ขอถามเรื่องเครื่องpspหน่อยจ้า

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย kuraii, 4 มกราคม 2008.

1. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ตอนนี้มันลงเหลือราคาเท่าไหร่แล้วเหรอ แล้วก็ วันนี้เห็นแวบๆว่ามีไฟนอลเก้าด้วย จะถามว่าเกมไฟนอลมีกี่ภาคที่เขาเอามาลงในเครื่องนี้อ่ะ
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    [action]เข้ามาย้ายหมวดจาก etc มา other game[/action]
  3. Linevia

Linevia Member

EXP:
    128
    0
    16
    slim & light รวมจิปาถะ (เช่นพวกกันจอ ซอง เม็ม) เราซื้อมา 9500 พอดีค่ะ ^^!

แล้วก็ PSP เล่นเกมส์ของ PS1 ได้ทุกเกมส์เลย

อ่า แต่ FF ที่ทำลงจริงๆ ตอนนี้ก็คงเป็น FF7 : CC ค่ะ แนะนำสุดๆ

ภาพสวยมากมาย :D แต่ไม่ใช่ระบบเทิร์นเบสอีกต่อไปแล้วล่ะ T.T
  4. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^

ระบบประมาณ Magna Casta แบบเจอมอนก็ตัดเข้าฉากต่อสู้และวิ่งเข้าไปใส่อย่างเดียว นอกนั้นก็เป็นระบบ
    ลูเร็ตกดท่าเรียกซัมมอนซึ่งก็แปลกดี...แต่ถ้าว่าชอบมั้ย? ผมชอบนะ....แต่อ่านไม่ออก - -

ปล. เล่นภาคนี้รู้สึกหัวโบะเป็นเด็กแบกดาบให้แช็คดีๆนี้เอง...มันจะอ่อนไปไหน

หมายเหต เครื่องpspของน้องผมที่เพิ่งถอยมาจากเมืองนอกก่อนกลับมาช่วงปิดเทอม...
    เป็นรุ่นFF แบบ LimEdition ดูมันปลื้มมากที่ได้ครองครอบ(ผมก็ปลื้ม ^ ^ )
  5. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    FF7 : CC รอภาษาอังกฤษออกก่อน...

FF ที่ออกใน PSP ก็เห็นมีแต่ FF tactics
    นอกนั้นแปลงจาก ps1 ให้เล่นด้วยได้
  6. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เพิ่มเติมครับในอนาคตจะมี Dissidia Final Fantasy มาลงบน PSP อีกภาคครับ
    และ PSP ยังมี FF I และ FF II ที่ Remake มาลงเครื่องนี้ครับ
  7. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    อืม.......

แบบ Lite รวมจิปาถะทั้งหมด เราซื้อที่ MBK เมื่อวันศุกร์ก็ 8600 ....(ถ้าไม่แรดเอา Value Pack สีแดง ประมาณนั้น) ถามพี่โชคดูก็ได้นะว่าร้านไหนไว้ใจได้.......

/me กำลังปั่น SH0 อยู่......เกมก็ไม่ได้แย่ซะทีเดียว โดยเฉพาะตอนมิติ 3......ใช้ได้เลย......

อ้อ นอกจากนี้เราหา UMD ของ FF7AC มาดูเล่นได้ มีภาษาไทยอีกตะหาก........

/me แต่เราก็กำลังหา SH Experience มาดูด้วยเหมือนกัน....ไม่มีที่ไหนมีเลยมั้ง ซิกๆ T-T

คำเตือน ! ใกล้ตรุษจีนแล้ว....ระวังมันถือโอกาสขึ้นราคา.....
  8. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ถามนิดนึงครับ เกม ps1 ที่แปลงมาลง PSP นี่ ใช้เนื้อที่ต่อ เกมประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วก็ ควรซื้อ เมม ซักเท่าไหร่ดีครับ จึงจะเก็บ เกม ตระกูลFFได้ครบ
  9. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    แล้วแต่เกม...แผ่นเยอะ ก็ใช้เนื้อที่เยอะ
    อย่าง FF7 นี่ก็ 1.47 GB
    FF9 1.76 GB

แล้วเมมสูงสุดเท่าที่เห็นก็ 4 GB ไม่พอชัวร์ๆ
  10. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    เหมือนเป็น Emu บน PSP เลยใช่มะครับ

ผมนึกว่า มีการแปลง file เกม PS1 ให้ใช้บน PSP ได้ โดยมีขนาดเล็กลง ซะอีก -.-

ถามอีกนิดครับ

เครื่อง PSP ที่ขายๆ กันตาม สะพานเหล็กนี่ ใช้เล่น แผ่นแท้ได้ ไร้ปัญหา ใช่มะครับ

Share This Page