[WCIII : Defend of the Ancient] ชวน Pro และ Noob มาคุยกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย hannover96, 3 มกราคม 2008.

1. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    6.51 มา morphling ผมกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว ยังเล่นไม่มันส์เลย :waaa:
  2. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ชอบตรงที่ปรับเปลี่ยนขวดน้ำเหมือนกันครับ ถูกลงกว่าเดิมด้วย แต่มันไม่มีให้ซื้อในป่าแล้วนี่สิ เฮ้อ....

วานถามผู้รู้อย่างหนึ่งครับ ค่า Armor นั้นสามารถป้องกัน Physical Damage ได้หน่วยละเท่าไรครับ...? จะได้คำนวนถูกเวลาเอาตัวเข้าไปตุ๋ย 1-1
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    มีรายละเอียดแบบยิบๆ สุดๆ ในกระทู้ TCG ครับ ถึงขั้นเป็นสูตรคำนวณกันเลยทีเดียว (เดี๋ยวลองไปชะโงกๆหาก่อน แต่กระทู้ก็นานมากอยู่)
  4. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    Armor มันจะไม่ได้คิดลดแต่ 1 หน่วยตายตัวนะคับ เพราะยิ่งค่า Armor สูง ผลการลดแดแมจจะยิ่งน้อยลงไปเรื่อยๆ โดยปรกติแล้วมีซัก 20 armor ก็ถือว่าทนทานมากแล้วล่ะ ถ้าเกินกว่า 20จะเห็นผลน้อยพอสมควร
  5. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    งงเรื่อง armor เหมือนกันเลย แล้วถ้า aromor มันติดลบ นี่จะคิด dmg ยังไงละนี่

ไม่เคยชวนๆ :(
  6. Mullioch

EXP:
    330
    0
    0
    จัดไปครับ ไปหามาให้แล้วครับ ลองดูละกันครับ เรื่อง Amor ที่ถามกันอะครับ

credit LL from thaicybergames ครับ

<!-- m -->http://www.thaicybergames.com/webboard/ ... ic=40204.0<!-- m -->
  7. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    แย่งงานกันเห็นๆ

mullioch pro ตัวจริงครับ รู้หมดเรื่อง resistance magic / status / armor / item /hero / bug / map hack / jurassic
    ถามได้หมดครับ แกเทพจริงๆ : )
  8. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    LL นี่ เค้าคือม๊อดหลอนแหลนนะครับ (ลนลานๆ)

ตอนนี้คนหันมาใส่ใจเรื่อง Armor เยอะเหมือนกันแฮะ สงสัยเพราะพวกลบเกราะโหดๆมันกำลังบูมมั้ง.......
  9. Mullioch

EXP:
    330
    0
    0
    ไม่ pro เท่า flamefox หรอกครับ หามาเท่าที่หาได้ละครับ :E
  10. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    FlameFox รู้อยู่เรื่องเดียวครับ

เล่นยังไงให้ Beyond Godlike !!!
  11. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    ^
    ^
    ^ นี่ก็เรื่องเดียว... lock เพื่อนในต้นไม้...
  12. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ฮ่าๆๆ โดนใจจริงๆ
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^
    นี่ก็ขยัน... กัดลุงเค้าจริง...
  14. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ก็ลุงแกเข้ามากระทู้นี้ก็เพื่อ Promote FlameFox แหละคร้าบบ...

