sweeney todd - เซนเซอร์อีกละ -*-

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย lionheart, 4 กุมภาพันธ์ 2008.

1. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ดูมาวันอาทิตย์ เป็นหนังแนวบอร์ดเวย์ ร้องเพลงเยอะมากๆ และเพลงก็เพราะดีครับ ผมช๊อบชอบ

เรื่องย่อๆ
    เบนจามิน บาร์กเกอร์ ช่างตัดผมฝีมือเยี่ยม มีภรรเมียแสนสวย กับลูกสาวน่ารักน่าชัง ใช้ชีวิตอยู่อย่างมีความสุข กระทั่งวันหนึ่ง ผู้พิพากษาใจโฉด ที่หมายปองเมียของเบนจามิน ใช้แผนชั่วร้าย ป้ายสีจับเบนจามินเป็นแพะติดคุกตลอดชีพ 15 ปีต่อมา เบนจามินแหกคุกออกมา เขาได้รู้ข่าวจากคุณนายเลิฟเว็ตเจ้าของร้านพาย(ที่ห่วยที่สุดในลอนดอน -*-)ว่าเมียของเขากินยาพิษตาย ลูกสาวก็ถูกผู้พิพากษาใจโฉดนำไปเลี้ยงดู ด้วยความแค้นฝังในใจ เขาเปลี่ยนชื่อเป็น สวีทนี่ย์ ทอดด์ เปิดร้านร้านตัดผมอยู่ชั้นบนร้านพาย รอคอยเวลาแก้แค้นผู้พิพากษาใจโฉด

ความเห็นส่วนตั๊วส่วนตัว
    เปิดตัวได้ดีอะชอบเพลงเปิดมาก กลางๆเรื่องดูยืดไปหน่อย ตอนจบอย่าให้พูดถึง ป๋าทิมเล่นซะเจ็บ อยากรู้ต้องไปดู เรื่องนี้ไม่ค่อยมีการโปรโมตเท่าไหร่ ไม่ค่อยดัง สงสัยว่าคงเป็นหนังเฉพาะกลุ่ม นิยมป๋าเดปป์ แต่ป๋าเดปป์เขาก็เล่นดีจริงๆ สื่ออารมณ์ได้ดีมากๆ หลายฉากโหดร้ายติดเรท แต่มันก็ไม่น่าเซนเซอร์เลยอะ T-T ดูแล้วเสียอถรรส เต็ม 10 เอาไป 8 เลย เรื่องนี้ แนะนำๆ
  2. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    คิดว่าตอนจบ
    มันห้วนไปหน่อย น่าจะมีบอกเรื่องของโจแอนนากะแฟนว่าหลังจากนั้นเป็นยังไู้งบ้าง (่ตอนเป็นละครเวทีจบห้วนๆแบบนี้เหมือนกันมั้ยน้า)
    แต่ก็สนุกดีค่ะ โหดดีจริงๆ
  3. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    หนังสยองขวัญไม่ใช่หรอ....

ทำไมถึงมีเซนเซอร์!!

แล้วฉากปาดคอเลือดซะนี่โดนด้วยรึปล่าว

เพราะถ้าโดนจะไม่ไปดู = =

(ดูในตัวอย่างมามีฉากนึงปาดคอฉับ!! เลือดกระฉูดกระจาย ได้ใจมาก > <b)
  4. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    ^
    ^
    ขอตอบRepใหม่ละกันค่ะ ฉากที่เซ็นเซอร์เท่าที่จำได้ก็
    ฉากตอนปาดคอที่โหดและเห็นจะจะ,ขวดเหล้าตอนอยู่กับเด็ก แต่อยู่กับผู้ใหญ่ไม่เซ็น-*-(กลัวคนดูจะรู้ว่าเด็กดื่มเหล้าี?)
    *เพิ่ม ไปตามอ่านจากคห.อื่นๆที่pantipมีบางคนบอกว่า เซ็นรอยแผลบางรอย,ฉากทุบหัวด้วยค่ะ
    ปล.เราจำได้ไม่หมดหน่ะค่ะ ^^"

Edit:เพิ่มเติมรายละเอียด
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    แล้วจะไปดูอะไรครับ T^T

อุตส่าห์อยากดูเพราะเป็นหนังสยองขวัญมีฉากปาดคอ....

