[Gallery]แปะรูป+ระงับโครงการลงสีชั่วคราวT^T

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย l2eenai2y, 3 มกราคม 2008.

1. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    วาดลงครั้งแรก *^*

คือลงเส้นหนาบางไม่เป้นอ่า

เลยออกมาได้แบบนี้ = =

ยังไงก็ช่วยดูด้วยนะครับ

[action]อายจัง o> <o[/action]

--------------

รู้สึกตรงจีบกระโปรงที่ลากดินมันดูขัดๆไงไม่รู้แฮะ = =

2. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    Re: วาดภาพลงหมมวดครั้งแรก =v= ~

ลายละเอียด กรีบผ้าเยอะดีครับ แต่รู้สึกจะมองยากไปนิดนนึง เพราะเส้นติดๆขาดๆ
    เทคนิควาดเส้นง่ายๆ ก็ร่างภาพด้วยน้ำหนักปกติให้เรียบร้อย แล้วลงเส้นอีกรอบนึงก็ได้ครับ

ปกติเส้นหนาเส้นบางนี่ สังเกตง่ายๆครับ ตรงไหนเปนเงาเส้นจะหนาหน่อย ตรงไหนแสงส่องเข้ามากระทบเส้นจะบางลงไล่น้ำหนักไปครับ
  3. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: วาดภาพลงหมมวดครั้งแรก =v= ~

จิงๆร่างภาพด้วยดินสอเบาๆก่อนก็ได้ครับแล้วค่อยทับไปอีกที ฝึกคอนโทรลมือบ่อยๆเดี๋ยวก็สบายเองครับ :)

ที่เส้นมันขาดๆหายๆนี่เพราะว่าตอนสแกนลงมารึป่าวนั่น
  4. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0

^
    เส้นมันหายเพราะแสกนลงมาครับเส้นไหนไม่เข้มหายหมด = =

---------------------------------------------------

เอาอีกรูปมาลง -0-
    วาดก่อนได้ดูรีพลายครับ
    เลยยังไม่ได้ลองใส่น้ำหนักเส้น

หลังจากวาดจนเสร็จแล้ว......

ทำไมหัวมันโตแล้วก็อยู่สงกว่าตัวแบบนั้นอ่ะ!!!เหมือนกะเหรี่ยงเลย TAT

5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ [ลงภาพที่สอง:ผีคอยาว]

ไม่เน่าหรอครับ ลายเส้นดูดีกว่าของผมซะอีก ^^;
    สู้ๆครับ
  6. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ [ลงภาพที่สอง:ผีคอยาว]

ไม่เน่าหรอกครับ ผมว่าลายเส้นที่ผมวาดเล่นๆที่บ้านมันดูเน่ากว่าอีกเยอะ

สวยแล้วครับ สู้ๆ
  7. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0

ดีครับสวยๆ แนะนำนิดนึงถ้าจะให้เส้นดินสอคมๆ ลองใช้ดินสอกดสิคับ
  8. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16

น่าเสียดายที่ลายเล่นจางไปหน่อย แนะนำให้สแกนแล้วไปปรับความคมชัดที่โฟโต้ช๊อปก่อนน่าจะได้ภาพที่ดีกว่านี้นะครับ
  9. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    0
    0

รูปแรกเส้นสวยนะคะ เสียดายจางไปนิดเลยเห็นไม่ค่อยชัด
    เอาไปปรับเลเวลในโฟโต้ชอปน่าจะช่วยได้นะคะ

**เส้นไม่เน่าหรอกค่ะ ลองฝึกน้ำหนักอีกนิด
  10. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0

มาลงเพิ่มแล้ว... !!

ปรับความคมชัดของภาพเป็นแล้ว Brightness/Contast > <

รูปแรกวาดแบบสปีดรีบเร่ง ....เพิ่งสังเกตุว่าหูแปลกๆ =[]=

รูปที่สองแม่มดตาเดียว

11. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ [ลงเพิ่มอีก2ภาพแล้วนะ]

ชอบรูปที่2มากครับ หนวดๆๆ บันไซ :D
  12. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ [ลงเพิ่มอีก2ภาพแล้วนะ]

เท่าที่ดูโดยรวมเหมือนยังไม่ค่อยมั่นใจในการลงเส้นดินสอรึเปล่าคะ ส่วนรูปใหม่สองรูปเอามาลงนี้อยากให้ลองดูอัตราส่วนของใบหน้าดูค่ะ (อนาโตมีนั่นแหละ) ถ้าจะฝึกไม่ต้องสปีดก็ได้ค่อยๆเก็บรายละเอียดเข้าก่อนให้มันเป็นความเคยชินจะทำให้งานเราดีขึ้นนะคะ ส่วนภาพสองไอเดียดีค่ะ

ดูจากฝีมือสามารถพัฒนาได้นะ ก็ลองไปหาหนังสือที่สอนวาดรูปดูน่าจะช่วยได้เยอะ ส่วนเรื่องเสื้อผ้านี้ต้องบอกว่าดูจากภาพเสื้อผ้าจริงๆจะช่วยเรื่องการวาดรอยยับได้ดีค่ะ
  13. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0

^
    อย่างที่ว่าครับ ไม่ค่อยมีความมั่นใจในการลงเส้นดินสอแบบทีเดียว

มันติดค่อยๆร่างไปอ่ะครับ แบบตะวัดๆไปหลายๆเส้นแบบชุ่ยๆหน่อยแล้วลบเอาเส้นที่ไม่เอาออก
    (เพราะวาดแบบนี้มาตลอด ขนาดวาดไก่ตัวเล็กยังต้องตะวัดชุ่ยๆก่อนเลย = =)

