ขอถามเกี่ยวกับเรื่อง Angelic Layer หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย beanzx, 3 กุมภาพันธ์ 2008.

1. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ผมซื้อหนังสือไว้เมื่อนานมาแล้ว พอดีกลับมาอ่านอีกครั้งสงสัยว่ามันมีกี่เล่มจบหรือครับ เพราะผมไม่เห็นมีมาขายอีกเลย หรือว่าเขาไม่พิมพ์แล้วครับ อุตส่าห์ซื้อเก็บจนถึงเล่ม 4 แล้ว

ถ้าจะหาอ่านแบบในอินเตอร์เน็ตจะมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ สำหรับเรื่องนี้ หรือถ้ามีแบบอนิเมะซับengหรือไทยก็ได้(ยิ่งดี) ดูได้จากเวปไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับถ้าผิดกฎก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย :china:
  2. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ห้่าเล่มจบขาดตัวค่ะ แต่วิบูลกิจออกมาบอกแล้วว่าจะไม่พิมพ์ต่อ!! เพราะคาดว่าน่าจะติดขัดเรื่องการเปิดแบบญี่ปุ่น จะหาอ่านในอินเตอร์เน็ตนี้ยากเอาการนะคะ ถ้าเกิดมีความบ้าพอแนะนำไปซื้อที่คิโนะค่ะ ฉบับภาษาอังฤษรู้สึกจะของ Tokyopop นะคะ ส่วนราคาทรมานใจเช่นกันเพราะแพงกว่ามังหงะยุ่นหลายนัก (แต่เราก็คิดว่าจะซื้อล่ะถ้ามันเหลืออดจริงๆ) แบบอนิเม..เอ่อ....นะ....ทุกวันนี้ไม่เห็นเท่าไหร่เลยแฮะ เราก็อยากได้ค่ะ (เพราะหลงคนพากย์เป็นโอจิโร่<<ที่เป็นพระเอกฉบับอนิเม) ส่วนเรื่องหาดูนี้ลองดูใน youtube ไม่ก็ veoh น่าจะมีนะคะ ;)

ปล.ลองไปกระตุ้น Dex หรือ Tiga ให้ซื้อมาก็น่าจะดีเพราะอนิเมมันแค่ 26 ตอนจบเอง ส่วนตัวเราถ้าถามว่าชอบระหว่าหนังสือกับอนิเมเราชอบอนิเม มากกว่าเพราะโอจังเป็นพระเอก!!!!!
  3. beanzx

EXP:
    140
    0
    16
    ขอบคุณมากครับ สุดท้ายซื้อมาสี่เล่มก็ไร้ค่าจริงๆ อ่านแล้วค้างคาใจ ส่วนจะหาซื้อเล่มแบบภาษาอังกฤษคงยากหน่อยนะครับเพราะงบไม่ค่อยมี(ยาจกจริงๆเลย) ส่วนอนิเมะเนื้อหามันต่างจากคอมมิคมากไหมครับเช่นพวกฉากจบ หรือเนื้อหาหลักของเรื่อง เพราะไม่แน่จะได้ซื้ออนิเมะแทนซะ(แค้นใจนักอีกเล่มเดียวก็จบแล้ว)

ซื้อหนังสือที่มันมีไม่ครบเล่มนี่มันรู้สึกแปลกๆแถมเสียดายอีกด้วยแต่....ก็ยังดีกว่าปาหมอนจบแหละเนอะ
  4. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    คิดจะอิดิทเอาเ็ป็นว่าตอบเลยก็แล้วกัน...

