[GALLERY] รำลึก8ปี 11กันยา : Born on the 11th September

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย alladiya, 28 มกราคม 2008.

1. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    Re: [GALLERY] "มังกรสวรรค์" ว่างมากก็วาดไป

น้องฮิเมะจังตัดเส้นมังกรสวยดีนะครับ ทำไงเส้นมันถึงได้เนียนแบบนี้อ่ะครับ
  2. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] รำลึก7ปี 11กันยา : เทพารักษ์แห่งสันติสุข

พิราบขาว สัญลักษณ์แห่งสันติภาพ

แต่อนิจจา สันติภาพที่ว่า ดูรางเลือนเหลือเกินแล้ว.........

11 กันยาเวียนมาถึงปีที่7แล้ว

โลกนี้ก็คงยังเต็มไปด้วยสงคราม การก่อความวุ่นวาย ผู้ก่อการร้าย

แล้วเมื่อไหร่เราถึงจะเห็นสันติภาพกันเสียทีนะ?

ไม่เข้าใจเลย

เหตุใดคนเราจึงเข่นฆ่ากัน?

ความสูญเสียจากภัยธรรมชาติ
    ความตายจากความป่วยไข้
    หรือจากอุบัติภัยต่างๆยังไม่พอกันอีกหรือ?

เหตุใดคนเราจึงแสวงหาความตายแก่ผู้อื่น?

สันติภาพและความสุขไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดของมนุษย์ละหรือ?

ถ้าใช่
    แล้วเมื่อไหร่กันแล้วที่โลกนี้จะสงบสุข ในเมื่อยังคงมีแต่ความวุ่นวายขัดแย้งเช่นนี้

ยูโทเปียที่แท้จริงจะไม่มีวันมาถึงเลยหรือไร?

7 years after affair....................

I always see wars, terrorists, riot around the world.

When we'll see peace?

I don't understand.

Why human killing each other?

Waste from natural calamity,deadliness from infirmity or fatality from accident.
    Wasn't it pathetic?

Why human seek for other deadliness?

PEACE and HAPPINESS are the most important for humankind, or not?

When this world be peace if throughout in the world has conflict?

I still thought about the real UTOPIA........

related : 6 ปี 11กันยา

พึ่งสังเกตุว่าวาดซือเจ๊คนเดิม อากัปกิริยาเดิม =______=

ป.ล. ตอบคำถามพี่ชาร์ เผื่อยังไม่เห็นค่ะ

ใช้อุปกรณ์pathในโฟโต้ชอปค่ะ ตอนหัดใช้งงดีเป็นบ้าเลย แต่ถ้าเริ่มชินมือแล้วมันจะเร็ว+เนี้ยบได้ใจจริงๆค่ะ
    แบบของยูนี่ยังเละอยู่ ก๊าก เส้นเบี้ยวมากเลยล่ะค่ะ

กะว่าสอบเสร็จจะทำฮาวทู เพราะในกระดานศิลป์มีคนถามเยอะเหมือนกัน ถ้ายังไงเสร็จแล้วจะมาแปที่นี่ด้วยเลยนะคะ^^ ต้องรอติดตาม><
  3. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [GALLERY] รำลึก7ปี 11กันยา : เทพารักษ์แห่งสันติสุข

นางฟ้าหน้าตาเศร้าหมองจัง 7 ปีแล้วสินะที่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น ผมยังรู้สึกเหมือนว่ามันเพิ่งเกิดไม่นานนี้เอง
    แสดงว่ากาลเวลาไม่สามารถชำระล้างความเสียใจออกไปจากหัวใจของมนุษย์ได้เลยสินะ

[action]พร่ำเพ้ออะไรเนี่ยเรา[/action]

ขอบคุณที่สอนวิธีตัดเส้นนะค้าบบบ
  4. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113

path เป็นอุปกรณ์ตัดเส้นที่นัก adobe ps recommend มาจริงๆครับ แต่ผมฝึกอยู่ร่วมหลายเดือนก็มักจะหมดความอดทนก่อน แย่มากๆเลย (ปรกติผมเองก็ตัดเส้นไม่สวยด้วย แทนที่จะอดทนแล้วหัดนะ + +)

แวะเข้ามาดูผลงานรำลึก 11 กันยา ชอบ concept ภาพ และชอบลูกแก้วในมือที่สื่อถึงโลก (รึเปล่า?)
    คำที่เขียนข้างๆดูเรียบง่ายแต่ก็มีความหมาย เพียงแต่บทกวีแปร่งๆไปนิดนึงในแง่การสรรคำ

ผมสงสารผู้เคราะห์ร้าย 11 กันยาครับ แต่ใจผมไม่สงสารอเมริกา และผมว่าบิน ลาดิน เก่งมากที่ทำแบบนี้ ให้อเมริการู้เสียบ้างว่าเขาไม่ใช่จ้าวโลกแต่เพียงผู้เดียว
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] ระยะห่างระหว่างเกรด A ถึง F

ด้วยความสัตย์จริงว่าเป็นรูปที่วาดด้วยความโมโหตัวเองอย่างมากค่ะ

สอบวิชาประวัติศาสตร์ยุโรป อาจารย์อุตส่าห์ให้ข้อสอบมาก่อนตั้งสองอาทิตย์ ให้เลือกทำ2จาก3ข้อ

ก็อุตส่าห์เลือกไว้เรียบร้อยแล้วแท้ๆ....
    ...ทำไม่ทันซะได้น้อ............

