CG Movie (เรียกงี้แล้วกัน) ของ Summon ตัวใด ถูกใจคุณที่สุด

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 2 มกราคม 2008.

1. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ตามนั้นเลย เวลา Summon คุณชอบฉากของตัวไหน ภาคไหนที่สุด

สำหรับผม แน่นอน บาฮามุท อยู่แล้ว เท่ทุกภาค :confused:
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Final Fantasy VII : Choco/Mog ครับ (น่ารักดี >.<)
    Final Fantasy VIII : Carbuncle ครับ (ก็น่ารักอีกนั่นแหละ)
    Final Fantasy IX : ก็ Carbuncle อีกแหละ
    Final Fantasy Tactics : Mogri (เหตุผลเดิมๆ = =")

แจกแจงเท่านี้ก่อนนะครับ พอดีว่าต้องรีบทำงานส่ง >.<
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    [youtube]ZdWifJioVoo[/youtube]

พูดถึงมนต์อสูร...ต้องนึกถึง

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก~
  4. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    นะ นี่มันหุ่นขบวนการเซนไต!!??(ฮา)

อืม ของเราขอแบ่งเป็น3ประเภท...ตัดใจไม่ลง=w="

ฝ่ายชาย
    - Knight of Round(7) อลังการงานสร้างมายกโต๊ะ เปิดเมื่อไหร่อุ่นใจว่ามีเวลาต้มมาม่ากินแน่นอน=w=b

ฝ่ายหญิง (ขอควบสอง)
    - Shiva(10) เจ๊ใหญ่นางแบบแคทวอล์กมาเอง...มีการเดินมาสะบัดผ้าฝากไว้ที่staff(ยูนะ)ซะด้วย
    - Ultima Weapon(12) เธอมาด้วยมาดสตรีสูงศักดิ์ BGMอลังการ.......แล้วค่อยๆถกกระโปรงยิงเลเซอร์...

ฝ่ายมาสคอต (ตัดใจเลือกยากมาก มันน่ารักไปโม้ด)
    - Moguri(7CC) ตัดสินใจเลือกอันนี้ การมาอาจไม่อลังการ แต่ผลลัพธ์อลังโคดด มาเทเรียอัพๆๆๆ~เยส!

แถม...มนต์อสูร(?)ฮายอดเยี่ยม
    - Magic Pot(7CC) มันไม่ยอมออกมาให้เห็นอีกเลยอะ ได้เห็นครั้งเดียวเองTwT ดูแล้วฮาหน้าแซ็คกับฉากล้วง"ไอ้นั่น"มากมาย
  5. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    อะ...อาร์คนี่มัน อลังการงานสร้างสุดๆ แต่ก็นานนนนนสุดๆเช่นกัน ร่ายทีนี่ ลุกไปฉี่ได้สบายๆ

ให้เลือกอันที่ชอบที่สุด ขอโหวด Knight of round ครับ เท่ห์สุดๆ แต่ละคนออกมาโชว์พาวด้วยอาวุธหลายๆชนิด..สุดยอดมาก

ยิ่งได้เห็นไอ้ฟิกเกอร์รวม 13 คนแล้ว...อยากได้เป็นบ้า !!
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    อุแหม่่ กำลังจะตอบ

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก FF9 เหมือนกันเลย

ตอนดูครั้งแรก ดูจนแทบจะหลับ มัน คือ หุ่นเซนไต นี่เอง

มีอีกตัว อีเดน FF8 รอจนจะหลับ ปั้ม บูส ได้ 255 ง่ายๆ
  7. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    น น นั่นมัน อ๊ากกกกกกกกก!!
    ผิดประเด็นละ

