13 สแกนใหม่เอาให้ตายกันไปข้างนึง!! Fabula Nova Crystallis

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย BoN, 23 มกราคม 2008.

1. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    ถูกใจที่ได้รับ:
    66
    คะแนน Trophy:
    113
    ช่วงบ่ายของวันนี้มีชาวญี่ปุ่นใจดีจากบอร์ด 2 ch เจ้าเดิมได้สแกนนิตยสารแฟมิซือเล่มใหม่ที่พึ่งวางจำหน่ายมาให้ดูกันอีกแล้ว สำหรับแฟมิซือเล่มนี้ก็จะมีภาพและข้อมูลของเกม Final Fantasy XIII และ Final Fantasy Versus XIII มาให้อ่านกันอย่างจุใจถึง 13 หน้าเลยทีเดียว จะมีอะไรบ้าง...ไปชมกันได้เลย!

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

คลิ๊กเพื่อดาวน์โหลดสแกนแบบเต็มๆ(โฮสท์ไทยจ้ะ)

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

ภาพปกเดนเกคิ PS และแฟมิซือ PS3 เล่มล่าสุด...ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าเค้าเตี๊ยมกันมา

ข้อมูลใหม่จากนิตยสารเดนเกคิและแฟมิซือฉบับสุด!! แปลเป็นภาษาอังกฤษโดยคุณ chas จาก FXN ละเลงให้เป็นภาษาไทยโดยบอน!!

- คุณโนมุระบอกว่าปี 2008 จะเป็นปีของ Final Fantasy XIII เราเตรียมพร้อมที่จะปล่อยข้อมูลใหม่ออกมามากมายไม่ว่าจะข้อมูลของตัวละครหรือสัตว์อสูร รวมทั้งความสัมพันธ์ที่คาดไม่ถึงระหว่างคีย์เวิร์ด "โคคูน" และ "ฟารุชิ"

- ตอนนี้กำลังตั้งเป้าจะทำเดโมเพื่อให้ผู้เล่นได้ทดลองเล่นระบบต่อสู้ของเกม

- ธีมหลักของเกมคือ "Determination"

- ฟารุชิ หมายถึงสิ่งมีชีวิตอยู่ก้าวข้ามเหนือมนุษย์ สำหรับใครที่คิดว่ามันหมายถึงคริสตัลขอบอกไว้ก่อนว่ามันไม่ใช่นะจ้ะ

- รุชิ หมายถึงผู้ที่ถูกเลือกโดยฟารุชิให้ทำหน้าที่ให้สำเร็จ ตัวละครหญิงตัวใหม่กับเจ้ามนุษย์เท้า 33 ซม. ก็เป็นรุชิเช่นกัน

- ตอนที่แฟมิซือยิงคำถามว่าเมื่อไหร่เกมจะออก เฮียแกตอบว่า..."ผมอยากรู้มากกว่าว่าเมื่อไหร่พวกผมจะได้นอนกันซักที" คงอารมณ์ประมาณว่าแค่นี้ก็เร่งทำกันจนแทบไม่ได้นอนกันแล้ว อย่าเร่งมากกว่านี้เลย...
  2. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0
    ภาพสุดยอดมากๆครับ

ยิ่งภาค Versus นี่เอาไปทำเป็นหนังได้เลยเเต่ละคนโครตเท่ หุหุ เกมออกมาเมื่อไหร่ รีบสอยพร้อม PS3 เเน่ ฮ่าๆๆๆ

ภาค Versus XIII นี่

รูปที่ชายหนุ่มทั้ง 4 คนเดินเรียงกันนี่

ตกลงมาถ่ายเเบบหรือมาอะไรกันเเน่ครับเนี่ย หุหุ (โครตเท่เลย ให้ตายสิ)

ตอนเเรกนึกว่าพระเอกจะเท่คนเดียว ปรากฦ เท่หมดทุกคน นางเอกภาคนี้ก็ด้วยเหมือนกัน
  3. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    ดูไปหลายรอบยังอึ้งเหมือนเดิม เวอร์ซัสน่ารัก (อิอิ) ไลท์นิ่งเท่ห์~
    แต่ดูเหมือนว่าหน้าตาคาเเรคเตอร์เเต่ละตัวเปลี่ยนไป....
    อย่าไปเร่งเค้าเลย (ขอซื้อPs3ก่อน) เดี๋ยวออกมาเละจะเเย่เอานา
    รูปเดินด้วยกัน4คน ถ้าแบคกราวน์ด้านหลังเป็นฉากระเบิดนี่ เหมือนเรื่อง เเบดบอย เลย= =!! (ตัวเตี้ยนำหน้า555)
    อยากรู้เเค่ว่า พี่เหลี่ยมของเราจะทำออกมาเป็นเซ็ท อีกรึเปล่า = = อย่างFFCCกะสตาร์โอเชี่ยน ก็ทำลายPSPออกม ไฟนอลหรูๆอย่างภาค13 มันต้องมีอะไรโผล่มาซักอย่างล่ะ =3=

