[รับสมัครตัวละคร]When the love is full{Romance}

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย identity, 3 มกราคม 2008.

1. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    อะแฟนฟิคแนวโรแมนซ์ เรื่องแรกของผม และต้องขอบอกว่าอะไรมันก็ตั้งต้นใหม่ได้เสมอ(เหรอ) อะต้องเข้าใจเนื่องจากว่าฟิคหวงเฟยหงนั้นอยู่ในช่วงปรับปรุงกำลังเร่งแก้ไขอยู่ครับ เรื่องนี้ก็เลยอยากลองแนวโรแมนซ์เลยง่ายๆ

วิธีรับสมัครขอแบบคุณโยชิกิเลยก็แล้วกันง่ายดี เอาแบบรีเครวสมาเลย

ปล.แต่เตรียมชื่อไว้ให้ด้วยแล้วกัน ขอสองชื่อเพศชายและหญิง เพราะ..................................รู้สึกว่าที่ผ่านมาตัวละครรับสมัครหญิงจะน้อยกว่าชายนะ

อนึ่งสถานที่ๆเกิดขึ้นในเนื้อเรื่องไม่มีอยู่จริง

อนึ่งเรื่องนี้อาจจะมีกลิ่นอายที่ท่านๆคุ้นเคยจากผมดี

ชื่อ ภาษาอะไรก็ได้ครับ อีกอย่างเรื่องนี้เกิดในสถานที่สมมุติหนะครับ ผมไม่อยากให้วัฒนธรรมเป็นกรอบแห่งความคิด
  2. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    เอาเป็นว่า ขอแอบรักแล้ว ได้รักสมหวัง กับสาวน้องนางนั้นที่ชอบ ด้วยเถิด ชื่อก็ เนียร์ นี้แหละเนาะ มีไร PM เพิ่มเติมได้ครับ
  3. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    - -"?รับสมัครแบบคุณโยชิกิยังไงเหรอ?ฮับงงง่า
  4. identity

identity Active Member

EXP:
    580
    0
    36
    คือเหมือนที่เนียร์ตอบไปหละครับสั้นๆง่ายๆไม่มีอะไรมาก
  5. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    งืมๆ ด้วยคนละกัน ^^b

ชาย - ไพอา(19)
    หญิง - ลูน่า(17)

รีเควสแบบว่าเคยโดนสาวคนอื่นหักอกเพราะรักเขาข้างเดียว แล้วมีคนมาเลียแผลใจให้แล้วกัน (สิ้นคิดดีเนอะเจ้าไพอา) >w<"a

edit - ตัวละครหลักนี่เอาไพอานะงับ ส่วนชื่อลูน่า ก็ตามที่ท่านให้เตรียมมา 2 ชื่อ หุๆๆ ^^\
  6. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    ชื่อเอาเป็นไทยหรือฝรั่งคะ?
    ..รีเควสบทก่อนๆ..

Rita Richer (ริต้า ริชเชอร์) เพศหญิง อายุ 21 ปี

เป็นคนเรียบๆง่ายๆ ออกเป็นเด็กเรียน+เก็บกดนิดหน่อย ไม่ชอบพูดมาก อ่อนไหวง่าย ไม่ค่อยชอบเข้าสังคม เชื่อในรักแท้ และปัจจุบันก็ยังคงตามหารักนั้นต่อไป..
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    โว้ว ขอเล่นด้วยคน น่าสนใจ * 0 * ก่อนอื่นก็ชื่อ
    ถ้าชายก็ชื่อ เทรน แล้วกัน (ฮ่าๆ เอาง่ายๆ)
    ถ้าหญิงก็ชื่อ ทาเรน
    (ถ้าชื่อไม่ได้ก็บอกนะครับแก้ให้ * - */)

ไม่ว่าท่านจะเลือกเพศไหนก็ขอบทเป็นคนที่ไม่เคยตกหลุมรักใครจริงจังสักครั้งตลอด 19 ปีที่มีชีวิตมา (ประมาณว่าเคยมีแต่แบบรุ้สึกชอบๆแต่ไม่ได้ลงทุนจีบหรืออะไรเลย แล้วก็ได้แต่มองคนที่ชอบมีแฟนไป คล้ายอกหักแต่เจ้าตัวไม่ยักกะเสียใจออกแนวเฉยๆด้วยซ้ำไป) จนกระทั่งตัวละครตัวนี้ก็ดันตกหลุมรักใครสักคนไปอย่างจังถอนตัวไม่ขึ้นโดยที่ตนเองก็ไม่รู้ตัว
    สรุปโดยรวมก็ช่วยให้เจ้าตัวน้ีรู้จักกับความรักจริงๆหน่อยเห๊อะ =[]= (จะสมหวังไม่สมหวังตามใจท่านแล้วกันไม่เกี่ยง ฮา)
  8. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    เพื่อนพระเอก/นางเอกผู้แสนดี แต่เอาตัวเองไม่รอด

ชาย - เฮลเลอร์
    หญิง - มีอา
  9. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    งวดนี้เอาบทแปลกๆหน่อยละกันจะได้ไม่จำเจ ขอเป็นพี่ชายที่ดันไปหลงรักน้องสาวตัวเอง (ตูจะโดนประนามมั้ยหว่า บทนี้=[]=") ถ้าเป็นหญิงก็สลับกันไปเป็นน้องชอบพี่ (เออ เอามันเข้าไป=[]=")

ชาย: เร็ทซึ
    หญิง: อาเรีย
  10. nav

nav New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ชาย เรเวนจ์
    หญิง เรทิน่า

เคยมีคนรัก แล้วถูกคนรักทรยศ
    ปิดตายหัวใจตัวเอง ไม่เชื่อในความรัก
    ถือคติ รักแท้ไม่มีจริง ความรักคือสิ่งหลอกลวง
  11. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    ชาย คิซ (21)
    หญิง แซลลี่ (17)
  12. logon

logon New Member

EXP:
    59
    0
    0
    เพศชาย - ซัน (19)

ออกแนวหนุ่มเจ้าชู้ตามหารักแท้ เพราะหน้าตาดีโคตรๆจีบใครก็ติดมาตลอด ชีวิตนี้ไม่เคยแห้วไม่เคยโดนบอกเลิก พอได้อะไรมาง่ายๆก็ทำให้เบื่อสุดๆ จนกระทั่งเจอคนที่ใช่ เลยพยายามสลัดคราบทิ้งเพื่อมาตามจีบคนนี้ สาวกำลังจะรับรักอยู่แล้ว แต่ความประวัติเสียๆสมัยยังเจ้าชู้มันทำพิษนี่สิ!!!
    ปล. ไอ้นี่แอบมาโซ โดนปฏิเสธหนักๆกลับยิ่งชอบอีกฝ่ายเข้าไปอีก
    (พล็อตน้ำเน่าเงาจันทร์โคตร 555)

Share This Page