ไล่มาเลยละกัน
    ภาค 3 ยกให้ บาฮามุท
    ภาค 4 ยกให้ บาฮามุท
    ภาค 5 - -" ยกให้ บาฮามุท
    ภาค 6 จะยกให้จีฮาร์ดอยู่เนี่ยะ เสียดายมันไม่ค่อยน่าใช้เท่าไหร่
    ภาค 7 ยกให้ บาฮามุทเซโร่ กับ ไนท์ออฟราวด์
    ภาค 8 Eden แต่ไม่ได้ชอบมากกว่า GF พื้นๆอย่าง เควทควอโทล
    ภาค 9 Ark - -" อันที่จริงชอบโอดีนนะเนี่ยะ
    ภาค X ยกให้บาฮามุท แต่ OD ยกให้ศิวะ
    ภาค Tactic นึกไม่ออกแฮะ ปกติไม่ค่อยได้ใช้อสูรด้วยสิ
    ภาค 7 : CC ทุกตัวเลย
  8. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    Zodiac ครับ ดาบระเบิด เว่อร์มากๆ :)
  9. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    ผมชอบ Knight of Round นะ ความรู้สึกที่ได้ใช้มันครั้งแรกมันอลังการดี แถมกว่าจะได้มันมา TwT

แต่ถ้าเอาเท่ห์ต้อง Bahamut - -b
  10. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    เอาเท่ต้องบาฮามุทครับ มาแต่ละทีอลังการดาวล้านดวง

แต่ถ้าเอาติดใจ Shiva จากภาค 10 ครับ หุๆๆ
  11. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ชอบ Carbuncle จากภาค 8
    ส่วนภาค 10 (อันแสนโปรดปราน) ต้อง shiva กับ Anima ครับ

[action]ใครสาวกไฟนอล 10 คุยกันหลังไมค์ได้จ้า[/action]
  12. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ชอบ Diabolos FF8 กับ Bahamut FF9(จะเท่กว่านี้ถ้าไม่เขาควาย)

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ก็เท่นะ แต่เอาไว้ใช้เวลาเลือดเหลือน้อยๆ(Auto-regenเด้งกันจนล้น)
  13. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ชอบบาฮามุท FF10 รู้สึกจะเท่ทุกภาคเลยแหะ
    อนิม่า FF10 ชอบตอนโดนดึงขึ้นมา
  14. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ต้องจิ้งเหลน Zodiark เท่านั้นครับ!! ชอบมันตรงจิ้งเหลนตรงกลางปีกอ่ะ น่ารักดี แถมตอนยิงท่าไม้ตายก็สุดหรูครับ กว่าจะได้ยิง แหะๆ - -*

อีกตัวคงเป็นอัลจังอ่ะครับ ถกประโปรงยิงเลเซอร์
  15. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    ผมชอบอัศวินวินโต๊ะกลมอ่ะ เรียกมาแล้วไปเข้าห้องน้ำได้เลย ^^
  16. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    พูดถึงอลังการต้อง Knight of Round พี่แกอืดสุดยอด ดาเมจเลยแรงไปด้วย

สำหรับผม ผมชอบเยอะมากเพราะมันเท่ + บางตัวเซกซี่ดี

FF 7 : Knight of Round
    FF 9 : Alexander (แต่เล่นไม่ได้) , Ark
    FF 10 : Shiva , Valefor กับ Bahamut
    FF 12 : Ultima, Mateus กับ Zodiark

แต่ถ้าชอบสุด ผมชอบ Alexander ของไฟนอล 9 นะ เท่ดี
  17. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมว่า อ๊าค มันเป็นกันดั้มกลับชาติมาเกิดนะ คนอื่นคิดเหมือนผมป่ะ :???:
  18. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    ทอนเบอร์รี่กับซาโบเทนเดอร์ภาค 8!

