[GALLERY] รำลึก8ปี 11กันยา : Born on the 11th September

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย alladiya, 28 มกราคม 2008.

1. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    ถือโอกาสที่บอร์ดคืนชีพเปิดแกลรวมภาพไปซะเลยค่ะงานนี้

ขอเริ่มต้นกันที่กรุงานเก่าๆที่เคยทำไว้ในช่วง18เดือนก่อนหน้านี้ บางภาพต้นฉบับก็หายไปแล้วบ้าง ^^; เผลอเซฟทับไปบ้าง - -"

เชิญชมค่ะ><

อนึ่ง เนื่องจากกลัวเป็นการโหลดโหดเกินไป
    รูปเก่าๆเราจะเก็บใ่ส่แทคสปอยเลอร์ไว้นะคะ^^

รูปนี้เป็น1ในพวกที่ต้นฉบับหายไปแล้ว อันเต็มจะมีbgใหญ่อีกทีหนึ่งด้วยค่ะ

พรีสโหดกับโปรเฉื่อย

ฉลอง2000hitsที่เอ็กซ์ทีนค่ะ

HBDแบบปาหมอนๆ -*-

อันนี้ก็HBDคิระกับคางาริ จะเห็นว่าอัสฮาพิมพ์ผิด แก้ไม่ได้ด้วย - -"

รูปนี้จำธีมมันไม่ได้แล้ว

Shedsa (ori) หัวแบนตะแล๊ดแต๊ดแต๋ ฉลองเอ็กซ์ทีน 99 เอ็นทรี่ค่ะ

ฟรานเชสก้า(ori) ลงบลอคอีกเช่นกัน

จำได้ว่าสองรูปนี้ยังทำไม่เสร็จ ทำไมไปลงบลอคแล้วก็ไม่รู้

รูปสุดท้าย ฟาลัสก้าฝีมือพี่รอท Rotandaที่วาดได้สวยมากๆจนเจ้าของคาร์ฯอาย >< ลงสีรูปนี้สนุกมากๆค่ะ

เชิญแนะนำติชมค่ะ หลังจากหมกดองในซอกโฟโต้บัคมานาน พวกนี้จะได้ออกมาอวดโฉมกันซะที :)

และขอเชิญเยี่ยมชมแกลเลอรี่ของเราในโอกาสต่อไปด้วยนะคะ :D

สารบัญ
    คลังภาพล็อต2 การ์ดปีใหม่เจ้าค่า
    โอกาสพิเศษเนื่องใน5*12วันเกิดแฝดบ้านอาซาคุระ><
    ส่งท้ายหน้าร้อนกับสาวๆ BIKINI FEVER 2008
    จู่ๆก็อยากฉลองวันเกิดให้ บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์
    ตามกระแสAC-Tan~~~
    "มังกรสวรรค์" ว่างมากก็วาดไป
    รำลึก7ปี 11กันยา : เทพารักษ์แห่งสันติสุข
    ระยะห่างระหว่างเกรด A ถึง F
    Tag Tarot : HIGH PRIESTESS มีมลทินซะแล้ว
    Happy Birth Day 2 ME~*
    จับฉ่าย รูปถ่าย+รูปวาด
    HALLOWEEN กันอีกที วันนี้ผีดุ๊.......ดุ~*
    [กระทู้สาดรูป] รวมฮิตรูปวาดไม่เสร็จ T[]T
    [กระทู้หัดสาย] ประสาทแดกยามค่ำคืน
    7ชั่วโมงที่สูญเปล่า กับการประกวด Soul Challenge
    NaruKO*SakuraI*SatsuKI Shippudenภาคสลับเพศ~*
    คิมุระ ทาคุยะ กับ CHANGE นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน
    5*12 HBD กับแฝดนรกจากชาแมนคิง โย+ฮาโอ
    [APH] ฉลองแชมป์ U17-U19-U21 Europameister
    [APH] วันนี้วันเกิดอเมริกาคุง..
    ++01 August HBD Schweinsteiger++
    รำลึก8ปี 11กันยา : Born on the 11th SeptemberNEW!!
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: [GALLERY] เปิดแกลเลอรี่กับกรุงานเก่าๆที่หลายคนอาจเคยเห็นแล้ว