*****หาคนชี้นำ Guide to play Pugna ครับ*****

(อยากเล่นเป็น แต่เล่นทีไรเพื่อนด่าทุกที T-T)
  15. Mullioch

EXP:
    330
    0
    0
    คงไม่ถึงขนาด Promote มั้งครับ แค่แซวกันเล่นๆ เท่านั้นละครับ

ปล. แต่มันเล่น เก่งจริงๆนะครับ Flamefox เนี่ย :E
  16. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    อ่านแล้วตะหงิดๆแปลกๆ ผมไม่ต้อง promote หรอกครับ - -" แค่นี้ชื่อเสียก็กระฉ่อนแล้ว

Pugna
    ปั๊กคุง
    เจ้ากระโหลกน้อยกลอยใจ เป็นลูกคนกลาง ที่คลอดตามกันมาจากพ่อ Lich โดยมีพี่ใหญ่เป็น skel และน้องเล็กเป็น bone
    เป็นตัวที่ hp มหาศาลมาก โดนศัตรู 1 - 2 stun ก็สามารถกลับไปกินน้ำที่บ่อได้ง่ายๆ ต้องระวังให้ดี
    สามารถเล่นได้ถึง 4 รูปแบบคือ Tanker Nuker Supporter และ All (ฆ่าได้ Sup ดี Tank ได้บ้าง มักจะเป็นพวก Nuke ต้นเกมแล้วท้ายเกม nuke ไม่ไหวต้องจำใจมา sup)

Q:หน้าที่หลักของเราล่ะคะ จิ้งจอกสุดหล่อ?
    A:อันนี้ต้องแล้วแต่ type จริงๆครับ ว่าจะไปสายไหน ทางเลือกที่ง่ายที่สุดคือ ดูศัตรู + ความถนัดของเราครับ... ถ้าเจอพวกตัวนิ่มๆแบบ bone draw อะไรพวกนี้ เล่น nuker แจ่มมากครับ

Q:คู่ขาของ Pugna ล่ะคะ จิ้งจอกสุดหล่อ?
    A:อันนี้จิ้งจอกก็ไม่ค่อยชัวร์นะครับน้อง แต่น่าจะเป็นพวก ult นรก ทั้งหลาย เช่น lina lion tinker หรือแม้แต่ goblin ที่ฝั่งนู้นโดนกด สกิล 2 เข้าไปที แล้วเจอระเบิดตัวเองเข้าไปนี่ บินกลับบ่อครับ....

Q:คู่กัดล่ะคะ?
    A:disable ทั้งหลาย str ที่มี stun รวมไปถึง silence ที่หนักๆที่สุดคือ anti mage ครับ - -"

Q:ไอเท็มเสริมเด็ดๆล่ะคะ?
    A: Aghanim Scepter !!! ทำให้ ult ดูดเลือดได้มหาศาลมากๆครับ / Dagon เมื่อ combo กับสกิล 2+1 แล้ว ไม่ตายก็เกินครึ่งหลอดครับ / Heart - Bkb สำหรับสาย tank นรก
    item support : cyclone + mechanism + necromanian

Q:แล้วมาเขียนทำไมคะ?
    A:อยากเขียน โชว์ noob ตัวเองเล่นๆครับ

สกิล Pugna มีดังนนี้
    Nether Blast
    Creates a blast of exploding pulses from the Nether Plane, dealing damage to units and buildings.

Level 1 - Deals 100 damage to units in an area.
    Level 2 - Deals 175 damage to units in an area.
    Level 3 - Deals 250 damage to units in an area.
    Level 4 - Deals 325 damage to units in an area

Level 1: 85 mana, 6 sec cooldown.
    Level 2: 105 mana, 6 sec cooldown.
    Level 3: 125 mana, 6 sec cooldown.
    Level 4: 145 mana, 6 sec cooldown.

จะสังเกตได้ว่าที่ LV4 นั้นดาเมจถึง 325 หักลบ magic resis ของ hero แล้วก็ยังแรงมากอยู่ดี เป็นสกิลที่ทำให้เราเป็นเทพตั้งแต่ต้น เนื่องจากฟาร์มง่าย กดศัตรูดี แค่วิ่งหลอกๆเข้าไปหา ทำท่ายึกยักๆ 100 ละ 90 มันต้องคิดว่าเรากด สกิล 1 แล้วถอยแน่นอน บางทีก็ยิงฟรีได้เลย แบบไม่ต้องกดสกิล
    ถึงจะโดนลดดาเมจเมื่อยิง tower ลงไป แต่ก็ยังยิง tower ระดับ 100 อยู่ดี ทำให้เรา LS tower ได้อย่างเนียนๆ

Decrepify
    Pugna casts a powerful banishing magic on a unit. The unit is sent to the ethereal plane for a small period of time, reducing its movement speed by 50% and rendering it unable to attack. It takes 44% extra damage from spells.

