ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย DraGaN, 31 มกราคม 2008.

1. DraGaN

DraGaN New Member

EXP:
    18
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือเราเป็นเด็กใหม่ในบอร์ดนี้ ชื่อแบมค่ะ อาจจะป๋ำๆเป๋อๆหน่อยแต่ก็ขอฝากตัวด้วยนะค่ะ ^^;
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    แย่งงานพี่ชินยะ!!

[action]ปูเสื่อ[/action]

[action]รับชาอะไรดีคร้าบบบบ~[/action]

รักษากฏด้วยนะครับ เพื่อที่พวกเราจะได้อยู่กันในสังคม AF อันแสนสงบสุขนี่
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    [action]เข้ามาจิบชา[/action]

ยินดีต้อนรับครับผม
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ยังไม่ทันหาที่ได้เลย เริ่มจีบชากันแล้ว=[]="

[action]ว่าแล้วก็จีบไปซักแก้ว[/action]

ป๋ำๆเป๋อๆไม่เป็นไร แต่อย่างเป๋อจนทำผิดกฎระเบียบน่ะจ้ะ สต้าฟที่นี่ลงดาบโหด ฉับไวและแม่นยำ^^

ยินดีต้อนรับสู่บ้านAFครับ^^

ป.ล.ตอนนี้ยังต้องระวังกระทู้ดักอยู่มะ เหอะๆๆ
  5. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ยินดีต้อนรับขอรับ

[action]นั่งดื่มชามะนาว(ซู๊ดดด)[/action]

หาขนมมาเพิ่ม
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    [action]แบ่งชาผมบ้างสิครับ -w-[/action]

Welcome to All-Final Fantasy Webboard !!!

ขอให้มีความสุขในเว็บบอร์ดแห่งนี้

สำคัญมากๆ เลยคือ อ่านกฎ กติกา มารยาท และทำความเข้าใจ + พร้อมนำไปปฏิบัติด้วยนะครับ :E

(ถ้าต้องการไปเดินเล่นในหมวด Fic , Fanart ก็...ไปทำข้อสอบดูนะครับ ตอบให้เข้าตาพี่อ๊อบล่ะ >.<)

รู้ไหมว่า. . .เจ้าของกระทู้อายุตั้ง 72 ปีแน่ะ =[]=!! ^^; (ขำๆ ครับ)
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ปูเสื่อไปแล้ว ตั้งโต๊ะก็ได้

จิบกาแฟ

ยินดีต้อนรับครับ
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163

[action]จิบชาอู่หลง นั่งเล่นไฟนอล 10[/action]
  9. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    [action]เข้ามารับชาไปนั่งดื่ม[/action]

ยินดีต้อนรับนะฮะ เคารพกฏกันด้วยนะครับ :D
  10. DraGaN

EXP:
    18
    0
    0
    แง้ว มาถึงจิบชากันเลยเหรอคะ ^^;
    [action]ยกแก้วชามาจิบบ้าง[/action]
    ขอบคุณนะคะ พี่ๆทุกคนที่ช่วยต้อนรับหนูเป็นอย่างดี หลังจากนี้ขอฝากตัวด้วยนะค่ะ :china:

ส่วนเรื่องกฏหนูจะพยายามไม่ทำผิดอย่างแน่นอน ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยเตือนให้นะคะ :D
  11. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ฮึ้ยย่ะ มีสาวๆเข้ามาในบอร์ดนี้เพิ่มอีกคนแล้วสินะ

[action]โดนหลายเท้ารุมกระทืบ "เขาเข้ามาไม่ทันไรก็เริ่มหม้อแล้วเหรอ"[/action]

ขอยกน้ำชาให้สมาชิกใหม่

[action]แอบหย่อนยานอนหลับลงในแก้วชาของสมาชิกใหม่[/action]

[action]โดนท่านพี่สต๊าฟรุมกระทืบอีกรอบ + โดนถีบออกจากกระทู้[/action]
  12. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    อุ๊ย!! ใครวางชาทิ้งไว้ เสร็จละ!!
    [action]ซด[/action]

ฮ่า!!! ยินดีต้อนรับจ้า~ :D
  13. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    โอ๊ะ กระทู้นี้แจกชาฟรีเหรอคะ O_O?