แต่ถ้าแม้กระทั่งขวดเหล้าก็โดนเซ็นเซอร์....แบบนี้จะดูหนังสยองขวัญเรื่องไหนได้อีก !!
  6. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    เพราะมันเป็นหนังเพลง( ประมาณแฟนธ่อม ) แล้วกระทรวงBEEPอยากให้เรื่องนี้เป็นเรทPG13เลยเซนเซอร์ซะยับ..... มั้ง :)

หนังออกจะสนุก ไม่น่าเซนเซอร์เลยครับ :(
  7. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    แหม

ทีฉากทำพายล่ะไม่เซ็นเซอร์เลย (ฉากแหวะกว่าตอนปาดคออีก)
  8. raya

raya New Member

EXP:
    26
    0
    0
    อารมณ์ตอนนี้ อยากไปดูอีกรอบ :555:

ฉากจบเหมือนโดนตัดจบจริงๆ ตอนนี้ยังหลอนเพลงของเจ้ากะลาสี(ชื่อไรหว่า)ไม่หาย จะว่าเรื่องนี้โหดมันก็โหดแหล่ะ แต่มีแทรกตลกร้ายแบบฉบับทิม เบอตัน เห็นป้าเฮเลนร้องเพลงวาดฝันแล้วแทบจะหัวเราะลั่นโรง

จริงๆเซนเซอร์เถอะ กันไว้ดีกว่าแก้ เพราะนี่ขนาดมีเซนเซอร์ น้องออกมาจากโรงบอกว่ากินข้าวไม่ลง ไม่แน่ถ้าไม่มีเซนเซอร์กันจริงๆ คนอาจจะบ่นมากกว่านี้ว่าอยากจะอ้วก แต่ที่เซนเซอร์ขวดเหล้ามันก็เกินไปนิดนึง

แอบคิดโหดกว่าลุงทิม เพราะนึกว่า...
    ตอนที่โจแอนนาหนีมาถึงร้านเชือดคอได้แล้ว นึกว่าเจ้าหล่อนจะทรุดตัวลงนั่งหลับกับเก้าอี้ด้วยความเหนื่อยอ่อน มิสเตอร์ทีเดินกลับเข้ามา โอ๊ะ เนื้อนุ่มๆอีกราย ฉั๊วะ!

แต่เรื่องนี้ถ้าไม่มีเดปป์เล่นและมีฉากร้องเพลงประกอบทำให้ดูน่าสนใจ เนื้อเรื่องจะไม่มีอะไรเลย ถ้าเป็นหนังอื่นๆก็จะกลายเป็นประเภททริลเลอร์เชือดปาดคอจนจบเรื่องเท่านั้นเอง

ปล. มีใครรู้สึกไหมว่า จริงๆแล้วเรื่องนี้อาจจะมีเงื่อนงำอะไรบางอย่าง โศกนาฏกรรมที่แท้จริงของครอบครัวปาร์กเกอร์ส่วนหนึ่งอาจจะเป็นฝีมือของคุณนายเลิฟเว็ต!
  9. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    หึหึ แอนโทนี่ล่ะมั้ง หน้าเอาไปเลยร้อยเต็มมมม น่ารักก แต่ที่เราไปดูเมเจอร์มันเซ็นตรงปาดคออย่างเดียว อย่างอื่นๆก็เห็นนะ
  10. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    [action]มาคุยช้าไปนิด[/action]

สวีนี่ย์ ทอดด์ เป็นหนังที่ผมชอบที่สุดเลยในตอนนี้ T-Tb
    ตอนดูในโรงแอบโวยวายฉากเซ็นเซอร์นิดๆ มันหมดอารมณ์ดูจริงๆ - -"