(อ่านออกเเต่คันจิ ตัวคาตานะอ่านไม่ออกแปลไม่ได้....)
  4. mrshaner

mrshaner New Member

EXP:
    20
    0
    0
    กิเลสกำเริบ T-T
  5. wazarurei

wazarurei Member

EXP:
    31
    0
    6
    เห็นชายผมทองใน ffxiii ภาคหลักแล้วนึกถึง urahara kitsuke จาก bleach เลยครับ - -
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ภาคนี้กราฟฟิคอลังการงานสร้างดีแท้........
    แต่ระบบการต่อสู้จะเวิร์ครึเปล่าหว่า
    ยังไงก็ติดตามกันต่อไปละกัน ประเดี๋ยวก็คงจะมีข้อมูลออกมาอีกที
    สำหรับผมกว่าจะได้เล่นเกมนี้คงเป็นตอนที่ PS3 โดนชำแหละจนเสียผู้เสียคนไปแล้วกระมัง (ฮา)
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    โฮก อยากเล่น กิเลสหนาแล้ววว

ว่าแต่เจ้าชายมีพรรคพวกแต่ละคนดูเหมือนพวกนักเลงยังไงยังงั้น
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ภาคเวอร์ซัสจะได้เล่นเป็นแกงค์ทรชนไม่ใช่เรอะ สำหรับผมแล้วตัวละครกลุ่มนี้ไม่โดนอย่างแรง เพราะไม่มีผู้หญิงในกลุ่มอยู่เลย =*=
  9. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    สงสัยเกมนี้ทำให้เฉพาะแฟนคลับ FF ที่เป็นหญิงมั๊งฮะ มีแต่ผู้ชาย... หล่อ....

เห็นพี่บอนเค้าบอกด้วยนี่ว่าอัตราตัวละครชายต่อหญิงเท่ากับ 20:1 (ไม่รู้จริงเท็จ ถ้าจริงล่ะก็....)

ปล.คาร์บังเกิลภาคนี้มันดูแปลกๆชอบกล แต่ก็น่ารักไปอีกแบบ
  10. kojeng

kojeng New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ฉากวงค์เวทกับดาบนั้นมัน...........สุดยอดเลยครับท่าน
  11. VersUsXIII

VersUsXIII New Member

EXP:
    89
    0
    0
    ไม่ได้เ้ข้าบอร์ดซะนานเปิดมาก็โดนเลย.......!!!!!

สุดยอดดดดด!!!!!!! >////< อะไรจะอลังการขนาดนั้น เจ๊ไลท์นิ่งกับเจ้าชายก็ยังคงแข่งกันเท่ต่อไป(แต่เจ้าชายมีทำหน้าเหวอด้วยแฮะ>///<)
    ชอบสัญลักษณ์ที่อยู่หลังเจ้าชายกับตัวละครหญิงตัวใหม่อะ สวยๆๆ ส่วนรอบๆคนที่ใส่ฮู้ดนี้ อาวุธสินะ....เว่อร์สุดๆมาทีเป็นฝูงเลย=_=

อยากเล่นคร้าบบบบบบบบบบบ!!!!
  12. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    โลกของไฟนอล 13 คงเป็นโลกที่สตรีเพศเป็นใหญ่แน่ะ มีแต่สาวโหด ทั้ง 13 หลัก ทั้ง เวอร์ซัสเลย นางเอกเวอร์ซัสก็หน้าดุเชียว
    แต่ก็น่ารักทั้งคู่ (โอ....ราชินี)
  13. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ทำไม้~ทำไม ไอ้ภาพพวกนี้ถึงไม่ได้โผล่ไปอยู่ในหนังสือหัวคล้าวให้คนซื้อชื่นใจซักกะรูปเลยฟะTT[]TT!!!!!!!

