Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    มาคุยกันต่อที่นี่นะครับ
    ตอนนี้ เปิดฉากตีกัน กับ HERO เต็มตัวแล้วครับ
  2. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
  3. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เจิ่ม ขอรับ
    [action]เกณฑ์พลทหารบางส่วนไปอยู่กับคุณโซ้ยหญ้า :D[/action]

ถามครับ ถ้า Embassy พังไปแล้ว ไม่ได้สร้างใหม่ จะมีผลอะไรไหมครับ (นอกจากว่าถ้าออกจากกิลด์เดิมแล้วจะไปรวมตัว กลับรวมไม่ได้อะไรประมาณนี้)
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ก็ ทำให้กินข้าวน้อยลงมั้งครับ
  5. techmode69

techmode69 New Member

EXP:
    83
    0
    0
    อยากเล่นด้วยจังแต่เห็นแล้วปวดหัว ^^"
  6. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กำลังจะคิดว่าจะหยุดเล่น แล้วละครับ

พักหลัง ชักเริ่มโหดร้ายไปหน่อย ไม่ค่อยได้เขามากด >_<

กลายเป็นแหล่งทรัพยากรให้คนอื่นเขาซะแล้ว ^^"
  7. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ช่วงนี้สถานะการณ์ตึงเครียดอย่างแรง สงครามเริ่มแล้ว *o*

/me DR 100 แล้ว สู้ๆ เอาให้ถึง 200 >__<''

ว่าแต่ ทหารผมที่ไปนอนกินข้าวบ้านพี่เจสบายดีไหมครับ เลี้ยงทหารผมอ้วนๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรงป้่องกันเมือง lol
  8. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เย้ๆในที่สุดก็เริ่มสร้างกองทหารอันน้อยนิดสำเร็จ!
    น้ำมันx15
    ฮีโร่น้ำมันx1
    รวม 16
    กะว่าจะปั๊มอย่างอื่นละเพราะของใช้แถบไม่ทันในบางวัน - - ยกเว้นข้าว เหอๆ
  9. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    เจิมๆ

ใครสนใจจะแทงข้างหลัง S.E. บ้างครับ ผมเข้า Ally เค้าไป 1 id แล้วนะ
  10. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เล่นแล้วเคีรยด มีแต่โดนตีตลอด

กะว่าจะเลิกเล่นแล้ว
  11. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    เครียด หรือ ไม่เครียด ผมว่าจุดเกิดมีความสำคัญพอควรนะนั่น

ถ้าเกิดแถวผม ก็ยังสงบดีอยู่นะ
  12. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    ูต้องอดทนซิครับ...ตอนแรกก็เป็นยังงั้นแหละ (โดน Raid แล้วพังหมดนี้ซิเครียด)

ลองสร้างฮีโร่ดู นึกถึงวอร์คารฟ์ตะงิดๆ XD

ใครไปซ้ำ Newlife หน่อย~
  13. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    เออ ถ้าใครมาเล่นใหม่ก็ดี หรือ พวกเล่นเก่า แต่ลองสร้างเมืองใหม่ ถ้าจุดเกิดอยู่ประมาน
    -50/-200 โดยประมาน คือ ล่างสุดของแผนผัง

ยังไงบอกกันได้นะ กำลังคิดว่า พวกมาก มันดีกว่าพวกน้อย จริงๆ - -'
  14. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    [action]รอยำ Heaven_Land[/action]

[action]ปั๊ม T.Knight กับแมวอย่างเร่งด่วน!!![/action]
  15. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    Hide Out ฝากไว้ก่อนเถอะแก๊~~~~ บุกมาวันเดียว 4-5 รอบ ปล้นไปได้ทุกรอบ ฝากไว้ก่อน ฝากไว้ก่อน ฝากไว้ก๊อนนนนน

[action]ไว้ตื่นมาตอนเช้าแล้วค่อยปั้มทหารส่งไปฝากคุณโซ้ยหญ้าต่อ - -"[/action]
  16. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    ลลองประกาษศักดากับกลุ่ม Hammer เลยไหม? :) ซี้แน่..
  17. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    Zaraคุง คือผมจะบอกว่า อีตา VodanhBK จาก กิลด์ HERO มันมาตีแบบ กัดเล็ก กัดน้อย คุณ กับ คนกิลด์เราอีกสองคน
    ตรง Zone คุณนะ ตกลง มันเพราะอะไร คือผมยังไม่เห็น report ว่าคุณไปตีมันก่อนนะ หรือ มี ?

เห็นแต่คุณบอกว่า จะไปตี
  18. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    ท่าทางลำบากกันจังน้อ...สู้ๆนะฮะทุกท่าน ^^"~
    [action]ซดชา ทำไร่ทำนาทำเหมืองอย่างสงบสุข[/action]
    จริงๆก็ไม่ใช่ว่าไม่โดนรุกรานนะ - 3-" แต่รู้สึกว่าอยู่อย่างนี้เรื่อยๆ มันไม่ปวดหัวดี... เห็นคนอื่นจริงจังกันเรื่องสงคราม รู้สึกเหนื่อยแทน ^^"

[action]นิสัยไม่เหมาะกับเกม - 3-" เหมือนเล่น Sim City ไปวันๆ[/action]
  19. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    อยากจะบอกว่า ผมไม่ได้ไปตีมันก่อนเลยครับ เพื่อนมันผมก็ไม่ยุ่ง - -*

ตอนนี้ ขอให้ทุกคน Play Safeๆ ไปก่อนนะครับ ส่วนพี่เซ่ สร้าง Imp กับ Equite Imp ให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ
    (ทางที่ดี อัพ Barrack กับ Stable ให้เต็ม 20 ก่อนก็ได้ครับ) เดี๋ยวผมจะสร้างแมวเหมียวๆไปรออ้อนมันเองครับ หึหึหึ
  20. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    ผมก็ไล่อ่าน combat log แล้วแหละว่ามันไม่มี เลยยิ่งสงสัย ว่าตกลงมันนกรู้ว่าคุณคิดจะไปตบตูดมันได้ไง

เล่นมาเกาคางคุณจนนอนฝันหวานถึงบ้าน หรือเพราะ ?

1. E.D. เป็น พันธมิตร กับ SO

2. มันลวนลามคนเขาไปทั่ว

3. มันมีคนไทยในกิลด์ เลยมาอ่านจนทราบว่าคุณคิดจะไปยำก้นมันกินก่อน

4. แสงเหนือคือ น้องสาวแม่หัวหน้ากิลด์มัน
  21. onlyseason

onlyseason New Member

EXP:
    4
    0
    0
    เล่นอยู่ Sv.5 เหมือนกันครับ ^^
  22. repeat

repeat Member

EXP:
    112
    0
    16
    ผมอยู่SV.6ครับ
  23. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ยังสงบสุขดีครับ (ถึงเมืองคู่อริจะตั้งหมู่บ้านที่สอง พร้อมประชากรขึ้นหลัก 600แล้วก็ตามที(ห่างไป3ช่องเอง))

กำลังพยายามอัพเกรดอาวุธกับเกราะครับ (ทหารคงอยู่ไม่นาน เน้นตรงนี้ดีกว่า)
  24. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    เจิมๆ
    พร้อมกับมีรูปมาฝาก
    หลบไม่ทัน....ยังไม่ตื่น ^^;
    เมืองที่สงบสุขดั่ง Sim city คงหยุดอยู่แค่นี้แล้วสินะ -_-;
  25. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    สู้ๆครับทุกท่าน...

เกมนี้ช่างโหดร้าย~

Share This Page