ทำไม่ทัน.........
    กระดาษไม่พอ........
    เวลาหมด..........

น่าโมโหแท้น้ออ TAT!!!

สอบเสร็จได้ข่าวว่าคะแนนออก
    ชะแอ๊งงงงงงง ขาดไปอีก2คะแนนซะนี่ อีก2คะแนนจะได้ A แร้นนนนTAT~~~

เศร้าจังเน้อ

กลับบ้านมานั่งรอดูบอล เลยวาดรูปแก้เซ็งซะเลย

ระยะห่างระหว่าง A กับ F นี่มันนิดเดียวจริงๆเนอะ
    แค่ 30 คะแนนเท่านั้นเองTwT

แอบเล่นง่าย ใช้bgรียูสซะงั้นเรา 555+
    มองดูตัวเอง... เป็นสาวแว่นแท้ๆ แต่พอให้วาดแว่นก็วาดเบี้ยวแฮะ =____=
    แล้วเป็นสาวเป็นนาง ใครเค้าใส่บ็อกเซอร์กันฟะ =_____=

วาดเสร็จพึ่งรู้สึกตัวว่า "จะเหมือนไปไหน๊=_________="

วันนี้อาจพูดจางงๆเล็กน้อย เฟลข้อสอบค่ะ TAT
  6. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [GALLERY] ระยะห่างระหว่างเกรด A ถึง F

วาดรูประบายอารมณ์ งุงิ - -
    บางทีการวาดรูปก็ช่วยให้เราอารมณ์ดีขึ้นนะ เอาน่า อีก 2 คะแนนได้ A ก็ยังดีกว่าอีก 2 คะแนนได้ F ละกัน

ส่วนรูปก็วาดได้สวยดีนะ แม่สาวคนนี้คือน้องยู ver. อนิเมะเหรอคับ น่ารักอ่า ~สาวแว่นสุดยอดดด~
  7. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98

รูปข้างบนนั่น ใช่ที่เขาเรียกว่า "ปากกัดตีนถีบ" ใช่มั้ย
  8. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] Tag Tarot : HIGH PRIESTESS มีมลทินซะแล้ว

ช่วงนี้งานชุกแฮะเรา
    (ได้ข่าวว่าพรุ่งนี้เช้าจะสอบ :bad: )

ตอบคอมเม้นท์กันก่อนค่ะ

พี่ชาร์ : ดีกว่ากันจริงๆด้วยค่ะ //me ขนลุก
    รูปนี่เพื่อนยูว่าเหมือน แต่ยูเองว่า เหมือนแต่แว่น =______= (แม้จะเบี้ยวก็ตาม)

พี่อ๊อบ : นานๆทีจะเห็นในห้องนี้เลยนะคะเนี่ย O-O

ปากกัดตีนถีบจริงๆด้วย :555: เพื่อคะแนนต้องทำทุกวิถีทางค่ะ

มามะ มาดูงานวันนี้ดีกว่า

เป็นแทคอีกแล้วค่ะ คราวนี้ได้มาจากexteen เป็นแทค What 'TAROT' are you?

กติกาก็มีว่า

1. นำไพ่Tarotที่คิดว่า [ตรงกับตัวเอง] หรือ ที่ตัวเอง [ชอบ] มา วาด โดยนำ [ตัวออริ] ของตัวเองหรือ [ตัวละครที่ชอบ] ใส่ลงไป (รูปกรุณาตรงกับชื่อ หรือ ความหมายไพ่)
    2. เขียนบรรยายใต้ภาพราวกับเรียงความส่งอาจารย์ว่าทำไม ถึง [เลือก] ไพ่ใบนี้
    3. จง [เลือก] ไพ่ จากกลุ่ม [Major Anacar] 1 จาก 22 ใบเท่านั้น...เน้น ว่า [ใบเดียว] เท่านั้น!!
    4. วิ่งไป [Tag] คนอื่นต่อด้วยความรักและเอ็นดู...จงอย่าให้คนที่คุณรักต้อง ว่างงานหรือ ดองบลอคเลย เหอๆ...
    5. [สำหรับคนที่ไม่รู้จัก ไพ่ และความหมาย]
    1. The Fool
    2. THE MAGICIAN
    3. THE HIGH PRIESTESS
    4.THE EMPRESS
    5.THE EMPORROR
    6.THE HIEROPHANT
    7.THE LOVERS
    8.THE CHARIOT
    9.THE STRENGTH
    10.THE HERMIT
    11.WHEEL OF FORTUNE
    12.JUSTICE
    13.THE HANGED MAN
    14.THE DEATH
    15.THE TEMPERANCE
    16.THE DEVIL
    17.THE TOWER
    18.THE STAR
    19.THE MOON
    20.THE SUN
    21.THE JUDGEMENT
    22.THE WORLD

จริงๆเห็นในเอ็กซ์ทีนเขียนเลขผิดหลายคน จริงๆเลขของไพ่แต่ละใบต้อง -1 ไป เพรา THE FOOL เริ่มที่ 0 ค่ะ

