CG Movie (เรียกงี้แล้วกัน) ของ Summon ตัวใด ถูกใจคุณที่สุด

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 2 มกราคม 2008.

1. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    ถูกใจที่ได้รับ:
    79
    คะแนน Trophy:
    113
    โยจิมโบผมก็ชอบนะ เวลาใช้พริ้วๆ ฟันๆ สนุกดี
    แต่ถ้าเอาชอบสุดก็ต้อง Zodiac ของ Tactics แน่นอน เป็นอสูรที่ไว้ใจได้มาก ใครโดนเข้าไปรอดยากแน่นอน
    (ถ้าเป็น Holy มันอาจ absorb ใช้ Flare ก็อาจไม่ตาย Death โดนมั่งไม่โดนมั่ง แต่ Zodiac นี้ถ้า MA 25+ Faith 100 ก็ 999 เป็นส่วนใหญ่น่ะนะ)
  2. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ผมก็ชอบโยจิมโบครับ มีเสียงดนตรีญี่ปุ่นด้วย ให้อารมณ์ของซามูไรได้ดีครับ

แล้วพี่แกก็โหดด้วยแหล่ะ :scare:
  3. kupo

kupo Member

EXP:
    153
    0
    16
    ซิลฟ์ ของ ไฟนอล 4 DS น่ารัก
  4. Heart123

Heart123 New Member

EXP:
    43
    0
    0
    FF 10 ผมชอบพี่น้องผึ้ง มารุมทึ้งกันได้ใจจริงๆๆ

FF 9 ต้องยกให้นี่เลยเทพโอดินน

FF 8 ตอนจบแผ่น 3 ที่ odin ถูกฆ่าอ่ะ

มีตัวอะไรใหม่มาแทนนะที่ มี 4 ดาบงะ

นอกนั้นก็เฉยๆงะ

ฮ่าๆๆ
  5. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    แต่ท่า The End ของเซลฟี่นี่รู้สึกว่าพวกอันเดด กับอัลติมิเซียใช้ไม่ได้ผลนะครับ เสียใจด้วย 5555 ว่าแต่แองเจโล(หมารีนัว)เป็น GF ด้วยใช่ป่ะ
  6. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    FF7 ชอบบาฮามุทซีโร่ครับ เวอร์ได้อีก ยิงจากนอกบรรยากาศ
    FF9 อาร์คนอนบินมาเลย เท่ไปไหน อย่างกับซูปเปอร์โรบ็อต
    FF10 Valefor นี่โดนนะ เท่ดี
  7. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    ของผมไม่ว่าจะเป็นภาคไหนๆ ก็ต้อง บาฮามูทนั่นแหละครับ ดูมันทรงพลังดี และก็ดูจากสภาพแล้วดูเหมาะสมที่จะเป็นราชันย์มังกรแห่งโลก Final Famtasy ด้วยนะครับ
  8. selphie

selphie Member

EXP:
    78
    0
    6
    ชอบ นกSiren ภาค8 เป็นนกที่คิดว่าน่าจะจับมาเลี้ยง (เห็นใน FF13 สวยยยยยยยยยยยย)
    Pheonix จาก FF7 CC สุดยอดดดด
    Ixion FFX เป็นม้าที่เท่ที่สุดเท่าที่เคยเห็น
  9. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    Shiva ภาค 10 กับอ๊ากกกกกกกกกกกก ภาค 9 นี่แหละ
  10. hangain

hangain New Member

EXP:
    134
    0
    0
    ชอบ อนิม่า ภาค x เท่ดี
  11. primavista

primavista Member

EXP:
    102
    0
    16
    ที่จริงผมว่าอาร์คก็ออกตัวเท่นะครับ แต่มันหรูเกินไป นานจนผมหลับ แต่ผมว่าโอดีนเท่สุดนะครับ แบบบางทีออกมาซะเท่ห์เลยแต่ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น 555
  12. XIII

XIII New Member

EXP:
    38
    0
    0
    Shiva 10 กัล Bahamut 8
  13. 13enzenetu

13enzenetu New Member

EXP:
    17
    0
    0
    FF 7 : อันดับ 1 Knight of Round ไม่ต้องบรรยาย เท่ห์ดี แถมทำ ดาเมจ มโหฬาร
    อันดับ 2 Hades ชอบอ่ะ ออกมาก็แนว ทำพิธีสาปแช่ง และอีกอย่าง เอามาทาเรียไปใส่ผสมกับมาทาเรีย
    add...(แอดไรไม่รู้ลืมชื่อ มันช่วยทำให้แสดงผลของเอฟเฟคที่มาทาเรียนั้นมีอ่ะ)

