[หาสาระไม่ได้] คุณคิดว่า ในซีรี่ย์ FF ใคร "โมเอะ" ที่สุด

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย zarathustra, 2 มกราคม 2008.

1. natchi

natchi New Member

EXP:
    27
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถ้าเอาความหมายแค่ "ใจละลาย" ละก็ ขอเป็นฉากเดทครั้งแรกของแซ็คกับเอริธใน CCค่ะ โอ๊ย..ใจละลาย ช่างเป็นคู่ที่เหมาะสมกันจริงๆ
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตอนแรกกะไม่ comment แล้ว เพราะไม่ถนัดคุยเรื่องนี้

แต่เข้ามากระทู้นี้ได้ความรู้สองอย่าง
    1. โมเอะ ไม่ได้แปลว่าน่ารักแบบโลลิ (ตอนแรกกะตอบน้องหนูตุ๊กตา mog เช่นกัน)
    2. โมเอะไม่โมเอะ วัดกันที่วงแขนขาวเนียนรึเปล่า

อืมม... อย่างนี้เซฟิรอธร่างสุดท้ายที่สู้กับคลาวด์ตัวต่อตัวในภาคหลักก็โมเอะสินะ เนียนเชียว
  3. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    สาวคนนี้โมเอะโดนใจที่สุด

โอ้ก โมเอะหรอเซ็กแตกหว่า
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เห็นภาพ Rikku แล้วถึงกับเกือบตกเก้าอี้ น่ารักมากๆ โมเอ๊ะโมเอะจริงๆครับ
    สรรหามาได้ดีทีเดียวครับ น่าจะเปิดโพลล์ทำการโหวตร่วมไปกับ กระทู้"พระเอกในดวงใจ" ไปเลยนะ
    แล้วเอาทั้งสองไปแต่งฟิคชั่นร่วมผจญภัยไปด้วยกัน เป็น Final Fantasy ฉบับ AF ไปเลย :555:

[action]ใครสาวกไฟนอล 10 คุยกันหลังไมค์ได้จ้า[/action]
  5. kupo

kupo Member

EXP:
    153
    0
    16
    สการ์เล็ต ค่ะ อิอิ
  6. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    อืม...
    เห็นริคคุรูปข้างบนแล้ว น่ารักมากได้ใจมากครับ

ดูดีกว่าภาค 10 เยอะเลย
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    โมเอะ 1 โมกุริ ใน FF7CC เห็นครั้งแรกแล้วมันจี๊ด ฮ้าย น่ารัก
    โมเอะ 2 ริเดีย ตอนเด็ก ใน FF4DS เห็นครั้งแรก แล้วมันก็จี๊ด ฮ้าย น่ารัก

นอกนั้น นึกไม่ออก
  8. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    จัดให้นู๋ Rikku ไปเล้ย!! แว่บแรกที่เจ๊เห็นก็แบบว่ายัยนู๋นี่น่าเอ็นดูยังไงบอกไม่ถูก ชอบของ FF X-2 มากกว่าแฮะ ^ ^
  9. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ถ้าตอบว่ายูนะ กับกระทู้สลายต่อมอารมณ์ซึ้ง จะโดนดีดออกจาก Server ไหมนี่
    โมเอ๊ะ โมเอะ ม่วนหลาย เด้อค่ะ

[action]โดนแฟนFFX แทงดับคากระทู้[/action]

:555: :555: :555:
  10. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    โมเอะสำหรับเรา...ให้หนูรีมจาก ff6 ค่ะ ชอบ อิอิ
  11. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    มองพี่คี...= =''หัวโบะมันดูโมเอะขึ้นทันตาตามคำพูด = =''