เส้นน่ารัก ดีครับ เห็นการพัฬนาเป็นลำดับเลยๆ :D
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    Re: [GALLERY] เปิดแกลเลอรี่กับกรุงานเก่าๆที่หลายคนอาจเคยเห็นแล้ว

เส้นสวย รูปน่ารักมากครับ
  4. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0

สีสดใส ลายเส้นน่ารักดีครับ :D
  5. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0

ลงสีได้สดใสดีจัง
  6. kashikung

kashikung New Member

EXP:
    30
    0
    0

18 เดือน พัฒนามากเลยค่ะ นับถือ ^w^
    ชอบรูปร็อคซัสกับโซระมากเลยคะ อันเเรกอนะคะ
    อยากลงสีเป็นบ้างจริงๆเลย~
  7. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] ล็อต2!!

กร๊าซซซซซ ชิซังลงสีสวยกว่ายูอีกน๊าาา>w<

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะคะ จะว่าไปแล้วเป็น18เดือนที่วาดรูปมากที่สุดเลยล่ะมั้ง ช่วงนั้นน่ะค่ะ - -" หยุดยาวตั้งแต่ช่วงรอผลแอดมิสปีแรกนั่นแล - -"

มารอบนี้ก็จะเป็นการ์ดนะคะ วาดไว้ช่วงปีใหม่ ให้เพื่อนในกิลด์(RO) กับเพื่อนสนิท เบ็ดเสร็จทั้งสิ้น 3 ใบ =w="

ใบแรกค่ะ
    rough

ใบนี้ให้เพื่อนเราที่เป็นพรีสในกิลด์ พรีสบ้าอะไรไม่รู้ดันหลงมูนักหัวปักหัวปำ

รูปนี้สีเพี้ยนนิดหน่อยค่ะเพราะตอนแรกวาดและลงสีในกระดาษการ์ดสีเหลืองอ่อน แต่รูปนี้เป็นฉบับที่ผ่านการศัลยกรรมโดยPSเรียบร้อย - -
    ฉบับดั้งเดิมเป็นสีโปสเตอร์ค่ะ

ยังอยู่กันที่การ์ดใบแรกค่ะ แต่ใบนี้เป็นหลังการ์ด กับพรีสคนเดิมที่ดูสติแตกไปซะแล้ว (แหงสิ โดนแอบดูยกกิลด์? เลยนี่-*-)

รูปนี้ด้วยความรีบ เลยลืมแสกนตอนลงสีเสร็จแล้วซะสนิทเลยค่ะ
    ฉบับสีเป็นสีโปสเตอร์เช่นกันค่า

มาค่อกันที่ใบที่2ค่ะ
    rough
    เทพเจ้าแห่งความบ้าพลังลงสถิต เพราะแค่หน้าการ์ดด้านเดียวก็เล่นไปทั้งหน้าเอ4 -*-

รูปนี้วาดมันมือมากเลยค่ะ เพราะได้วาดกันยกกิลด์จริงๆ(โดยเป็นคาร์ฯของตัวเองซะ3-*-)
    กะวาดวิ่งวนๆเฉยๆ วาดไปมาโดนครอบครัวโปริ่ง (รวมไปถึงแองเจลิ่ง อาร์คแองเจลิ่ง และโปริ่งVเทพเลเวล99 -*-)
    แถมไอ้หัวหน้ากิลด์ดันเป็นผู้เคราะห์ร้ายอยู่ท้ายแถวซะงั้น (จะสงสารตัวเองดีมั้ย-*-)

