[WCIII : Defend of the Ancient] ชวน Pro และ Noob มาคุยกัน

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย hannover96, 3 มกราคม 2008.

1. behypnosis

behypnosis Member

EXP:
    62
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    ผมขอถามเกี่ยวกับ Visage : Necro'lic หน่อยครับ ตัวนกอ่ะ

ตกลงสกิล 3 มัน สะท้อนอย่างเดียว , ฮีลอย่างเดียว หรือทั้งสองอย่าง
    งงกับมันมากเลยครับ
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    เมื่อก่อนคือสะท้อนแดแมจใส่ศัตรูในระยะ 600 คับ แต่ปัจจุบันเปลี่ยนแล้วเป็นฮีลให้ฝ่ายเดียวกันในระยะ 800
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ส่วนมาก เล่นใน ch.Warcraft ครับ เป็นทีม

ch. อื่นไม่ไหวครับ gg dota เละไปหมดแล้ว

Tcg ก็คนน้อยซะจนร้างTT

Tcg ex กับ GGC เครื่องก็แลค

ch.Warcraft ลงตัวสุดแล้วครับ

ป.ล.pit lord จงเจริญ*-*
  4. behypnosis

EXP:
    62
    0
    6
    สะท้อน มันก็น่าเล่นอยู่ แต่พอเปลี่ยนมาเป็นฮีล ไม่น่าสนใจเลย

ซัพทีมได้อย่างเดียว -*-

สกิล 1 ช้าให้ทีมฆ่า แล้วเราก็ตอดเรื่อยๆ
    สกิล 2 เหมือนจะดี แต่ศพไม่มี ก็ไม่รู้จะอัพไปทำไม
    สกิล 3 ไม่น่าเปลี่ยนเร้ยยยยยยยยยย จริงๆ
    ค้างคาว ดูแมพ หวังให้ไอ้นี่ช่วยฆ่าคงยาก ถึงจะเรียกได้ 7 ตัวก็เถอะ มันยิงช้ามากกกกก ออร่าก็ช่วยไม่ได้มาก มันดีตรงที่ว่า มันเยอะแล้วเล็งสกิลหาเรายาก แต่เอาค้างคาวไปล่อบ่อยๆ ก็กลายเ็ป็นเงินมันอีก

ถ้าเป็นสะท้อนเหมือนเดิม มันจะโหดขึ้นเยอะ
  5. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ผมว่าสกิล 3 แบบใหม่น่าสนใจขึ้นเยอะนะ พอปรับแล้วเล่นติดใจกว่าแบบเดิมเยอะเลย >_<

ปล. สกิล 2 มัน trigger จากการที่มียูนิตตายในระยะนะคับ ตายแล้วได้แดแมจเลย ไม่ได้นับศพเน้อ =o=/
  6. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ผมว่าตอนนี้ Necrolic ก็ยังแท็งได้นะครับ ถ้าไม่เจอพวก Skill AOE โหดๆ อย่าง Yurnero,Earth หรือแม้กระทั่ง Queen...

ถ้าไม่เจอนี่เอาค้างคาวเข้าไปนัวเลยครับ ดีไม่ดีขบวนแตกแน่นอน...

channel FF ครับ...แนะนำ แล้วจะเจอเทพตัวเป็นๆอย่างมากมาย (ยกเว้นผมไว้คนหนึ่งละ 55+)

*****ส่วนมากเล่นกันค่ำๆน่ะครับ (หรือเปล่าหว่า...)*****
  7. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    visage ตอนนี้โหดมากมายนะครับ - -"
    ต่างประเทศค่อนข้างนิยมเล่นเลยล่ะ ลองไปหาโหลด replay มาดูก็ได้ครับ ต่างประเทศกะบ้านเราแนวการเล่นแตกต่างกันพอสมควร
    บางทีก็มีอะไรแปลกๆ แบบคิดได้ไงฟระ
  8. behypnosis

EXP:
    62
    0
    6
    อ่าว สกิล 2 ไม่ใช่ศพหรอครับ - -* แ้ล้วได้ดาเมจเลยถาวรเลยหรือครับ หรือว่าเฉพาะระยะ AOE แล้วก็จะหายไป

ตกอังกิดอีกแล้วเรา งั้นก้อแสดงว่าผมคงจะออกของผิด ตอนแรกผมเล่นผมออกของพวกออร่าอ่ะครับ ให้พวกค้างคาว
    ประมาณว่าคล้ายๆ Zombie อ่ะครับ แต่ผ้าคลุมดูดเลือดไม่ออก คงจะทราบกันอยู่แล้วว่าทำไม

