อันดับเกมที่อยากบอกต่อไปสู่อนาคตจากนิตยสารแฟมิซือ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BoN, 2 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    เกินคาดมาก ภาค 10 ตอนแรกนึกว่าภาค 7 จะนำภาค 10 นะน่ะ
  2. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เย้ๆ!!!
    ไฟนอล10ติดอันดับ4
    โอ้...ท่านแม่คะ ภาคโปรดของคาเรนติด1ใน5ด้วยละ
  3. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    ยังไม่เคยได้เล่นDew PrismกับChrono Crossด้วยตัวเองเลยยย เริ่มเล่นเกมช้าก็ต้องมาตามเก็บเกมเก่าๆอย่างงี้ หาแผ่นก็แสนลำบาก
  4. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    DQ3 ตำนานจริงๆ (แต่ไม่เคยเล่นน่ะ ้เคยอ่านแต่หนังสือการ์ตูน มีอ้างถึงเหมือนกัน) Remake มากรอบที่สุดแล้วกระมัง
  5. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    DQ3 คลาสสิคจริงๆครับ ผมคนนึงล่ะที่โตมากับเกมนี้ เครื่อง FC แล้วก็เล่นทุก ver. เลย

ด้วยเนื้อเรื่อง + ระบบเกม อีกทั้งนำมาทำเป็นการ์ตูนที่ผมชอบมากๆเรื่องนึงเลยล่ะ
  6. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เอ่อ FFIX ผมว่า ถ้าเพิ่มเลือดบอสใหญ่ให้มากๆขึ้นอีกนิด อาจจะได้อันดับต้นๆมากกว่านี้ก็ได้นะ
    ความยากของเกมส์ไม่ค่อยมีเลยอ่ะ
    ยกเว้นไอ้นี่
    .
    .
    .
    .

Ozma.....
  7. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ููู^
    ด้านบนเห็นด้วยเลยครับ

FFIX ตั้งเเต่เล่นมาผมว่ามันง่ายสุดเเล้วอ่ะ ในบรรดาทุกๆภาค

ไม่มีความท้าทายอะไรเลย

บอสลับก็ไม่จำเป็นต้องเอาให้เก่งเวอร์ ถึงจะชนะได้เเบบภาคอื่นๆ (ประมาณว่าของครบ)

เพราะเเค่อาศัยดวงให้มันไม่ใช้ Curse + Meteor ติดๆกัน ก็ชนะละ (เลือดราวๆ 5 หมื่่นกว่าเอง)

Share This Page