วาดบนกระดาษการ์ดสีเหลือง ด้วยสีโปสเตอร์ ผ่านคลีนิคศัลยกรรมPSมาแล้วเช่นกัน -*-

ใบสุดท้าย อันนี้ค่อนข้างโหด
    การ์ดใบนี้ตอนแรกกะวาดเป็นการ์ดวันเกิด แต่ทำไปทำมาก็ได้ให้เป็นการ์ดปีใหม่แทน(เพราะลืม-*-)
    ค่อนข้างวาดยากเล็กน้อยเพราะเป็นตัวละครจากนิยายออริ และสามตัวนี้ก็เป็นออริในส่วนของเพื่อนเราซึ่งวาดรูปคนละแนวกับเราเลย ทำให้แกะลายเส้นมันยาก ยากมากถึงมากที่สุด เอิก - -
    รูปนี้นอกจากร่างในสมุดแล้วก็ลงสีในPSทั้งชิ้นค่ะ

รูปสุดท้ายเป็นรูปในการ์ดใบเดียวกัน แต่คราวนี้เป็นตัวละครฝ่ายชายที่ทรงผมมันวาดยากมากถึงมากที่สุด -A-!!
    รูปนี้ด้วยความรีบก็ลืมแสกนเช่นเดียวกัน แต่ในเวอร์ชั่นสีก็สีโปสเตอร์บนกระดาษปอนด์ (ขาวแล้วนะคราวนี้-*-)

หวังว่าคราวหน้า คงได้มีโอกาสนำรูปที่ลงสีแล้วมาให้ชมค่ะ
    ในคราวนี้ก็ยังขอรับฟังข้อแนะนำติชมเช่นเคยนะคะ ขอบคุณค่า
  8. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    Re: [GALLERY] อัพเดทล็อตที่2 กับการ์ดปีใหม่(อย่างช้า!!)

เยอะมากกก วาดสวยทุกรูปเลยคับ ชอบภาพROมากๆ น่ารักดีคร้าบ
  9. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    Re: [GALLERY] อัพเดทล็อตที่2 กับการ์ดปีใหม่(อย่างช้า!!)

โอ้ว งานน่ารักอีกแล้ว :D

ชอบงานสีโปสเตอร์ครับ สดใสน่ารักดี
  10. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16

ขยันจริง ๆ แถมฝีมือดีขึ้นตามลำดับ

ชอบรูปแรกครับ ตัวละครเยอะดีในกระดาษ A4 แผ่นเดียว เป็นผมวาดตัวเดียวก็กินที่หมด A4 แล้วครับ
  11. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0

ลายเส้นน่ารักดีครับ อารมณ์ของภาพดูสนุกสนานไม่น่าเบื่อเลย

ดูเป็นกึ่งๆSD โปริ่งหน้าโฉดได้ใจ
  12. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] อัพเดท โอกาสพิเศษเนื่องใน5*12วันเกิดแฝดบ้านอาซาคุระ><

ขอบคุณสำหรับทุกคำติชมค่า [action]YuKIHIME โค้งให้ท่านผู้ชมทุกท่าน[/action]

งานคราวนี้มีภาพเดียวค่ะ เนื่องในโอกาสพิเศษจริงๆ

สีเทียนในPS ข้อความในOC

ขอคำแนะนำเช่นเคยค่ะ^^
  13. Codidcy

Codidcy New Member

EXP:
    532
    0
    0
    Re: [GALLERY] อัพเดท โอกาสพิเศษเนื่องใน5*12วันเกิดแฝดบ้านอาซาคุระ><

ลงสีผมเหมือนสีเทียนดีครับ
  14. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0