Level 1 - 2 seconds.
    Level 2 - 2.5 seconds.
    Level 3 - 3 seconds.
    Level 4 - 3.5 seconds.

Cooldown: 13/11/9/7 seconds.

Level 1: 100 mana, 13 sec cooldown.
    Level 2: 100 mana, 11 sec cooldown.
    Level 3: 100 mana, 9 sec cooldown.
    Level 4: 100 mana, 7 sec cooldown.

สกิล 2 นี้ มี effect ด้วยกัน ถึง 3 อย่าง
    1 . ความเร็วในการเคลื่อนทีของคนที่โดนลดไปถึง 50% (ใช้ช่วยเพื่อนได้อย่างดี) หรือใครหมั่นไส้ aloha gomora รอจังหวะที่แกกำลังหนีศัตรู ไป slow ได้เลยครับ ให้ฝั่งนู้นตามมาฆ่าได้อย่างทันท่วงที
    2. ป้องกันการโจมตีแบบปกติ 100% ทำให้ไม่สามารถอัดปกติใส่เราได้ ใช้ดีๆ อาจเอาตัวรอดจาก sven god strength แล้ววิ่งมาโบกได้ครับ
    สกิลนี้ต้องระวังอย่างยิ่ง ในการใช้ ควรบอกเพื่อนๆก่อนว่า เราจะใช้ใส่ตัวนี้น๊า ไม่งั้นพวก melee - str ที่ตั้งใจเข้าไปโบก เจอเรากดสกิล 2 ใส่ศัตรูนี่ยืนเซ็งเกือบ 4 วิ ครับ
    3. ทำให้โดนการโจมตีจากเวทแรงขึ้นตามระดับ lv ครับ combo กับ dagon หรือพวก nuke แรงๆได้อย่างดี

NETHER WARD
    Level 1 - Summons a 100HP ward that suppresses the enemies' spellcasting abilities. Passively reduces the enemies' mana regeneration by 150%, and can cast Mana Flare which deals 0.75 times damage to any unit that casts a spell per mana spent. Has an AoE of 700.
    Level 2 - Summons a 200HP ward that suppresses the enemies' spellcasting abilities. Passively reduces the enemies' mana regeneration by 300% and can cast Mana Flare which deals 1 times damage to any unit that casts a spell per mana spent. Has an AoE of 1000.
    Level 3 - Summons a 300HP ward that suppresses the enemies' spellcasting abilities. Passively reduces the enemies' mana regeneration by 450% and can cast Mana Flare which deals 1.25 times damage to any unit that casts a spell per mana spent. Has an AoE of 1300.
    Level 4 - Summons a 400HP ward that suppresses the enemies' spellcasting abilities. Passively reduces the enemies' mana regeneration by 600% and can cast Mana Flare which deals 1.5 times damage to any unit that casts a spell per mana spent. Has an AoE of 1600.
    Level 4: 80 mana, 35 sec cooldown.

สกิลที่ทำให้ pugna น่ากลัวจริงๆคือสกิล 3 ครับ ไม่ว่าจะเป็นการ 1-1 คุมเลน หรือแม้แต่จังหวะ 5-5
    สกิลนี้ปั๊กคุงจะทำการปักวอดน่ารักๆ ทำให้มานาฝั่งศัตรูนั้น degenerate ที่ lv 4 นี่ลดระดับ 600% ทีเดียว ลดใจร้ายได้ใจมากๆ
    และผลอีกย่างที่ตามมาก็คือ ศัตรูที่ทำการร่ายเวทนั้นจะต้องถูกค่ามานาที่ตัวเองใช้ในการร่ายเวทสะท้อนไปหาตัวเองด้วย ส่วนรายละเอียดค่าพลังในการสะท้อน ดูจากข้างบนเลยครับ- -"
    รู้ไว้ว่าที่ lv 4 ปักแอบเนียนๆดีๆ นี่ maidem shaman lion กด ult ทีก็ตายได้ครับ

Life Drain
    Pugna summons a very powerful draining magic that absorbs the life essence of an enemy unit.
    Lasts 9 seconds.