คาบังเคิลน่ารักก็จริง แต่สองตัวบนมันมาแบบได้ใจกว่า หน้าตายดี เป็นสองตัวที่โผล่มาแล้วเกิดความคิดว่า "มนต์อสูรแบบนี้ก็มีด้วยเรอะ!" ทั้งสองตัวเลย :D
  19. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    คุณบอน
    ไอ้ตัวนั้นแน่ใจหรอว่าไม่ใช่กันดัมวิง อลังการมาก ๆ เลย สงสัยต้องไปขุดภาค 9 มาเล่นใหม่ซะแล้ว
    (คือ ภาค 8 มันสวยกว่าภาค 9 เลยไม่ค่อยตั้งใจเล่น + น้องแย่ง จบแบบไม่รู้เรื่อง )

FFVII : Summon ที่สะใจที่สุดเห็นจะเป็น Knigh of The Round แบบว่าเราหลับคาจอยไปเลย 555
    FFVIII : Summon ที่รอจนหลับอีกนั่นแหละ ก็ Eden ลอง Summon ครั้งแรกคิดในใจเลยว่า ตูไม่น่าอยากรู้เลย โหกว่าจะร่ายเสร็จ
    แถมจับพลัด จับพลูมันไม่ตายอะ หวิดดับแทนเลย

ส่วนภาคอื่น ๆ เนื่องจากไม่ค่อยเล่น + เลยจำไม่ค่อยได้

นี่โหวตท่า Limit ที่สุดของทีสุดไหม เราโหวตให้ Blassing star (มั้ง) ของ FFVIII โอไม่จริงท่านี้ออกมาทีไร อยากหลับ
  20. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    Wishing Star ครับ ของนังนัวร์ใช่ป่ะ
  21. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    7 : Bahamut , Neo-B , Zero-B , KoR
    8 : Bahamut , Diablo ,
    9 : Bahamut , Madeen , Leviathan
    10 : Bahamut , Valefor , Yojimbo
    12 : Zodiac

ทุึกภาคต้องมี Bahamut ให้หมด Summon ในดวงใจเลย อุอุ
  22. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ^
    ^
    ถ้ามีให้โหวตจริง ผมโหวตให้ ท่า The End ของ เซลฟี่ (FF 8) ครับ = =b!! กดสลอตออกเมื่อไหร่ละก็ ป้าอัลตี้หรืออสุรโอ(เมก้า) ก็มาเหอะ ดับสนิท แต่ถ้าไม่ได้ละก็ กดสลอตจนหลับคาจอยแน่ครับ :E

ส่วนตัวผมชอบ มนต์ ฟีนิกซ์แฮะ ความชอบส่วนตัว มันอลังการไปซะทุกภาคสำหรับผม เลือกไม่ถูก ><
    แต่ตอนนี้ ที่ชอบสุดเห็นจะเป็น บาฮามุท สีทอง ของภาค CC 7 เวอร์ซะไม่มียิงที แทบถล่มโลก :scare:
  23. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เค้าชื่ออัลเทม่า ไม่ใช่อัลเทม่าเวพอน ไปเปลี่ยนสาวงามเป็นปิศาจได้ไง

KOR นอนมา1 ชอบมากๆ
    บาฮามุทซีโร่ นั่นหมายความเท่ากับ อัลเทม่าภาค 12
    บาฮามุทเรทซึ เพราะคล้ายๆบาฮามุทซีโร่ แถมความงามของทองระยิบระยับนั้นช่างสุดยอด
    อนิม่า ท่าสุดเลิฟ สาวหมัดรัว แถมสยองสุดๆ ดูทีแรกขนลุกเลย
    อาร์ค ที่ชอบส่วนนึงเพราะเพลงตอนสู้ภาคนี้มันเร้าใจ แถมรู้สึกเสีงประกอบตอนเปลี่ยนร่างมันละเอียดผิดกับตัวอื่น เลยทำให้ดูดี

ไม่ชอบ
    เอเดน...หลับแน่ๆ นานแถมไม่มีอะไรเป็นจุดให้ดูสนใจเลย KORยังมีฟันตลอด
  24. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    Anima ภาค10 ดูเหม็นๆดี(เอ๊ะ ยังไง-*-) เก่งล่วยยย
    Shivaภาค10ก็ชอบนะคะ มาแนวsexyสุดๆ
    ภาค12ชอบแทบทุกตัว แต่ไม่ค่อยได้ใช้ -*-
  25. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ชอบโยวจินโบวของภาค10มากที่สุดครับ ดูโบราณดี :D

Share This Page