งานโดยรวมน่ารักดีค่ะ สีสันสดใสดีมากๆ ชอบรูป RO สวยดีค่ะ :D ส่วนรูปสองแฝดปาหมอน(มันปาหมอนจริงๆให้ตายสิ) ใช้วาดแบบสีเทียนน่ารักดีค่ะ ^o^
  15. exorteric

exorteric New Member

EXP:
    50
    0
    0

overall ดูดีเลยครับ แต่ Spell Check ด้วยนะคับ Thanx มันจะออกอีกเสียงนะครับ Thx ถึงจะได้เสียงที่ถูกต้องนะครับแต่เป็นการเขียนที่ผิดนะครับ และ 99 Entryies ต้องเป็น Entries นะครับ เพราะมันเติม 's'
  16. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] ส่งท้ายหน้าร้อนกับสาวๆ BIKINI FEVER 2008

สวัสดีค่าา

ขอตอบคอมเมนท์ก่อนนะคะ

พี่citrusและคุณเสธ.codidcy - สีเทียนในPSเป็นอะไรที่เล่นได้สนุกมากๆจริงๆค่ะ มันให้ความรู้สีกว่าลงสีเพลิน มันมือดี (จนบางครั้งก็เพลินไปจนรูปเกือบเน่า 555+)
    คุณhirame - ขอบคุณที่ตรวจทานค่ะ อยากเอากลับมาแก้เหมือนกัน แต่มันสามสี่ปีมาแล้วแม้แต่กระดาษก็ไม่รู้ไปโยนไว้ไหนแล้วอ่ะค่ะ TAT

วันนี้มาโพสรูปใหม่ๆอีกแล้ว คุณหนุ่มๆทั้งหลายเตรียมตัวกันได้ (กร๊ากก)

รูปในคราวนี้วาดเพื่อร่วมสนุกที่บลอคของพี่หมีshakri กับโปรเจ็คBikini Fever & Beauty and the Beastค่ะ แอบๆเห็นว่ามีหลายคนในAFไปเล่นกะเขาด้วย (เช่นพี่citrusเป็นต้น อิอิ)

ก่อนอื่น ก็ขอแปะกติกามารยาทของพี่จตุรดาซักเล็กน้อยเป็นการเกริ่นนำ (เพื่อ?-*-)

และ

ผ่านช่วงเกริ่นกันไปแล้ว อย่ายืดยาดเสียเวลา ไปต่อกันที่งานเลยดีกว่าค่ะ><

มากันที่รูปแรก อ่า...
    สาวโพลีก้อน (กร๊ากกก) คือรูปนี้วาดเส้นลงสีในPSเสร็จศัพท์มันก็เลยดู เอ่อ แบนราบแบบโพลีก้อน (หน้าตามันเป็นไงเนี่ยไอ้แบนราบแบบโพลีก้อน-*-)

รูปต่อไปค่อยดูดีมีชาติตระกูลขึ้นมาบ้าง(กร๊ากกก) หลังจากร่างรูปแล้วเอาไปแสกนทำให้ลงสีได้งามๆแบบนี้ในที่สุด ขอบคุณเครื่องแสกนค่ะ~~

ขำตัวเอง วาดลงสีคลื่นกับน้ำกับพื้นไ่ม่เก่งเลยง่ะ - - สงสัยยังฝึกมาไม่พอเนอะ ><

รูปที่สามต่อด้วยBBค่ะ! โฉมงามกับเจ้าชาย(ไม่จำเป็นต้อง)อสูร
    จะว่าไป...ม้ากับทะเลมันไม่เข้ากันยังไงไม่รู้เนอะ...
    รูปนี้เซฟเป็นอีเวนท์ในOCไว้ด้วย ใครสนใจก็ลองถามกันเข้ามานะคะ

รูปที่สี่...ไซส์(รูป)มันจะใหญ่เกินไปแล้ว(ว้อย!!)
    ขอใส่สปอยไว้เพื่อความปลอดภัยในการโหลดค่ะ (ใหญ่มวากกก)
    รูปแรกเลยที่ลงสีในOCล้วน แต่เสร็จที่หลังสุด (รูปที่3คือลงOCล้วน ทำสองวันเสร็จ - -*) ตระหนักรู้แจ้งชัดเลยว่า OCถ้าใช้ไม่ชิน มันจะใช้ยากมวากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (ข้อพิสูจน์คือรูปนี้ต้องลงสีใหม่"ทั้งหมด"5รอบด้วยกัน) เหอเหอเหอ