Level 1 - 95 hit point drain per second.
    Level 2 - 140 hit point drain per second.
    Level 3 - 185 hit point drain per second.

Cooldown: 22 seconds.

Level 1: 125 mana, 22 sec cooldown.
    Level 2: 175 mana, 22 sec cooldown.
    Level 3: 225 mana, 22 sec cooldown.

สกิล ult นรก ที่ทำดาเมจได้อย่างรุนแรง และเอาเลือดมาให้เราได้ด้วย ด้วย cd ที่สั้นมากๆ ทำให้ มันสารมารถใช้ท่านี้กะครีป ศัตรูได้ โดยที่ hero ฝั่งนู้นได้แต่ยืนอิจฉา
    เมื่อรวมกับสกิล 2 แล้ว จากเลือดแดงๆของเราสามารถดูดจนเต็มได้เลยครับ

เมื่อทำความรู้จักกับสกิลไปหมดแล้ว เรามาเข้าเรื่องว่าจะเล่นสายใดกันต่อ มาที่สายโรคจิตก่อนเลย nuker

สายนี้เป็นสายโรคจิต ชอบการฆ่าเป็นชีวิตจิตใจครับ ด้วยดาเมจจากสกิล 1-2-ult-dagon สามารถฆ่าศัตรูได้อย่างดี
    การออกไอเทมเนื่องจาก pugna เป็นตัวที่มี status + int เยอะที่สุดในเกม คือ +4 int per lv [http]
    ทำให้เราไม่จำเป็นในการออกของเพิ่ม int แต่อย่างใด ควรไปเน้นในการ re mana เพื่อฟาร์ม และเอาตังค์ไปซื้อ dagon โดยไวจะดีกว่า
    (ผมจะเขียน สาย nuke เฉพาะที่เจอแต่กรณีที่ ศัตรูฝั่งนู้นเป็น int หรือ agi เท่านั้นนะครับ เพราะถ้าเป็น str ผมมักจะไปเล่นสาย sup ให้เพื่อนๆฆ่าแทนมากกว่า)
    item แนะนำ
    ขวดน้ำ 600$ ถึงจะลดคุณภาพในการ re hp + mana ไปนิดหน่อย แต่ราคาก็ลดลงตามไปด้วย และไม่ต้องใช้มานา + ไม่มี cd แบบ version 6.50 ทำให้ขวดน้ำน่ากลับมาใช้มากๆครับ
    เพิ่ม hp ได้ mana ไปใช้ต่อ

ไก่... combo กับขวดน้ำได้ในกรณีที่คุณ ไม่มีดวงด้าน rune, ขี้เกียจวิ่งไปดูทุก 2 นาที ,เพื่อนเลนซ้ายขวามีขวด แย่งกันเก็บ rune นึกถึงไก่ไว้ครับ ใช้ไก่วิ่งไปมาได้ (เสียอีก 225$ แปลงไก่เป็นเป็ดบินก็ได้ครับ ไวกว่าเดิม)

sobi mask ของดีราคาถูก ใครจะทำเป็น ring of basillius ก็ได้ไม่ว่ากัน ได้ armor + re mana เพิ่มนิดหน่อย แต่ผมไม่ค่อยทำ เผื่อเก็บไว้ไปทำ obivion staff แทน

tango กินต้นไม้ ซื้อมา 1-2 ชุดก็พอ lv 6 เราก็ไม่ง้อมันแล้ว

clarity potion ซื้อมาเท่าที่อยากใช้ครับ

กิ่งไม้ ช่องว่างๆ เงินเหลือๆ ซื้อเถอะครับ +1 stat ไม่ใช้ตอนแรกให้ไปใช้ตอน lv25 รึ!!!

