเนี่ย หมั่นไส้มากๆ... -_,-
    คู่รักที่เดินกระหนุงกระหนิงไม่สนใจโลกรอบตัวนี่..ก็หงุดหงิดเหมือนกัน...

..แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่เราจะหลบให้นะตลอดนะ..
  16. beztroom

beztroom New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ผมก็หลบก่อนทุกครั้งครับ... เพราะกลัวมีเรื่อง 55+

ถ้ามีคนขวาง ก็ทำเหมือน เรป ข้างบน

ปาดหน้า โลด 55+

Share This Page