Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    ^
    ^
    ^
    แบบนี้เป็นผมผมไม่อยู่หรอกครับ วันดีคืนดีมันคงเอา senator มายึด ทำให้โดน ban แล้วอยู่เยาะเย้ยมันดีกว่า
    ไม่งั้นก็สร้างทหาร เอาไปฝากไว้ไกลๆ วันดีคืนดีเรียกกลับมาไปถล่มมัน
    (ฆ่าได้หยามไมได้)
  2. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ตอนนี้เจอตีรายวันเลยครับ...ฮือๆ
  3. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    เหมือนจะเลิกเล่นไปตามๆกัน

ผมยังเล่นอยู่นะ ใครยังเล่นอยู่รายงานตัวหน่อย ผมหาคนไทยในเกมยากขึ้นทุกวันๆ
  4. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ผมยังเล่นอยู่ครับ *o*/ (หลังจากเลิกไปพักนึง เพราะงานยุ่ง - -'' )

ช่วงนี้ไม่ทำอะไรนอกจาก สร้างทหาร def ตลอดเลย
    ทหารปัจจุบัน phalanx กับ DR รวมๆกันประมาณ 2000 นิดๆแล้ว >_<

...แต่คงจะกันทหารนาย Tarantino ไม่อยู่...เพราะเจ้านี้แกเพิ่งยึดเมืองหลักพี่วัวไป แถมมีทหารพ่วงไปด้วยอีก 2000 คน - -''

/me เร่งสร้างทหารป้องกันเมืองสุดฤทธิ์ (เมื่อวันก่อนโดน tarantino มา scout ไปรอบนึง สงสัยวางแผนยึดเมืองละมั้ง - -' )
  5. tales

EXP:
    546
    6
    88
    ในบอร์ด Penguin ทำไมไม่ค่อยมีใครเข้าไปบ้างเลย

ตอนนี้มีความคืบหน้าตรงที่ หลายๆคนใน SO เริ่มทยอยย้ายตัวเองออกไป อยู่ CWL หรือไม่ก็ U.C. เป็นระยะๆแล้วนะครับ ไม่ทราบว่า ท่านหัวหน้า Alliance SO ได้เข้าไปติดตามข่าวคราวหรือไม่ (ได้ยินมาว่าเมืองข้าวโดนไปเรียบร้อยแล้ว)
  6. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    เข้าจนถอดใจไปแล้วครับ เงียบหายไปยกกิลแบบนี้ไม่ดีเท่าไหร่ - -"

ID ผมยังโดนแบนอยู่เลย เข้าไปดูบ่อยๆ ไม่ให้โดนลบ มีเมืองข้าวในครอบครอง 2 เมือง : )
  7. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    รู้สึกว่าถ้าโดนลบไป จุดที่เมืองตั้งอยู่จะ reset นะครับ... คือจาก oasis จะกลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ (และจากธรรมดา อาจเป็น oasis ก็ได้)
  8. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ของคุณแวม ลบเมืองทิ้งไปเลยดีกว่ามั๊ยครับ - -''
  9. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เห็นว่า...เซิฟไทยจะมาแล้ว..ใครสนใจไหมรอบนี้ = =
    ชื่อ Ally ก็ Anti-เกรียนเป็นไง?
  10. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    เซิพไทย?

ผมว่าจะน่ากลัวกว่าของฝรั่งเอาน่ะสิ เหอๆ - -"
  11. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    เซิฟไทยจริงๆคร้าบบบ~
    สังเกตุดีๆที่ไหนไม่รู้ (เพื่อนเปิดให้ดูแต่ไม่ทันสังเกตุ) เป็นรูปธงไทยเรา
  12. tales

EXP:
    546
    6
    88
    แค่ภาษานี่ครับ แต่ยังอยู่ในระหว่างพัฒนา

ตอนนี้ ผมโดน U.A. ถล่มแหลกอยู่ เมือง 2 กำลังจะไปในไม่ช้า
  13. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    เซิฟไทยเห็นรับสมัครสต๊าฟอยู่พักนึง หลังๆมานี่ไม่สังเกตเท่าไหร่

กล้วเกรียนจริงๆ

ตอนนี้ที่SV6ไอ้ Auirมันกลับมาตีผมอีกแล้ว-*-
  14. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เซิฟไทยหรอ ไม่ใช่ว่าเซิฟอินเตอร์แต่เวอร์ชั่นภาษาไทยหรอคะ
    เห็นเค้ารับสมัครทีมงานแปลเป็นภาษาต่างๆน่ะ
  15. Marioak