มาเข้าเรื่องกันดีกว่า

ของยูได้ THE HIGH PRIESTESSค่ะ

หยั่งรู้เหตุการณ์ได้ แล้วไงเหรอ

ใช่ว่าสิ่งที่เห็น มันจะเกิดขึ้นจริงๆนี่

อันที่จริงมันก็มีสาเหตุมาจากสัญชาติญาณเท่านั้น
    อนาคต ไม่ได้จำเป็นต้องเป็นไปตาม [ ลางสังหรณ์ ] เสมอไป
    ไม่จำเป็นต้องเป็นไปตามพลังบงการซึ่งมองไม่เห็น

ผิดเหรอที่ไม่มี [ พลัง ] ใดใด
    แม้ว่าจะสำแดงตนว่ามีอำนาจ แต่ที่จริงมันเป็นแค่ภาพลวง
    แล้วผิดเหรอที่จะ [ ขบถ ] ต่อพลังเบื้องหลังภาพลวงตา

ผิดเหรอที่ไม่เป็นตุ๊กตาเรียบร้อยในกล่อง
    แต่กลับลุกขึ้นก้าวเดินออกนอกกรอบ
    ผิดเหรอที่ผู้ [ ไร้อำนาจ ] จะออกเดินทางสู่เสรีภาพ

เพราะอ่อนไหว ทำให้ไม่สามารถมองเห็น [ อนาคต ] ได้ก็จริง
    ด้วยความที่อ่อนไหว จึงทำให้ต้องร่ำไห้ออกมาเสมอ

แล้วผิดเหรอ ที่จะฝันถึงอนาคต

แม้ว่าจะเป็นแค่ [ ภาพมายา ] แม้ว่าจะเกิดจากลางสังหรณ์ ไม่ใช่ความจริง
    ผู้ครอบครองความจอมปลอมก็ยังอยากจะฝันถึงโลกแห่ง [ เสรี ]
    ผิดเหรอที่จะใฝ่หาเสรีภาพ แม้ว่าทางที่ต้องผ่าน อาจต้องชโลมด้วยเลือดบ้างก็ตาม.....

ฉันผิดเหรอ?​

ใหญ่สะใจจิ้มที่นี่

The high priestess ไพ่แห่งลางสังหรณ์
    เหมือนดังเพศหญิงที่มีสัญชาตญาณการหยั่งรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าได้ดีกว่าเพศชาย
    ความหมายสากล ไพ่ใบนี้มีเรื่องเล่าว่า เคยมีสันตะปาปาองค์หนึ่งเป็น ผู้หญิงที่ปลอมตัวมาและบางแห่งก็เปรียบเปรยว่าเป็นเสมือนนางสนองพระโอษฐ์ในวัง จึงคล้ายดังที่ปรึกษาได้ไพ่ใบนี้จึงเหมือนภาพมายาหรือความฝันที่มีอยู่กับทุกคน คนที่มีมากเกินไป เรียกว่านักเพ้อฝันถ้ามีอย่างพอดีก็ช่วยให้คนเรามีจินตนาการสร้างสรรค์อันนำประโยชน์แก่ตนมาก

การทำนาย
    เป็นช่วงที่มีอารมณ์สับสนวุ่นวาย ใช้จินตนาการมากไปจนเกินขอบเขตแห่งความพอดี หากเป็นการคิดเรื่องการงานก็พอไหว แต่ต้องจัดระเบียบความคิดเสียใหม่ ให้เป็นระบบ ถ้าคิดเรื่องความรักก็ยิ่งจะทำให้จิตใจฟุ้งซ่านได้ง่าย อาจทำให้มองเป็นคนเจ้าอารมณ์ และ เข้าใจยาก เพราะมีความอ่อนไหวในจิตใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเกินไป

เลือดสาดกระจายกันไปนิดหน่อยทีเดียว ไม่สะใจเลย แต่ใส่เยอะมากก็ผิดอิมเมจ เพราะนี่ไม่ใช่เดธหรือแฮ้งค์แมน

รบกวนติชมเหมือนเคยนะคะ^^

//me มองนาฬิกาและปฏิทิน

พรุ่งนี้แล้วเหรอเนี่ย.....เร็วเนอะ.....
  9. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [GALLERY] Tag Tarot : HIGH PRIESTESS มีมลทินซะแล้ว

ลงถี่จริง ๆ (ชักอิจฉา) ยังวาดได้น่ารักเหมือนเดิมถึงแม้จะมีเลือดกระเซ็นก็ตาม
    สัดส่วนผิดรูปไปหน่อย แต่ถ้าวาดในสไตล์ SD ก็ถือว่าโอเคนะ
    รู้สึกว่าขาข้างที่ยกขึ้น ถ้าเอาลงมาแล้วมันจะไม่เท่ากับขาอีกข้างรึเปล่าหว่า ?
    อยากเห็นไพ่ทุกใบเลยอ่ะ น้องยูทราบมั้ยฮะว่าจะไปดูได้ที่ไหน
  10. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113