ต่อไปเป็นโซนงานดอง(ยังไม่เสร็จ แล้วก็ไม่ได้ส่งด้วยค่ะ-*-)

รูปแรกก็
    /me โดนตบหัว รูปเดิมนี่หว่า

แหม ก็เพราะมีไอ้คุณเดม่อน(หมา)นี่ล่ะค่ะมันถึงได้เป็นแบบนี้ พูดตามตรงเลยกคือลงสีขนหมาไม่เป็นอ๊า TwT
    สุดท้ายรูปนี้เลยมีแต่คุณนางแบบที่ออกมามีสีสันสดใส ส่วนไอ้เดม่อนก็อดไป...

รูปนี้ก็เดม่อนทำพิษอีกเหมือนกันค่ะ - -* แต่ไปๆมาๆกลายเป็นวากไม่เสร็จเอาทั้งคู่ หนอย - -*

รูปนี้รู้สึกว่าวาดค่อนข้างยากเอามากๆเลยค่ะ เพราะช่วงล่างเป็นท่าคุกเข่า กับท่านั่ง(หมา)ด้วยล่ะมั้ง
    ก็เลยตัดเส้นออกมาครึ่งตัวเท่านั้นล่ะค่ะ -*-

สาวน้อยวอลเล่ย์บอล (ไม่เป็นบิกินี่เท่าไหร่เนอะ)
    เสียดายมากๆเลยค่ะที่ยังไม่ได้ลงสีรูปนี้ ทั้งๆที่ดูแล้วว่าน่าจะเป็นรูปที่ลงสีสนุกรูปหนึ่ง (ด้วยความขี้เกียจจึงส่งผลเช่นนี้ TAT)

ยังงงตัวเองอยู่เลยค่ะว่าไปจับครีบปลาไว้ทำไมฟระ - -

จำได้ว่าตอนแรกสาวคนนี้คุณเธอไปกันคนละทางกับน้องโลมานะ -*-

แล้วก็รูปสุดท้าย

Beauty and the Beast ที่กลายเป็น Beauty is the Beast - -* ทำไปได้นะ คนเรา

หุหุ งานนี้อาจจะมีรูปเยอะไปซักหน่อย แต่ก็ต้องขอคำแนะนำติชมจากทุกๆคนเช่นเคยนะคะ^^
  17. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    Re: [GALLERY] ส่งท้ายหน้าร้อนกับสาวๆ BIKINI FEVER 2008

โห....งานเพียบ...โปรเจคนี้อยากวาดซับอีเวนท์ใจจะขาด แต่ก็ไม่ได้ปั่น T T สีสันสดใสสมหน้าร้อนและบิกินี่จริงๆค่ะ ระวังเรื่องสัดส่วนเล็กน้อยเพราะรูปแบบนี้มันดักคนวาดชัดๆ หุ่นมนุษย์ช่างยากนักแลทั้งลงสีและตอนวาด
  18. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0

ชอบคลื่นกับบีจีมากครับ (ผมลงไม่เป็น กร๊า)

งานเยอะจริงๆ * *
  19. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] จู่ๆก็อยากฉลองวันเกิดให้ บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์

ก่อนเปิดกระทู้ขออนุญาตเช็ดเลือดก่อนนะคะ เอือกส์
    [วาดไปจะเลือดพุ่ง อย่าทำหน้าตาน่ารักใส่ช้าน>w<]

มามะเข้าเรื่อง แฮ่~~

แอบเป็นแฟนเกิร์ลของอาเฮียหมูปีนหน้ามึนคนนี้มานานแล้วค่ะ
    [ schweini=หมู,steiger=ปีนป่าย -_______-" เอามาจากสตาร์ซอคเกอร์ค่ะ แบบว่าพี่ๆเขาช่างคิดได้ เนอะ - - ]

