FINAL FANTASY XIII จะออกมาให้Format อะไร?

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย exorteric, 2 กุมภาพันธ์ 2008.

1. exorteric

exorteric New Member

EXP:
    50
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอ๋? มันยังจะออกมาในรูปแบบ DVD อยู่หรือป่าวเนี่ย แต่ผมแอบมีลุ้นว่ามันจะออกในรูปแบบ Blu-Ray เพราะPS3 ต้องการจะShow ประสิทธิภาพของแผ่นนี้อยู่แล้วด้วยแต่ลงBlu-Ray ก็คงดีนะคับ คงจุCG ได้เยอะๆ ความละเอียดของข้อมูลคงทั่วท้นเลย แต่ราคาคงต้องกินหญ้าแทนข้าวไปสามมื้อ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    มันออกเป็น Blu-Ray แน่นอนครับ เรื่องนี้มีประกาศนานแล้ว และเค้าก็เคยออกมาบ่นทำนองว่า...ถึงเป็น BD ก็ใช่ว่ามันจะจุเนื้อเรื่องได้เยอะขึ้น... ในยุคก่อนที่การทำภาพและเสียงยังไม่พัฒนาเท่าปัจจุบัน ข้อมูลภาพและเสียงก็ไม่ค่อยละเอียด ไฟล์แต่ละไฟล์ก็เล็กกระจิ๊ดริด...แต่ในสมัยนี้ที่ต้องทำทุกอย่างให้เป็น HD หมดแถมเสียงก็ยังต้องเป็น 5.1 แท้...ไฟล์แต่ละไฟล์มันก็เลยใหญ่บะเล่งเท่งทั้งนั้น ฉะนั้นแล้วแม้ BD จะจุข้อมูลได้เยอะขึ้นก็ไม่ได้หมายความว่าเกมมันจะยาวขึ้นได้...

ราคาเกมมันก็เท่ากับเท่ากับเกม DVD ทั่วๆ ไปแหละครับ เกม PS2 อย่างแพงก็ 8800 เยน....เกมอย่าง FF13 ของ PS3 อย่างแพงก็คงไม่เกิน 8800 เยนเหมือนกัน
  3. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    8800 เยน นี่ กี่บาทอะ - -?
  4. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ประมาณ 2700 ครับ
  5. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ราคาชวนอ้วกมากมาย - -

ผมเอาไปกินโออิชิได้กี่มื้อเนี่ย
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าราคาแผ่นยังชวนอ้วก ไม่ต้องคิดถึงราคาเครื่องเลยครับ ไม่มีเครื่องซื้อแผ่นมาก้ทำอะไรไม่ได้นอกจากเอาไปร่อนเล่น
  7. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    2700 ผมว่าราคา สมน้ำสมเนื้อนะครับ สำหรับเกมฟอร์มใหญ่ขนาดนี้ (ขนาดเกม ต้มยำกุ้งของ เรายัง ขายแผ่น 500กว่าๆ เลย)
  8. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ต้มยำกุ้ง ราคากล่อง 299 บาทครับ ^^"..

ถ้าคิดว่ามันแพงก็รอซื้อเลหลัง, ชุด the best หรือรอมือสองก็ได้ เดี๋ยวนี้เกมมือสองสภาพดี ราคาไม่ถึงพันเยอะแยะ คนที่เล่นเกม PS3 เสร็จแล้วก็เอาแผ่นไปปล่อยก็เยอะครับ ในเมื่อแผ่นมันแพงคนส่วนใหญ่เค้าก็หันมาใช้ระบบโรเตชั่น เล่นเสร็จขายทิ้งกันมากขึ้น
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ู^
    ^
    แป่ว จำสับสนกับ FF AC ซื้อตอนเวลาไล่เลี่ยกัน

ส่วนตัวผมอยากให้มันลงคอม ด้วยนะ เพราะไม่มัปัญญาไปซื้อเครื่องเพลย์ 3
  10. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถ้าจะเล่นบนคอม เครื่องต้องดีหน่อยนะครับ ล่าสุดผมไปดู spec เกม assasin's creed ภาคคอมมา..เห็นแล้วเหนื่อยใจ

Specific requirements
    Supported OS: Windows XP / Vista (only)
    Processor: Dual core processor 2.6GHz Intel Pentium D or AMD Athlon 64 X2 3800+
    (Intel Core 2 Duo 2.2GHz or AMD Athlon 64 X2 4400+ or better recommended)
    RAM: 2GB (3GB recommended)
    Video Card: 256MB DirectX 10.0–compliant video card or DirectX 9.0–compliant card with Shader Model 3.0 or higher (512MB video card recommended) (see supported list)*
    Sound Card: DirectX 9.0 or 10.0 compliant sound card (5.1 sound card recommended)
    DirectX Version: DirectX 10.0 libraries (included on disc)
    DVD-ROM: DVD-ROM dual-layer drive
    Hard Drive Space: 12GB
    Peripherals Supported: Keyboard, mouse, optional controller (Xbox 360 Controller for Windows recommended)
  11. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    ^
    ^
    ^
    ถ้าลงคอมสู้ซื้อPS3มาเล่นดีกว่า= = เห็นสเปคเครื่องแล้วเครียด
    เเผ่นก็เเพงเหมอืนกันนะนี่
  12. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    Inter(R) 915GM/GMS,910GML Express chip คู่ใจข้าน้อย...ชาตินี้คงไม่มีความหวังจะแตะ
  13. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    2.7k (ทำเป็นเกมไปได้) = =''เห็นราคาแล้วเห็นใจกระเป๋าตังแต่ก็อย่างว่า = o = เนื้อนา&กราฟฟิคมันเยอะมากๆ

คงต้องรอต่อไป T T เก็บตัง...ซื้อเพลย์สาม > 3 <
  14. coolkid

coolkid New Member

EXP:
    227
    0
    0
    เริ่มทำใจตั้งแต่เห็นราคาแผ่นเปล่า Blu-Ray แล้วครับ
  15. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    ทำใจตั้งแต่ โฆษณา จน เครียด กินเหล้า (แล้วอ่างับ)
  16. coupe

coupe New Member

EXP:
    3
    0
    0
    ขอ BD 2แผ่นครับเอาให้จุใจ

Share This Page