ถ้าเป็น SD หัวน่าจะกลมโตกว่านี้ อันนี้ดูคล้ายผิดสัดส่วนไปนิดหน่อยนะฮะ

ทำไมดูแล้วคิดถึงเจ๊ Katherine แห่ง Trinity Blood ขึ้นมาก็ไม่ทราบ concept มาแหวกแนวมาก แต่ถ้ามองในแง่เป็นตัวแทนผู้หญิงที่มีมิติทั้งด้านมืดและสว่าง ผมว่าภาพนี้อาจจะหมายถึงด้านมืดของผู้หญิงก็เป็นได้นะ ชอบชุดด้วยครับ อลังการดี (คล้ายๆโป๊ปหญิง ปนๆกับ High Priest RO)

ส่วนตัวผมเองเป็น The Hierophant ครับ แต่ชอบความเป็น The Star และ The Fool มากที่สุด เป็น tag ที่น่าทำทีเดียว
  11. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] Happy Birth Day 2 ME~*

แปะอีกแล้ว แปะกันเข้าไป

//me มองดูนาฬิกาคอม ยังทันอยู่สิน๊าาาาาา

(ปรากฏว่าไม่ทันเวลาบอร์ด 555+)

แปะๆ

สุขสันต์วันเกิดผู้ที่เกิดวันนี้ทุกคนค่ะูู^^

รูปใหญ่จิ้ม

ขอให้ทั้งปีนี้เป็นปีที่ดีในทุกๆวันนะคะ

รูปไม่เกี่ยวเลย แต่อยากวาด กำลังนึกถึงนิยายที่แต่งค้างไว้อยู่ อยากแต่งต่อจังเลยน๊าาาา

ตอบคอมเม้นท์ค่า

ีพี่ชาร์ : จะว่ามันsdมันก็ไม่ค่อยจะเป็นเท่าไหร ตอนวาดๆนี่ก็ก่งก๊งเหมือนกันค่ะ
    ขาไม่เท่ากันจริงๆด้วยO__O ขอบคุณที่เตือนค่าา~~~

ส่วนเรื่องไพ่ ยูเจอแต่เว็บนี้น่ะค่ะ (เขาส่งต่อกันมาในหมู่คนทำแทกนี้น่ะค่ะ)
    <!-- m -->http://www.geocities.com/both009/intro.htm<!-- m --> มีแต่เมเจอร์นะคะ **

พี่อิวาน : จริงๆhigh priestessก็คือโป๊ปหญิงน่ะแหละค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะเรียกราชินีประจันทร์ ยูก็งงว่าเอ๊ พระจันทร์ไม่ได้เ่ด่นเลยแท้ๆ มันต้องเป็นสังฆราชหญิงสิ แต่น้อยมากค่ะที่เจอว่าเรียกสังฆราชหญิง - -
    ส่วนชุดนี่ >///< แอบอาย เพราะลอกชุดโป๊ปเบเนดิกต์ที่16ท่านมาทั้งชุดเลยอ่ะค่ะ ^^; คิดไม่ออกง่าาา

edit : ปอลอ. กรรม ขึ้นทัมป์สามรูปรวด =_= ต้องเอาออกสักอันนึงละ อันไหนดีหว่า - -
  12. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    Re: [GALLERY] Happy Birth Day 2 ME~*

โอ้ เมื่อวันที่ผ่านมาวันเกิดเจ๊ยูด้วยนี่นา

สุขสันต์วันเกิดนะครับเจ๊ วาดรูปสวยๆ มาให้ผมได้ยลเยอะๆ นะครับเจ๊
  13. endlich

EXP:
    123
    0
    16

สุขสันต์วันเกิดคร้าบน้องยู มีความสุข (ในการวาด) มาก ๆ นะ

จะติดตามผลงานเรื่อย ๆ นะครับ สู้ ๆ
  14. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0

น่ารักทุกรูปเลย

ขยันวาดจัง

รูปมังกรนี่สุดยอดมาก ><
  15. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] จับฉ่าย รูปถ่าย+รูปวาด

เหมือนดองงาน ไม่ได้เข้ามานาน

ทั้งๆที่ต้นเดือน(มีงาน)วาดเยอะ
    แต่นอกนั้นทั้งเดือน(ไม่มีงาน)ไม่ได้วาดเลย

มันจะอะไรกันนี่ - -

ดังนั้น วันนี้เรามากินจับฉ่ายกันเถอะ><

แต่ก่อนอื่น ขอตอบคอมเม้นต์กันก่อนนะคะ
    เจ้าอัล : ขอบใจจ้า อันที่จริงรูปในกรุยังมีอีกเยอะนะ แต่ยังไม่ได้ลงสีง่ะ - -
    พี่ชาร์ : ขอบคุณค่า เช่นเดียวกันนะคะ
    ท่านmewmew : ขอบคุณมากค่ะ^^

เอาล่ะ ไปกันโลด >3<
    (ทุกรูปภาพใหญ่จิ้มที่รูปเลยค่ะ)
    เริ่มกันที่รูปแรกเลทๆ (เลทแต่ที่afส่วนที่อื่นแปะไปแล้ว - -)

ตอนพึ่งปิดเทอมไม่สบาย

รูปนี้ก็คลานกระดุ๊บๆมาวาดค่ะ

ร่างรูปไว้ใช้ตั้งเยอะ แต่เอาเข้าจริงไม่ได้ใช้ เพราะหยิบมาลงเส้นจริงไม่ไหว ขอผลัดไปโอกาสหน้านะโตะเอ๋ย