เจอะหน้าเฮียแกมาตั้งกะเวิลด์คัพ2006 โดยเฉพาะนัดชิงที่3กับโปรตุเกส ( และเฮียจัดการฉีกหน้าสโคลารี่ได้อย่างงดงาม -___-" )
    นัดนั้นเฮียทำได้2ประตู ส่วนอีกประตูฝ่ายตรงข้ามสกัดเข้าประตูตัวเอง ( ทว่าบอลลูกนั้นก็ส่งมาจากตะแกอีกน่ะแหละ -*- )

แบบว่าจ๊อด ทั้งสอง(สาม)ลูกนั้น แต่ละลูกแบบว่า งาม งามแบบสุดๆ
    แม้ว่าในบอลโลกจะได้แค่ที่สาม แต่ทั้งสอง(สาม)ประตูจากฝีมือเขาก็ทำเรายิ้มไม่หุบไปหลายวัน(พอๆกะหน้าคนเชียร์อิตาลีทีเดียวเชียว-*-)

ยูโรที่ผ่านมาแม้ว่ายังไม่สมหวังอีกนั่นแหละ แต่เฮียแกก็เป็นสีสันให้ทีมโครๆ เช่น ใบแดงแรกประเดิมยูโร -___________________-

ไม่ใช่ละ - -

เช่นไอ้หมวกท็อปแฮทตลกๆ สีธงชาติดำแดงทอง ไม่รู้ว่าไปสรรหามาจากไหน
    (รึตบมาจากแฟนบอลแถวนั้น??)

ห่ามซะจนไม่กล้าเลือกมาทำเลยทีเดียว

สุดท้ายเลยแอบเลือกรูปนี้มาทำแทน กับฉลองประตูแรกในนัดที่ฉีกหน้าสโคลารี่หนสอง
    -_______________________-
    (เห็นในซอคเกอร์แอบแซวว่าแกจะแอบ(?)จงเกลียดจงชังชไวนี่ไปอีกนานแสนนาน เพราะยิง1 จ่าย2 - - ไล่แกกลับบ้านเสียอย่างนั้น)

หุหุ สุขสันต์วันเกิดนะก๊ะ เฮียหน้ามึนของนู๋ จะตามเป็นแฟนเกิร์ลตลอดไปจ้ะ *-*

ไม่รู้พิมพ์เยอรมันถูกป่าว แอบไปเสิร์ชในลองดูมาเอิ้กๆ

อยากบอกว่าแอบเอาไปโพสในฟอรั่มของบาเยิร์นฯมาด้วยแหละ [และรู้สึกเหมือนโดนคนแถวนั้นด่ากลับมา ตรูผิดอะไรมั้ย ที่โพสอวยพรให้บาสตี้ต่อจากวันก่อนที่มีกระทู้อวยพรคลิ้นซี่-แน่นอนที่ไม่ได้ตั้งเองและไม่ได้เข้าไปตอบด้วย] :???: :???: :???: ไม่รู้เจ้าตัวจะมาเห็นอะป่าว เอิ้ก

พึ่งเคยทำดราฟต์พอทเทรทครั้งแรก ออกมามั่วสุดๆเลย แฮ่

รบกวนช่วยแนะนำติชมด้วยนะค้า
    แอนด์ แอลแซวลุงสโคลารี่นิดหน่อยไม่ว่ากันนะค้า >W<"

ภาพต้นแบบค่ะ
    Gettyimage

แถมอีกรูปเต็มๆ หุหุ ลองเทียบกันนะคะ อันนี้ขนาดเท่าต้นฉบับค่ะ

ปอลอ. แอบหวั่นหวาดไหวขไหนหนาด ว่าทัมป์เนลที่ใส่ช่างล่อตาตะเข้(?)ซะนี่กระไร
  20. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    Re: [GALLERY] จู่ๆก็อยากฉลองวันเกิดให้ บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์