ผมควรจะออกอะไรดีครับ

PS. ผมบ้าเล่นแต่สายอิ้น เพราะผมไม่ถนัดพวกไล่ฆ่า จำพวก Str
    PS. ขอเว็บดูโหลด Replays หน่อยครับ
  9. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    สกิล 2 ของ Visage คือ เมื่อมี unit ในระยะ 600 ตาย ตัว Visage จะได้ hp ฟื้นมานิดหน่อยและ +6 แดแมจต่อยูนิต 1ตัวที่ตายนาน 30 วินาที แต่แดแมจที่เพิ่มมาจะ stack ได้ไม่เกิน 2/4/6/16 ยูนิต (ตามเลเวลสกิล) คับ

เพราะงั้นมันไม่ได้จำกัดว่าต้องมีศพอยู่ในระยะสกิลนะ >_<"
  10. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88

^
    ^
    <!-- m -->http://www.thaicybergames.com/webboard/ ... board=32.0<!-- m -->

credit: <!-- w -->http://www.thaicybergames.com<!-- w -->
  11. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ในนี้ไม่ใครเล่น ตอนกลางวันบ้างหรอครับ TT^TT

วันนี้อุตส่าห์เข้าไป ชาแนล ff เจอคนด้วย

แต่ไม่มีใครตอบเลย TAT

ชื่อผมใน B-net ใช้ l2eenai2y ครับ
    (ไม่รู้ทำไมเข้าห้องแล้วชอบโดนเตะออกมา... อย่าตัดสินคนที่ชื่อเด้ -*- ทีไอพวกชื่อยาวๆ ตัวใหญ่ตัวเล็กเยอะๆ
    อ่านยากๆแต่เล่นจริงๆแล้วนู๊บนี่ไม่เห็นจะโดนเตะเลย)

--------------------

ไอเทมยอดนิยม(โดยส่วนตัว)ของวันนี้คือ Linkin Sphere(เขียนงี้ป่ะ) !!
    ปกติไม่เคยออกซักที(ถ้าไม่ได้เล่นควีน หรือกระโหลกเวทย์)
    แต่วันนี้ไม่รู้ทำไมออกทุกเกมส์...
    แม้แต่เล่น razor ยังออก
    แน่สิ ทีมมี skel king แต่ดันให้ razor ยืนชน แถมขนาดไม่ชนแล้ว
    ยังจะอุตส่าห์ไม่พากันตีตัวแท้งค์(ที่วิ่งเข้าไปกลางวงแบบไม่ดูชาวบ้าน) กรูเข้าตะลุมบอนที่ DD อีก
    สมน้ำหน้าไหมล่ะพวกแกวิ่งมาจะตีแต่razorโดนมูน(วิ่งมาจากไหนไม่รู้ ทีตอนเรียกแรกๆล่ะไม่มา) เปิดUtl เอา Triple Kill ไปครอง (อ๊ากกกก แก!! ฉันอุตส่าห์จะได้ DK แล้ว T^T)
    แต่เจ้าลูกแก้วนี่มันก็ช่วยให้รอดตายได้นะเออ
    เช่น ตอนนั้นเลือดแดงแล้วไวเปอร์บินมาหยอด Utl ใส่ ได้ Linkin ลูกรักช่วยปัดให้นี่แหละ เกือบตาย...
    (razor ใส่ power tread เฉยๆก็ ms 395 แล้วจ้า แถมแกไม่มี S&Y แบบนี้อย่าคิดว่าจะวิ่งทัน)

---------------------------------------
    วันนี้ภูมิใจ Invoker ที่เก็บqได้ 18 (แต่ไม่ได้กอล์ฟ-ไมค์)
    กับการqที่ตัวเองคาดไม่ถึง
    -กะปล่อยอุกาบาตไปไล่ให้วงแตกแต่ทำไมถึงได้คิล(ทำแบบนี้แล้วได้qตั้ง 4 ทีด้วยนะ -*- )
    -ปล่อยอุกาบาตกะฆ่าตัวที่+อยู่แต่ทำไมกลายเป็นได้qตัวที่เพื่อน+อยู่(ด้วยความไม่ตั้งใจนี้ได้qมา3 ที)
    และ Linkin Sphere ก็ช่วยให้รอดตายอีกแล้วสำหรับ Invoker (ซึ่งบางจนแทบจะเป็นกระดาษ)
    ยืนยิงสดกับ TB แล้วมันจะซันเดอร์โดน Linkin ปัดซะ สมน้ำหน้าตายซะเถอะแก!!

