Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. RayOn

RayOn New Member

EXP:
    38
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ยังไม่มี embassy เลยเฟลม - -; กะว่าจะทำหลังจาก up cranny 10 ก่อนจะหมด protect (อีกราวๆ 4 วัน)
  2. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    เย้ ตอนนี้มีกะลาคุ้มหัวแล้ว....พันธมิตรพี่ๆน้าๆชาวอังกฤษ...Mwas

server 6

(เคยโดนตอดๆไปสองรอบ ... ไม่เสียหายอะไรมาก...นั่งปั่นทรัพยากรไปให้ถึง 3 ทุกช่องก่อน แล้วค่อยปั้นทหาร หุหุหุ)
  3. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    s6 ผมไม่ได้เล่นง่า แค่ s4 กะ s5 ก็แทบไม่มีเวลาดูละครับ :sad:
  4. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    ้เกมนี้มันเล่นไงอะครับ ผมลองเล่นดูอะ

Sv. 3 เล่นไงอะ ครับ ลองสร้างทหาร มีแค่ 2-3นายเอง

แล้วเวลาที่จะบุกยึดอะ ทำไงหรอ อยากรู้อะครับ
  5. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    1) เอาเป็นแบบว่าสร้างเมืองครับ...ถ้าจะบอกว่าประมาณซิมซิตี้ก็น่าจะใช่และไม่ใช่ (เอ๊ะ ยังไง?)
    2) S3 ก็เล่นเหมือนเซิฟอื่นๆครับไม่ต่างกัน (นอกจากเซิฟ X)
    3) ตีโอเอซิสต้องมีฮีโร่แล้วฮีโร่แมนชั่นเลเวล 10 ขึ้นไป ส่วนยึดเมืองชาวบ้านเขานี้..ถามผู้รอบรู้เอา

เข้า Travian Faq เลยครับ
  6. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    เวลาคือทุกสิ่งทุกอย่างครับ เกมนี้
  7. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ยึดชาวบ้าน ใช้ยูนิตที่ชื่อว่า Chieftein(Gaul), Senator(Roman), Cheif(Teuton) ในการยึดนะครับ(ขอเรียกว่า Admin นะครับ ง่ายดี) ให้พวกนี้ยกไปกับกองกำลังจำนวนหนึ่ง บุกแบบ Normal นะครับ จะทำให้ค่า Royalty ของเมืองนั้นลดลงไป บุกไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะลดถึง 0 แล้วให้เอา Admin บุกไปอีกที เมืองนั้นก็จะตกต้องเป็นของเราครับ ถ้าค่า CP เราถึงน่ะนะ

ต่างเซิร์ฟอาจจะไม่มีสิ่งก่อสร้างบางอย่างนะครับ อย่างเช่นที่ตอนนี้ s.5 ยังไม่มี Tresury เหมือนกับ s.4(รึเปล่าหว่า) และอะไรอีกหลายๆอย่างนะครับ โดยรวมแล้วมันก็เหมือนกันครับ
  8. Jinx

EXP:
    58
    0
    0
    ว่าแต่จะยึดพื้นที่ว่างๆ ข้างๆหมู่บ้านเราได้หรือเปล่าครับ? แล้วทำอย่างไรเหรอ?
  9. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    อัพเกรด Palce หรือ Residence ให้เลเวล 10 แล้วเราจะสร้างสามารถสร้าง Settler ได้ครับ ให้เอา Settler เนี่ย ไปยึดหลุมว่างๆได้เลยครับ แต่ต้องรอ CP ด้วยนะ

ปล. แนะนำให้สร้าง Residence ถ้าเมืองนั้นไม่ได้มีข้าวหลายๆช่อง Palace ไว้สร้างในเมือง 15c และ 9c นะครับ
  10. Jinx

EXP:
    58
    0
    0
    CP คืออะไรเหรอครับ แล้ว 15c , 9c มันแปลว่าอะไร?
  11. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    CP= Culture Point ครับ มีผลในการออกเมืองใหม่ และยึดเมืองใหม่ครับ

15C, 9C= Field ที่มี ข้าว(Crop) 15 ช่อง และ 9 ช่อง ตามลำดับครับ จะหาได้โดยการจิ้มดูทีละช่อง และ ใช้ tool ที่เว็บนี้ครับ <!-- m -->http://asite.110mb.com/cropfinder.php<!-- m -->