เวลาตัดเส้นมันเลยเป็นไม่ค่อยมั่นใจ T^T

ส่วนรอยยับเสื้อนี่...เพิ่งฝึกวาดอ่ะครับมันเลยเพี้ยน

เพราะแต่ก่อนวาดเสื้อไม่มีรอยยับตลอด

ปล.ขอบคุณสำหรับคำติชมครับเพื่อที่จะใช้พัฒนาฝีมือ m(_ _)m
  14. kashikung

kashikung New Member

EXP:
    30
    0
    0

โอะ ลายเส้นสวยนะคะ
    เเต่ลองเปลี่ยนมาใช้ปลายไส้ดินสอที่เเปลมกว่านี้ เราก็จะได้เส้นที่ชัดกว่านี้ค่ะ^w^
    เเล้วก็ฝึกตวัดมือเยอะๆ เส้นจะได้เนียบๆเหมือนเทพ>w<
    ลองฝึกเยอะๆดูนะค่ะ ^w^
  15. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0

สวยดีค่ะ

รูปแรกดูยากไปหน่อยนะคะ

ส่วนอีกสองรูปก็สวยดีค่ะ
  16. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ ลงเส้นปากกาครั้งแรก!!

ลงเส้นปากกาครั้งแรกในชีวิต(ที่วาดการ์ตูน)

ยังไงก็ช่วยวิจารณ์+ขอคำแนะนำหน่อยนะ > <

17. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: Galleryเส้นดินสอเน่าๆของผมเอง =v=~ ลงเส้นปากกาครั้งแรก!!

ผมว่าโครงสร้าง ok แล้วล่ะครับ

เหลือแค่พวกสัดส่วนต่างๆ ( แขน , มือ )
    พวกเสื้อผ้า นี่ผมว่าถ้าเราวาดไปเรื่อยๆก็จะรู้เองน่ะครับ ว่ามันควรจะยับยังไง ยับแบบไหน :)
    แล้วก็การยืนมันจะมีการถ่ายน้ำหนักไปด้านใดด้านหนึ่งด้วยนะครับ ลองศึกษาดูๆ
  18. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    Re: [Gallery]เมาส์หนู3ภาพแรกในชีวิต+นางสงกรานต์!!

ไม่ได้มาลงนานพอดีแข่ง CF ที่วังแดง

เลยขนภาพมาลง > <

เปิดด้วย เมาส์หนู ภาพแรกในชีวิต(ที่ใช้เมาส์หนูวาดตัวการ์ตูน)

เมาส์หนูทั้งหมดวาดในโปรแกรมเพ้นท์ครับ
    (อยากลองวาดในโอเอะแต่เว็ปที่รู้จักเว็ปเดียวมันดันเปิดไม่ได้)

เมาส์หนูภาพที่สอง(ติดใจ)

และล่าสุดเมาส์หนูภาพสุดท้าย วาดวันนี้สดๆ

และนางสงกรานต์ จากตัวละครที่ใช้แข่งใน CF วังแดง

ช่วยติชมด้วยนะครับ > <

จะพัฒนาฝีมือต่อไป
  19. Lucaz

EXP:
    115
    0
    0
    Re: [Gallery]เมาส์หนู3ภาพแรกในชีวิต+นางสงกรานต์!!

วาดเส้นสวยขึ้นหรือป่าวครับนี่ สวยมากเลย :D อยากมองตานางสงการนต์ใกล้ๆครับ อิอิ
  20. leaf

EXP:
    1,279
    0
    0

วาดสวยขึ้นมากเลยครับ พยายามต่อไป เป็นกำลังใจให้ :D
  21. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

สวยมากเลยครับ ผอมเพรียวดีจริงๆ

ลองฝึกวาดนิ้วมือ นิ้วเท้า ให้มากๆนะครับ คนวาดสวยๆตายตรงนี้กันเยอะ
  22. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

เส้นสวยสะอาดดีจังเลย ชอบๆ
  23. unfairy

unfairy New Member

EXP:
    20
    0
    0

งามมากกค่ะ

อยากให้นางสงกรานต์สาดน้ำใส่จัง
  24. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88

แขนเล็กจนน่ากลัว เพิ่มขนาดนิดได้มั้ยคับ โดยเฉพาะตรงข้อมือ = =' กับ ศอก
  25. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    Re: [Gallery]แปะโครงการระบายสี(ที่ยังไม่เสร็จ)

ขอบคุณสำหรับ ทุกคำแนะนำครับ > <

-------------

ตอนนี้มีโปรเจคลงสี(ช่วงกำลังฝึกลง)
    พอดีเล่นโอเอะกับเพื่อนๆที่บอร์ดวังแดง..
    เลยเอาตัวละครออริที่สร้างกับเพื่อนมาวาด+ลองลงครับ

ปล.ยังไม่เสร็จครับ ถ้าเกิดเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูอีกทีครับ m(_ _)m
    (คาดว่าอีกประมาณอาทตย์-2อาทิตย์ เนื่องด้วยไม่ค่อยมีเวลา)

เชิญชม...

ตัวละครนี้สร้างและใช้ร่วมกับ Punchii ครับ
    (สำหรับคนที่เล่น DA อาจจะรู้จัก)

<!-- m -->http://punchii.deviantart.com/<!-- m -->

เหมือนโฆษณา DA ให้เพื่อนเลย กร๊ากกกกกก

ปล.ช่วยวิจารณ์ที่ลงสีให้หน่อยนะครับ จะนำไปแก้ไขปรับปรุง

Share This Page