VSเข้าใจว่าเบสออนทรูสตอรี่...แต่เสื้อผ้าคนอื่นในทีมนอกจากเจ้าชายง่วงงุนช่างจืดชืดสิ้นดี= ="
    ...ขนาดตัวละครหญิงหนึ่งเดียวยังใส่เสื้อผ้าดูตลาดมากมาย=A=
    อุตส่าห์BGกับออปชั่นอลังการแล้วเชียว งึมงำ
    (ว่าแต่ ตาผมทองน่ารักนะเนี่ย เห็นองค์ชายหน้าเหวอด้วย แอบฮา ฮุๆ)

XIIIงานนี้ตัวละครหญิงเด่นจริงๆ ส่วนคาบังเคิล...หน้าเหมือนชิวาว่าเอาหน้ากากมาใส่(ฮา)

รอตามข่าวกันต่อไป~ ขอบคุณสำหรับสแกนจ้า^w^
  14. killchan

killchan New Member

EXP:
    272
    0
    0
    โอ๊ย ตายแล้วกลุ่มเจ้าชายนี่แต่ละคน
    น่าไปเป็นนายแบบมากกว่านะนั่น
    ยิ่งภาพเดินเรียงสี่คนนั่น
    โอย เท่สุดๆ
  15. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    สัญลักษณ์วงแหวนเวทย์ ยังกะรูปปีกนก สงสัยว่าsheเกี่ยวข้องอะไรกะองค์ชายขี้เซาหว่า

แล้วเจ้าฮู๊ดขาวที่สู้กะองค์ชาย รู้สึกว่าอาวุธขององค์ชายแกที่ล้อมรอบอีตาฮู๊ดขาวจะเยอะกว่าที่เห็นเทลเลอร์เดิมซะอีก(หรืออาวุธของเจ้าฮู๊ดขาวหว่า)

ส่วนภาค13หลัก ไลท์นิ่งดูเหมือนจะหน้าหวานขึ้นมานิดนึง หลังจากโดนว่าเป็นหุน่มหล่อมาเยอะล่ะ
  16. DevilAsura

DevilAsura Member

EXP:
    134
    1
    18
    ม่ายรู้เรื่อง แต่อลังการมากมาย ทั้งตัวละคร อสูร ฉาก . . . .

แต่ดูๆ รู้สึกเหมือนจะเอา หลายๆอย่างของภาคเก่าๆ มาด้วยสินะ
  17. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    สำหรับ FF13 ผมขอเดาได้มั๊ยครับว่าฟารุชิ คือไลท์นิ่ง เพราะเห็นบอกว่าผู้หญิงที่โผล่มาเป็นพวกของไลท์นิ่ง เป็นรุชิซึ่งผู้ที่ถูกเลือกโดยฟารุชิให้ทำหน้าที่ให้สำเร็จ
  18. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    เห็นแฟมิซือเค้าเดาว่าเป็นรุชิเหมือนกันนะ แต่ก็แค่การเดาเท่านั้นแล
  19. DMSFF

DMSFF New Member

EXP:
    4
    0
    0
    Theme การตัดสินใจ อาจจะเกี่ยวข้องกับการละทิ้งความเป็นรุซึ ฟารุซึ ด้วยเหตุผมบางอย่างก็ได้นะ

ส่วนสแกน งามมากๆ ขับพลัง PS3 สุดตรีน

ปล. เวอร์ซัสจะเป็น "รักแห่งโคคูน" รึเปล่าเนี่ย
  20. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    อ้ากก ภาพมาตันหาเกิด ตันหามากิเลสเกิด T T อ้ากกกก ภาพสวยจอร์ช!!!!!!~

อยากเล่น~~~
  21. finalrian99

finalrian99 New Member

EXP:
    12
    0
    0
    อย่างว่า ผมก็เหมือนกันล่ะนะครับ
  22. exorteric

exorteric New Member

EXP:
    50
    0
    0
    Render ออกมาได้สวยมากๆๆเลย Imagination สูงจริงๆเลย
  23. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    หง่ะ เปิดมาเจอ Upgrade to Pro today Bandwidth Exceed

มองไม่เห็นไรเลย Y_Y
  24. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ขออภัยครับ แบบว่ามันมีคนเข้ามาดูเยอะไป จนแบนวิธของผมหมดน่ะครับ...
  25. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ภาพงามมากมาย กราฟฟิคอลังการ
    โอ๊ะ...หนุ่มแว่น

Share This Page