---------------------------------------
    และสุดท้าย..เล่น Earth แบบพลีชีพ เอาตัวเข้าชนตายตลอดเพื่อให้เพื่อนได้ q ยกทีม(ทั้งๆที่ axe เลือดเยอะกว่าเกราะก็เยอะกว่าแต่ดันให้เอิร์ธชนแล้วตัวเองไปเป็น DD เนี่ยนะ -*-)
    จนเพื่อนเวล 23-25 กันแล้ว เพิ่งจะเลเวล 18 ของก็ไม่มีดีๆเลย (ช่างมันเต๊อะ!!อย่างน้อยก็ชนะ)

PS.เอามาบ่นให้ฟัง.. ใครโดนบ่นพอแล้วไม่อยากถูกบ่นอีกอย่าอ่านเลย ห๊ะ!!อ่านไปแล้ว?
    PS2.เพื่อระบายความเครียดจากการโดนเตะออกจากห้อง 5 ทีรวด(ทั้งๆที่ไม่มีการขอ [] และโฮสต์ไม่รอเพื่อน -*-)
    PS3.อยากได้ง่า!!(มุขรีไซเคิล)
  12. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    วันนี้ผมก็เล่น เข้าไปที่ Channel FF เหมือนกันแต่ไม่เจอพีทหว่า - -

มีอยู่ตาหนึ่ง ผมออก Pit Lord (อีกแล้ว -*-) แฟนผมออก Abaddon แล้วมี Lich ในทีม 1 คน...ฝั่งตรงข้ามมี Tiny , Axe , Lina (จริงๆแล้วมีมากกว่านั้น แต่ตอนหลังมัน Leave กันจนเหลือแค่ทั้งหมด 6 คนนี่แหละ)...

เล่าถึงท้ายเกมเลยละกันนะครับ มันเป็นการดวลกันระหว่างเกราะน้ำแข็งของ Lich และ Axe แถมด้วยมันเป็นการดวลกันระหว่าง Critical ใหญ่ของผมกับเกราะกระดูกของ Tiny และสุดท้ายเป็นการดวลกันระหว่าง BkB ของแฟนผมกับ Hex+Unti ของ Lina

ณ นาทีที่ 50 กว่าๆ ผมเข้าไปถึงป้อมใน C แล้วคิลได้ยกแผงโดยที่ให้ Abaddon ใส่เกราะแล้วกด Bkb แล้วเดินหน้าฆ่ามัน ตามด้วยผมที่รอขังแล้วเสกไฟ Lich ด้านหลังรอ Last Shot อ่ะม่ายช่าย....เค้ารอ Chain Frost อยู่ แล้วสักพักพอเดินขึ้นไปบนเนินที่ฐานมัน ให้ปรากฏเห็น Tiny ที่จัดการโยน Axe เข้ามากด Berserk ให้ Abaddon เข้ามาตี สบโอกาสผมก็เลยล็อคแล้วกดไฟพร้อมทั้งจัดการระเบิดศพไปด้วยในตัว (ขอบอกว่า Step นี้มันช้ามากๆ) แล้ว Lich Chain Frost พร้อมกับกด Shiva ไปด้วย...

สรุปคือ...ได้หมดเลยครับ 3 ศพ แต่ด้านซ้ายของผมกำลังโดน Creep ที่เป็น Mega ไปแล้วกำลังจู่โจมเข้ามาที่ฐานน้ำแข็ง...

ผมบอกให้เอาบ้านก่อน แต่ Lich ที่เล่นดีมาตลอดกลับบอกว่า "def home i sud''

*0*...งงเลยครับ เพราะบ้านมันก็ใกล้จะแตกแล้ว อีกอย่างมันไม่มีเงินซื้อเกิดกันด้วย ผมเลย...เอาวะโซโล่เองก็ได้ (แฟนผมตายตั้งแต่โดน Lina ฉีดไปแล้ว T-T) สุดท้าย ผมหนีไม่ทัน ก็โดน q ตายคาบ้านไป