ช่วงนี้แว่วเสียงรำไรก่นด่าว่าบทน้อยอีกแล้ว สู้ๆเขานะโตะ แม่ยกเป็นกำลังใจให้

รีบๆฝึกวิชาให้เสร็จๆซะที ไอ้คุณเกะเขานำไปไกลโด่งดาวอังคารได้แล้วมั้ง

และขอแนะนำ(ไล่)ให้ไปเรียนวิธีคุยกับลูกพี่คิวบิจากคิลเลอร์บีซะ - -

คำขอที่เหลือ ขอแบบเดียวกับซึนาเดะเลยละกัน><

อย่าให้เสียชื่อท่านมินาโตะนะเฟร้ยย

ขีดๆ(เต้งๆ)ที่ชื่อโตะหายไป :confused: ตะแง้ว ไม่แก้แล้วว ไว้ดูที่ภาพใหญ่เอาเลยละกันนะคะ TwT

ต่อไปเป็นจับฉ่ายโฟโต้ เริ่มที่จับฉ่ายภูกระดึงค่ะ
    ผาหล่มสัก Trade Markของที่นี่ ใครไม่มาเท่ากับมาไม่ถึงภูกระดึง

กล้วยอะไรไม่ใช่กล้วย :E

พระอาทิตย์ยามเช้าตอนขึ้นภู

ระหว่างทางขาขึ้น

ระหว่างทางขาลง
    ขาลงเหมือนกัน

กวางที่อยู่แถวที่พัก เฟรนด์ลี่มาก เฟรนด์ลี่มากๆ เฟรนด์ลี่ซะจนจะแง๊บกล้อง(มือถือ)ยูไปกิน ไอ้บ้าเอ๊ย! :glua:

ต่อกันที่จับฉ่ายลองกล้อง (เอารูปตอนหัดใช้กล้องใหม่มาทำ อยากบอกว่าออกมาสวยกว่าที่ใช้ตอนนี้มากมายอะ - -)

ชุดแรกเป็นดอกลั่นทม

กล้วยไม้อะไรซักอย่าง แอบส่องของชาวบ้าน(แม่)มา

บัว

บัวอีกมุม

ดอกของต้นรำเพย (ก็ดอกรำเพยนั่นแหละ - -)

ส่วนอันนี้ จับฉ่ายรวมมิตร =_____,="

อ้อ อันนี้ เขียนไว้ในDAมีคนเข้ามาฮา

"...ไม่มีใครรู้ว่าพวกมันมาจากไหน
    ไม่มีใครรู้ว่าพวกมันจะไปไหน

แต่...
    ทุกๆคนรู้ว่ามันหิว...

ดังนั้น.. อย่าให้มันมาตั้งวงดนตรีประสานเสียงตรงนี้เซ่!!! ใครก็ได้เอาข้าวไปให้มันกินที!!!..."

-_-;

เอ้าๆเข้าเรื่องต่อๆ

เสาชิงช้า วันสมโภชเสาชิงช้าใหม่ 12กันยายนปี50
    ไปรอดู ได้เห็นในหลวงด้วย(ถึงจะแค่พระหัตถ์ก็เถอะ) OwO ร้องไห้เลย

อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย วันเดียวกัน

ส่วนอันนี้ หาเหยื่อมาลองใช้เครื่องมือในแท็บ Image>Adjustment ของCS2

ได้เหยื่อตาดำๆตัวน้อยๆเป็นนังปุ๊ก หมาที่บ้าน

ทำไปทำมา นี่มันหมารึตัวอะไรฟระเนี่ย!! =_____,=

เห็นแล้วสงสารแฮะ เจ้าตัวทำตาแบ๊วไม่รู้เรื่อง เห็นรูปน่าตลกนี่แล้วจะคิดยังไงหว่า
    (เห่าใส่? วิ่งหนี? ไล่กัด? 555+)

สำหรับภาพใหญ่จุใจ คลิกที่ภาพ หรือเชิญที่ <!-- m -->http://rparin.deviantart.com<!-- m --> เน้อ

ถ้ายังไงก็ต้องรบกวนขอคำแนะนำ-ติชมเช่นเคยค่ะ
  16. nukichan

nukichan New Member

EXP:
    711
    0
    0
    Re: [GALLERY] จับฉ่าย รูปถ่าย+รูปวาด

น้องหมาน่ารักมากกกกกกกกก >[]<,,

[action]ละลาย[/action]
  17. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] HALLOWEEN กันอีกที วันนี้ผีดุ๊.......ดุ~*

ผีดุจริงๆ :D :)

น้ำนิ่งกับหนุ่มแฟรงค์อีกแล้วครับท่าน - -

ทำหน้าประมาณว่า "รูปน่ะรีบๆถ่าย(วาด) ให้เสร็จ จะรีบไปเตะบอลต่อ - -"

ภาพใหญ่คลิกที่รูป รึ <!-- m -->http://rparin.deviantart.com/<!-- m --> โลดเน้อ

ขอให้มีความสุขวันปล่อยผีกันทุกคนค่ะ^^
  18. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re:

แวะมาอัพเดทตัวเองค่ะ

งานเยอะมากมาย ทำให้อัตราการวาดรูปแปรผกผันเพิ่มเป็นเงาตามตัว ยิ่งรูปที่วาดไม่เสร็จยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่
    อยากเห็นรูปไหนเสร็จลงสีก่อนก็บอกกันได้นะก๊า

