[รกบอร์ดอีกแล้ว]ใครเคยเล่น Comic Fighting บ้างครับ..

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย l2eenai2y, 24 มกราคม 2008.

1. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ก่อนอื่น.. สต๊าฟและแอดมินลบ/ล็อคได้ทันทีนะครับ ถ้าเห็นว่ามันไม่ค่อยมีสาระหรือถ้ามันกลายเป็นกระทู้เนียน

--------------

อ่ะเชเข้าเรื่อง

คืออยากรู้ว่าใครเคยเล่น Comic Fighting บ้างอ่ะครับ(ที่วาดการ์ตูนตีกัน)

แล้วเคยเล่นที่ไหนครับ

==>

สาเหตุเนื่องมาจากผม(โดนเพื่อนบจับ)สมัครCFที่บอร์ดวังแดง(Vihara)

เลยอยากขอเทคนิคจากผู้มีประสบการณ์ครับ

(รู้สึกว่าพี่เจลจะเคยเล่นใช่มะครับ เพราะไปเห็นมาในบอร์ดthaicomic หรือที่ไหนนี่แหละครับ = =)
  2. peanut

peanut Member

EXP:
    58
    0
    6
    อืม... ไม่รู้ว่าจะตอบช้าไปหรือเปล่านะ

เคยเล่นนะ CFรอบสอง ที่ บอร์ดPKvsTCM ตอนนี้ดองตอนจบไว้อยู่ เลวจริงเรา

มาตอบป่านนี้ แข่งจบกันไปหรือยังครับเนี่ย :lol:
  3. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    เพิ่งเห็นกระทู้...

PKCF2 ล่มบริบูรณ์ เพราะคนส่งตอนจบกันน้อยสุดๆ

รอบ 3 กำลังจัด ย้ายบอร์ดไปแล้วล่ะฮะ
    http://pkcf.gigamag.net/index.php
    ระบบใหม่ เรื่องใหม่ ธีมใหม่ คนหน้าใหม่มากมาย กำลังเมามึนได้ที่

โดยหลักๆแล้ว เป็นการฝึกไหวพริบผูกเรื่อง แก้โจทย์ที่ฝ่ายตรงข้ามทิ้งเทิร์นมา ( ว่าจะต่อเรื่องยังไงให้ออกมาเป็นเรื่องเดียวกัน อ่านรู้เรื่อง ) พ่วงด้วยฝึกทักษะวาดคอมมิค ถ่ายทอดเรื่องราวในหัวออกมา

แต่ส่วนตัวแล้ว แนะนำว่าให้มีการพูดคุยตกลงเรื่องราวคร่าวๆกับฝ่ายตรงข้ามบ้างดีกว่า ต่างคนต่างพยายามห้ำหั่นกันน่ะนะฮะ

/me ไปทำงานต่อจะได้รีบวาดอินโทรเพิ่ม OTL

Share This Page