และสุดท้ายอีกเช่นกัน พอเวลาจะเข้าตีฐานก็ดันไม่กลับไปกันบ้านที่ตอนนี้เป็น Mega ทุกด้านแล้ว สุดท้ายเลยแพ้ไปแบบฉิวเฉียดและน่าเขกกระโหลก Lich มากเลย

Replay นี้สอนให้รู้ว่า

"ฮีโร่ เกิดอีกกี่ครั้งก็เกิดได้ แต่ Tower กับ Barrack เกิดขึ้นอีกไม่ได้"
  13. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ห้อง FF นี่บางทีก็มีใครไม่รู้เข้ามาด้วยนะครับ อย่าคิดว่าเป็นเพื่อนผมหมดล่ะ --
  14. etahip0415

etahip0415 Member

EXP:
    73
    0
    6
    เข้าไป noob บ้างดีกั่ว ><
  15. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    สงสัยว่า....

ยืนยิงสดกับ TB แล้วมันจะซันเดอร์โดน Linkin ปัดซะ สมน้ำหน้าตายซะเถอะแก!!

TB มันได้เลือดเพิ่มแต่เราเลือดไม่ลด หรือว่าไม่ได้เพิ่มครับ?
  16. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

อย่างแรกครับ

ไม่ชัวร์นะ
  17. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ^
    ไม่ชัวร์ครับ ว่าทางนั้นได้เพิ่มไหม
    แต่รู้สึกว่าเลือดผมไม่ลด
    (หลังจากปัดซันเดอร์ได้แล้ว ก็กดBerserkสดอย่างคลั่งครับ เลยไม่ได้สังเกตุว่าเขาได้เพิ่มไหม = =)
  18. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    ชัวร์แล้วครับ

Trigger จริงๆของ Sunder ก็คือ การเซ็ต HP ใหม่ครับ เซ็ตเฉพาะของตัว TB เองนะ แต่การลดเลือดของศัตรูจะเกิดจากการโดนมินิสตันที่เกิดจากกระโหลกลอยไปครับ
  19. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    ประมาณว่าอีกฝ่ายปัด Sunder ได้ เลือด TB ก็ถูกเซ็ทใหม่แต่เลือดอีกฝ่ายไม่ลดจาก Sunderสินะครับ
    (รู้สึกเห็นเขียนเป็น%ด้วย เลเวล 3 รู้สึกจะ 33%)
  20. Mullioch

Mullioch New Member

EXP:
    330
    0
    0
    ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ความรู้เพียบเลย อิอิ :p
  21. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ตอนนี้ <!-- w -->http://www.dotamanager.com<!-- w --> เริ่มเปิดลีกขึ้นแล้วนะครับ...

ใครที่ยังไม่เคยเข้าไปดูหรือเคยเข้าไปแล้วงงว่ามันเล่นยังไง...ลองเข้าไปดูครับว่ามีทีมยื่นสัญญามาให้หรือยัง ถ้ายื่นแล้วตอบรับเลยนะครับ เพราะเราตั้งทีมกันเองไม่ได้ แต่สามารถทำเรื่องขอไปที่ทีมได้

ตอนนี้ผมอยู่ทีม Denver Gold Rush ที่ 3บ Group 4 ชนะ 1 แพ้ 1 แล้วครับ...

ส่วนที่ว่าเล่นยังไง เราก็ต้องเอา Turn ของเรานั้นไปเพิ่ม Stat ให้เยอะ (แล้วแต่ว่าอยากจะเน้นด้านไหน) แต่แนะนำให้เลือกที่ Last Shot ให้เยอะๆก่อนครับ

หัวหน้าทีมจะเป็นคนกำหนดเองว่าจะเอาคุณลงแข่งในสัปดาห์นั้นด้วยหรือไม่ ถ้าได้ ฮีโร่เรา 1 ใน 3 ตัวจะเข้าไปอยู่ในทีมแล้วเกมจะเอาค่า Stat ของเราไปคำนวนอีกต่อหนึ่ง แมตช์นึงเล่น 2 ใน 3 เกมครับ มี result ให้ดูด้วยว่าหัวหน้าเราเลือก Hero อะไรลงไปบ้าง และฝั่งตรงข้ามส่งอะไรมาสู้กับเรา รวมไปถึงสถิติในเกมต่างๆ...