แต่ของผมรู้สึกยังไม่เจอนะ - o -คนที่โมเอะนะ...
    ปล...ยกเว้นมิกุจังไว้ซักคน~
  12. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    ริกกุรูปนี้น่ารักจริงๆครับ
  13. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    รีนัวฉากเต้นรำครับ ^^ เห็นแล้วอยากกระโดดเข้าไปเต้นด้วยจังเยย
  14. preciousnani

preciousnani New Member

EXP:
    62
    0
    0
    ถ้ารวมภาค 13 ใหม่ไปด้วยขอยกให้

ฝ่ายชาย - เวอร์ซัส คุง หน้านี่พอกันกับ คราวด์เลยก็ว่าได้ ไฟนอลนี่ ผู้ชายหน้าหวานจริงๆ
    ฝ่ายหญิง - โดยส่วนตัวชอบริคคุ ให้ความรู้สึกว่า โมเอะจริงๆ

ถ้าไม่นับภาคใหม่ ฝ่ายชาย ขอยกให้คราวด์ละกัน ถ้าไม่โมเอะ จะมีโดกับเซฟิรอสบ่อยๆหรือ??
  15. BallJr

BallJr New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ไหนๆก็ขุดมาออกความเห็นให้ด้วยละกัน
    โมเอะจริงๆต้องสองคนนี้
    [​IMG][/img]
    :bad: :bad: :bad: :bad: :bad: :bad:
  16. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    รูปของคุณ BallJr นั่น ม่ายยยย อาวมานออกปายน๊าค๊า!!!!!!!!!!! OoO!

ถ้าพูดถึงโมเอะสุด เอาที่ชอบจริง ๆ ตั้งแต่เริ่มเล่น FF เลยนะคะ
    Lenna + Rydia ค่ะ โมเอะถึงใจจริง ๆ ชอบ ๆ
    (คนนึงผมชมพูน่ารัก อีกคนตอนโตก็น่ารัก แต่ภาค SFC นะคะ (หน้าตาในภาค GBA ไม่เอาค่ะ ดูน่ากลัวไงไม่รู้))

ทิฟา อยากเรียกว่าสวยเซ็กซี่มากกว่า แต่เรื่องความโมเอะยังแพ้สองคนข้างต้น
  17. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รีเดียภาพบน โมเอะแท้ๆ T T จับมาเต้นท่าเดียวกับฮาซึเนะมิคุคงน่ารัก
  18. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    ถ้าผู้ชายอิฉันยกให้นังคล้าวค่ะ(แต่น้องลิงซีดานก็น่ารักอ้ะ วุ้ย เลือกยาก)
    แต่ถ้าผู้หญิงล่ะก็เจ๊แอค่า เจ๊แอริสคนเดียวเท่าน้าน~~~
  19. pcmt

pcmt New Member

EXP:
    1
    0
    0
    โจโคโบะสิครับ น่ารักกว่าเยอะ อิอิ
  20. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ผมว่า มารีนอะครับ น่ารักดี โลลิด้วย *0*
  21. finallain

finallain New Member

EXP:
    33
    0
    0
    หนูน้อย ลาร์ซา น่ารักทีสุด :aha:
  22. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    แล้วแต่คนพูดด้วยนา อายุที่จะนับเส้นแบ่งระหว่างคู่ปกติ กับโลลิ+โอบะ ก็ 8 หรือ 10 ปีเนี่ยแหละ
    เพราะงั้นถ้าคุณปู่ 60 ปีบอกว่า ทีฟ่า (อายุ 20-22)โมเอะ ก็นับเป็นโลลินา

สำหรับผม....นั่นสิคิดไม่ออกแฮะ ^^;
    จริงๆ มันมีนะ แต่คิดไม่ออก
  23. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    เหยยยย... เลือกยากมาก FF แต่ละคนชวนอะรั๊งไปซะหมดเลยงะครับ
  24. namipanisa

namipanisa New Member

EXP:
    51
    0
    0
    โมเอ๊ะสุดยอด!!!!!!!!!!!

แบ๊วใจละลายได้อีกค้า

เคะแต่กำเนิดดดดดดดดดดดดดดดด เคะไม่ปราณีใคร เคะได้สุดยอดจริงๆ เราเห็นด้วยค้า

สุดยอดนางเอกตลอดกาล บักโบ๊ะ!!!!!!!!!!!!!! *-*
  25. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    เราขอตอบแต่ฝ่ายชายนะ
    1.คลาวด์
    2.เซฟิรอส
    3.คาดาจ