<< ปล่อยของ ...เพลงเก่าๆ ของ tattoo color >>

กระทู้จากหมวด 'แลกเปลี่ยน & แจกของ' โดย piarat, 28 มกราคม 2008.

1. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คือ .... เอาเพลงเก่าๆ มาอัพให้ฟังกันขอรับ เป็นเพลงก่อนที่พวก tattoo colour มันจะมีชื่อเสียงกัน

มันเป็นเพลงของละครคณะผม ....... อีกแล้ว (ใครที่เคยจำได้ ... ผมก็เคยเอาเพลงละครมาปล่อยครั้งนึงแล้ว แต่เป็นละครคนละปีกัน)

เพลงที่จะเอามาให้ฟังกันวันนี้เป็นเพลงของละครสมัยเมื่อปีการศึกษา 2004 เลยครับ .... ละครคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยขอนแก่น เรื่อง January 2025 ... (เนื้อเรื่องฮามาก) วันนี้เอามาปล่อยก่อนเพลงนึง ... เป็นเพลงที่ร้องโดย รัฐ (มือกีต้าร์วง tattoo colour) จริงๆ แล้วเพลงนี้รัฐก็เขียนแล้วก็ร้องเองหมด (ก็เหมือนๆ กับทุกๆ เพลงของ tattoo colour อะครับ) เพลงนี้ชื่อว่า "ขี้งอน" ครับ .... โดยอัลบั้ม January 2025 นี้ ก็ได้พวก tattoo มาช่วยดูแล ช่วยควบคุมหลายๆ อย่างเหมือนกันนะ มีเพลงที่พวกนี้แต่ง 4 เพลง แต่ว่าร้องเองแค่เพลงเดียวครับ

http://www.4shared.com/file/36201839/1533cc1d/09-_-__FA2.html?dirPwdVerified=abe4c22a

เดี๋ยววันหลังผมจะเอามาให้ฟังเพิ่ม .... อ้อ มีใครสนใจเพลงชุดแรกใต้ดินทำขายกันเองของ tattoo colour มั้ยครับ ? ไม่รู้ว่าผมเอาไปโยนทิ้งไว้ส่วนไหนของบ้าน ถ้าผมหาเจอ ผมจะเอามาให้ฟังกันครับ (... ขี้เกียจไปขอใหม่กับเจ้าตัวมัน ... ไม่อยากโดนบ่น ... หาในบ้านตัวเองนี่ล่ะ )

อ้อลืมไป เพลงนี้ที่โหลดไปมันจะติดรหัสเวลาแตกไฟล์นะครับ รหัสคือ byrd ครับผม

ชอบไม่ชอบอย่างไรก็รบกวนfeed back กันบ้างนะครับ ^_^
  2. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ขอบคุณมากครับ ชอบเพลงของ Tattoo Colour อยู่พอดีเลย

ชอบเพลง หน้าสวยมีพลัง 55+

Share This Page