สายนี้เริ่มมา เก็บตังครับ ให้ไวที่สุด เพื่อที่เราจะได้ออก dagon โดยไว ถ้าไปเลนกลางแล้วเจอศัตรู 1-1 นี่กดสบายๆเลยครับ ด้วยสกิล 1 ของเรา สามารถไปยืนหลังครีปศัตรูแล้วกันไม่ให้ฝั่งนู้นได้ lv ได้ด้วย ถ้ามันยังสดเข้ามา combo skill 2-1 แล้วยิงซ้ำ พวก int agi แรกๆนี่ไส้ไหลครับ (ระวังเจอพวก nuke โหดๆแบบ slayer ด้วย -- " เราจะไส้ไหลแทน)
    เมื่อได้ดากอนมาก็หาเหยื่อได้เลยครับ

Dagon
    +9 Damage
    +3 to All Attributes
    +12 Intelligence
    Activate: Energy Burst
    400 Damage to Single Target 600 Range
    40 Second Cooldown 245 Mana Cost
    Upgrade with Dagon Recipe
    +100 damage per upgrade (800 damage max.)
    +20 mana cost per upgrade (325 mana max.)
    Each upgrade gives +2 intelligence
    Total Cost: 3000
    Upgrade Cost: 1350 per lv

dagon lv 1 400 + สกิล 1 เรา 325 นี่ยังไม่รวมผลจากสกิล 2 และ ult อีก นับคร่าวๆก็ร่วมๆ 700-800 ล่ะครับ
    จังหวะฆ่าก็ หาเหยื่อ อ้อมไปข้างหลัง เปิดด้วยสกิล 2 แล้วตามด้วย 1 ศัตรูส่วนมากจะตกใจหนีกลับบ้าน (ต้องวิ่งผ่านเรา) สกิล 1 เสร็จแล้วเลือกได้เลยครับจะ ult หรือ dagon ถ้า dagon ก่อน ก็ต้องตามยิง หรือ ult ดุดเลือดขณะที่มันกำลังหนี ถ้า ult ก่อนก็รอ dagon ปิดท้ายได้เลยครับ

item ต่อไป จะ upgrade dagon เพิ่มความแรง ในกรณีที่ฝั่งนู้นทำ mass bracer หรือออกของเพิ่ม hp มาก็ไม่ว่ากันครับ
    ถ้า dagon 1 ยังใช้ฆ่าได้เรื่อยๆ ก็ออก necromanian มาช่วยยิงๆ Aghanim Scepter เพื่อ ult อันรุนแรง หรือ shiva guard ถ้าต้องการความ slow เพื่อ มา support ult เราก็แล้วแต่ (ใช้หนีได้ด้วย)

ป.ล. ผมเคยเห็น pugna ออก rapier ด้วยนะ โหดจิ๊บ - -" แต่เกมนั้น tank เขาทำงานกันดี

ต่อไปเป็นสาย suppoter ที่คนเล่นกันมากมายครับ

item แนะนำก็ ror เพื่อใช้ในการต่อยอดเป็น mechanism
    กิ่งไม้ ถ้าไม่อยากเกิน ก็ซื้อมา 2 อัน (ทำ mechanism พอดี)
    tango - clarity ตามศรัทธา
    สายนี้จะไม่เน้นทำการดาเมจ แต่จะ supporter อย่างเต็มที่ ด้วย mechanism และ nether ward นรก ซึ่งมีประโยชน์มากในขณะที่ 5-5 ฝั่งนู้นจะใช้ท่าก็ไม่กล้า
    heal ให้เพื่อนในขณะเพลี่ยงพล้ำ สกิล 1 ในการ clear creep ศัตรู สกิล 2 ในการซ้ำเติมศัตรู (ใช้เปิดเพื่อ ให้ สายเวทโหดๆยิงซ้ำ หรือแม่แต่ slow ศัตรูให้เพื่อนๆไล่ฆ่า)
    บางทีตัวไหนไล่ฆ่าเพื่อนเรา เรากด ult ใส่จะได้เห็นสายเขียวๆสวยงามจาก 12 นาฬิกาไป 6 นาฬิกา : )

