รายละเอียดทำบุญบ้านเด็กอ่อนรังสิต 2551

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย trigger, 30 มกราคม 2008.

1. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    โอ้ว :confused:! ยอดเงินบริจาคปีนี้
    ดูเหมือนหลายๆคนจะใจป้ำขึ้นเยอะเลย *-* เล่นหลักพัน
    [action]แกลบจังเลย....ต้องเก็บเงินไปซ่อมชายคาบ้านอีก T-T[/action]
  2. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    ดันอีกรอบ(ปั่น)ซะอย่างนั้น

มาอัพเดตด้วย
    [Update] : ได้รับเงินจาก Trigger แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ratatosk[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Gomora[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ameba[AF] แล้ว 1000 บาท
    ยอดรวมบริจาค ณ.ปัจจุบัน : 3200 บาท
  3. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    เจ้าของงาน ทำแค่ 200 แกลบรับประทานอย่างรุนแรง ^^;
    ใครจะว่าไรไหมเนี่ย
  4. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ^
    ^
    ผมโวย :p

วันนั้นพูดอะไรไป จำได้มั้ยครับ :bad:

[action]อะล้อเล่น~[/action]
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เล่นหลักพันกันเลยเหรอ ^^"
  6. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ^^
    ^^
    ผมว่าอย่าเอาหลักพันหลักร้อยอะไรเลยครับ
    ทำบุญไม่ใช่แข่งบุญ

มีน้อยให้น้อย มีมากให้มากตามอัตภาพ
    อย่าทำบุญแล้วตัวเองลำบาก อย่างงั้นไม่ได้บุญแน่ครับ

ทำเอาตามจำนวนที่เราสบายใจแหล่ะครับ :)
  7. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    ผมมีรายได้เป็นของตัวเอง มันไม่ลำบากหรอกอ่ะครับ

ส่วน เจ้าภาพ 200 นั่น ถ้ามองในหลักเหตุและผล
    เจ้าภาพ เป็นเจ้าของเงินทุกบาททุกสตางค์ในการ บริจาคครั้งนี้เลยนะครับ

เพราะถ้าไม่มีคนเริ่ม ไม่มีเจ้าภาพ เงินก็คงไม่สามารถรวบรวมได้
    ดังนั้น ตามหลักของเหตุและผลแล้ว เจ้าภาพ มีส่วนในการบริจาคครั้งนี้มากที่สุดครับ :)

หลักการบริจาค ทำทาน ให้คิดง่ายๆ แบบนี้เลยครับ

"ให้ได้ ไม่เดือดร้อน"

ถ้าคิดว่า เราให้ได้เท่าไหร่ แล้วเราจะไม่เดือดร้อน ทั้งกาย ทั้งใจ ก็แปลว่า เหมาะสมแล้วครับ
    อย่าดูที่จำนวน ของวัตถุครับ :)

ให้มองที่ อัตราส่วน ครับผม :)

--->
    ชี้แจง ให้คนอื่นเข้าใจ โดยทั่วกัน น่ะทิง @@>
  8. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    รู้สึกเหมือนเข้ามาโดนเทศน์ ฮ่าๆ
    เรื่องทำบุญ ผมรู้อยู่แล้วล่ะ มีมากทำมาก มีน้อยทำน้อย
    แค่บ่นลอยๆน่ะ ^^!~

อยากมีเรื่องเหรอ :morph:
  9. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    พอใกล้ๆวันงานจริง ก็เริ่มมีคนมาบริจาคเพิ่มขึ้น
    เลยอาจจะอัพเดตบ่อยหน่อยนะ จะได้ถือโอกาสดันกระทู้ไปด้วยในตัว

[Update] : ได้รับเงินจาก Trigger แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ratatosk[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Gomora[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Ameba[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก MayAizen[Exteen] แล้ว 200 บาท
    ยอดรวมบริจาค ณ.ปัจจุบัน : 3400 บาท

ไงๆก็จะอัพทุกครั้งที่มีคนมาบริจาคนะ :D
  10. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ขอดันๆ

[Update] : ได้รับเงินจาก วลาดิมีร์ ปูทัน[AF] แล้ว 1000 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Izabelle[AF] แล้ว 2000 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 6400 บาท
  11. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    อัพเดตอีก

[Update] : ได้รับเงินจาก Detonator[AF] แล้ว 200 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 6600 บาท
  12. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    ได้เวลารายงานตัวกันสำหรับวันที่ 7 แล้วมังครับ?

