[WCIII : Defend of the Ancient] ชวน Pro และ Noob มาคุยกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย hannover96, 3 มกราคม 2008.

1. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมเคยเล่นนะ เกมนี้ (เล่นจนโปรด้วยแหละ ไม่อยากคุย :E) แต่เคยเล่นตั้งแต่สมัย B.net มีคนแค่ 300 คน แล้วเลิกเล่นตอนคนประมาณ 3000 คน เพราะเบื่อเกรียน แต่ตอนกลับไปดูคราวก่อน คนมากกว่า 30000 คน (กลับไปดูครั้งล่าสุด ปีที่แล้วมั้ง) ก็เลยวางมือถาวร หาเล่นอย่างอื่นแทน *0* อาทิเช่น Final (ถึงมันจะไม่ออนไลน์ แต่ก็ไม่มีเกรียนมาก่อความวุ่นวายในเกมล่ะฟะ :D)
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    แต่ Enfeedable ใช้ไม่ได้ผลกับ DD ที่เน้นการใช้ร่างแยกครับ เจอะกับพวก Dmg Dealer ที่ใช้ร่างแยกเป็นหลักนี่ถึงกับ Hurtzzzzzzzzzzzzzzz!

มาโพสฮีโร่แนะนำกันเยอะๆหน่อยคร้าบบบบ ผมอยากรู้ว่าแต่ละคนเล่นฮีโร่อะไรกันบ้าง.......
  3. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    คิดว่างั้นเหมือนกันครับ...แต่กลัวเหมือนกันว่าโพสไปแล้วจะนู้บ...แต่ช่างเหอะครับ

ขอเลียนแบบท่าน Zarathustra มาทั้งดุ้นเลยนะครับ

Hero แนะนำ สำหรับคนที่ชอบความซาดิสท์และรังแกคนไม่มีทางสู้...

Naga Siren ฮีโร่ Damage Dealer ที่มี Ultimate ประโยชน์เหลือเฟืออย่าง Song of the Siren เพราะ

1. จังหวะที่จะเข้าปะทะนั้น ถ้าต้องการ Step หรือเวลาในการเข้าทำ สกิลนี้จะมีประโยชน์มาก หรือ

2. ในจังหวะที่เพื่อนกำลังเพลี่ยงพล้ำ หลุดกับดักล้ำหน้าเข้าไปให้ฝ่ายศัตรู q การกดใช้โดยที่เห็นว่ามันน่าจะคุ้มค่าก็เป็นืทางเลือกที่ถูก

3. ในเวอร์ใหม่นี้ใช้มานาเท่ากันทุกเลเวล (เมื่อก่อนใช้ 150/200/250)

Q:หน้าที่หลักของเราล่ะคะ พี่ชาย?
    A:แน่นอนจ้า Damage Dealer สุดโหดในช่วงเลเวล 15 ขึ้นไป และยังสามารถ Support เพื่อนได้อีกด้วย

Q:คู่ขาของ Naga ล่ะคะ พี่ชาย?
    A:ถ้าเอาชัวร์ๆก็นี่เลยจ้า ไอ้เตี้ยฟ้าผ่า Zeus ถ้าอีกฝั่งเป็น Melee Hero เพียงแค่เรา Ensnare แล้วให้ Zeus Nuke มัน แค่นี้ก็เก็บ q ได้แล้วล่ะจ้า...

Q:คู่กัดล่ะคะ?
    A:Qop , Death Prophet และพวก Skill Wave,AOE ทั้งหลายแหล่ เพราะถ้าเจอฮีโร่พวกนี้นะ ร่างแยกของเราจะโดนกำจัดโดยที่อยู่ได้ไม่ถึงครึ่งนาที (ตามเวลาของ Skill) แน่นอน

Q:ไอเท็มเสริมเด็ดๆล่ะคะ?
    A:Naga มีไอเท็มคู่บารมีสิ่งเดียวเท่านั้นจ้า Diffusal Blade ไอเท็มคลาสสิคที่สามารถ Purge ศัตรูเป็นเวลา 5 วินาที (นานม้าล่ะ...!!) แล้วยังมี Orb Feedback (Burn Mana) ทุกครั้งที่ทำการจ้วงด้วยง้าวยาว แต่ถ้าชอบการเล่นกับร่างแยก ลองออก Heart of Tarrasque ดู แล้วจะรู้ว่า ร่างแยกของเขานั้น ไม่ธรรมดาเลยล่ะ...(Str จะบวกเลือดให้ร่างแยก การ+hp โดยตรงจะทำให้ร่างแยกไม่ได้รับความสามารถ)

