[ประเดิมบอร์ดใหม่] แปะรูปประกอบแฟนฟิกเรื่องใหม่+รูปวาดเล่นๆ

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย citrus, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอามั่ง...เนียนอีกแล้วเด็กใหม่ค่ะ!!!! ไปอ่านดูยังไงตอนนี้ก็มาเริ่มเก็บเลเวลอีกรอบ ไม่อะไรมาแปะตามหัวข้อแล้วกันนะคะ

รูปนี้เป็นรูปประกอบแฟนฟิกเรื่องใหม่เราเองค่ะ แน่นอนเรื่องนี้ไม่ลงในAFค่ะ ส่วนอันนี้เป็นการทำเอามันเฉยๆใส่ฟอนต์ใส่อะไรเล่นแล้วมันมากๆ ส่วนเรื่องถ้าสนใจอ่านรบกวนไปที่แบนเนอร์ที่ลายเซ็นเรานะคะ ตอนนี้เพิ่งลงบทแรกไปค่ะ

ส่วนรูปแบบไม่มีtextปะหน้า ไปดูที่นี่นะคะ >>ตู๊ดเข้าให้<<

ส่วนอีกสองรูปเป็นการวาดตามอารมณ์ค่ะ

รูปแรก.....Happiness....ในรูปเขียนผิดนะคะ ^^; เหอๆ

ส่วนรูปสอง....เอ่อ...เอาใจสาวไปแล้วเอาใจหนุ่มบ้าง.... Sadness.... รูปนี้กำลังมาคุเลยวาดออกมาแล้วได้แบบนี้แหละ :waaa:

วาดไปปลงตัวเองเหมือนป้าหื่นเด็กชาย(สำหรับรูปแรก) เหมือนป้าหื่นโมเอะ (สำหรับรูปสอง) หรือ..... แท้จริงฉันจะชอบของแบบนี้!!!!! ม่ายยยยยยยยยยย

ปล.บอร์ดใหม่พิมพ์ง่ายดีค่ะ ชอบบบบบบบบ
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    สีสวยสดใสลายเส้นสะอาดมากเลยครับ
  3. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    ชอบรูปที่ 3 อ่ะ ดูแล้วรู้สึกอยากเข้าไปปลอบ หุ ๆ

[action]หื่นมาเชียะ!![/action]
  4. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    เส้นคมชัดดีแฮะ ดูแล้วสบายตา >_<

ปล. ลายพื้นหลังของภาพแรกส่วนล่างไม่ได้ลงไว้เหรอคับ
  5. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    อ๋อมีแค่นั้นค่ะ ลงสีเฉยๆเพราะมันจะโดนปิดไปหมดค่ะ(เสื้อผ้าน่ะค่ะ)เลยตัดสินใจปล่อยโล่งไว้ดีกว่า(นโยบายแอบขี้เกียจอ่ะดิไม่ว่า -*- )

ขอบคุณที่เข้ามาคอมเมนท์นะคะ :D
  6. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โฮ่ น่ารักจังเลยค่ะ >////<

ชอบสไตล์การลงสีขังเลย ดูดีจัง หน้าคางาริแบ๊วมากๆ ถูกใจฮั๊บ
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    โอ้ๆ ชอบลายเส้นงิ >w< วาดสวยแล้วก็ดูสะอาดตาดีครับ

โดยส่วนตัวผมชอบภาพร่างดินสอมากกว่านะ ลายเส้นดูนุ่มแล้วก็พริ้วดี
  8. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    ลงสีสดดีครับ รูปล่างลายเส้นสะอาดสวยดี
  9. kanzashi

kanzashi New Member

EXP:
    89
    0
    0
    โอ้ว รูปอัสรันกับคางาริสีสวยมากเลยค่า
    สองรูปข้างล่างก็สวยดี รูปแรกน่าร๊ากกก มีความสุขสมชื่อรูป หุๆ (ป้าหื่นเด็กสินะ ฮาๆ)
    รูปที่สองดูเศร้าๆ สื่อความรุสึกได้ดีค่า
  10. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    ลงสีงามมมม >_<!!!!! ชอบสีมากฮะ
    ภาพขาวดำ เส้นดูคมดีจัง >___<b
  11. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    วาดสวยมากๆเลยครับ :D ชอบโทนสีมากๆด้วย
    เห็นแล้วนึกถึงงานสไตล์ของ Mucha :D
  12. zwordkidz

zwordkidz New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ชอบสีของรูปแรกจังเลยค่ะ...โทนหวานๆสบายตา