ผม: เสาร์-อาทิตย์ จะขึ้นไปทำธุระที่เชียงใหม่ กลับลงมา กทม. ตอนเช้าวันที่ 7 ครับ ... ถ้า HP ยังไม่เป็นสีเหลืองก็จะตามไปให้เด็กน้อยยำเล่นครับ

ปล. พี่ทิงยังไม่เปลี่ยนเบอร์นะครับ?
  13. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ตอนนี้ฟิวเจอร์ทำห้างใหม่เสร็จหมดแล้ว แต่ตรงที่จอดรถที่ติดกับ Mc นี่ยังไม่แน่ใจแฮะ
    พอดีช่วงนี้ไม่ได้ออกจากบ้าน นานๆไปซะที =_=;;
    ไว้จะไปรีบดูมาให้ เห็นว่าใกล้วันนัดแล้ว เผื่อมีของมาเยอะจะได้ไม่วุ่นวายตอนขนย้าย
  14. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    นั่นสิ ตั้งกระทู้ใหม่เลยดีไหม?

ขอบใจอาเมะมากนะ ช่วยประสานงานได้เยอะมากๆเลย
    ไม่ได้เธอ เราคงลำบากพอดูเลยล่ะ(ต้องนั่งรถเมลล์ไปเอง เอิ๊ก)

อนึ่ง กระทู้รายงานตัว ตั้งใหม่เลยดีไหม?

ปล.ยังไม่เปลี่ยนเบอร์นะ
  15. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    ขอดันอีกที ใกล้วันงานล่ะ

[Update] : ได้รับเงินจาก Ob the air[AF] แล้ว 1000 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 7600 บาท
  16. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ทิง วันนี้ออมโอนเงินไปให้นะ
    ลองไปเช็คดูนะจ๊ะ จะโอนให้ไม่เกินเที่ยง
    ฝากไปทำบุญด้วยเน่ออออ
  17. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    โอเคเลยออม ไว้เช็คแล้วจะมาอัพเดตเพิ่ม
    ตอนนี้อัพเดตอีกทีก่อน

[Update] : ได้รับเงินจาก Nanaru[Exteen] แล้ว 200 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 7800 บาท
  18. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    อัพเดตอีกรอบ สู้ๆ

[Update] : ได้รับเงินจาก Zeryu[AF] แล้ว 200 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Platinum Mog [AF] แล้ว 500 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 8500 บาท
  19. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    พี่ทิง...............วันจริงผมไปรอที่นั่นเหมือนเดิมเลยละกัน ส่วนเรื่องเงินก็เหมือนเดิมปีที่แล้วนะ
  20. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    โอ๊ะ อัพเดทแล้วแฮะ เพิ่งโอนเมื่อเที่ยงเอง....

สงสัยจะไม่ได้ไปละ.....ฝากเงินไปทำบุญแทน...แล้วจะคอยดูรูปครับ
  21. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    0
    0
    โอเคจ้าทิง ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
  22. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    อัพเดตอีกรอบ...วันเดียวบริจาค 4 รายเลยแฮะ

[Update] : ได้รับเงินจาก Gow27[AF] แล้ว 200 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 8700 บาท
  23. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาดู :)
    ใกล้ถึงวันล่ะ เหอๆๆ - -a
  24. trigger

EXP:
    131
    0
    16
    อัพเดตอีกๆ

[Update] : ได้รับเงินจาก Mokono[Multiply] แล้ว 20 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Koyuki[Exteen] แล้ว 100 บาท
    [Update] : ได้รับเงินจาก Maho[Exteen] แล้ว 40 บาท
    รวมยอดเงินบริจาค ณ.ปัจจุบัน 8860 บาท

Share This Page