ไปดูรัฐสภา(ไม่ต้องวันเด็ก-ไม่ใช่เด็กก็เข้าได้)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย terasphere, 30 มกราคม 2008.

1. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    ไปประชุมสภาผู้แทนฯ เลือกนายกฯมาครับ

เอ้ย

ไม่ใช่ ไปเข้าค่ายวรรณกรรมการเมืองของรัฐสภามาตะหาก
    ถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆ ให้เห็นสภาพของรัฐสภาเวลาไม่มีประชุมครับ

บรรยากาศการสัมมนาในค่ายครับ เพียบพร้อมด้วยวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ
    เช่น เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์ ชมัยภร แสงกระจ่าง
    วัฒน์ วรรลยางกูร สถาพร ศรีสัจจัง

รูปในค่่ายงดแสดงละกันครับ สรุปง่่ายๆคือไปฟังสัมมนา แล้วก็เขียนงานออกมาให้ท่านวิทยากรติชมนั่นแล

ดอกบัวทองในสระหน้ารัฐสภา แต่เมื่อไรท่านผู้ทรงเกียรติในสภาจะโผล่เหนือน้ำ?

ไปดูหน้ารัฐสภากันครับ

นิทรรศการที่ห้องโถงด้านล่างของรัฐสภาครับ

ที่นั่งผู้เข้าชมครับ ปกติประชาชนไทยมีสิทธิขอเข้าชมการประชุมสภาได้โดยต้องมีลายเซ็นอนุญาตจากสมาชิกรัฐสภารับรอง
    และแลกบัตรหน้ากองอำนวยการครับ

ภาพรัฐสภาจากมุมของผู้เข้าชมครับ

ที่นั่ง ของ พรรค อะไร หว่า

เก้าอี้ของท่านประธานที่เคารพ ข้างๆเป็นเก้าอี้ของรองประธานทั้งสองท่านครับ

ภาพมุมกว้างอีกครั้ง

ถ้าท่านๆอยากเข้าไป นอกจากให้สส.รับรองแล้ว ท่านก็ลองเขียนเรื่องสั้นหรือบทกวี ส่งชิงรางวัลพานแว่นฟ้าสิครับ
    อย่างน้อยถ้ามาเข้าค่าย ก็ได้เหยียบพรมรัฐสภา แถมกินฟรีอยู่ฟรีอีกสามวันแน่ะ ฮ่าๆ
    และถ้าได้รางวัล ท่านๆจะได้นั่งเก้าอี้สส. ปีนเก้าอี้ รมต. หรือนายกฯ โดยไม่ต้องรอวันเด็กด้วย

สวัสดีครับ

ปล. Don't Forget 18 May 1992

2. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    อันนี้สิน่าสินใจ ไม่เคยมีโอกาสไปเลยแฮะ :E :E :E
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เพิ่งอ่านกระทู้นี้จบ. . .

http://www.all-final.com/forum/viewtopic.php?f=11&t=1238

แล้วก็มาต่อกระทู้นี้ทันที ฮ่าๆๆ
    ...........
    อย่างน้อยกระทู้นี้ก็ไม่มีพวก xxx ในสภา (แบบที่เด็กมันเขียนมา - -'' )
  4. lazione

lazione empty humanoid

EXP:
    22
    0
    1
    ขอบคุณครับที่นำภาพดีๆมาให้ดู นึกแล้วอยากไปสักครั้ง ^^;
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    สภาเรานี่ก็ใหญ่โตเนอะ ยังคิดจะย้ายไปไหนอีกก็ไม่รู้.... (หมิ่นแหม่นะแก!!!!)

อ่านะ... "นายกต้องมาจากการเลือกตั้ง" แต่ถ้าเลือกตั้งด้วยการซื้อเสียงนี้ก็ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน ^^;
  6. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เขาว่าจะย้ายเพราะพักหลังสสภาเราทำหน้าที่เป็นที่ก่อม๊อบนี่ครับ แล้วสภาปัจจุบันอยู่ใกล้พระราชวัง เขาเลยอยากย้ายให้ไปประท้วงกันไกลๆ วังมั๊งครับ

แต่ประเทศเรา อย่างน้อยเราก็มีระบบการเมืองเป็นรูปเป็นร่างล่ะนะถึงไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางก็เหอะ

ปล. ของอมเริการเขามีเปิดให้คนนั่งเก้าอี้ ปธน. ไหมคับ แล้วให้เด็กลองกดปุ่มยิงนิวเคลียร์ได้รึเปล่าหว่า อิอิ
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ขอบคุณที่นำภาพมาให้ดูครับ

ไม่มีโอกาสได้ไปเห็นซะที
  8. ben

ben New Member

EXP:
    69
    0
    0
    ไม่รู้สึกอยากไปเหยียบที่นั่นเลยแฮะ
  9. laonn

laonn New Member

EXP:
    48
    0
    0
    เคยไปตอนเค้าประชุมสภากับโรงเรียนมาทีนึง...
    ฟังเค้าเถียงกันจนหลับ (ได้ข่าวว่า เค้าแอบแพนกล้องมาถ่ายสดไปทั่วประเทศด้วย)
    *///*

Share This Page