...ด้วยคนสิคะ

[action]โอ๊ะ ใบชาตั้งด้วย!![/action]

ยินดีต้อนรับค่า ขอให้สนุกกับบอร์ดนะคะ ^^,,
  14. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88

แต่เหมือนจะมีคนเคยเตือนไปหลายครั้งในกระทู้สอบนะ
    นะค่ะ นะค่ะ นะค่ะ
    คำว่า ค่ะ กับ คะ เสียงมันออกต่างกันนะครับ ช่วยไปศึกษามาใหม่ก็ดีนะครับ - -" อ่านแล้วขัดตามาก
  15. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ขัดตามากๆ ระวังสนัวร์นะ
  16. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    โอ้ มีแจกชาฟรี...ดื่มละนะครับ m(_ _)m

[action]เหลือบมองลงในถ้วย......................ไอตัวดำๆมีหนวดนี่มันอะไร!![/action]

ปรู๊ดดดดดดดด!!!!!

[หลังจากดื่มชาที่ไร้แมลงหนวดสีน้ำตาลล้างคอ....]

บอร์ดนี้คนส่วนใหญ่หน้าตาดี > <
  17. DraGaN

EXP:
    18
    0
    0
    Re: ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

แง้ว ขอประทานโทษนะคะที่ใช้คำว่า"ค่ะ" ^^;
    ตอนนี้หนูกำลังฝึกพิมพ์คะให้ชินอยู่เหมือนกัน
    ต้องขอโทษจริงๆนะคะ -_-;

หนูว่าคนในบอร์ดนี้หน้าตาดีหมดนะคะ อิๆ :D
  18. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    ยินดีต้อนรับ(น้ำชา) ครับ

[action]ว่าแล้วก็จิบซะ[/action]
  19. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    ยินดีต้อนรับค่าาาา ^[]^~~~
    (รู้สึกว่าไม่มีกระทู้แบบนี้นานแล้วแฮะ หรือมีแต่ไม่เห็นเองหว่า)

จิบชากันใหญ่ ไม่มีใครแจกขนมบ้างเลยรึ ^^?
    [action]จิบมั่งดีกว่า~~~[/action]
  20. yaping

yaping New Member

EXP:
    25
    0
    0
    :confused: " รู้สึกว่า เราต้องพยามยามไม่ให้ใช้คำผิดๆ ซะแล้ว เช่น " นะค่ะ และ อ่ะค่ะ " เพราะเราชอบใช้คำแบบนี้ซะด้วย พอดีชิน อ่ะค่ะ << เห็นมั้ย ผิดแล้ว ( >.< )" ถ้ายังไง เราขอรบกวนฝากตัวด้วยคนนะคะ(แอบใช้กะทู้คนอื่นฝากเนื้อฝากตัว ^^) เราชอบFF มากๆ ตอนนี้ เล่น FFXII อยู่ ต้องการเก็บของให้ครบ ทุกอย่าง(ถ้าทำได้) ถ้าทำตรงใหนไม่ได้ ไม่เข้าใจ เราจะมารบกวน ช่วย ด้วยนะคะ
    yaping
  21. DraGaN

EXP:
    18
    0
    0
    แหม ยินดีต้อนรับคะ (ยังกับสมาชิกเก่าเลยเรา ^^; )
    [action]รินชาแล้วยื่นให้สมาชิกใหม่[/action]
    เราก็ชอบไฟนอลเหมือนกันนะคะ
    ถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับไฟนอลก็ถามพี่ๆในบอร์ดได้เลยนะคะ เพราะพวกเขาเป็นนักปราชญ์แห่งไฟนอลค่ะ :555:
    ส่วนเราจะคอยเชียร์ให้นะคะ :D

Share This Page