เริ่มกันที่ซีรี่ส์GE - Familia

แฟมิลี่เริ่มแรกที่ลบไฟต์เตอร์ทิ้งแล้วก็ลืมวาดใหม่-..-

ไฟท์เตอร์

สเกาท์

มัสเก็ตเทียร์

หนูแคทเธอรีน(สายซัมมอน)ที่จะได้ตอนเควสเลเวล65

ตอนนี้เป็นเวอร์ชั่นตอนที่ยังไม่ตายค่ะ พร้อมกับตุ๊กตาเซช่า

ไปที่รูปอย่างอื่นบ้าง

อันนี้เป็นนารุโตะคริสต์มาสที่ตอนแรกเลยตั้งใจจะใช้ในอีเวนท์อะค่ะ :(
    แต่เผอิญลงสีไม่ได้ คีย์บอร์ดเสีย T__T

โตะกับเกะ อันนี้วาดนานแล้วค่ะ

นารุโตะเวอร์ชั่นมี9หาง ต้นแบบเจ้าเกะรูปบนค่ะ
    (เล่นง่ายดีเนอะ)

Trio Angels in BLACK
    สามสาวเอลฟ์ ดาร์คเอลฟ์ และคามาเอลจากLineage2ค่ะ

แต่เผอิญเสก็ตออกมาดูได้แค่เอลฟ์ตัวเดียวนิ =__,="

แฟนอาร์ตการ์ตูนไทย THROUGH PASS

กาก้า(โอสถ)และโก้(เทโรฯ) สองเพื่อนซี้ที่ต้องวาดแก้ใหม่ทั้งรูป
    (เพราะวาดมือผิด - -")

อันนี้ นักรบสาวอะไรสักอย่าง

ดูไปดูมาก็เหมือนแอนดรอยด์ดี(ที่ตาอ่ะค่ะ) >///<

ส่วนคนนี้ก็ไม่มีคอนเซ็ปท์เหมือนกัน

^
    ^
    พึ่งสังเกตุว่าปากหาย =A=

รูปสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดค่ะ

เป็นรูปที่พยายามปั่นส่งอีเว้นท์ แต่ก็ปั่นไม่ทัน
    ต้องไปแอบแปะงานตัวเองให้ดู(ตัวเอง)ช้ำใจเล่นๆ
    (แถมทำไม่เสร็จด้วย เนื่องจากไม่มีคีย์บอร์ดใช้T-T)

เพราะใช้วิธีตัดเส้นด้วยเส้นpath พอปุ่มctrlที่สำคัญที่สุดในการดัดpathเจ๊งทั้งคู่ก็เสร็จเลยทีนี้ -_-;
    (จริงๆต้องบอกว่าแป้นพิมพ์ใช้ได้แค่1ใน3 =____,=)

สุดท้ายต้องใช้วิธีต้องนั่งจิ้มon screen keyboard อย่างทุลักทุเลพอควร (เมาส์ก็ไม่ดี ชอบเบิ้ลเอง -..-)

แต่ไหนๆก็ไหนๆ ตั้งใจว่าจะทำแล้วก็ต้องทำให้สำเร็จ(หรือใกล้เคียง)

จากมิสเซิลโทแฟรี่ จึงกลายมาเป็นแฟรี่ธรรมดาด้วยประการฉะนี้ =_________,="
    รูปใหญ่จ้า

รบกวนแนะนำติชมเหมือนเคยฮับ!!
  19. endlich

EXP:
    123
    0
    16
    Re: [GALLERY] ][กระทู้สาดรูป] รวมฮิตรูปวาดไม่เสร็จ T[]T

วาดมีเอกลักษณ์ดีจ้า เห็นรูปเล็กด้านบนรู้เลยว่าเป็นของน้องยูเลยแวะมาดูซะหน่อย
    รูปที่เหลือทำเสร็จแล้วมาโพสด้วยเน้อ อยากดู 555+
  20. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] [กระทู้หัดสาย] ประสาทแดกยามค่ำคืน

ขอบคุณมากเลยนะค้า

มีแต่พี่ชาร์นี่แหละที่เป็นมิตรรักแฟนพันธ์แท้แกลฯยู อิิอิ

ส่วนค่ำคืนนี้

จิตหลุด ประสาทกลับ

กับงาน(ที่ไม่รุ้ต้องทำอย่างไรต่อไป)เป็นของคู่กัน

รูปนี้น้องสาย(sai) ล้วนๆ

สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดมันเกิดปัญหา(ขึ้นมาซะแล้ว)[​IMG]
  21. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] 7ชั่วโมงที่สูญเปล่า กับการประกวด Soul Challenge

ส่งงานประกวดSoul Challenge ของสำนักพิมพ์1168มาค่ะ

soul challenge - ต้อนรับการกลับมาของ soul playing game 3

เป็นงานที่รีบปั้นสุดแรงเกิด เพราะรู้เรื่อนตอนเย็นก่อนหน้าวันปิดรับงาน 1 วัน

ถึงจะทำแบบลวกๆ แต่ก็ตั้งใจนะ :D

เขากำหนดให้วาดโซล (ที่คล้ายๆเป็นสิ่งแทนตัวผู้เล่นน่ะค่ะ)
    แต่เนื่องจากไม่แน่ใจว่าต้องวาดผู้เล่นด้วยรึเปล่า เลยวาดไปด้วยเผื่อเหนียว

