มีเงินหลักพันง่ายๆ ใน 30 วัน เพียงแค่สละเวลา วันละไม่ 3 นาที

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 4 กุมภาพันธ์ 2008.

1. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    หยอดเงินใส่กระปุกวันละ 10 บาท ยังทำไม่ได้เลยครับ - -'''

ดันเอาไปหยอดเครื่องซักผ้าที่หอหมดก่อน
  2. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    นานแล้วนะกับกระัปุกเนี่ย... แต่หัวข้อลาอเป้าจริงๆแหละครับ
  3. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    ตั้งหัวข้อกระทู้ได้เชิญชวนแบน แต่ว่าไม่เห็นแบนเลยเข้ามาดู

นี่แหล่ะหนาเรียกว่ากระทู้ดัก= =
  4. ihearbung

ihearbung New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ผมใช้วิธีแบ่งจากเงินเดือนเอาครับ ถ้าอยู่ในธนาคารผมจะชอบกดออกมาสิ้นเปลืองทู้กกกกก ที :555:
  5. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    ไม่เคยหยอดกระปุก (เพราะไม่มี) อาศัยซุกๆเก็บไว้ในที่ลับสุดยอด พอครบเดือนก็เอาไปฝากธนาคาร

ได้ประมาณเดือนละ 1,500 แต่ก็ถอนมาใช้อยู่เรื่อย ^^;
  6. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ไอ้ช็อตนั้่นมันสนุกจริงนะครับ^ ^

ถึงมันจะไม่มากเ่ท่าไหร่แต่ในใจมันก็คิดว่า

"ตูทำได้เท่านี้เชียวเรอะ"

แล้วก็เอาไปเข้าธนาคารต่อไป - -''

เสียใจเรื่องแม่บ้านด้วยนะครับพี่ - -''
  7. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ผมก็หยอดอยู่นะ แต่พอดีว่า หยอดไปได้ไม่นาน ก็ต้องแคะซะแล้ว ไม่รู้เป็นไร -.-
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    จะออมวันละเท่าไรก็ได้ตามแต่กำลังแต่ละคน แต่ผมเห็นด้วยกับการออมวันละนิดนะครับ :)

ผมเคยออมวันละ 20 บาทจากค่าขนมที่เหลือ เก็บ 7 เดือนซื้อ PS1 ได้เครื่องนึงมาแล้ว (แต่ต้องอดทนมากเลย)
  9. Phoenixkung

Phoenixkung New Member

EXP:
    89
    0
    0
    หมูกระปุกแบบนี้ เวลามีเรื่องใช้เงินเร่งด่วน มิต้องเอาฆ้อนทุบหรือครับนั่น ^^"
    เจอมุขนี้เข้าไป อดยิ้มไม่ได้เลยแฮะ
  10. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    กระต่ายออมสิน ผมหายไปไหนหว่า เห็นกระทู้นี้ก็ยากจะหยอด จริงๆ >_<
    ตอนนี้เอาเงินไปจ่ายค่ารถเมล์หมดแล้ว

Share This Page