Q:แล้วมาเขียนทำไมคะ?
    A:รีพลายบนเค้าขอให้เขียนนี่ดิ...555+

^
    ^
    ^
    ที่เลือกตัวนี้ก็เพราะมันเป็นฮีโร่ที่ผมเล่นเป็นตัวแรกเมื่อคีรั้งเล่น DotA และจมปลักกับมันได้ตอนนี้ก็ราวๆ 100 กว่าเกมได้แล้ว...ช่วงแรกๆผมเล่นมัน 30-40 เกมติดกันเลยเอ้า...
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^

คู่กัดสุดๆ Earth Shaker ครับ...
  5. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^
    ร่างแยกจะมี HP เท่ากับร่างจริงเสมอครับ
  6. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อือใช่ๆ ผมลืมไปเลยว่าพวก Soul Booster อะไรพวกนี้มันก็บวกเลือดได้ด้วยเหมือนกัน...

Noob เนอะ -*-
  7. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ไหนๆท่านจิ้งจอกไฟก็ว่ามาอย่างงี้แล้ว เลยจะขอแนะนำวิธีการเล่น Earth Shaker เลยละกัน > <
    (เฮ้ยแต่แกเพิ่งเล่นเป็มแค่อาทิตย์เดียวเองนะ!! อ้าว...ก็เอาประสบการณ์ที่ถูกเอิร์ธเชคโหดกระทืบมาเล่าไง)

Earth Shaker
    หมูขอน วัวถือแท่งไม้(คล้ายลิงถือลูกท้อ) บลาๆๆๆสุดแต่จะเรียก
    หนึ่งเจ้าแห่งการสตันของ DotA ด้วยสกิลสตัน 2 สกิลและสกิลทำให้สกิลอื่นมีสตันอีก 1 แบบว่ามาเพื่อสตันโดยเฉพาะ!!
    แถมฆ่ายกฝูงได้ด้วยไม้ตายหฤโหด Echo Slam เอาไว้ถล่มพวกHeroสายแยกร่างทั้งหลายได้ด้วย(ยิ่งแยกเยอะยิ่งโดนดาเมจแรง)
    สามารถเล่นได้ถึงสองรูปแบบคือ Tanker และ Nuker

Q:หน้าที่หลักของเราล่ะคะ พี่ชาย?
    A:อันนี้ต่อให้นู๊บที่ไหนก็บอกได้จ่ะน้องสาว ว่ามันมาเพื่อสตัน
    จะเป็น Tanker หรือตัว Nuke ก็ได้นะ แถมช่วงแรกๆเก็บ q ง่ายมากเลยล่ะครับ

Q:คู่ขาของ Earth Shaker ล่ะคะ พี่ชาย?
    A:อันนี้พี่ก็ไม่ค่อยชัวร์นะครับน้อง แต่คงเป็นเหล่าสตันอย่าง แมกน่าทอร์ , Sand King นั่นแหละ
    แมกน่าทอร์ Reverse Polarity รวบมาให้เรา Echo Slam แบบจุใจได้ยังไงล่ะครับ
    ส่วนSand King เราสามารถทำคอมโบสตันเพื่อยืดเวลาให้การร่าย Utl ของSand King รับรองร่ายเสร็จไม่มีสะดุดเปรียบดั่ง AJ DVD แน่นอน
    หรือเราจะเข้าบลิ้งค์เข้ากลางวงพร้อม Sand แล้ว Utl พร้อมกันก็ได้นะครับEcho ของเราจะไปชิ่งทำให้พวกนั้นติดสตันแล้วเราก็ต่อด้วยFissueจนUtlของแซนด์ร่ายจบรับรองมีqแน่

Q:คู่กัดล่ะคะ?
    A:เหล่าสตันทั้งหลายจ่ะ เนื่องจากสกิลของวัวตัวนี้นอกจาก Echo Slam แล้วสกิลอื่นนั้นมีลีลาท่าทางก่อนจะปล่อยไปประมาณเกือบวิ
    หากเจอเหล่าสตันได้สตันดีอย่าง Demon witch กับ Shadow Shaman ที่ทั้งสตันทั้งเสกทั้งขึงแบบนี้สกิลจะไม่ได้ใช้ก่อนนะครับ
    แล้วก็ความแค้นส่วนตัวก็มีจ่ะ Sniper ที่ออก MBK แล้วทำหน้ากากกัปตันอเมริกา ซึ่งยิงเร็วขึ้นโคตรๆนั้นบวกสกิลติดตัวเข้าไปอีกทำให้เกิด Mini สตันต่อเนื่องใช้สกิลแทบไม่ได้เลยนะจ๊ะ(โดนไปรอบนึง กำลังจะยกขอนไม้ทุบก็miniสตันจะเอาทุบพื้นก็mini stun แทบไม่ได้ใช้สกิลเลย -*-)