ส่วนรูปขาวดำ ลายเส้นสะอาด คมอีกต่างหาก สุดยอด ^-^b
  13. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    ใช่แล้วค่ะ อันนี้วาดในสไตล์ Mucha ดูค่ะ(ไม่ได้วาดสไตล์แบบนี้มานานละวาดแล้วสนุกดี)

ขอบคุณที่เข้ามาคอมเมนท์กันนะคะ(ทุกๆคนเลยค่ะ)
  14. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    วาดอย่างสวยเลยอะ :aha:
  15. myuchan

myuchan New Member

EXP:
    12
    0
    0
    โอ~สวยง่ะ
    ลงสี นวลๆ สบายตา >w<
    ชอบอีกอย่างตรงรอยยับอะค่ะ ละเอียดดีจัง XD

ชอบที่เป็นภาพลายเส้นมากเลย~~
  16. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    กรี๊ดๆๆๆๆ ตามมายลผลงานงดงามของคุณCitrusจ้า ชุดคางะพริ้วมากเลย ชอบๆๆ เลือกสีได้สวยดีด้วย
    งี๊ดดดด ข้าน้อยอยากมีเวลานั่งทำแฟนอาร์ตมั่งจัง โฮ้กๆๆ
    ไว้ตามไปอ่านฟิคนะจ๊า
  17. windbell

windbell New Member

EXP:
    16
    0
    0
    ดูหน้าคางะจัง แล้วหวานได้ใจเหลือเกิน พี่ citrus สีสวยดีนะงับ
    ปล. อยากให้ตาป๋าอัสเขียวกว่านี้จัง
  18. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    อัสสึคางะ งามมากๆ >w<

โดยเฉพาะคางะ น่ารักซะไม่มี ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
  19. naokun

naokun New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ภาพนี้เป็นอะไรที่ถูกใจผมมากเลยครับ >w<
    กร๊าซซซซซซซซ ชอบบๆๆๆ
    แล้วภาพเส้นข้างล่างนั้นมัน >w< งิ้ววว~
    เส้นงามเหมือนเดิมเลยครับพี่ซิทรัส~!
    แต่รู้สึกว่าจะเลเวลอัพขึ้นเยอะเลยนะคร้าบเนี่ย โอ๊ววว เทพพ >[]<b!!
  20. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    สวยมากเลยฮะ ลายเส้นดูสะอาดตาดี :D
  21. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    ชอบรูปแรกนะ มันดูหวานๆเหมาะดี เห็นแล้วคิดถึงศิลปะอาร์ตนูโว ของมูซา ( เราชอบงานเขานะ สวยมากเลยล่้ะ )
  22. gloomy

gloomy New Member

EXP:
    10
    0
    0
    ไม่นึกว่านั่นคืออัธรัน=[]=! คางาริน่ารักมากๆเลยฮะ~ชุดพริ้วๆ สีหวานอบอุ่น~~
    รูปhappinessนี่เรียกเลือด เอ้ย ดูแล้วมีความสุขตามไปด้วยเลยฮะ*-*
  23. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ลายเส้นสะอาดตาสุดๆเลย อิจฉาจัง~
  24. Sephiteen

Sephiteen New Member

EXP:
    2
    0
    0
    รูปงามจังเลยคะ อยากวาดเก่งๆบ้างจัง
  25. poypk

poypk New Member

EXP:
    43
    0
    0

Share This Page