ถามคนเคยเล่นโทคิเมกิ 3 หน่อยครับ จนปัญญาแล้วจริงๆครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย dokibaku, 27 มกราคม 2008.

1. dokibaku

dokibaku Member

EXP:
    90
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คือว่าผมเล่นจีบชินโจ เซย์กะ(ยัยหงอก) แล้วไม่จบ ทั้งๆที่ค่อนข้างมั่นใจว่าต้องจบแน่ๆ(ผ่านอีเวนท์คริสมาส+ปราบผีแล้ว) จนปัญญาสุดๆครับ ทั้งๆที่เช็คตารางความสัมพันธ์ตอนปี 3 ก็หน้าแดงแล้ว เวลาไปเดทก็เข้าใกล้แบบซูมโคลสอัพ แต่พอเล่นจนจบ แห้วรับประทาน เลยสงสัยอะครับว่าผมเล่นผิดตรงไหน (ผมเดาความชอบของแม่คนนี้ไม่ถูกเลย ชวนคุยเรื่องไหนๆก็ไม่ได้ผลไปหมด) แล้วก็การโดนไล่ออกจากชมรมนี่จะมีผลกับการจบไหมครับ เพราะผมโดนไล่ออกมา 2 ชมรมติด แถมก่อนจบก็ยังเหลือระเบิด 1 ลูก ไม่รู้จะเป็นสาเหตุนี้รึเปล่า แล้วก็ถ้าเป็นไปได้อยากถามหน่อยครับว่ายัยชินโจนี่ชอบอะไรกันแน่ เพราะผมฝึกหลายอย่างแล้วแต่ก็ใช้คุยไม่ค่อยได้(ตั้งแต่ถักโครเชต์ยันเล่นเน็ตเลย) แล้วก็อีกอย่าง ถ้าเป็นไปได้ถามวิธีเจอตัวละครลับของภาคนี้หน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้มีรูปแบบคำตอบด้วยก็ดี เพราะของตัวลับที่ให้เข้าเว็บแล้วส่งเมล์หานี่ผมส่งไป 2 รอบจากนั้นเธอไม่ตอบกลับอีกเลย สงสัยตอบผิด - -"

ใครเคยเล่นช่วยหน่อยนาครับ เพิ่งจบไปแค่มากิฮาระ ยูคิโกะกับทาจิบานะ เอมิเอง ไม่อยากแบดอีกรอบง่ะ - -

ป.ล.ไม่เกี่ยวกะเรื่องแต่อยากระบายนิด คือ AF เข้าไม่ได้ตั้งนานแน่ะ...คิดถึงๆ
  2. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอ่อ เรานึกไม่ค่อยออกแล้วว่าไอ้ตัวเกมมันเล่นยังไง
    หลังจากไปคุ้ยข้อมูลเก่าเก็บมาก็เจอว่า

เจ๊ เซริกะ นี่ มีเงื่อนไขการจบคือ
    พารามิเตอร์ : กีฬา(運動)เลเวล 20 ขึ้นไป พลังกาย(体力)150 ขึ้นไป
    ส่วนเรื่องที่ชอบคุย : กีฬา(運動) งานฝีมือ(手芸) แล้วก็ 発掘
    อีเว้นท์บังคับรู้สึกจะไม่มีนะ แต่ทางที่ดีควรจะทำความสัมพันธ์ให้สุดก่อนคริสมาสต์ปีสุดท้าย
    ลองดูว่าสเตตัสพอตามเงื่อนไขรึปล่าวนะ

ส่วนตัวละครที่ต้องเช็คเว็บส่งเมล์ชื่อ อิซึมิ โฮตารุ
    เราต้องทำเนื้อเรื่องส่งเมล์ตอบไปเรื่อยๆ ให้ครบก่อน เธอถึงจะปรากฏตัว
    ส่วนแพทเทิร์นการตอบก็ประมาณนี้
    「とても良い曲ですね」→「クラシックだよ」→「やっぱりピアノ曲が好きなの?」→
    「読書は大好きだよ」→「複雑怪奇なミステリー小説」

อันนี้สปอยล์เงื่อนไขจบ
    พาราิมิเตอร์ : 文系、理系、芸術、運動 เลเวล 30 ขึ้นไป、พลังกาย(体力) เหลือไม่ต่ำกว่า 80
    แล้วก็ทำความสัมพันธ์ให้สุด รอทำอีเว้นท์คริสต์มาสต์ปีสุดท้าย ก็จบ

ภาคนี้จะจบไม่จบ รู้สึกจะเช็คได้จากคริสต์มาสต์ปีสุดท้ายนี่ล่ะ ถ้าไม่มีอีเว้นท์ก็คือไม่จบเพราะความสัมพันธ์ไม่ถึง(มั้ง)
    ส่วนอีเว้นท์อื่นๆ รู้สึกจะไม่สำคัญเท่าไหร่ ไม่มีผลต่อการจบ ส่วนสำคัญคือ ระดับความสัมพันธ์แล้วก็สเตตัสถ้าไม่พอก็ไม่จบ(แน่ๆ)

ข้าพเจ้าก็พอจำได้เลาๆ ประมาณนี้ฮ่ะ ถ้าสงสัยอะไรอีกก็ถามมานะฮะ จะคอยตอบให้ฮ่ะ :spin:

Share This Page