^
    ^
    งามแต๊ๆ
    *** เลือดเยอรมันแอบพุ่งพล่าน***
  21. remeas

remeas New Member

EXP:
    52
    0
    0

วาดได้สดใสร่าเริงดีจังนะครับ

ขยันจริงๆ

me/ ช่างแตกต่าง

ปล. ไอ้ "me/" นี่ยังไงๆก็ชอบใช้แฮะ...คิดถึงจัง T^T

edit 2.38 am. 3/7/2008

รูปนักบอลนี่เทพมากมายอ่ะ

ตอนแรกมองผ่านๆ "นึกว่าภาพถ่าย"

พอดูชัดๆเป็นภาพวาดที่เจ๋งมาก

สวยจริงๆครับ เหมือนจริงมากมาย

ชอบอ่ะ...อยากได้ (ซะงั้น)
  22. BlaCkShEePs

BlaCkShEePs New Member

EXP:
    23
    0
    1

สีสัน สวยสดใสฮะ ^^.... อาว้าววๆๆ
  23. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] สุขสันต์วันเกิดกระดานศิลป์

กลับมากันอีกแล้วค่ะพี่น้องงงง>o< พบกันเช่นเคยที่แกลเลอรี่ของยูคิฮิเมะ~~~~~~
    [มาอย่างคึก อีนี่ - -]

มาที่มุมทักทายก่อนนะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนต์ค่ะ^^ อันที่จริงที่รูปของชไวนี่ออกมาเป็นรูปร่างได้ต้องขอบคุณHow to CG painting basic ของพี่Garun ค่ะ หุหุ ทำไปทำมาติดใจ ตอนนี้กำลังลองกับรูปอื่นอยู่ แต่ต้องขอสารภาพว่าที่ออกมาได้แบบนี้เพราะดราฟท์ทำอ่ะค่ะ ไม่ได้วาดเส้นเอง >< ตอนนี้ก็จะลองใช้วิธีนี้ไปก่อนล่ะค่ะ ถ้าชินมือเมื่อไหร่จะลองทำแบบเพียวๆไม่ดราฟท์ดูนะคะ^^

เอาละ กลับมาพบกับแกลที่6กันเลยค่า แฮ่
    เนื่องในโอกาสวันครบรอบวันเกิดของห้องกระดานศิลป์ ก็เลยมีแนวคิดจัดประกวดรูปฉลองวันเกิด

ยูเก๊าะ แอบส่งรูปไปกะเค้าด้วยเลย งานนี้ทุ่มทุนสร้างขุดพระนางจากนิยายori(เรื่องที่เท่าไหร่ที่โดนขุดจากหลุมมาแล้วเนี่ย - -) มาส่งความสุข(ทุกข์?) หุหุ

ตาแฟรงค์กับหนูน้ำนิ่ง ส่งเข้าประกวดโดยยาหม่องตราลิงถือขวด =A=

ส่วนด้านนี้เป็นกิจกรรมของทางกระดานศิลป์อีกเช่นกัน ประกวดออกแบบ กระดานศิลป์Tanค่า

แอบส่งอีกแล้ว 555+

สาวน้อยอนงค์นางนี้มีนามว่าอาเซ่ค่ะ (ก็acภาษาด๊อยทช์ล่ะน้อ)

คอนเซปต์ก็เด็กผู้หญิงรูปร่างปานกลางไม่ใหญ่ไม่เล็ก ค่อนข้างทันสมัย พกพาอุปกรณ์วาดเขียนขนาดกระทัดรัดใส่กระเป๋าคาดเอว นอกจากนี้ยังมีซองอุปกรณ์คาดไว้ที่ต้นขาเพื่อความสะดวกรวดเร็วอีกด้วย ของที่มีเสียบไว้ตรงนี้ก็มีพู่กันหัวกลม2แบน1 พิกม่า0.1-0.3 ร็อตติ้ง ยางลบแบบแท่ง เสื้อผ้าที่ใส่เน้นความคล่องแคล่วสะดวกสะบายเป็นหลักโทนสีออกแนวขรึม+เท่ พกพาสมุดวาดเขียน+รองเท้าที่เป็นสีชมพูตัดสักหน่อยเพื่อให้ดูมีความอ่อนหวาน สมหญิงขึ้นนิดนึง^^"