ในอนิเมกับในคอมิคนี้เราว่าค่อนข้างต่างนะคะ เพราะในคอมิคนี้จะเล่นศึกใหญ่ๆของมิซากิไปเลย แต่ในอนิเมจะมีการไต่เต้าที่ยาวนานกว่าแล้วอีกอย่างน้ำหนักตัวละครรวมทั้งพระเอกนี้ต่างกันค่ะ โดยในคอมิคอย่างที่รู้ๆว่าโคทาโร่เป็นพระเอก แต่ในอนิเมนี้โอจิโร่จะเป็นพระเอกค่ะ ค่อนข้างจะโพล่มาแบบช่วยเหลือตั้งแต่ต้น แถมมีไปเดทกันอีกนะเนี่ย เหอๆ ซึ่งโดยรวมแล้วอนิเมจะทำได้น่ารักกว่าแบบคอมิคค่ะ ส่วนตอนจบนี้เหมือนกันนะ เพราะสุดท้ายมิซากิจะต้องแข่งกับกับ Athena เหมือนกันค่ะ

เห็นด้วยนะ ซื้อแล้วไม่ครบดีกว่าเจอจบแบบปาหมอนแหละค่ะ เหอๆ
  5. Gimsong

Gimsong New Member

EXP:
    5
    0
    0
    อ่านเล่มห้าที่ญี่ปุ่นแล้ว

กะลังเครียดปัญหาเดียวกันเลย = =
  6. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    คิดว่าแสกนคงไม่มีแล้วเพราะติดLC แนะนำให้หาหนังสือมือสองตามร้าน50%แทนดีกว่าค่ะ

ส่วนanimeเรามีนะ เป็นeng subค่ะ เก่ามากแล้วล่ะ แต่ดูสนุกดี จำได้เลยว่าชอบเพลงเรื่องนี้ทุกเพลงเลย
  7. applea

applea New Member

EXP:
    6
    0
    0
    เราซื้อเก็บไว้ถึงเเค่เล่มสามเองอ่ะค่ะ เเล้วก็ไม่่รู้เรื่องรู้ราวเลยว่าออกเล่มสี่มาเเล้ว เหอะๆ
    เเต่เราชอบเวอร์ชั่นอนิเมมากกว่านะค่ะ เพลงเพราะ หุหุ
    จำได้ว่าUBCเคยเอามาฉายเมื่อ..กี่ปีมาเเล้วจำไม่ได้ค่ะ - -*
  8. citrus

EXP:
    608
    0
    0
    คาบข่าวมาบอก ถ้ามีไอดีที่ตุรกีก็เข้าไปโหลดได้นะคะ ตอนนี้มีผู้ใจบุญเอามาปล่อยถึงตอน 15 แล้วค่ะ (ปลื้มมากๆแต่เพิ่งโหลดถึงตอน 3 เอง ^^; )

อิดิทหน่อยนะ---

พระเอกคนละคนค่ะเราตอบไปแล้วเรพบนๆ ส่วนตอนนี้ตุรกีมีครบ 26 ตอนแล้วนะคะ (อ้า.....ไม่มีที่เก็บแล้ว....T T)
  9. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    เรื่องนี้คุมิไม่ได้อ่านแฮะ...ดูอนิเมแล้วไม่ค่อยจะประทับใจ...

แต่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเห็นเล่มจบแล้ว...รึเปล่า? (เรื่องนี้ที่ญี่ปุ่นจบรึยังคะเนี่ย??)

อีกอย่าง....เรื่องนี้ภาคคอมมิกกับอนิเมพระเอกมันคนละคนกันใช่มั้ยคะเนี่ย =A=""??????
  10. beanzx

EXP:
    140
    0
    16
    ที่รู้ๆผมไม่มีไอดี ตุรกีนี่สิ จะไปหาดูดจากไหนได้มั่งล่ะครับเนี่ย
  11. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ปกติผมก็เป็นแฟนประจำของ Clamp เหมือนกันครับ แต่ผมว่าเรื่องนี้ ทั้ง anime กับ comic...สนุกสู้เรื่องอื่นๆไม่ได้แฮะ? ไม่รู้ถูกจำกัดด้วยจำนวนตอน จำนวนเล่มรึเปล่า หลังๆนี่ รวบรัดมากๆเลย...

ผมมีเวปที่ให้โหลด scanlation ( ฉบับ comic แบบแปล eng) อยู่นะครับ มีจนจบ 26 ตอนเลย (อ๊ะ...เท่ากับอนิเมเลยแฮะ ^^") คิดว่าเพื่อนๆน่าจะสนใจกัน

แต่ด้วยกฎของบอร์ด...คงจะแจกในกระทู้ไม่ได้....

....นะ :)

Share This Page