Q:ไอเท็มเสริมเด็ดๆล่ะคะ?
    A:สิ่งที่เห็นคนเล่นวัวตัวนี้ออกเหมือนกันแทบทุกคนคือแหวนกดรีมานาจ่ะ(ซึ่งไม่ทราบว่าชื่ออะไร เพราะแทบไม่เคยมานั่งอ่าน)
    เพื่อให้มานาพอใช่ช่วงแรกๆ
    ชิ้นต่อมาคือ Kelen's Dagger of Escape บลิ้งเข้าไปสตันหมู่เจอทีมีสยองแน่จ่ะ
    เมื่อได้ของเหล่าๆนี้ไว้เปิดแล้ว จะออกของเพิ่มความถึกด้วยหัวใจหรือจะเน้นดาเมจเก็บฟาร์มด้วย Battle Fury ก็ได้นะครับ

Q:แล้วมาเขียนทำไมคะ?
    A:เขียนมาทำไมหรอจ๊ะ.......เห็นท่านจิ้งจอกไฟพูดถึงเลยเอามาเขียนไง

^
    เหล่าInwทั้งหลายโปรดพิจารณาและติเตียนถ้าหากผิดพลาดประการใด
  8. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    แพ้กันเวทย์ กับใบ้ครับ

แล้วก็ คู่ขาที่โหดที่สุดต้อง KotL ครับ........
  9. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ไหนๆก็ทำกันแล้วขอเขียนเกี่ยวกับเจ้าตัวโปรดมั่ง >_<

Treant Protector - ปู่ต้นไม้สมบุกสมบันทำงานได้สารพัดอย่าง ด้านลูกเล่นไม่หวือหวาเท่ากับตัวอื่นเท่าไหร่ แต่ก็ช่วยซัพพอร์ตแผนการเล่นของพรรคพวกในทีมได้ดีสุดๆเลยล่ะฮะ =o=b

Q - บทบาทของปู่โสมล่ะ?
    A - หลักๆแล้วก็ Supporter ล่ะนะคับ เพราะสกิลส่วนใหญ่แล้วจะเหมาะกับการซัพพอร์ตมากกว่า เช่น สกิลทำให้ล่องหนแบบใช้ให้ใครก็ได้ จะเอาไว้ใช้ช่วยพรรคพวกหนีหรือเอาไว้หนีเองก็ดี จะเอาไว้ล่องหนยกทีมแล้วลอบโจมตีไม่ให้อีกฝ่ายรู้ตัวก็ดี แถมวางสปายไว้สอดแนมการเคลื่อนไหวของอีกฝ่าย ไม่ให้พวกเราโดนลอบโจมตีได้ง่ายๆอีกด้วย มีปู่โสมคนเดียวเรื่องแผนการเล่นก็ง่ายขึ้นไปอีกโขเลยล่ะ (แถม buff ที่มีก็ใช้ได้ทั้งเพิ่ม armor ช่วยลดแดแมจ หรือจะใช้ช่วยเพิ่ม regen ช่วงต้นเกม หรือช่วงก่อนเข้าปะทะก็ไม่เลว =o=b)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Status นี่ Str ก็สูง (ถ้าไม่รวมสกิลก็มากสุดแล้วมั้ง) จะทำหน้าที่ Tanker ควบไปด้วยก็ไม่ยากอะไร แล้ว Agi หลังปรับเวอชั่นใหม่ก็ไม่ใช่น้อย แถม Base Damage ก็หนักเอาการ จะทำหน้าที่ Damage Dealer ด้วยถึงจะไม่แรงเหมือนพวก Agi แต่ก็ใช่ย่อยล่ะนะคับ

