เพื่อนและแฟนคุณคิดว่าใครดีกว่ากัน

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย skepper, 2 กุมภาพันธ์ 2008.

1. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    นี้เอามาจากเวบสาระแนจ่ะประทับใจมากๆสำหรับเรา
    ปล. ถ้าจะอ่าน ต้องอ่านให้จบด้วยนะ

ขอโทษนะที่บางคำไม่สุภาพจ่ะ :sad:

ระหว่างเพื่อนกะ แฟน... :D

++ อาหาร ++
    เพื่อน: ข้าว ราดแกง / ก๋วยเตี๋ยว ราคาไม่เกิน 30แดกไรแพงๆวะ เปลืองชิบ -_-;
    แฟน: กินอะไรก็ได้ที่มันไม่ใช่ ข้าว - สปาเกตตี้
    เฟรนฟรายซ์ ซูชิ ฯลฯ สั่ง กันไป… มื้อละร้อยขึ้น :aha:
    --------------------------
    ++ ข้ามถนน ++
    แฟน: ข้ามได้ มั้ย ระวังนะครับ! จับมือผมไว้ :cool:
    เพื่อน: ………อ้าว! เหี้ย… รอกูด้วย(แม่งข้าม ไปนานละ) :scare:
    ++ เวลาเดิน ++
    แฟน: แนบชิดประหนึ่ง ตัวดูดแบบสุญญากาศ :china:
    เพื่อน: เฮ้ย! ไปไกลๆกูหน่อยดิ ร้อนจะตาย ห่า!! :waaa:
    ++ บนรถเมล์ ++
    แฟน: นั่งก่อนเลย ครับ เดี๋ยวผมยืนเอง :china:
    เพื่อน: เหยิบหน่อยดิวะ กูจะนั่งด้วย! :bad:
    --- -----------------------
    ++ เงิน ++
    แฟน: มีเสมอ..จ่ายไม่อั้น ;)
    เพื่อน: ไม่มีเสมอ... มึงออกไปก่อนละกัน เดี๋ยวกูให้(แร้วแม่งก็ชิ่ง) :twisted:
    ------------- -------------
    ++ มา สาย ++
    แฟน: ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้ ;)
    เพื่อน: ทำห่าไรอยู่ วะ มาโคตรช้าเลย สาด ...เลี้ยงข้าวกูเลย(เพิ่งจะมาก่อนแม่ง ได้ 5 นาทีเหมือน กัน) :twisted:
    ++ ช่วยทำธุระ ++
    แฟน: ว่าง เสมอ - อ๋อ ว่างครับ จะให้ไปถึงที่นั่นกี่โมงดี จะได้เตรียมตัวล่วงหน้า :D
    เพื่อน: ไม่เคยว่าง - ขนของย้ายห้องเหรอวะ .. เออ...ที่จริงก็ได้นะ แต่พอดีแม่ กูให้ช่วยพาไปหาญาติๆฝ่ายแม่ว่ะ :confused:;
    แล้วบ่ายๆ ต้องไปหาของฝ่ายพ่ออีก คงไม่ว่างแล้วละ
    -------------------------
    ++ กลับบ้านดึก ++
    แฟน: เดี๋ยวผมนั่งรถไปส่งดีกว่านะ กลับคนเดียว อันตราย :aiii:
    เพื่อน: กลับยังไงวะมึง มีค่ารถป่าว แต่กูไม่มีให้ยืมนะ เว้ย :waaa:
    ++ ป่วย ++
    แฟน: เป็นไรมากมั้ย? กิน ยายังคับ ห่มผ้าด้วยนะ(แม่งดูแลแม่อย่างนี้ป่าววะ)
    ;) เพื่อน: เป็นห่าไรอีกวะ สำออยอะดิมึง… ออกมาให้ไวเลย แดกเหล้ากัน :bad:
    -------------------------- -
    ++ สอนหนังสือ ++
    แฟน: ไม่เข้าใจตรงไหนบอกนะ ครับ จะอธิบายให้ใหม่ :D
    เพื่อน: กูสอนมึง 3 รอบแล้วนะ ห่านี่ แดกหมาแทนข้าวไง วะ -_-;
    ++ วาเลนไทน์ ++
    แฟน: ให้คุณได้ ทุกอย่าง ยกเว้น ดาว เดือน และ ขนหน้าอก :aha:
    เพื่อน: ……………(วันนี้มันไม่มีตัว ตน) :???:
    ++ โดนทิ้ง ++
    แฟน: เราไปกันไม่ได้ / อย่า มายุ่งกับเรา / ไปไหนก็ไปรำคาญ (so sad) T-T :( :scare: :glua: :mad: :mad:
    T-T
    เพื่อน: ไม่เป็นไรเว้ย! ช่างแม่ง … มึงยังมีกูอยู่ ;) ;) ;) ;) ;) ;)
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    แฟน < เพื่อน < เมีย .... - -"
  3. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ยามสุข = แฟน
    ยามเศร้า = เพื่อน

ส่วนตัวคงตัดสินจากเวลามีปัญหาขึ้นมาจะไปหาใคร
    แต่จริงๆ แล้ว... คงเลือกครอบครัวละมั้ง - -a
  4. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ...เพื่อนกับแฟนแทนกันไม่ได้....