item อื่นๆที่แนะนำ cyclone ช่วยได้มากในขณะที่กำลังหนี และไล่ (combo กับสกิล pug ได้อย่างดี) ยก ลงมาสกิล 2 + ult + skill 1 : )
    necromanian ลูกกรอกนรก 2 ตัว burn mana ส่องวอด ระเบิดตัวเองตอนตาย
    shiva guard เปิด ปิด ตามอัธศัย
    orchid malevolence silence เข้าไป
    guinsoo ช่วย hex บลาๆๆ

สาย tanker
    เป็นสายที่แปลกและหาดูได้ยาก เคยเล่นไป 1 ครั้ง (แบบโดนบังคับ) เพราะตานั้น int ล้วน ใน tournament ก็มีนะครับ เก็บตังค์ออกของชิ้นแรก ขวานใหญ่ + str 25 แล้วไป heart ต่อ
    สายนี้ไม่ต้องคิดไรมากเลยครับ เริ่มมา brace ครับ ท่องไว้ อัด bracer เต็มทุกช่อง กับรองเท้าแล้วก็ tank ตามอัธยาศัยครับ

skill ที่จะช่วยเราจากการ tank คือ สกิล 2 และ ult ครับ ใกล้ตายก็หาเหยื่อดีๆ ยืนดูดเลือดมันดื้อๆนี่ล่ะครับ
    ของที่จำเป็นในการ tank ต่อไป heart, BKB, Linken sphere ที่จะช่วยเราในการ block skill 1 ครั้ง นอกจากนี้ blood stone และ Aghanim Scepter ก็ได้เลือดเช่นกันครับ

และของที่จำเป็นอีกย่างนึงแบบทีสุดคือ BOT ครับ หนีไว ฟาร์มไว
    จบแล้วครับแบบ noob noob ใครสงัย ข้องใจ ติดใจอะไร ถาม mullioch ครับ : )
  17. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    Vengeful Spirit (สวาป)
    Lord of Olympia (ซีอุส)
    Enchantress (กวาง)
    Morphing (มอเฟียส)
    Crystal Maiden (ไมเด้น)
    Rouge Knight (สเวน)
    Naga Siren (นากา)
    Earthshaker (เอิทธ์)
    Stealth Assassin (ริกิ)
    Lone Druid (หมี)
    Slayer (สเลเยอร์)
    Juggernaut (ยูเนโร่)
    Silencer (บักใบ้)
    Trent Protector (ต้นไม้)
    Enigma (แบลคโฮว)
    Keeper of the Light (ม้าชารต์พลัง)
    Urza Warrior (หมีควาย)
    Ogre Magi (ออคเมจ)
    Tinker (ติงเกอร์)
    Prophet (โพเพ็ท)
    Phantom Lancer (พลพล คนหน้าเหมือน)
    Stone Giant (หิน)
    Goblin Techies (กอปลิน)
    Holy Knight (ฮีลหมดแมป เขาเรียกกันอย่างนี้-*-)
    Beastmaster (ขวานฟ้าหน้าดำ)
    Alchemist (สตาร์วอร์ส อันติมันอ่ะ 555)
    Twin Head Dragon (มังกรสองหัว)
    Priestess of the Moon (เสือด่อง)
    Storm Spirit (หมีไฟฟ้า)
    Sacred Warrior (แซคเคต)
    Templa Assassin (หนืด กับดักมันอ่ะ)
    Fairy Dragon (แฟรี่)
    Moon Rider (มูน)
    Dwarven Sniper (สไน)
    Troll Warlord (วอร์ลอร์ด)
    Shadow Shaman (หมองู)
    Bristleback (แผ่นหลังลูกผู้ชาย)
    Pandaren Brewmaster (หมีแพนด้า)
    Centaur Warchief (เซนทอร์)
    Bounty Hunter (กอนดา)
    Dragon Knight (มังกร)
    Anti-Mage (แอนดิเมท)
    Drow Ranger (ดอ)
    Omniknight (พ่อพระ)
  18. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ...
    (จุด จุด จุด )
  19. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    icewalker ตั้งใจจะบอกอะไรหรือครับ OO?