EXP:
    786
    4
    88
    แต่เอ๋...เห็นชื่อเซิฟมันเขียนว่า th.travian.com
    ขณะที่ประเทศเซิฟต่างๆประเทศที่ไม่ใช่เซิฟอินเตอร์ก็เป็นของมันเลยเช่น..อะไรดีละ = =
    ชื่อย่อประเทศ.travian.com และเท่าที่แอบไปดูแม๊พโดยรวมมา มันจะให้เลือกเซิฟเว่อร์ที่ผมเห็นก็มีเยอะโคตรๆนอกจาก s1.travian , s2.travian อะไรพวกนี้ครับ

ผมว่าน่าจะเป็นเซิฟไทยโดยเฉพาะเลยนะ..
  16. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ตอนนี้สถาณการบ้านเมือง วุ่นวายมาก - -''

โดนรุมตีครับ พังวิทยาลัย พังค่ายทหาร LV9ลดเหลือLV6ทั้งคู่เลย - -''

ปล้นกันสนุกสนานเลยทีเดียว 3รุม1
  17. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ตอนนี้กำลังสบายๆครับ

เตรียมตัวขอเข้า CWL-B อยู่ กองกำลังทหารที่มีก็ Axemen 1500 ตัวครับ นอกนั้นไม่บอก เพราะเป็นกำลังรอง.......

แต่ pop ผมแค่ 1350 กว่าๆเอง
  18. PoP

EXP:
    1,369
    0
    86
    ตอนนี้ต้องจำจากAFKเพื่อชีวิตแล้วล่ะครับ TT^TT ไม่งั๊นก็ต้องเลิกเล่นแหงๆ
    ถูกบีบให้เข้า พันธมิตรอื่น

EDIT
    คิดได้ดังนั้น ขอตายดีกว่าอยู่อย่างไร้ศักดิ์ศรี > < ขออำลาSV6ละครับ
  19. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    ออกบ้านใหม่ได้แหล่ว โชคดีบ้านไม่มีใครมาเยี่ยม เป็นเวลาสักพัก
    เลยไม่ต้องเอา settler ไปนอนใน trap พี่ศิชน ( ._. !! )

แต่รู้สึกบ้านใหม่ผมมันช่างห่างไกล เสียเหลือเกิน

~เฮๆ
  20. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    ลบไอดี Mirena ที่ Sv.5 ทิ้งแล้วนะคะ หลังจากดดนทนบุกอยู่นาน ไม่อยากให้เมืองโดนยึดไปเป็นฐานให้ไปยึดคนอื่นต่อด้วย

ที่Sv.6 ตอนนี้ก็เรื่อยๆ มาตีเรื่อยๆ ทหารสร้างได้ไม่ถึง 100 ซะที แย่จัง ขอให้เมือง2อยู่รอดด้วยเถอะ สาธุ~~~
  21. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ตอนนี้เมืองผมที่ sv5 ในระยะประมาณ 15-20 ช่องรอบๆตัว มีแต่ CWL กับ MSC แล้วครับ น่าหวาดเสียวดีแท้ ^^''

ตอนนี้มี 2 ทางเลือกว่าต้องเข้ากับกิลใหญ่ๆ หรือสู้จนตัวตายอยู่กับ SO >__<''

/me แต่ตอนนี้แนวโน้มผมเป็นอย่างหลังมากกว่าแฮะ :3
  22. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ส่งแร่เยอะๆให้โดนแบนครับ แล้วคุณจะมีความสุขกับสุดยอดเมือง ใครก็ตีไม่ได้ แต่เรายังครอบครองเมืองอยู่

(ผมยังมีอยู่ 4 เมืองเลยตอนนี้ เป็นเมืองข้าวซะ 2 )
  23. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อิอิ สองคนคนละ 2 สรุป เมืองข้าว 4 เมือง ที่สมาคมเราครอบครองไว้ในสภาพแบน หึหึ
  24. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    เดียวนี้ so เป็นยังงัยแล้วอะครับ
    ผม ลบ id ทิ้งไปแล้ว ก่อน ลบ ก็ ส่ง ทหารไป บอกลา นิดหน่ย 6000 กว่าตัว ทั้ง DR PL ไปหมด แมว 30 กว่าตัว ไม่รู้มันเป็นยังงัยมั้ง แต่ก่อนส่ง ผมออก so
    ก่อน กลัว VRC มาหาว่า หาเรื่อง แล้ว 15c ของผมนี้ มีคน มาเอาไปแล้วยัง ตำแหน่งของผม มัน อยู่กลาง so ด้านใต้เลย แถมโล่งมาก ผมหายไปนี้ so ตะวันออก กับ ตะวันตก แถบจะ ขาดจากกันเลย
  25. tales

EXP:
    546
    6
    88
    SO ไร้ผู้นำไปแ้ล้วครับ ที่เหลือกำลังโดนขย้ำราวกับอยู่ในดงหมาป่าก็ไม่้ปาน

Share This Page