overdrive lulu ใช้ไงอะครับ FF X

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย jaruchai, 29 มกราคม 2008.

1. jaruchai

jaruchai New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    overdrive lulu ใช้ไงอะครับ FF X
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    หมุน R3 (Analog ขวา) เป็นวงกลมครับ

วนครบ 1 รอบ เวทย์ออก 1 ครั้ง
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไม่ใช่1รอบ1ครั้งนะ ยิ่งเลือกเวทแรง ยิ่งต้องหลายรอบถึงจะออก1ครั้ง

จุดด้อยสุดๆคือ เวทความแรงลดลงเพราะคนเขียนเกมกะว่าคนเล่นคงหมุนอนาล๊อกได้เป็นวรรคเป็นเวร ถ้าหมุนไม่ได้รอบเยอะพอ ก็จะใช้ไม่คุ้ม พอออกมาก็จะใช้เวทเบาหยองไม่กี่ที เห่ยน่าดู ถ้าความแรงเวทเท่าเดิมจะดีมาก
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ท่า Overdrive ของ Lulu เรียกว่า Fury ครับ เวทย์ที่มีให้เราเลือกใชนั้นขึ้นอยู่กับเวทย์ฺที่เราผ่านการเรียนรู้มาแล้ว (Activated หลุมเวทย์ต่างๆแล้วนั่นเอง) จำนวนครั้งของการโจมตีขึ้นอยู่กับการหมุน Analog ขวาให้ได้จำนวนมากครั้งที่สุด สูงสุดก็ 8 ครั้ง
    จุดด้อยก็อย่างที่ท่าน Ultimaweapon กล่าว คือ มันเบามากๆ ถ้าหมุนไม่ได้เยอะๆจะไม่แรงเลยครับ แถมเวทยบางอย่างเช่น Bio หรือ Death ก็หมุนให้ได้เยอะๆไปทำไมก็ไม่รู้ ไม่ได้ช่วยทำให้มอนสเตอร์ตายเร็วเท่าใดนัก
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เหมือนกันเลย ตอนที่ได้ Ultima ครั้งแรกแล้วเอาไปยิงใส่ศัตรูธรรมดา ได้ดาเมจตั้ง 7000 ลองใช้กะฟิวรี่แบบไม่หมุน ปรากฏว่า....

เหลือพลังอยู่ 2000 กว่าๆ แล้วอีก 5000 หายไปไหน....

แต่ถ้าหมุนเยอะก็ได้ทำดาเมจได้สูงกว่ายิงเวทย์ธรรมดา อย่างผม พอเอา Ultima ไปยิงใส่ Seymour ร่างสุดท้ายแล้วหมุน Overdrive ซัก 7 ครั้ง ได้ดาเมจประมาณ 14000 กับเศษอีกนิดหน่อย ถือว่าไม่เลว

สรุปคือใครไม่เก่งด้านหมุนปุ่มอนาล็อกก็อย่าพยายามใช้ให้บ่อยเลย
  6. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    แต่ผมว่าพอเดินสเฟียร์บอร์ดจนเต็มๆแลวใช้ทีเดียว คุ้มกว่ามานั่งหมุนเป็นไหนๆเลยนะคับ 99999
  7. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    แหม คิดแบบอิงความเป็นจริงมันก็สมเหตุสมผลนะ...โกรธจนเลือดขึ้นหน้า ซัดอย่างเดียว เข้าเป้าไม่เข้าช่างมัน ความแรงมันเลยสู้ตอนร่ายอย่างสุขุมเล็งแบบเน้นๆไม่ได้ไง :D

...ทฤษฎีนี้ยกเว้นกั๊ซจากเบอร์เซิร์กไว้คน~
  8. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เป็นท่าที่ทำลายคอนโทรลเลอร์ได้ดีมากครับ เล่นจนหักเลย ^^;
  9. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    แต่นับว่ายังปรานีกว่าเล่นเกมพวกแข่งกีฬาโดยเฉพาะของโคนามิ ปั่นปุ่มจอยแตกคามือได้
  10. logarithm