pugna tank... เทพจริงๆนาย
  20. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    แฮะๆ พอดีไปซื้อของ ที่สกลนครเรียกพวกนี้แบบนี้แหละครับ
  21. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมสงสัยตรงจุดเดียวกันกับพี่โซ้ยหญ้านี่แหละครับ - -*

ใครเล่น Sven เป็นมั่งครับ สอนหน่อย เป็นตัวเดียวที่แตะแล้วไม่เคยเกิด เล่นยากโคตร - -*
  22. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    sven

ไอเทมที่ขาดไม่ได้ ==> หน้ากากบ้าจะช่วยให้ทำดาเมจได้ไวมาก (หลังเปิด god str) กด MOM ตามไล่หวด

เริ่มมาออกจากบ้าน ถ้าไม่พกขวดน้ำมาก็พกยาติดตัวนิดหน่อย ของเตรียมทำ bracer 1-2 อัน

กลับบ้านอีกทีซื้อรองเท้า ผสม bracer ถ้ารวยก็ ออก thread ช่วงแรกๆบางคนไม่ทำ thread เราทำไป เปิด god str + stun เข้าไปฟัน 3-4 ที ก็เงิบแล้วครับ

ถ้าฝั่งนู้น int เยอะ ตัวนิ่มๆ ออก bkb

bkb ก่อน god str ตาม แล้วเปิด MOM วิ่งไปหวดดื้อๆเลยครับ

การ up skill ผม up อยู่ 2 แบบ

stun-cleaving ไปเรื่อยๆ กด ult ทุกครั้งที่ได้ อันนี้ใช้ในกรณีที่ไม่โดนกด เอาสกิลฟันกวาดมาติดตัวไว้ พอ lv 11 มันเต็มหาเหยื่อที่อยู่ด้วยกัน พาใครไปช่วยสักคน อาจได้ dk ฟรีๆ
    stun - stat ไป กด ult ทุกครั้ง พอ stun เต็มเลือกว่าจะไป cleaving attack หรือ stat ต่อ ส่วนใหญ่จะ ปั๊ม stat ต่อเมื่อโดนกด หรือผมไม่ได้ออกชุด bracer ครับ (มานาจะไม่พอในการ God + stun)

item หลักๆ thread bracer MOM
    item เสริม BKB heart AC stanic รวมไปถึงไอเทมถุงมือชิ้นใหม่ที่ + str ได้ใจ

version นี้ sven โดนลด armor ไปเหลือ 1 - -" จะโบกใครดูตาม้าตาเรือดีๆนะครับ
  23. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    Armlet of Mordigian สินะ เมพขิงๆ ไอเท็มนี้......

ใครสนใจสายซัพพอร์ตตัวไหน ถามลงกระทู้นี้ได้ครับ ไม่งั้นก็ PM มาละกัน เพราะผมเป็นแต่ช่วยคนอื่นครับ พอจะฆ่าเอง ดันเสี่ยวตายซะงั้น - -*
  24. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    credit PandaLinLin
    <!-- m -->http://www.thaicybergames.com/webboard/ ... ic=69500.0<!-- m -->

เล่น Dota มาตั้งแต่ตอนเข้าปีหนึ่ง นี่ก็ปี 3 แล้ว

จาก 6.12 มาถึง 6.51

จากนู้บมากๆ มาถึงระดับนู้บอัพเกรด

เรา ในนามของผู้เล่นดอทเอ . . .