มันส์ครับ...ลองดู
  22. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    เมื่อวานเข้าไปเล่นกับพี่เฟรม คุณMullioch และก็คุณ noteๆ ไรซักอย่างจำไม่ได้ -*- สนุกมากครับ
    ในบอร์ดมีใครเล่นอีกบ้าง ใช้ชื่อว่าอะไร ออนเวลาไหนกัน (0.0) ผมเข้าเข้าไปครั้งแรก ไม่รู้จักใคร ก็เลยพาเพื่อนๆเข้าไปมั่วๆด้วย -*-
    ในเกมผมก็ใช้ชื่อ [L]ion[H]eart แหละครับ คุยกันได้เน้อ
  23. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    อัพเดท Item Contest ที่หน้า 9 ให้อีกแล้วครับ ลองเข้าไปดูกัน...
  24. nuttohunter

nuttohunter New Member

EXP:
    53
    0
    0
    ยืนสู้กับ TB ทำOrchidดีกว่ามั้ง พอเห็นท่าทางมันจะSunderก็ใบ้มันซะ
    4 วินาที รีบๆเชือดมัน เชือดไม่ทัน ตัวใครตัวมัน :spin:

บอร์ดนี้เล่นDotAที่Channelไหนหรอ ให้คนนอกร่วมแจมได้ไหมครับ
  25. hannover96

EXP:
    881
    0
    0
    ได้ครับไม่มีปัญหา ที่ channel FF ครับ แต่อย่างที่พี่จิ้งจอกบอกไว้ บางทีคนที่อยู่ในนั้นก็ไม่ได้อยู่ในบอร์ดนี้เหมือนกัน...

ลงชื่อไว้แล้วตรงนี้นะครับ ชื่อผม [THE]KingOfDick (ชื่อเหมือนเกรียน แต่นิสัยผิดกันนะครับ อิอิ...)

*****Edit ยาวอีกแล้วคร้าบบบบ*****

เนื่องจากกระทู้ TB ข้างต้นนั้น ผมเลยเอาบทความจากหนังสือมาลงให้ดูกันครับ แต่ผมว่าบางคนรู้บ้างแล้วแหละ...

Credit : DotA AllStar Magazine เล่มที่ 29

ความสามารถลับของ Skill ต่างๆ

หมายเหตุ : ไม่ครบทุกตัวนะครับ...

[​IMG] Anti-Mage

Mana Break จะไม่สามารถใช้ได้หากโดน Doom และจะไม่สามารถทำอันตรายกับพวกที่ Magic Immune อย่างพวกที่ใช้ Black King Bar

Blink ไม่สามารถเล็งเป้าไปที่พื้นที่ๆยังไม่ได้สำรวจได้ สามารถใช้หลอกศัตรูได้ด้วยการ Animation Cancelling ที่ดี (จะมีเอ็ฟเฟ็คท์ Blink แต่ฮีโร่เราจะไม่ขยับไป) และมีระยะในการ Blink ใกล้สุด 200

Spell Shield ใช้กฎ Diminishing เช่นเดียวกับ Magic Resistance อื่นๆ ดังนั้นที่เลเวล 4 มันจะช่วยบวกขึ้นมาอีก 22.5% Resistance ทำให้มี Magic Resistance จริงๆ 25+22.5 = 47.5%

Mana Void มี Mini-Stun สามารถทำ Damage ทะลุ Linken ได้ แต่ Mini-Stun จะโดนบล็อก ส่วนพวกใช้ Black King Bar จะโดน Mini-Stun แต่ไม่โดน Damage

[​IMG] Alchemist

Acid Spray ยังคงมีผลแม้ว่าศัตรูจะเดินออกจากพื้นที่ไปแล้วประมาณ 2 วินาที

Unstable Concoction จะทำให้เรามองเห็นเป้าหมายตลอดจนกว่าสกิลจะถูกใช้เสร็จสิ้น และเมื่อสกิลนี้เล็งไปที่เป้าหมายแล้ว เป้าหมายจะโดนยิงแน่นอนยกเว้นจะ Blink หนีหรือใช้สกิลบางสกิลเท่านั้น

Goblin's Greed สามารถใช้เพิ่มเงินจากการทำลาย Ward ต่างๆ เช่น Mass Serpent Ward ได้

Chemical Rage ใช้คู่กับ Manta Style ได้ และยังได้รับ Mana Regen เพิ่มขึ้นด้วย

[​IMG] Axe

Berserker's Call มีผลกับพวก Invisible และหากใครก็ตามที่โดนสกิลนี้พยายามกดปุ่ม S เพื่อหยุดจะยิ่งทำให้ Counter Helix ออกบ่อยขึ้น