logarithm New Member

EXP:
    16
    0
    0
    ไว้ใช้คู่กับ trio of 9999 ครับ
  11. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    ตอนแรกก็งงเหมือนกันค่ะ พอใช้เป็นแล้วหมุนกันจนจอยพัง -*- 8ที เหอๆๆ
  12. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    ไม่เคยหมุนเกิน 6 รอบเลยค่ะ ปวดมือ ฮ่าๆ
  13. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ให้พี่ชายจัดการแทนเพราะเหตุที่ว่าปวดมือนี่ล่ะค่ะ แต่ท่านพี่กลับบอกว่ามันมือ
  14. rayblade

rayblade Cadis Etrama Di Raizel

EXP:
    106
    0
    16
    ให้พี่ชายหมุนอะไรให้ละ อิอิ ...ถ้ามันยุ่งยากนัก ก็เลือกใช้ตัวอื่นไปละกัน หุหุ
    เวทย์ก็เอาเวทย์แรงยิงไปก่อน 55+ ไม่ต้องมาหมุนทำลายจอยสติก เปล่าๆๆ
  15. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ลองให้เวทแรงจนสุด maximum สิคับแล้วจะเห็นผล !! :confused: !!

ใช้ ____RAGA หมุนได้ 4-5 รอบ โฮก~ แค่นี้ก็คุ้มแล้ว~

เอาให้ดี อย่าไปใช้เลยคับลูลู่.. จอยมันจะพังไวนี่สิ . . .
  16. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    สำหรับผม ถึงจะ magic 255 แล้วผมก็ว่ายังสู้ท่าOD ของวักก้า ทีดัส หรือพวกเอออนไม่ได้อยู่ดีครับ
  17. Enui

Enui New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ลองใช้ฝ่ามือหมุน ซิครับเร็วดี
  18. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    คงต้องเป็นคนที่เล่นเกมคันโยกมาละครับนั่น

เล่นเกมตู้ผมยังใช้นิ้วโป้งดันคันโยกแทนเลยบางที
  19. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    อ่าว!!!!

ได้เยอะสุดแค่ 8 รอบเรอะ!!!!!

ไม่น่าล่ะทำไมหมุนได้ 8 รอบ แล้วเหลือเวลาอีก 1 วิหมุนเท่าไรก็ไม่ขึ้น - -"
  20. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    ไม่จริงจ๊ะ!! ทดลองมาแล้วกับมือเนี่ยละ
    เราสามารถหมุนได้มากกว่า 8 รอบ
    พิสูจน์แล้วกับเวทย์จำพวก Fire Water Thunder Blizzard สามารถหมุนได้มากกว่า 10 รอบด้วยกัน
    สามารถใช้ทำคอมโบคู่กับริคคุ ได้เลย [ให้ริคคุผสม Trio Of 9999 แล้วให้ ลูลู่ ปั่นโอเวอร์ไดรฟ์]

ปล.เท่าที่เคยทำมา เคยทำได้มากสุด 12 ครั้ง กับเวท Blizzard
  21. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ผมก็หมุนได้แค่ 8 เวทย์ออกมาเบาหยอง สุ่มมั่วอีก T-T
  22. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    lulu ผู้ที่ถูกลืม
    หลบสายฟ้า ก็หลบไม่ได้ = =
    เอา Yuna มายิงเวท มันส์กว่าอีก >_<
  23. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    หลังๆไม่ได้ใช้เลยฮะ ใช้แต่ทิด วัคก้า ริคคุ :(

ตอนแรกผมนึกว่า ลูลู่ของ Code Geass ซะอีกแต่ดูอีกที...หมวด FF นี่หว่า -[]=!
  24. ตี๋เล็ก เดอะช้าคช้อป

ตี๋เล็ก เดอะช้าคช้อป New Member

EXP:
    1
    0
    1
    คุยกันมาเนี่ย ผมอ่านๆดูไม่มีบอกเลยว่า วนขวา หรือวนซ้าย ครับผม
    -*- พอดีใช้คีย์บอร์ดเล่น จะเซทมาโคร ให้มันวนแบบอัตโนมัติ โดยใช้เวลา 12มิลลิเซก ต่อการวน 1 ครั้ง 789078907890789078907890789078907890789078907890 การวนทั้งหมดนี่ใช้เวลา 1 วินาที
  25. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ถ้าจำไม่ผิดหมุนขวาครับ

Share This Page