คอนเซ็ปต์ ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ก็ ประมาณว่าจิ้งจอก9หางเป็นสัตว์นำตำนาน แล้วในเรื่องนยี่ก็มีสัตว์พวกนี้ออกมาเยอะเหมือนกัน แต่โดยมากจะเป็นทางฝั่งยุโรป เลยลองหยิบเก้าหางมาใช้ค่ะ
    แล้วก็ผู้เล่น สร้างให้เป็นเด็กสาว เพราะตามตำนานเดิมของทางจีนเก้าหางก็มีร่างเป็นหญิงสาว (ชุดก็เลยทำให้ดูเป็นจีนหน่อยๆ)

^
    ^
    รูปใหญ่ไปหน่อย เพราะย่อมาจากขนาด A4 =___,="

แต่! แต่!!

หลังจากที่ส่งไปแล้ว 1 วัน เข้าไปที่หน้าเว็บของสำนักพิมพ์นี้อีกครั้งก็พบว่า

เขาประกาศผลการประกวดไปก่อนเราจะส่งงานอ้ะ TT[]TT~~!!!!!!!!!!!!

โอ้โห แบบว่า อึ้ง!

ตามปกติ หากกำหนดวันปิดรับงาน ก็ไม่ควรมาประกาศผลการประกวดในวันนั้นเลยใช่ไหมคะ?

เรายอมรับว่าส่งช้ามากก็จริง(สี่ทุ่มกว่า เพราะมีพรีเซ้นท์งาน กลับมาถึงก็รีบปั่นต่อ) แล้วก็ไม่ได้หวังรางวัลอะไรมากด้วย (ก็แค่อยากส่งประกวดอ่ะ)
    แล้วตอนส่งก็ไม่ได้เปิดดูกระทู้ด้วย ว่ามีกระทู้ประกาศผลอัพขึ้นมาแล้ว ทั้งๆที่ในกระทู้ต้นเรื่อง ก็ไม่ได้บอกเวลากำหนดส่งไว้
    เราเองก็พึ่งรู้ข่าวเย็นวันก่อนหน้านั้นก็เลยรีบทำส่ง ไม่ได้ไปถามในบอร์ดนั่นให้แน่ใจ

เราเองก็ผิดล่ะค่ะผิดที่ส่งช้าเอง เลยไม่ได้รับโอกาสในการที่จะรับพิจารณางานของเรา

แต่แบบนี้มันก็รู้สึกรับไม่ได้เหมือนกันนา.....

ตอนนี้ก็เลย เอามาแปะประชดชีวิตมันซะเลย T_____,T"

กระทู้ปลายเรื่อง

ประกาศผล Soul Challenge !!!!
    <!-- m -->http://www.1168group.com/forum/index.php?topic=2838.0<!-- m -->

มีหลายคนเหมือนกันที่ส่งไม่ทัน แต่ก็ต้องโทษตัวเองล่ะค่ะ งานนี้

แล้วก็ รบกวนช่วยแนะนำติชมเหมือนเคยนะคะ
  22. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    Re: [GALLERY] 7ชั่วโมงที่สูญเปล่า กับการประกวด Soul Challenge

ต้นแบบจิ้งจอกนี่มาจาก Red XIII ปะคับ xD

ผมว่าแนวเดียวกันเลย เท๊เท่ ~ >w<
  23. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] NaruKO*SakuraI*SatsuKI Shippudenภาคสลับเพศ~*

ตอบพี่ Astronaxis - ไม่ใช่หรอกค่า จริงๆตั้งใจวาดจิ้งจอกอาร์คติกธรรมดาๆ แต่มันตลก ก็เลยลองเพิ่มหางเข้าไปดู
    นี่ก็โดนติอยู่ว่าหน้าไม่แหลมเหมือนจิ้งจอกเล้ย

นานๆอัพที กลับมาพบกันอีกแล้วนะคะสำหรับแกลฯนี้
    คราวนี้ก็ทิ้งช่วงไม่นานเท่าไหร่ เพราะเหลือแค่ส่งข้อสอบอีกวิชาเดียว (เหอๆ)

สำหรับวันนี้ก็เป็นซีรี่นารุโตะ+vectorค่ะ

เป็นซีรี่ย์ที่.....ในที่สุดก็วาดออกมาจนได้ 555555+

สำหรับรูปแรก

ตอนแรกไม่คิดว่าจะวาดเลยนะ แต่ไปๆมาๆก็ออกมาเป็นนารุโกะ เอิ้ก ภาพร่างมันพาไป
    จริงๆแล้ววาดครั้งแรกเลยนะเนี่ย (<<เป็นนารุทาร์ดภาษาอะไร!!)