FF 8 : ทอนเบอร์รี่ กับ กระบองเพชร น่ารักดี

FF 9 : Alexander อลังการงานสร้างมีปีกด้วยเท่ห์แบบไม่ บันยะบันยัง สมกับเป็นเทพผู้ปกป้อง
  14. Hajime

Hajime New Member

EXP:
    149
    0
    0
    ภาค 7 -ชอบ Leviathan
    ภาค 8 -ชอบ Leviathan น้ำตก ๆ
    -ชอบ Shiva น้ำแข็งพุ่ง ว้าวว
    -ชอบ คาบังเคิ้ล น่ารักที่สุดของทุกภาคเลย
    ภาค 9 -ชอบ Shiva น้ำแข็งสวย 555
    -Leviathan Tsunami ช๊อบชอบ
    -เฟียริรู ฉากธาตุลม ไม่ใช่ธาตุดิน (ของEiko)
    -Phoenix ปลื้ม
    ภาค10-Shiva เซะซี่ เตะกระจ่าง มีดีดนิ้วแล้วเพ้ง ว้าว
    -Magus Sister (Mindy) น่ารักที่สุึด

;) ที่ว่ามาชอบเท่ากันหมดเลย
  15. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    FFIII Summon Leviathan
  16. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ชอบ Diabolos FF8 รู้สักมันโหดได้ใจดี อีกตัวก็ Odin ฟัน ฟัน ขาด 2 ท่อน เท่ดี
  17. wisut

wisut Member

EXP:
    224
    0
    16
    ฉากเรียกเอสเปอร์ภาค 12 ตัวไหนๆมันก็เหมือนกันหมด แต่ชอบไม้ตาย Final Eclipse ของโซดิแอ็คมากๆๆๆๆ นานด้วยแถมอย่างแรง

ในเวอร์ชั่นอินเตอร์(ภาคปกติใช้งานเอสเปอร์ไม่สะดวก)พอได้ตัวนี้มามิสนัคหมดความหมาย..
  18. Cheaterman

Cheaterman Member

EXP:
    82
    0
    6
    ชอบ Alexander ของภาค 9 เสียดายเอามาใช้ไม่ได้
  19. Ryuune

Ryuune Well-Known Member

EXP:
    1,084
    0
    86
    ไม่เคยเล่นภาค 9 แต่เพิ่งได้เห็น Ark ของภาคนี้.......
    GUNDAMMMMMMM!!!!!!!!!!!!!!! เห็นๆเลยนี่คะ ไม่รู้คุณเธอการ์เน็ตไปคบหาสมาคมกับพวกเทพหน้าเงียบแต่เมื่อไหร่กัน
    ถ้าเกิด Shiva ใส่ชุดเกราะแบบวาลชิโอเน่ คงไปหามาเล่นแล้วค่ะ
    แต่ Shiva ภาค 7 - 8 ก็ชอบนะ สวยงามดี ภาคหลังจากนั้นไม่ได้เล่นเลยไม่รู้ แต่เชื่อว่าคงสวยหยาดเยิ้มชวนให้หลงแน่ ๆ

Bahamut ก็เท่ได้ใจทุกเวอร์ชั่น ภาค 7 นี่เล่นบินไปยิงลงมาจากอวกาศ นึกภาพความเป็นจริงน่าจะตายหมู่ทั้งเราทั้งผู้ร้ายไปแล้ว

ลืมไป ชอบ Phoenix เช่นกันโดยเฉพาะภาค 7
  20. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    อนิม่า พะยะค่ะ แม่บังเกิดเกล้าของซีมัวร์
  21. pon2007

pon2007 Member

EXP:
    74
    1
    8
    Bahamut ภาค 8 อะ มาซะเหนือเมฆเลย พ่นซะ 3 ปุด ตบท้ายด้วยลูกใหญ่ แต่ดันลดเต็มที่แค่ 9999 ดูเท่ห์สุดแล้วครับ รองลงมาก็ Eden ครับ ชอบตอนปั้มปุ่ม 255 แรงดีทะลุหลัก 9999 ด้วยตัวแรกของซีรี่ย์เลย
  22. jirayut

jirayut New Member

EXP:
    293
    0
    0
    ข้อนี้เห็นด้วยเลยครับว่าน่ารักที่สุดเลยในบรรดา Summom ทั้งหลายในโลก FF ;) ;)
  23. allisaer

allisaer New Member

EXP:
    26
    0
    0
    Ark หยั่งกับหุ่นของโบะคุราโนะ...
    เรียกจบก็เรจิเน่เต็มพอดี - -*

ชอบที่สุด
    คาบัลเคิล FF9
    กับ อัลเทม่า FF12(จริงๆพูดถึงอสูรต้องนึกกึงภาค12ทุกที งามทุกตัว)

Share This Page