โทนสีที่ใช้ก็ อะแหะ โทนพันทิปเลยค่ะ (ผม-คาเฟ่,เสื้อ+หมวก-Tech) ที่ใช้สีแทนห้องTechด้วยเพราะอะไร ก็เพราะว่าเดี๋ยวนี้ศิลปะมีเทคโนโลยีเข้ามาช่วยแล้วยังไงคะ (CGกันซะส่วนใหญ่เนาะเรา) เลข200บนอกเสื้อก็คือพันทิปโพสต์รูปได้ไม่เกิน200kbค่ะ แฮ่

ส่วนตาodd-eyes สองสีก็ ไฟเขียวไฟแดงไงคะ ;P (ระบบโหวตลบกระทู้-ความคิดเห็นน่ะค่ะ)

อีกอย่างหนึ่งคือน้องหนูอาเซ่ใช้พู่กันและจานสี แต่กลับมีหางเป็นusbก็แสดงถึงงานศิลปะทั้งแฮนด์เมดและดิจิตอลค่ะ ลายปีกนกที่usbก็คือ อิสระที่เราสามารถสร้างงานศิลปะได้ไม่จำกัดสื่อที่ใช้^^

ส่วนรูปนี้ก็ อาเซ่เวอร์ชั่นโมเอะ เอ้ย ไม่สิ

โฮเระ ยิ่งกว่าเดิม =[]=!!!!!!!!!!!!!!!

แนะนำติชมได้เช่นเคยนะคะ^^

[action]/me จากไปพร้อมความไม่อยู่กับร่องกับรอยประจำวัน - -[/action]
  24. Madoukid

Madoukid New Member

EXP:
    56
    0
    0
    Re: [GALLERY] ตามกระแสAC-Tan~~~

ภาพน่ารักมากมายคับ ลงสีสดใสดีด้วย แต่ภาพแรกมุมมองมันวาดยากนิดหน่อยเลยทำให้สัดส่วนแปลกไปครับ

อาเซ่น่ารักมั่กๆครับ ส่วนไอเดียที่ต้องการนำเสนอก็ดีทีเดียวคร่าบ
  25. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] "มังกรสวรรค์" ว่างมากก็วาดไป

^
    ^
    ^
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่า~~

ตอนนี้พยายามแก้ใหม่อยู่ ยิ่งแก้ยิ่งเละละแฮะ - -

แต่ว่า ด้วยความว่าง งานการไม่ยอมทำ(ได้ข่าวว่าต้องสอบซ่อม - -) ก็ยังมีเวลาว่างมาวาดรูปเล่นอีกเนอะ - -

แอบลองใช้เส้น path ตัดเส้นดูค่ะ เคยลองแล้วครั้งนึงรู้สึกงงๆดีมาก (รูปอีตาแฟรงค์กับน้ำนิ่งนั่นแหละ ยังลงสีไม่เสร็จเลยค่ะเอิ้ก)

มังกรสวรรค์ระดับ 2 ค่ะ มีปีกเทวดากับเขา2คู่ (มีทำไมเยอะแยะ)
    ตอนแรกวาดหน้ายาวไป ยังกับตะโขงแน่ะ - -

ที่วาดรูปนี้เพราะแอบไปค้นๆรูปมังกรในDAมาสมัครฟิคค่ะ เห็นมังกรสวยๆงามๆ ละลานตามาก โฮก เลยคันไม้คันมืออยากวาดบ้างง่ะ 555+

Share This Page