ขอขอบคุณ . . .

ขอขอบคุณ . . . น้ำพุจุดเกิดที่อยู่ให้เราดื่มกินเสมอมาโดยไม่คิดตัง

ขอขอบคุณ . . . ลุงป้อมต้นไม้ ทั้ง 11 ป้อมโดยเฉพาะป้อมหน้าที่คุ้มหัวเราตอนยังเลเวล 1 และปาหินใส่คู่ต่อสู้อันแสนโหดร้ายจนวาระสุดท้าย

ขอขอบคุณ . . . คนพีออน คุณทาส คุนนาย คุณก้อนแสง คุณอโคไลท์ คุณคนแคระ และร้านขายของทั้งหลายที่บริการขายสินค้าโดยไม่ขึ้นราคาตามกระแสน้ำมันแพง

ขอขอบคุณ . . . รูนกลางแม่น้ำ แม้ว่าเราจะพลัดหลงไม่ได้เจอกันบ่อยๆ แต่ยามที่เจอเธอ ชั้นมีความสุขมากนะจุ๊บๆ

ขอขอบคุณ . . . Frozen Throne และ World Tree ที่รู้ทั้งรู้ว่าจุดจบของเรื่องราวนั้นจะเป็นยังไง แต่ก็ยังคงยืนหยัดต่อโชคชะตาเรื่อยมา

ขอขอบคุณ . . . โรชานสุดโหดที่แม้จะโดนรุม สักเท่าไหร่ก็ไม่เคยปริปากบ่น หรือลีฟเว่อแต่อย่างใด นายเป็นลูกผู้ชายตัวจริง

ขอขอบคุณ . . . สาย ซัพพอร์ท ที่รับหน้าที่ไป เซ็นอยู่บ่อยๆคอยประเคนสารพัด สกิล ทำให้ต้นเกมของพวกเราผ่านไปอย่างราบรื่น

ขอขอบคุณ . . . สาย แท้ง ที่ถึกเถื่อนเป็นหนังหน้าไฟรับค้อน เชนไลท์นิ่ง และสกิล ตลอดไปถึงคมดาบ หมัด แสะสารพัดการโจมตีที่ถาโถมเข้ามาอย่างไม่หยุดหย่อน

ขอขอบคุณ . . . ฮีโร่ เลทเกมส์ ทั้งหลาย ที่เป็นความหวังของพวกเรา แม้ในยามมืดมิดที่สุด นายคือดวงดาวที่จะเจิดจรัส . . . แม้บางทีนายจะดับบ่อยๆ แต่ก้ไม่เป็นไร

ขอขอบคุณ . . . ผู้เล่นทุกคนที่ผลัดเปลี่ยนมาสวิงกิ้งกันทำให้เกมส์มันส์หยดและเต็มไปด้วยเรื่องราวและความทรงจำ

ขอขอบคุณ . . . Blizzard สำหรับ Warcraft 3 แม้ว่านายจะทำเราเศร้าที่ไม่ได้เห็น Diablo III แต่ก็ไม่เป็นไรเราให้อภัย

ขอขอบคุณ . . . Ice Frog สำหรับ ไอเดียสุดบรรเจิด และการก้าวไปข้างหน้าอย่างต่อเนื่อง ราวกับ Dota เป็นเรื่องราวที่ไม่มีวันจบ

ขอขอบคุณ . . . Thaicybergames สำหรับ Server ดีๆที่ทุกคนสามารถเข้าถึงได้ ไม่มีที่นี่ ก็คงไม่มี Dota สำหรับเราหลายๆคน

. . . . . . . . . . . . . . . .

Thank You Very Much [แทงยูแวรี่มุช~]
  25. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ขอขอบคุณ . . . Blizzard สำหรับ Warcraft 3 แม้ว่านายจะทำเราเศร้าที่ไม่ได้เห็น Diablo III แต่ก็ไม่เป็นไรเราให้อภัย
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่ให้อภัย!! งืดๆ T^T

Share This Page