เรื่องบางอย่างต้องเพื่อน
    เรื่องบางอย่างต้องแฟน
  5. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    แล้ว "เพื่อน....กูรักมึงว่ะ" ล่ะครับ
  6. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อันนี้จะดีที่สุดครับ เพราะได้ 2 in 1 โดยประหยัดทั้งเงินและเวลา

[action]เผ่น[/action]
  7. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    สำหรับผมตอนนี้"เพื่อน"สำคัญกว่าเป็นไหนๆ
    ส่วนเพื่อนกูรักมึงว่ะ... ดีสุดเลยครับ ได้ทั้งแฟนทั้งเพื่อน :E
  8. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เพื่อนได้เพื่อนเป็นยอดเพื่อนสินะครับ - -*

แต่ชอบอันล่างสุดแหะ โดนใครหลายคน ก้ากๆ
  9. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ...
    คิดได้ไง :555: :scare:
  10. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    เพื่อนกับแฟนแทนกันไม่ได้ ฮะฮะ
  11. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ..........เพื่อนค่ะ =[]=b!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ตอบประสาคนไม่มีตัวเลือก กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!

แหม...อะไรจะรัดเข็มขัดขนาดนั้น~ =[]="""!!!???
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    และแล้ว พลังมารก็ครอบงำกระทู้นี้ อิอิอิ
  13. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    กะเข้ามาตอบจริงจัง

แต่เจอ FWD Mail แบบนี้ ก็ขอบายดีกว่า
  14. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    คนที่ไม่ใช่แฟน ทำแทนทุกเรื่องไม่ได้ ~
  15. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อ่านถึงอันสุดท้ายตรง "โดนทิ้ง" แล้ว ซึ้ง TwT

นี่กระมัง เพื่อนแท้ในยามยาก *w*

[action]ซึ้ง.....เพี้ยน - -''[/action]
  16. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    เพื่อนดีกว่าสิ...

เพราะไม่เคยมีแฟนเลยไม่รู้ว่ามันดียังไง เท่าีที่เคยเห็นก็เห็นแค่ข้อเสียเต็มไปหมด เสียตัง เสีียเวลา... และ... ขอโทษนะคะ.... ขอพูดตรงๆ =w= เปลืองเนื้อเปลืองตัวอ่ะ... ^ ^'' บางคู่ก็อาจจะไม่ใช่นะค้า =[]= พูดจากเท่าทีเราเคยเห็นมาอ่ะ มันแบบว่า... คบกันแบบเปลืองเนื้อเปลืองตัวจริงๆ ปล่อยให้จับนู่นจับนี่ไม่มีหวงเล้ยยย =[]='' เห็นแล้วอนาถใจ...

หรือว่าเราจะเป็นยัยป้้าหัวโบราณนะ - -+
  17. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    มันก็มีทั้งดีและไม่ดีนะครับ
    สำหรับผมมันขึ้นอยู่กับกาละเทศและบรรยากาศ
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เห็นด้วย ถ้าเพื่อนที่ว่าเป็นผู้หญิงล่ะก็นะ
  19. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่เคยมีอ่ะครับ (แฟนนะที่ไม่มีไม่ใช่คนไร้เพื่อน)

แต่ส่วนมากคนที่ผมตามจีบก็เพื่อนตัวเองน่ะแหละ เพราะอย่างน้อยก็รู้นิสัยกันบ้างแล้ว
    เกิดซี้ซั้วจีบ แถมเจือกติดแล้วมารู้ทีหลังว่าเจ๊แก เป็นพวกซาดิสม์เรียกชั้นราชินีนี่ ยุ่งเลยนะ(แต่จะว่าไปผมก็เป็นเอ็มนี่หว่า :D )

เห็นด้วยครับ

เรื่องของกินเพื่อนสนิทๆ กันผมกินแพงกว่าสาวที่ผมตามสโตคอีกนะ มีทั้ง"เฮ้ย กินหมูกระทะกัน" "เฮ้ยซูซูรันมั๊ย" "เฮ้ย ฮะจิบังป่ะ" ไม่ก็ "ตูอยากกินฮิตส์เลอร์ ว่ะ" คิดแล้วนำลายไหล
  20. ninny

ninny New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เพื่อนกับแฟนให้เสมอเท่ากัน แต่ถ้าเป็นเมีย ให้เหนือกว่าเพื่อน
  21. Yunz

Yunz New Member

EXP:
    12
    0
    0
    ผมว่ามันก็ดีคนละแบบทั้งคู่เลยครับ ^^
  22. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    คิดได้ไงเนี่ย

ที่จริง เพื่อนกับแฟนมันสำคัญกันคนละแบบนะ

แต่ถ้าให้ผมคิดดู ผมชอบมีเพื่อนเยอะมากกว่าครับ เพราะว่ามันดูสนิทสนมกว่า แล้วก็อยู่กันอย่างเรียบง่ายกว่า มีปัญหาก็ปรึกษาได้ทันที
  23. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เพื่อนได้เพื่อนคือยอดเพื่อน.........................
    คิดได้ง่ะ =w=
  24. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เลือกเป็นเพื่อนค่ะ ดูแล้วเฮไหน เฮไหน ช่วยกันได้ตลอด ไม่ต้องเกรงใจกัน มีอะไรพูดกันเลย ( แต่ถ้าเพื่อนในเรื่อง 20 century boy นี่ไม่เอานะ เลิกคบแล้วจะซวยเอา -*- )
  25. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ดีคนละแบบ ต้องมีทั้งสองอย่าง

Share This Page