Counter Helix ทำงานเมื่อ Animation ของการโจมตีเริ่มต้น ดังนั้นถ้าหากฝ่ายตรงข้ามกด S รัวๆ มันจะนับเป็นการโจมตีแบบรัวๆและทำให้โอกาสออก Counter Helix เพิ่มขึ้น

Culling Blade ทะลุ Burrowed Time ของ Lord Of Avernus และจะไม่มีการ Miss

[​IMG] Bane Elemental

Enfeeble จะลดค่า Attack จากค่า Status เท่านั้น พวก Damage ที่บวกขึ้นมาตรงๆอย่างการออก Sacred Relic จะไม่โดนลดแต่อย่างใด และท่านี้จะมี HP Degen ด้วย ถ้าหากใครตายเพราะ HP Degen นี้จะถือว่าเป็นการฆ่าตัวตาย และ Bane จะไม่ได้รับเงินจากการตายนั้น

Brain Sap ทำ Damage แบบตรงๆ 300 Damage ไม่มีการหักลบแต่อย่างใด และ Bane จะได้รับ HP คืนมา 300 หน่วยเสมอ ไม่ว่าเป้าหมายจะมี HP เหลือเท่าไร

Nightmare จะสร้าง Damage แบบตรงๆเช่นกัน ไม่มีการหักลบ และจะทับ Damage Over Time ทุกชนิด เช่น หากมีใครใช้ Poison Nova แล้วเราไปใช้ Nightmare ทับ Damage จะลดจากของสกิล Nightmare อย่างเดียว สามารถใช้ Deny ตัวเองและเพื่อนร่วมทีมได้

Fiend's Grip สามารถยัดใส่ยูนิตที่โดน Nightmare ได้และจะไม่ปลุกมันขึ้นมาด้วย แต่จะไม่สร้าง Damage สามารถใช้จับ Magic-Immune ได้แต่จะไม่สร้าง Damage และสามารถใช้ Deny ตัวเองได้ ท่านี้จะหยุดลงหาก Bane ไม่มี Mana พอใช้สกิลต่อในช่วง Channelling

[​IMG] Beastmaster

Wild Axe โจมตีเป็น Physical แต่ไม่สามารถเล็งใส่ยูนิตที่ Magic-Immune โดยตรงได้

Call Of the Wind Quill Boar สามารถ Slow เป้าหมายได้ถึง 35% และมันมี Medium Armor ทำให้มันเป็นตัว Tank Tower ที่ดีตัวหนึ่ง ส่วน Hawk จะมี Priority ในการทำลายสูงกว่าตัวอื่นๆ ทำให้ Tower จะเล็งมันก่อน แม้ว่ามันจะอยู่ท่ามกลางฝูง Creep ก็ตาม โดย Hawk จะให้เงินถึง 50 Gold ในขณะที่ Greater Hawk ให้สูงถึง 100 Gold เลยทีเดียว

Primal Roar ใช้โจมตีทะลุพวก Magic-Immune ได้ แต่จะได้แค่ Stun เท่านั้น ไม่ทำ Damage กับ Slow ส่วนพวก Linken จะโดน Slow แต่ไม่โดน Stun และพวก Creep ที่โดนดันไปข้างๆจะไม่ขยับอีกเลย

[​IMG] Bloodseeker

Bloodrage สามารถใช้หยุดสกิล Permanent Invisible ของ Stealth Assassin ได้

Bloodbath ใช้งานกับพวกที่ไม่มีชีวิตอย่างเครื่องยิงหินได้ และจะได้พลังชีวิตคืนแม้ว่าที่ฆ่าไปจะเป็น Illusion

Strygwyr's Thirst หาก Bloodseeker โดน Repel ใส่ สกิลนี้จะไม่มีผลเกิดขึ้น

[​IMG] Bone Fletcher

Strafe เป็นสกิลแบบ Berserk และจะยกเลิก Mask Of Madness หากใช้ทับกัน

Searing Arrow ใช้โจมตีพวก Tower และเครื่องยิงหินได้ และหากใช้เทคนิค Orb Walk Tower จะไม่โจมตีคุณหากมี Creep อยู่ใกล้ๆ

Wind Walk มีเวลา Fading Time เล็กน้อย

Death Pact สามารถใช้กับพวก Summon ของเพื่อนอย่าง Wolf ของ Lycanthrope ได้

*****Edit แค่นี้ก่อนครับ แล้วจะเอามาลงต่อ*****

Share This Page