Q - คู่หูปาท๋องโก๋ล่ะ?
    A - ทุกเพศทุกวัยทุกสายพลังนั่นแล ปู่แกหัวสมัยใหม่รับได้ทั้งนั้น แต่ถ้าจะให้ดีล่ะก็ กับพวกที่มีสกิลที่ต้องให้อีกฝ่ายอยู่ในระยะสกิลนานๆจะได้ผลดี เช่น มังกรสองหัว, อัลเคมิสต์, ทอร์เมนต์ ฯลฯ ลองปล่อยรากจับแล้วล่ะก็งานนี้อีกฝ่ายโทรมแหงๆ

Q - ศัตรูเก่าแต่ชาติปางก่อนล่ะ?
    A - ก็บรรดาพวกนักตัดไม้ทำลายป่าทั้งหลาย เจออันนี้เข้าไปที่อยู่อาศัยของปู่แกก็หายเรียบล่ะนะ แต่เจอแล้วเซ็งก็คง Tide Hunter เจอทุบพื้นทีกว่าจะหายมึนกันรากไม้ของปู่ก็จะพาลหลุดแล้ว

Q - ไอเท็มโปรดปู่โสมล่ะ?
    A - งานนี้ออกได้หลายแบบตามแต่จะเลือก แล้วแต่สายการเล่นล่ะนะคับ แต่จะออกคละๆกันไปก็ตามสะดวก

Battle Fury หรือ Radiance นี่ของดีช่วยให้ปู่เขาฟาร์มง่ายขึ้นเยอะ แถมแดแมจก็ได้มาเพียบกลายเป็น Damage Dealer จำเป็นได้พอดูเลย (Battle Fury จะช่วยให้ regen เพิ่ม ไม่ต้องกลับน้ำพุบ่อยๆ แต่ถ้าเอา Radiance จะ็ช่วยเพิ่มแดแมจโดยรวมที่ทำในช่วงที่ปะทะกันได้ดีกว่า อันนี้ก็เลือกเอาตามความชอบล่ะนะคับ)

Refresher Orb ของเด็ดประจำตระกูล แค่อัลทิเมตรอบเดียวก็จะแทบแย่แล้ว ลองปู่ได้นี่มาอัลทิเมต 2รอบจับได้นาน 2เท่าแล้วศัตรูจะเหลืออะไรเล่า >_<b

AC เพิ่มความถึกทนแบบสุดๆกลายเป็น Tanker เต็มรูปแบบ + ได้ Aura สนับสนุนพรรคพวกรอบๆด้วย แถมปู่โสมก็ถึกทนยังกับอะไรดี งานนี้ Aura ไม่มีหายง่ายๆแน่ล่ะ

Q - แล้วเขียนทำไมล่ะเนี่ย?
    A - เห็นเขียนกันแล้วก็เอามั่งไง >_<
  10. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    แอบตามมาอ่านพวกเทพเขียน details : )
  11. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    0
    0
    ตามอ่านเหมือนท่านFlamefox ครับ ไม่รู้จะเขียนอะไรดีครับ อ่านอย่างเดียว ยัง noob อยู่ครับ :p
  12. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    2 คนข้างบนนั่น เขาเป็น Coach ตัวจริงครับ

step inw มหัศจรรย์ Beyond Godlike กันเป็นประจำครับ คู่หู Duo
  13. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ผมชอบเล่น Sladar น่าครับ ไว้ซัดพวก ตัว Rate game ที่ชอบเงียบไปฟาร์มในป่า -.-
  14. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    Rate เลยหรอครับ Rate ในป่าผมว่ามันแปลกๆนา

ถ้า Late ว่าไปอย่าง : P

ของ Aloha Gomora นี่ Beyond Golf - Mike ครับ
  15. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    Rate ในป่า.....!!!

เกมส์นี้ทำแบบนั้นได้ด้วยหรอ(ล้อเล่นครับล้อเล่น อย่าซีเรียสน้า > <)
  16. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    งั้นผมขอ Beyond Dong Ban ละกัน :E

อยากลองลงทัวร์ซักรอบจัง มีใครสนใจมั่งมะครับ?
  17. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    พิมผิด -*- ผมหมายถึง Late น่ะ
  18. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ไปดูที่งาน TGS มาแล้วครับ รอบคัดเลือกเข้า 16 ทีม

แต่ละทีมโคตรโปรเลยครับ...

ขอบอกว่ามีคนหนึ่งเล่นไอ้มืด Nevermore อย่างโหดเลยครับ
  19. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

รอดูรีเพลย์ครับ เพราะติดสอบ................
  20. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    อยากดูเหมือนกันครับ.....ว่าแต่จะดูได้ที่ไหนครับ
  21. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    งาน TGS มันมีไอ้ตัวนี้ด้วยครับ.......

22. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ^
    ^
    ^

Abe เล่น DotA ด้วย ตัวที่เล่นคงไม่แคล้ว Rikimaru สินะ
  23. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    เอ่อ...มันคืออะไรหรือครับ ไม่เข้าใจ...???
  24. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    อย่างที่เห็นครับ

"ยานาไรก้า" = =
  25. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    แวะมาบอกว่า 6.51 ออกแล้ว (ตั้งแต่เมื่อวาน)

ที่ชอบที่สุด... ขวดน้ำกลับมาเหมือนเดิม

6.51 Changelog
    ===============
    * Fixed a bug with Kellen's Dagger that caused it to sometimes not get disabled when hit
    แก้ Bug Blink Dagger ที่บางครั้งไม่ Disable เวลาโดนโจมตี

* Fixed Land Mines tooltip
    แก้ Tool Tip ของ Land Mines

* Increased cast range of Kelen's Dagger
    เพิ่มระยะของ Blink Dagger

* Undid previous Bottle changes. Bottle now works as follows: Costs 600 gold, does not require mana to refill, auto-fills it when you are near fountain, rune refills it to full, resells at 50% like normal, purchasable at base only, regenerates less than previously, has no usage cooldown.
    เปลี่ยนการทำงานของ Bottle: ราคา 600, ไม่ใช้มานาเติม, เติมอัตโนมัติเวลาอยู่ใกล้น้ำพุ, ขายได้ราคาครึ่งหนึ่ง (300), ซื้อได้แค่ร้านในฐาน, อัตราการฟื้นพลังจากการใช้ช้าลง, ไม่มี Cooldown เวลาใช้แล้ว

* Fixed Medusa's Mana Shield from triggering Essence Aura
    แก้ Mana Shield ของ Medusa ที่ทำให้ Essence Aura ของ Obsidian Destroyer ทำงาน

* Fixed Searing Arrows' tooltip
    แก้ Tool Tip ของ Searing Arrows ของ Bone

* Changed Hyperstone purchase hotkey to fix a conflict
    แก้ Hotkey เวลาซื้อ Hyperstone

* Fixed a bug with Invoker when creating illusions
    แก้ Bug ของ Invoker เวลาสร้าง illusion

* Updated Kelen's Dagger tooltip
    Update Tool Tip ของ Blink Dagger

* Undid some of Morphling's base damage buff from last version
    ลด Base Damage ของ Morphling ให้กลับไปเหมือนเวอร์ชั่นเก่า

* Fixed Bloodrage tooltip
    แก้ Tool Tip ของ Bloodrage

* Fixed Pulse Nova and Invoker's Reagents from triggering Last Word
    แก้ Pulse Nova และการใช้ Reagents ของ Invoker ไม่ให้โดน Last Word ของ Silencer

* Smokescreen interrupts teleportation once again
    Smokescreen ของ Rikimaru ขัดขวางการ Teleport ได้อีกครั้งแล้ว

* Color coded Invoker's spell descriptions (203050)
    ใส่สีคำอธิบายเวทย์ของ Invoker

* Improved Sange's percentage and Yasha's percentage, and lowered the recent buff on S&Y a little
    เพิ่ม % เดิมของ Sange กับ Yasha ขึ้นอีกนิด และลด % รวมของ S&Y ลงอีกหน่อย

* Fixed Vladmir's Offering sell cost
    แก้ราคาขายของ Vladmir's Offering

* Increased Counter Helix chance by 2%
    เพิ่มโอกาสติด Counter Helix ของ Axe ขึ้นไปอีก 2%

* Minor bonus armor in True Form
    True Form ของ Syllabear ได้ Bonus เกราะเพิ่ม

* Improved the effect timing on Split Earth (187877)
    Timing ของ Split Earth ของ Torment Soul ดีขึ้น

* -swapcancel code is triggered when a swap is successful (to prevent other accidental swaps)
    Swap Cancel จะเกิดหลังจาก Swap สำเร็จเพื่อไม่ให้มีการพลาดเผลอ Swap อีกครั้ง

* Improved Shuriken Toss cast range
    เพิ่ม Casting Range ใน Shuriken ของ Gondar

* Added new Backtrack icon (183079)
    ไอคอนของ Backtrack ของ Faceless Void เปลี่ยนใหม่