( [action]กระซิบ[/action] ผมแอบไปซื้อ DVD ของปลอมมา มันไม่มีฉากเซ็นเซอร์
    พอดูแล้วถึงรู้ว่าทำไมมันถึงต้องเซ็นเซอร์ เพราะว่ามันปาดเป็นปาดครับ โหดได้ใจมาก =[]=!
    แต่โคตรจะเสียอารมณ์ตอนช่วงร้องเพลง มันจะไม่มีซับหรือพากษ์เสียงให้
    แต่ก็นะ ทำไงได้ ของปลอมนี่นา ^^! ก๊ากกกกกกก)

แต่ไม่เข้าใจ ทำไมถึงจงใจทำเลือดสีไม่เหมือนจริงแบบนั้น - -?

ถ้า DVD ออกขาย มันจะเป็นเพคเกตอะไรสวยๆบ้างมั้ยหนอ
    ผมกลัวซื้อลอตแรกแล้วเกิดมีเพคเกตใหม่ๆ หน้าปกดีๆ กล่องสวยๆ บลาๆ ขายตามหลังมา
    (กลัวหมดเงินซื้อซะก่อน T-T)
  11. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ถ้าน่ากลัวจริงๆ ไม่มี เซ็นเซอร์ เราก้อปิดตาอ่ะ 555+
  12. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั่งดูไม่ถึงสามนาที....ผมนั่งกลอๆๆๆ T [] T สุดท้ายก็ดูไม่จบ

ปล...แผ่นจีนไม่มีเซ็นเซอร์ แฮะๆ =w=
  13. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    กระทรวงวัฒนธรรมไม่ได้เปลี่ยนทีมตามรัฐบาลเหรอครับ....อืมแบบนี้พวกแอนตี้การเซ็นเซอร์ก็เหนื่อยเปล่าสิครับ :p...
    [action]ไม่ได้ลากเข้าการเมืองเน่อ พูดแต่การเซ็นเซอร์อย่างเดียว[/action]
  14. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เพิ่งดูแผ่นซีวีดีบิทมา(เดี๋ยวเงินมาจะไปซื้อดีวีดีแผ่นแท้แต่ตอนนี้งบหมด)
    รู้สึกว่าเจ๋งดีนะเรื่องนี้ เพลงเพราะดีด้วย แต่สีเลือดแปลกประหลาดจริงๆ
    ตอนจบนี่จบแบบ....
    คนบาปตายกันหมดสินะ

ผมว่าเขาให้จบห้วนๆ เพราะไม่อยากให้เห็นฉากที่ให้อารมณ์แฮปปี้มั๊งครับให้เห็นแค่นี้พอ
  15. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    ผมเพิ่งดูมาเป็นCDแบบว่าไปเช่ามา

ตอนแรกก็เฮฮาปาร์ตี้กับพี่ชาย เพราะคิดว่ามันเซ็นเซอร์แน่ๆ

ปรากฏว่าเหยื่อรายแรก เจอหม้อน้ำทุบหัวแตก เสร็จปุ๊บพี่แกกรีดคอเลือดสาดพุ่งปรี้ดๆ ๆ ๆ

ไม่มีเซ็นเซอร์เลยแผ่นที่ผมดู ตอนจบโคตรชอบ

ภาคต่อคงเป็น Toby Todd
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ไปเช่า DVD มาดูแล้ว ผิดจากที่คาดไปเยอะ (ที่ 1 ยังคงเป็นชิคาโก้ครับ)
    ช่วงแรกที่ร้องเพลงบอกเล่าถึงความแค้น เป็นอะไรที่ฟังเพลินดีแท้ (อยากได้จัง)
    บทสรุปของตัวหนังเป็นอะไรที่เจ็บปวดมาก
    ป๋าเดปป์ในตอนจบสามารถใช้พลังของนักแสดงออกมาได้อย่างเต็มที่ ชนิดที่เล่นเอาผมอินมากๆ

จะไปไล่ปาดคอใครเหรอครับ

Share This Page