ประโยชน์ของมัน คือ สามารถผลิตข้าวต่อชั่วโมงได้ 100,000-300,000 หน่วยต่อ ชม.(ถ้าอัพเกรดสุดแล้ว+โบนัสทั้งหลาย) เอาไว้ใช้ในการเลี้ยงทหารครับ อย่างน้อยๆ ก็คงเลี้ยงม้าได้ 100,000 - 150,000 ตัว น่ะครับ

เหมาะสำหรับคนที่เล่นแบบไล่ตีชาวบ้านอย่างผมครับ
  12. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    อ๊ากก เช้านี้ตื่นมาเปิดดู มีคนมาตีแล้ว - -''

จาก testthu (-110|-129)

ยังไม่มีกองทัพเลย TT^TT
  13. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    อย่ารีบสร้างกองทัพครับ

สร้าง Cranny ไปเถิด สงบเมื่อไหร่ค่อยสร้างทหาร....
  14. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    กองทัพยังไม่ได้สร้างอ่ะครับ เก็บresourceอยู่

นี่มันมาตีอีกแล้วเนี่ยคนเดิมเลย -*- ตีเช้าตีเย็น ไม่ได้อยู่บ้านด้วย อัพของหนีไม่ทัน
  15. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อะเง้อ เพิ่งได้เข้ามาบอร์ดเกมส์ ของ AFใหม่แฮะ
    โอย ไปไกลแล้ว ตามไม่ทัน @_@"
  16. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    S6 ไม่ค่อยโดนตีเหมือนกัน แต่มาทีกับดักเกลี้ยงเมือง - -'
    เปลืองค่าสร้างกับดักง่ะ ถ้าคราวนี้มาอีกไม่สร้างต่อล่ะ รอ Res เยอะกว่านี้ค่อยสร้างดีกว่า -3-
  17. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    S6 ย้าย Ally เพื่อพวก AFK (เสี่ยวเปิดสงคราม..)
    S5 เจอ ally คนไทยละ..
  18. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    มาบอกว่า... โดนตีเมืองแหกแตกไปแล้วครับ :waaa:
    ตอนนี้เลยเลิกเล่นแหล่ว...

โดนรุม เศร้า :sad:
  19. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    ขออนุญาติปั้ม rep อีกสักครั้ง...
    Travian ประกาศ...
    Cartoon Competition!

Travian Games is looking for the coolest cartoon artist among the players.
    If you think you have what it takes to picture the life within Travian in a fun way, send us your cartoon! The best entries will be published in the new Travian newsletter and all artists have a chance to win one of three gold packages.

Send your cartoon to <!-- e --><a href="mailto:stilus@travian.org">stilus@travian.org</a><!-- e -->

Best of luck,
    The Travian Team

โฮๆ! เว็บเราฝีมือวาดภาพนี้ดีๆเยอะนะเนี้ย..จะมีใครสนใจไหม?
  20. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ไม่ต้องเข้าแล้วนะครับ โดนแบนแล้ว : P

Hello foxhunter,

you have been banned due to a violation of the rules. Every player may only own and play one account on each server. Furthermore it is impermissible to trade with players entered in the same pc usage at another ratio than 1:1. This applies to accounts connected via the sitter function, too.

To ensure that you won't get banned again in future you should read the rules carefully:
    » Game rules

To continue playing contact the
    account Multihunter3 and put things straight with him/her

» Write message

Heed following advice when writing the message:

There is always a reason for a ban. Try to think about possible reasons for this ban and put things straight with the Multihunter.
    Multihunters can review enormous amounts of information about accounts. Stick to the truth and do not make excuses to justify your violation of the rules.
    Be cooperative and insightful, this might reduce the punishment.
    If the Multihunter does not answer immediately he/she is probably not online. The issue will not be resolved faster by sending multiple messages, especially if he/she did not even read the first yet.
    If you have really been banned unjustly stay calm and polite while talking to the Multihunter and telling him/her about your point of view.
  21. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    ...ได้เวลานอนหลับพักผ่อนสบายๆ แล้วสินะครับ...
  22. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    น่าเล่นดีแฮะ สรุปเล่น Sever 5 กันใช่ไหมครับ ผมจะได้เล่นด้วย
  23. Mirena

EXP:
    50
    0
    6
    นอนหลับพักผ่อนได้อย่างสบายใจแล้วสินะเฟลม......เดี๋ยวผมจะเป็นรายต่อไป - -+
  24. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    Sever5 นี่อยู่กันโซนไหนอะครับ

น่าจะเตี้ยมจุดเกิดกันก่อนนะ --
  25. Mirena

EXP:
    50
    0
    6
    SW ค่ะ เกิดแล้วก็มาบอกกันในนี้ได้นะคะ ^^

Share This Page