* Changed Battlefury recipe slightly
    เปลี่ยนสูตรผสมของ Battlefury

* Lowered Poof casting time from 2 to 1.5 seconds
    ลดเวลาการร่าย Poof ของ Geomancer จาก 2 วินาทีเหลือแค่ 1.5 วินาที

* Lowered Elder Dragon Form's manacost and cooldown a little
    ลด Mana Cost และ Cooldown ใน Elder Dragon Form ของ Dragon Knight ลงนิดหน่อย

* Added neutrals field to -cs
    เพิ่มในส่วนของพวก Neutral ใน -cs

* Changed Phantom Edge's secondary ability from evasion to magic resistance
    เปลี่ยน Evasion ในท่า Phantom Edge ของ Phantom Lancer เป็น Magic Resistance

* Replaced Phantom Assassin's Shadow Strike with a different similar ability (132694)
    เปลี่ยนสกิล Shadow Strike ของ Phantom Assassin

* Fixed a minor coding bug with Time Lapse
    แก้ Bug ในโค้ดของ Time Lapse ของ Nerubian Weaver

* Fixed Impale based spells from moving Juggernaut during Omnislash
    แก้ Code ของ Impale ไม่ให้ขยับตัวของ Juggernaut เวลาใช้ Omnislash

* Added new icon for Melting Strike
    ใส่ Icon ใหม่ให้ Melting Strike ของตัว Summon ของ Invoker

* Reduced some lag with Invoker
    ลด Lag จาก Invoker

* Fixed level 1 March of the Machines doing slightly less damage than intended
    แก้ Damage ของ March of the Machines level 1 ของ Goblin Tinker ที่ทำ Damage น้อยกว่าที่ระบุไว้

* Removed stock cooldown on Ironwood Branch
    เอา Stock Cooddown ของ Ironwood Branch ออก

* Added a new system that tracks when you help an ally kill a hero (no gameplay ramifications at this point)
    เพิ่มระบบใหม่ที่จะนับการช่วยเพื่อน Kill ของเราด้วย (ไม่มีผลกับ Gameplay)

* -swap is now allowed in -sd
    -swap ใช้้ในโหมด -sd ได้แล้ว

* Fixed some minor neutrals' vision and pathing glitches
    แก้ Glitches เกี่ยวกับเส้นทางและการมองเห็นของพวก Neutrals Creep

* Lowered level 1 and 2 cast range on Replicate
    ลดระยะร่ายของ Replicate Level 1 และ 2 ลง

* Lowered Phantom Assassin's cast animation time
    ลด Animation การใช้ Skill ของ Phantom Assassin

* Fixed a bug with Exorcism's cooldown after leveling Witchcraft
    แก้ Bug Cooldown ของ Exorcism ของ Death Prophet เวลาเพิ่ม Level ของ Witchcraft

* Fixed some issues with -ah
    แก้ปัญหาบางอย่างใน -ah

* Refined how some kill related messages and sounds are shown
    ปรับเปลี่ยนเสียง Effect และตัวแสดงการฆ่าเวลาฆ่าในจำนวนมากๆ ใหม่

* Increased mana regeneration on Perseverance by 25%
    เพิ่มอัตราการฟื้นมานาของ Perseverance ขึ้นอีก 25%

* Lowered Buriza recipe by 250 gold
    ลดราคา Buriza ลง 250

* Changed Voodoo Restoration to heal over a smoother interval (same total regen)
    แก้ Voodoo Restoration ของ Witch Doctor ให้ดูลื่นไหลใกล้เคียงกับอัตรา Regeneration จริงๆ ขึ้นอีก

* Lowered Manta Style's cooldown a bit
    ลด Cooldown ของ Manta

* Fixed a bug with Voodoo Restoration and Impales
    แก้ Bug Voodoo Restoration และ Impale

* Fixed a bug with invoker in -spreverse
    แก้ Bug ของ Invoker ใน -spreverse

* Fixed some inconsistencies with tower visions (TheLoneWolf14)
    แก้ความผิดปกติไม่แน่นอนใน Vision ของ Tower

* Increased duration of Lycanthrope's wolves a bit and allowed them to attack air
    เพิ่มระยะเวลาการอยู่ของ Wolf ของ Lycanthrope และทำให้มันโจมตีพวก Air ได้

* Temporarily disabled -unstuck command
    คำสั่ง -unstuck ถูกงดใช้ระยะหนึ่ง

credit Alsagoz
    <!-- m -->http://www.thaicybergames.com/webboard/ ... ic=68512.0<!-- m -->

Share This Page