นานๆทีจะลองลงสีแบบอนิเมดู... ไม่สิ ตั้งแต่งานแรกที่เคยทำ ก็ไม่เคยใช้วิธีนี้อีกเลย (กี่ปีมาแล้วเนี่ย)
    รู้สึกยังไม่กล้าให้แสงไงเท่าไหร่แฮะ>w<

แถมคราวนี้ก็หัดใช้เวคเตอร์ครั้งแรกด้วยเหมือนกันค่ะ โอ้โหย ทำไมมันช่างใช้ยากมากมาย
    มันเป็นอะไรที่อยู่นอกเหนือความเข้าใจของมนุษย์ธรรมดาจริงๆ =___,=
    (มั่วเล่นอย่างเละ)
    รูปใหญ่ที่ <!-- m -->http://rparin.deviantart.com/art/NARUKO ... -106684409<!-- m --> ค่ะ
    <!-- m -->http://i48.photobucket.com/albums/f219/ ... vector.jpg<!-- m -->
    วอลเปเปอร์ไซส์ 1280*960 ค่ะ โหลดไปใช้ได้ตามสะดวก อิอิ

แน่นอนว่าเราก็โพสไปหลายที่ด้วยล่ะ เช่นที่กระดานศิลป์
    ทำให้จากกระทู้ <!-- m -->http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung ... 37144.html<!-- m -->

ปรากฎว่านารุจังได้รับความนิยมล้นหลาม เลยเกิดโปรเจ็คต่อเนื่อง

ซึ่งสำหรับรูปนี้ก็ ซากุระอิคุงค่ะ

ภาพใหญ่ที่DA : <!-- m -->http://rparin.deviantart.com/art/SAKURA ... -116706814<!-- m -->
    <!-- m -->http://i48.photobucket.com/albums/f219/ ... vector.jpg<!-- m -->
    วอลเปเปอร์ไซส์ 1280*960

และที่ขาดไม่ได้

ซาสึกิจัง

ภาพใหญ่ <!-- m -->http://rparin.deviantart.com/art/SATSUK ... -116706980<!-- m -->
    ไซส์ 1280*960 เช่นกันค่ะ

เวคเตอร์ของซาสึกิมึนมาก เพราะตั้งใจจะใช้พวกของเหลี่ยมๆ สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ลูกศร
    แต่สุดท้ายวงกลมก็กลับมาเด่น ฮ่วยย

เดี๋ยวจะเริ่มโปรเจ็ค2 ค่ะ เริ่มด้วยชิกามาริที่เป็นรีเควส แล้วก็เจ้าซาอิที่น่าหนักใจ (เพราะตอนนี้เสื้อมันก็เปิดซะ-..-)

ยังไม่รู้วาดใครอีกดีแฮะ

ยังไงก็ตาม สองภาพนี้ก็ต้องขอคำแนะนำติชมเช่นเคยค่ะ^^
  24. alladiya

EXP:
    1,207
    11
    88
    Re: [GALLERY] คิมุระ ทาคุยะ กับ CHANGE นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน

พูดคนเดียวเหงาจังTT_______________________________,TT"

แต่ช่างเ้ถอะ เพราะถึงงานเราจะไม่สวย เพราะถึงงานเราจะไม่มีคนดู เพราะถึงงานเราจะไม่มีคนแนะนำติชม แต่เราก็จะ วาด และ โพส ต่อไป สู้วๆ โย่วๆ

เอาล่ะ เข้าเรื่อง

วันนี้ก็เป็นงานแฟนอาร์ต แต่เป็นแฟนอาร์ตที่ไม่ธรรมดา เพราะวาดเพื่อโปรโมทซีรี่ย์เร่องใหม่ทางช่อง ThaiPBS

นั่นก็คือเรื่อง CHANGE นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน ที่นำแสดงโดยมิสเตอร์เพอร์เฟค คิมุระ ทาคุยะ ขวัญใจประชาชนนั่นเอง~ เฮ~~

ภาพใหญ่ที่ <!-- m -->http://rparin.deviantart.com/art/CHANGE-120095368<!-- m -->

โดยที่ทาคุยะ รับบทเป็น อาซาคุระ เคย์ตะ คู่กับ ฟุคาทสึ เอริ ที่เล่นเป็นมิยามะ ริกะ

สำหรับใครที่สนใจ ก็มีรีวิวไว้2ชุด คือ
    All-final : เปิดมิติการเมืองใหม่กับ "CHANGE นายก[มือใหม่]หัวใจประชาชน"
    Exteen : [Review] CHANGE นายก[มือใหม่]หัวใจประชาชน

สนใจและถนัดอ่านที่ไหนก็ขอเชิญได้เลยค่ะ เพราะซีรี่ย์เรื่องนี้ ไม่ขอแนะนำให้พลาดชมด้วยประการทั้งปวง

โดย CHANGE นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน จะออกอากาศทางสถานี ThaiPBS ทุกวัน พุธ-พฤหัสบดี เวลา 20.20น. เริ่มคืนนี้ (22เมษายน)เป็นตอนแรกค่ะ
  25. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    Re: [GALLERY] คิมุระ ทาคุยะ กับ CHANGE นายก(มือใหม่)หัวใจประชาชน

โอ๊ะ ตาโตน่าร๊ากก ><'' วาดได้แบ๊วมากเลยค่ะ
    change ชื่อเรื่องคุ้นๆ
    แต่ชอบ ซาซึกิจังภาพข้างบนบนมากกว่า อิอิ BG อาร์ทดีค่ะ *o* ชอบ

Share This Page